PDA

View Full Version : [JX] Share source code Rồng dí chuẩn

thienthanden2
06-01-13, 11:33 PM
Chào các bạn, hôm nay mình chính thức share code rồng dí cho những bạn chưa biết làm. (Một số sv private hiện nay skill rồng còn chưa đẹp).
Hình demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đầu tiên các bạn vào file skills.txt sửa chiêu Phi Long Tại Thiên cột MisslesForm thành 1. Vào file missles.txt sửa missle của Phi Long Tại Thiên cột MoveKind thành 5.
Bây giờ tiến hành sửa code:
1.File KMissle.cpp
Hàm KMissle::Activate()

if (m_nFollowNpcIdx > 0)
{
if ( Npc[m_nFollowNpcIdx].m_SubWorldIndex != m_nSubWorldId) //Sau khi sửa
{
m_nFollowNpcIdx = 0;
}
}
Hàm KMissle::OnFly() tìm case MISSLE_MMK_Follow sửa lại như sau:

case MISSLE_MMK_Follow: // Duoi theo muc tieu
{
nDOffsetX = (m_nSpeed * m_nXFactor);
nDOffsetY = (m_nSpeed * m_nYFactor);
int nDistance = 0;
int nSrcMpsX = 0;
int nSrcMpsY = 0;
int nDesMpsX = 0;
int nDesMpsY = 0;
int nSin = 0;
int nCos = 0;
if (Npc[m_nFollowNpcIdx].m_Index)
{
if (m_nCurrentLife == m_nLifeTime/2 - m_nLifeTime/8)

{

SubWorld[0].Map2Mps(m_nRegionId, m_nCurrentMapX, m_nCurrentMapY, m_nXOffset, m_nYOffset, &nSrcMpsX, &nSrcMpsY);
Npc[m_nFollowNpcIdx].GetMpsPos(&nDesMpsX, &nDesMpsY);

if (nSrcMpsX != nDesMpsX && nSrcMpsY != nDesMpsY)
{ nDistance = g_GetDistance(nSrcMpsX, nSrcMpsY, nDesMpsX, nDesMpsY);}
if ( nDistance != 0)
{
nSin = ((nDesMpsY - nSrcMpsY) << 10) / nDistance;
nCos = ((nDesMpsX - nSrcMpsX) << 10) / nDistance;
if (abs(nSin) <= 1024 && abs(nCos) <= 1024)
{ m_nRefPX = nSrcMpsX;
m_nRefPY = nSrcMpsY;
m_nXFactor = nCos;
m_nYFactor = nSin;
m_nDir = g_DirIndex2Dir(g_GetDirIndex(nSrcMpsX, nSrcMpsY, nDesMpsX, nDesMpsY), MaxMissleDir);
m_nDirIndex = g_Dir2DirIndex(m_nDir, MaxMissleDir); }}
}

if (m_nCurrentLife == (m_nLifeTime/2) + (m_nLifeTime/8))

{

SubWorld[0].Map2Mps(m_nRegionId, m_nCurrentMapX, m_nCurrentMapY, m_nXOffset, m_nYOffset, &nSrcMpsX, &nSrcMpsY);

if ( nDistance != 0)
{
{ m_nRefPX = nSrcMpsX;
m_nRefPY = nSrcMpsY;
m_nXFactor = nCos;
m_nYFactor = nSin;
m_nDir = g_DirIndex2Dir(g_GetDirIndex(nSrcMpsX, nSrcMpsY, nDesMpsX, nDesMpsY), MaxMissleDir);
}
if (m_nCurrentLife == (m_nLifeTime/8)*7)

{

if ( nDistance != 0)
{
{ m_nRefPX = nSrcMpsX;
m_nRefPY = nSrcMpsY;
m_nXFactor = nCos;
m_nYFactor = nSin;
}
}

}break;
2. File KSkills.cpp
Hàm KSkill::CastMissles tìm case SKILL_MF_Line -> case SKILL_SLT_Npc sửa lại như sau:

case SKILL_SLT_Npc:
{
nTargetId = Param2PCoordinate(nLauncher,nParam1, nParam2, &nDesPX, &nDesPY, SKILL_SLT_Npc);
SubWorld[Npc[nLauncher].m_SubWorldIndex].Map2Mps(Npc[nLauncher].m_RegionIndex, Npc[nLauncher].m_MapX, Npc[nLauncher].m_MapY, Npc[nLauncher].m_OffX, Npc[nLauncher].m_OffY, &nSrcPX, &nSrcPY);
nDirIndex = g_GetDirIndex(nSrcPX, nSrcPY, nDesPX, nDesPY);
nDir = g_DirIndex2Dir(nDirIndex, MaxMissleDir);
SkillParam.nLauncher = nLauncher;
SkillParam.eLauncherType = eLauncherType;
SkillParam.nTargetId = nTargetId;
if (m_nChildSkillNum == 1 && (g_MisslesLib[m_nChildSkillId].m_eMoveKind == MISSLE_MMK_Line || g_MisslesLib[m_nChildSkillId].m_eMoveKind == MISSLE_MMK_Parabola) )
{
if (nSrcPX == nDesPX && nSrcPY == nDesPY) return FALSE ;
nDistance = g_GetDistance(nSrcPX, nSrcPY, nDesPX, nDesPY);

if (nDistance == 0 ) return FALSE;
int nYLength = nDesPY - nSrcPY;
int nXLength = nDesPX - nSrcPX;
int nSin = (nYLength << 10) / nDistance; // 放大1024倍
int nCos = (nXLength << 10) / nDistance;

if (abs(nSin) > 1024)
return FALSE;

if (abs(nCos) > 1024)
return FALSE;

CastExtractiveLineMissle(&SkillParam, nDir, nSrcPX, nSrcPY, nCos, nSin, nDesPX, nDesPY);
}
else
if ( g_MisslesLib[m_nChildSkillId].m_eMoveKind == MISSLE_MMK_Follow )
{
if (m_nChildSkillNum == 1)
{

int nSin = (nYLength << 10) / nDistance;

if (abs(nSin) > 1024)
return FALSE;

if (abs(nCos) > 1024)
return FALSE;

CastExtractiveLineMissle(&SkillParam, nDir, nSrcPX, nSrcPY, nCos, nSin, nDesPX, nDesPY);
}
else
{

int nSin = (nYLength << 10) / nDistance;

if (abs(nSin) > 1024)
return FALSE;

if (abs(nCos) > 1024)
return FALSE;
if (nDir>=0 && nDir<4 || nDir>=60 && nDir<=64) //huong danh 6h
{ nSrcPX -= 60; nDesPX -= 60;
int Lechx = 30;
int Count = 1;
for(int i = 0; i < m_nChildSkillNum; i++)
{
int NewScrX = nSrcPX + Lechx*Count;

int NewDesX = nDesPX + Lechx*Count;

CastExtractiveLineMissle(&SkillParam, nDir, NewScrX, nSrcPY, nCos, nSin, NewDesX, nDesPY);
Count++;
}
}
if (nDir>=4 && nDir<=10) //huong 7h30
{ nSrcPX -= 60; nSrcPY -= 50; nDesPX -= 60; nDesPY -= 50;
int Lechx = 30; int Lechy = 25;
int Count = 1;
for(int i = 0; i < m_nChildSkillNum; i++)
{
int NewScrX = nSrcPX + Lechx*Count;
int NewScrY = nSrcPY + Lechy*Count;
int NewDesX = nDesPX + Lechx*Count;
int NewDesY = nDesPY + Lechy*Count;
CastExtractiveLineMissle(&SkillParam, nDir, NewScrX, NewScrY, nCos, nSin, NewDesX, NewDesY);
Count++;
}
}}}else
CastLine(&SkillParam, nDir, nSrcPX,nSrcPY);
}break;
Hàm KSkill::CastExtractiveLineMissle tìm và thêm:

if (Missle[nMissleIndex].m_eMoveKind == MISSLE_MMK_Line || Missle[nMissleIndex].m_eMoveKind == MISSLE_MMK_Parabola || Missle[nMissleIndex].m_eMoveKind == MISSLE_MMK_Follow) // thêm MISSLE_MMK_Follow
{

Missle[nMissleIndex].m_nXFactor = nXOffset;
Missle[nMissleIndex].m_nYFactor = nYOffset;
}
Như vậy là xong rồi đó các bạn, nhưng ở đây mình mới chỉ làm đánh được hướng 6h đến 8h thôi. nDir có tất cả 64 giá trị. Các hướng còn lại là phần dành cho các bạn làm, cũng quy tắc tương tự như vậy thôi. Chúc các bạn thành công.

nguyen_van003
06-01-13, 11:42 PM
Cảm ơn bạn vì tinh thần chia sẻ nhé! :-*

tam241992
07-01-13, 12:14 AM
pro đã xuất hiện share code, :)) đang làm cái này mà các hướng chưa ra, có người share rồi :)).Thank pro đã share :D

lzlsky301
07-01-13, 12:34 AM
Pro ẩn danh mới nào đây nhỉ :beauty::beauty::beauty:

tam241992
07-01-13, 12:37 AM
Pro ẩn danh mới nào đây nhỉ :beauty::beauty::beauty:

Chắc lão làng JX đã rời bỏ nên quay lại share code ý mà :D

thienthanden2
07-01-13, 12:47 AM
Chắc lão làng JX đã rời bỏ nên quay lại share code ý mà :D

Hìi, lão làng gì, mới đụng source 1 tháng gần đây thôi. Nhưng mình là khách hàng thân thiết của VNG (chơi Võ Lâm từ thời mới mở cửa). ;))

tam241992
07-01-13, 02:09 AM
Hìi, lão làng gì, mới đụng source 1 tháng gần đây thôi. Nhưng mình là khách hàng thân thiết của VNG (chơi Võ Lâm từ thời mới mở cửa). ;))

vậy cho hỏi 1 tí, khi server ko có lỗi gì ở code soucre, khi code 1 chức năng khác thì nó lỗi quái lắm, là bị chết mà ko về thành, ko đóng mở PK, ko mở tổ đội, 1 code mà ra tới 3 lỗi ko liên quan tới pó chíu, anh có biết lỗi này thì giúp em.:(

thienthanden2
07-01-13, 02:26 AM
vậy cho hỏi 1 tí, khi server ko có lỗi gì ở code soucre, khi code 1 chức năng khác thì nó lỗi quái lắm, là bị chết mà ko về thành, ko đóng mở PK, ko mở tổ đội, 1 code mà ra tới 3 lỗi ko liên quan tới pó chíu, anh có biết lỗi này thì giúp em.:(

Bạn có lập 1 topic về vấn đề này rồi, nhưng bạn ko nói rõ là code thêm chức năng gì ở những file nào, hàm nào. Nên cũng khó nói.

tam241992
07-01-13, 02:29 AM
Bạn có lập 1 topic về vấn đề này rồi, nhưng bạn ko nói rõ là code thêm chức năng gì ở những file nào, hàm nào. Nên cũng khó nói.

uhm code thêm chức năng ủy thác từ button trong soucre, khi code xong thì test ok, còn test đánh chết thì ko về thành, ko tắt đc pk, ko mở tổ đội đc.Là vậy đó anh, anh có yahoo cho em xin hỏi cho tiện, code chức năng lỗi cái ko liên quan đến code ko biết nguyên nhân sao.

thienthanden2
07-01-13, 02:35 AM
uhm code thêm chức năng ủy thác từ button trong soucre, khi code xong thì test ok, còn test đánh chết thì ko về thành, ko tắt đc pk, ko mở tổ đội đc.Là vậy đó anh, anh có yahoo cho em xin hỏi cho tiện, code chức năng lỗi cái ko liên quan đến code ko biết nguyên nhân sao.

Mình ko nắm đc code của bạn nên cũng mơ hồ lắm, ko biết đc đâu. Bạn thử đóng khung code mới (bỏ) rồi test lại xem có phải do nó gây ra ko. Có gì bạn copy nguyên phần code bạn đã thêm vào hộp tin của mình, khi nào rảnh thì mình sẽ coi và cố gắng giúp bạn.

tam241992
07-01-13, 02:40 AM
Mình ko nắm đc code của bạn nên cũng mơ hồ lắm, ko biết đc đâu. Bạn thử đóng khung code mới (bỏ) rồi test lại xem có phải do nó gây ra ko. Có gì bạn copy nguyên phần code bạn đã thêm vào hộp tin của mình, khi nào rảnh thì mình sẽ coi và cố gắng giúp bạn.

anh có yahoo chứ để mình sent cái code ủy thác. hay mình inbox vào anh nha híc lỗi khó chịu quá nó chả liên quan gì hết, mà bị chán thiệt, 1 code hiện tới 3 lỗi chả liên quan chi hết, đóng khung bị nó vẫn vậy vì soucre nó theo từng lớp, tớ đóng rồi lỗi nặng hơn chả biết sao nữa.
Đã gửi hộp tin.

lzlsky301
07-01-13, 02:54 AM
anh có yahoo chứ để mình sent cái code ủy thác. hay mình inbox vào anh nha híc lỗi khó chịu quá nó chả liên quan gì hết, mà bị chán thiệt, 1 code hiện tới 3 lỗi chả liên quan chi hết, đóng khung bị nó vẫn vậy vì soucre nó theo từng lớp, tớ đóng rồi lỗi nặng hơn chả biết sao nữa.
Đã gửi hộp tin.
Nếu mình ko nhầm thì code load script bằng button thì phải động đến packet, các enum của core. Bạn xem lại packet đặt đúng chưa, enum cũng thế. Đặt lung tung sai thứ tự cũng có thể kéo theo nhiều lỗi packet. PK cũng là packet,... :D

tam241992
07-01-13, 02:58 AM
Nếu mình ko nhầm thì code load script bằng button thì phải động đến packet, các enum của core. Bạn xem lại packet đặt đúng chưa, enum cũng thế. Đặt lung tung sai thứ tự cũng có thể kéo theo nhiều lỗi packet. PK cũng là packet,... :D

lúc đầu test bình thường hết cậu à, khi code thủy thác test thì bị 3 lỗi đó. híc :( packet là tên file nào, mình ko rành script lắm, gà bỏ sừ luôn, toàn lượm của người ta thôi.:D

lzlsky301
07-01-13, 03:07 AM
lúc đầu test bình thường hết cậu à, khi code thủy thác test thì bị 3 lỗi đó. híc :( packet là tên file nào, mình ko rành script lắm, gà bỏ sừ luôn, toàn lượm của người ta thôi.:D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tam241992
07-01-13, 03:10 AM

sặc nước, tưởng trong script gì hề hề, tớ kiểm tra rồi ko có gì hết híc, vẫn bình thường mà.:(

lzlsky301
07-01-13, 03:29 AM
sặc nước, tưởng trong script gì hề hề, tớ kiểm tra rồi ko có gì hết híc, vẫn bình thường mà.:(
Thức khuya thế. Thành lập Hội những người ngâm source JX thậu đêm được đó :misdoubt::misdoubt:
Tìm hiểu về packet đi là cách tránh lỗi phát sinh tốt nhất :D

tam241992
07-01-13, 09:37 AM
Thức khuya thế. Thành lập Hội những người ngâm source JX thậu đêm được đó :misdoubt::misdoubt:
Tìm hiểu về packet đi là cách tránh lỗi phát sinh tốt nhất :D

hê hê thích thì lập hội có gì đâu hihihi, packet tớ kiểm tra dữ liệu truyền qua core và client thì cả có gì sai cả, tớ chỉ cho button để sử dụng đc trong game giống như của VNG ấy, làm thì đc rồi có điều lỗi button khác thôi, tối mò lại vẫn thế híc./:)

MinYeuVy
07-01-13, 09:59 AM
hê hê thích thì lập hội có gì đâu hihihi, packet tớ kiểm tra dữ liệu truyền qua core và client thì cả có gì sai cả, tớ chỉ cho button để sử dụng đc trong game giống như của VNG ấy, làm thì đc rồi có điều lỗi button khác thôi, tối mò lại vẫn thế híc./:)

Thức từ tối qua tới giờ nè :D
..........................

Bi_Dep_Trai
07-01-13, 08:51 PM
có mì ăn liền ko nhỉ :)) share luôn cái file đi

lzlsky301
07-01-13, 11:23 PM
thử đứng áp sát mục tiêu và sử dụng skill thử xem. có bị lỗi hình ảnh rồng không.
mình đang bị lỗi cái này :|:|
Lỗi gì nhỉ. Chụp pic xem nào :nosebleed::nosebleed::nosebleed:

thienthanden2
08-01-13, 12:23 AM
con rồng đang đi thẳng vậy gần tới mục tiêu là 2 con nằm ngoài rìa đùng 1 cái nọ chụm vào mục tiêu. nhìn xấu đui đi

Mình chỉ làm theo VNG (or KSoft) thôi, còn bạn có thắc mắc thì hỏi VNG tại sao lại làm bay như vậy. Mình chơi CB là chủ yếu nên mấy cái này mình điều chỉnh theo ý thích của mình thôi, bạn thích cách thức khác thì bạn có thể sửa theo ý bạn mà. Thân ái.

thienthanden2
08-01-13, 12:36 AM
mình đâu có xài code của bạn share.
code bạn share mình chưa test :D

:-o chứ bạn nói code nào nhỉ, cho cái hình minh họa xem 8-}

thienthanden2
08-01-13, 12:51 AM
đang upload video :))
8-}8-}8-}8-}8-}
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ot6.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Theo nguyên tắc thì đầu tiên bay ra đường thẳng, đc gần nửa đoạn đường mới bắt đầu dí mục tiêu, từ đó cách 1 chút dí 1 lần cho đến hết lifetime. Lúc áp sát thì nó bay thẳng ra sau lưng mục tiêu mới quay lại (nếu ko trúng mục tiêu). Để skill đẹp thì mình chỉnh lifetime đủ dài cho nó bay wa bay lại cho đẹp (nếu trược hoặc mục tiêu di chuyển). Ko biết của bạn như thế nào, chờ coi video của bạn. hiii

radise
08-01-13, 02:10 AM
:-s sao mãi chưa thấy video của pro nhoxyeunhac nhỉ đang đợi để tham khảo=P~

tam241992
08-01-13, 10:12 AM
cái video còn vui lắm. ở 1 số góc rồng bay nhìn mắc cười :))

lỗi phải khi dí ra nó bay ra hâi hướng dí rồi mới chụm rồng vào đối tượng không, cái này khi áp sát đối tượng. :D

tam241992
08-01-13, 10:30 AM
video đây :))

ặc cái này ông chưa trả về thời gian dí ban đầu của nó, xem lại bên messle nhé. :D

tam241992
08-01-13, 02:02 PM
pm yahoo tui đi.;;);;);;)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)

cái này cũng dễ mà, ko biết code cậu như thế nào, nhưng cho đối tượng nó dí khi đánh trước mặt nó chụm rồng vào đối tượng đó, thì phải trả về thời gian ban đầu là đc. Chuc cậu thành công, bên messle.cpp hàm fflow ấy. :D

tham gia chưa bao nhiêu vẫn còn gà lắm hihihi.

lzlsky301
08-01-13, 03:13 PM
cái này cũng dễ mà, ko biết code cậu như thế nào, nhưng cho đối tượng nó dí khi đánh trước mặt nó chụm rồng vào đối tượng đó, thì phải trả về thời gian ban đầu là đc. Chuc cậu thành công, bên messle.cpp hàm fflow ấy. :D

tham gia chưa bao nhiêu vẫn còn gà lắm hihihi.
Nhiều pro thiệt :sexy_girl::sexy_girl:

tam241992
08-01-13, 04:10 PM
rồng của vng có 4 con. sao ông nhiều thế. ông thử để 4 con. sau đó đánh thử xem.

vì cái này làm lâu rồi tớ đang chỉnh sửa lại tọa độ X Y hướng giờ :D đợi để úp video, mới làm đc vài hướng giờ à.:D

tam241992
08-01-13, 04:25 PM
Nhiều pro thiệt :sexy_girl::sexy_girl:

Tui mới tham gia chưa đc vài tháng, pro gì bằng ông, toàn người đi trước hướng dẫn + mài mò thêm hihihi, bây giờ code rồng dí cũng có người khác share rồi cũng chả dấu dím gì.:))

Mới làm đc vài hướng giờ, hơi lag tí thông cảm. :D

thienthanden2
08-01-13, 05:15 PM
Cho phép tui có ý kiến 1 chút, tui chơi CB từ thời mới mở cửa. Và theo tui thấy thì skill của System gần giống VNG (thời xưa). Chỉ cần chỉnh thời gian đầu lúc bay thẳng ra ngắn hơn chút nữa, tốc độ bay ko nhanh quá là đc, missle biến mất khi chạm mục tiêu, còn dí qua dí lại chẳng wa là đánh trược nên thấy như vậy, (thường là khi mục tiêu đã chết). Còn của tam thì ko giống chút nào hết. Đó là theo ý kiến riêng của tui, võ lâm thời nay thì tui ko bàn tới vì nó thay đổi nhiều rồi. Tuy nhiên các bạn có thể chỉnh theo sở thích của các bạn. Thân ái.

thienthanden2
08-01-13, 05:27 PM

Tui bảo đảm với bạn là VNG y như vậy cả thời xưa và thời nay. Của bạn là gần chuẩn rồi đấy. Vì game này viết từ thời xa xưa mà, cho nên góc spr có khoảng 16 hướng chứ nhiêu (nếu tui nhớ ko lầm). còn nhân vật chỉ có 8 hướng mà thôi. Cho nên khi chạy ngựa xéo là bị lệch nhìn buồn cười lắm. Nhưng tất cả là kỷ niệm đẹp ko có game nào thay thế đc. ;))

tam241992
08-01-13, 06:22 PM
Tui bảo đảm với bạn là VNG y như vậy cả thời xưa và thời nay. Của bạn là gần chuẩn rồi đấy. Vì game này viết từ thời xa xưa mà, cho nên góc spr có khoảng 16 hướng chứ nhiêu (nếu tui nhớ ko lầm). còn nhân vật chỉ có 8 hướng mà thôi. Cho nên khi chạy ngựa xéo là bị lệch nhìn buồn cười lắm. Nhưng tất cả là kỷ niệm đẹp ko có game nào thay thế đc. ;))

mình cũng ghiền cái bang lắm lúc trước chơi miễn phí nên vẫn còn ác cái bang, nên vô test sao làm vậy mà :D

tam241992
08-01-13, 06:35 PM

test của VNG là đứng cự ly gần quái áp sát vào là rồng nó đưa ra phía sau và chụm 4 rồng lại, còn ở cự li 1 mét thì 4 con chụm lại bình thường, còn của mình thì sửa lại tí là đc, do cự li áp sát đập vào 3 con :D :):-"

lzlsky301
08-01-13, 06:48 PM
test của VNG là đứng cự ly gần quái áp sát vào là rồng nó đưa ra phía sau và chụm 4 rồng lại, còn ở cự li 1 mét thì 4 con chụm lại bình thường, còn của mình thì sửa lại tí là đc, do cự li áp sát đập vào 3 con :D :):-"
Rồng dí của mình nó cũng bay điên điên thế nào ấy ;;);;);;)

tam241992
08-01-13, 08:22 PM
có thể lấy code trên kia nguyên cứu anh chủ topic cũng share rồi đó, muốn chỉnh giống ý mình thì sửa lại messle nó ra thôi, hình ảnh bay nó tỏa ra là do hàm fllow, tớ cũng gà ko có pro đâu hihihi. :D

thienthanden2
09-01-13, 09:40 AM

Bạn thử lấy acc VNG đánh từ xa tất cả các góc xem, sẽ thấy 1 số góc 4 con đang đi thẳng, 2 con ngoài rìa thì bẻ góc. Cái đó là dĩ nhiên, tại vì 2 con ko bẻ góc đã đi đúng hướng rồi, nên nó ko bẻ nữa. Rồng nó ra phía sau là vì trượt mục tiêu thôi, con nào ko trượt thì biến mất. ;;)

thienthanden2
09-01-13, 10:31 AM
đúng rồi đấy. =.=!. ở cự li gần thì khi đánh chắc chắn sẽ ko thể nào trúng 1 lần 4 con. nên sẽ có những missles ko trúng đối tượng và tiếp tục dí ngược trở lại cho đến khi nào trúng mục tiêu và lifetime hết thì thôi.
nhưng ở đây. ở 1 số cự li nhất định. thì 2 con rồng phía ngoài cùng. nó sẽ chuyển hướng vào trong đột ngột. vì sao? vì khoảng cách giữa đối tượng và player quá gần và đúng ngay chỗ check lifetime và chuyển hướng con rồng. nên xảy ra hiện tượng này. vẫn chưa fix dc.
theo mình chỉ chỉ có cách là check khoảng cách giữa player và mục tiêu. từ đó đưa ra phương pháp chuyển hướng hợp lí cho missles

Hiện tượng rồng vuông góc mà bạn nói thì VNG cũng có mà, như vậy mới là chuẩn đó hehe. Muốn chỉnh khác đi cũng đc nhưng sợ ảnh hưởng đến các trường hợp khác thui. Đến lifetime đó gặp khoảng cách đó nó sẽ ko dí nữa mà bay thẳng luôn là tiêu.
Còn 1 điều nữa là VNG mới chỉnh lại. Hồi trước khi mục tiêu chết thì vẫn còn dí wa dí lại trên các xác của muc tiêu, còn bây giờ thì khi mục tiêu chết thì ko dí nữa mà bay thẳng luôn.

Kai_it
09-03-13, 02:09 PM
cho mình hỏi, trong src đã thử add code như bạn đã share, trong src có 2 file Missle là Core/Skill/Missle.cpp, và Core/Missle.cpp thì mình add ở file nào.
trong skills.txt mình sửa missleForm =1 thì rồng ko bay ra. để 8 thì bay ra nhưng đi thẳng 1 chùm, rồi bay về 1 chùm tương tự và cảm giác 4 con dính chùm, ko được như mấy bạn demo. Ai chỉ mình sửa missle sao cho như mấy bạn demo với :)
mình mới nghiên cứu code rồng dí này mới ít ngày thôi. Mong được giúp đỡ.

thienthanden2
09-03-13, 02:44 PM
cho mình hỏi, trong src đã thử add code như bạn đã share, trong src có 2 file Missle là Core/Skill/Missle.cpp, và Core/Missle.cpp thì mình add ở file nào.
trong skills.txt mình sửa missleForm =1 thì rồng ko bay ra. để 8 thì bay ra nhưng đi thẳng 1 chùm, rồi bay về 1 chùm tương tự và cảm giác 4 con dính chùm, ko được như mấy bạn demo. Ai chỉ mình sửa missle sao cho như mấy bạn demo với :)
mình mới nghiên cứu code rồng dí này mới ít ngày thôi. Mong được giúp đỡ.

Không phải thư mục như bạn nói nhé, Chỉnh trong 2 file này nè bạn:
\JX\swrod3\SwordOnline\Sources\Core\Src\KMissle.cp p
\JX\swrod3\SwordOnline\Sources\Core\Src\KSkills.cp p

Kai_it
09-03-13, 02:50 PM
Không phải thư mục như bạn nói nhé, Chỉnh trong 2 file này nè bạn:
\JX\swrod3\SwordOnline\Sources\Core\Src\KMissle.cp p
\JX\swrod3\SwordOnline\Sources\Core\Src\KSkills.cp p

à mình nhầm cái ghi đường dẫn. vậy đã chỉnh rồi. ko biết missle thông số thế nào, chứ mình là 4 rồng bay đi xong bay về 4 con cũng ko dí mà còn miss. kì kì :D

thienthanden2
09-03-13, 03:10 PM
à mình nhầm cái ghi đường dẫn. vậy đã chỉnh rồi. ko biết missle thông số thế nào, chứ mình là 4 rồng bay đi xong bay về 4 con cũng ko dí mà còn miss. kì kì :D
Của mình chỉnh cột SkillStyle là 0, MisslesForm là 1, Movekind là 5. Hình như chỉ có vậy (thông cảm lâu wa cũng ko nhớ rõ ). Mình nghĩ khi đã chỉnh những thông số này rồi thì có thay đổi đáng kể theo source chứ sao lại ko thay đổi nhỉ. Bạn đã đồng bộ skills.txt và missle.txt sang client chưa? :-?