PDA

View Full Version : Hướng dẫn mở online cho ai chưa làm được (có hình ảnh)

toyouta
03-01-13, 09:49 AM
trước tiên mở port nhe <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sao đó sửa IP các file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mới tập tành mong anh em dừng phan gạch nheX_XX_XX_XX_XX_X

nguyen_van003
03-01-13, 10:42 AM
Xóa hết cha rồi.
Nên không test được
Nhưng cũng cảm ơn bạn vì tinh thần Share cho a e cùng biết
\m/

thanhbeo8
03-01-13, 11:25 AM
dơn giản thế thôi à.mà ai làm đc chưa.muốn ng khác vào chơi thì vào = link nào nhỉ.em vẫn gà cái này :D

thanhbeo8
03-01-13, 01:33 PM
có ai ko.giúp dỡ tí nào.thật sự là ko hiểu lắm:(

toyouta
03-01-13, 02:43 PM
dơn giản thế thôi à.mà ai làm đc chưa.muốn ng khác vào chơi thì vào = link nào nhỉ.em vẫn gà cái này :D

vào game theo địa chỉ ip wan của bạn hoặc qua địa chỉ no ip của bạn tỳ vào tên miền trỏ về ip của bạn

thanhbeo8
03-01-13, 04:03 PM
của mình thấy có 1 file config thôi.sửa xong.mở hết port xong nhờ ng khác vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cũng ko đc.cài giúp mình đc ko

toyouta
03-01-13, 04:07 PM
pm yahoo minh di
kd_online79
:D:D:D:D:D:D:D

heonobi
28-01-13, 01:27 PM
Mình đã sửa và log chơi bt, nhưng sao máy khác thì ko log đc vào game vậy, nó chỉ ra màn hình đen. Ai biết chỉ dùm mình với.
Mình cảm ơn nhiều.

caohaininh
28-01-13, 01:50 PM
Sao ko bác nào hướng dẫn chi tiết cách đưa lên host hoặc VPS nhỉ, máy mình cùi, lại thường onl = wifi nên ko thể làm máy chủ đc, cho mình hỏi là đưa lên host hay vps để bạn bè mình chơi cùng thì phải đưa những gì lên, thay vì chạy server php thì mình có thể import database trên VPS hay host luôn phải ko nhỉ, thế còn cái thư viện java thì chạy sao ạ, các cao thủ giúp mình với.=((

namct93
28-01-13, 01:54 PM
Mình đã sửa và log chơi bt, nhưng sao máy khác thì ko log đc vào game vậy, nó chỉ ra màn hình đen. Ai biết chỉ dùm mình với.
Mình cảm ơn nhiều.

giống bạn này, ai giúp với :D...................................

tiachopdenvn
28-01-13, 02:07 PM
Sao ko bác nào hướng dẫn chi tiết cách đưa lên host hoặc VPS nhỉ, máy mình cùi, lại thường onl = wifi nên ko thể làm máy chủ đc, cho mình hỏi là đưa lên host hay vps để bạn bè mình chơi cùng thì phải đưa những gì lên, thay vì chạy server php thì mình có thể import database trên VPS hay host luôn phải ko nhỉ, thế còn cái thư viện java thì chạy sao ạ, các cao thủ giúp mình với.=((

một là chạy thẳng nguyên cái cục server game lên vps windows , mở port là xong . Hai là tự cài các phần mềm như xampp, vertrigo , rồi cấu hình thêm memcache , tạo database , import sql là xong

heonobi
28-01-13, 09:24 PM
một là chạy thẳng nguyên cái cục server game lên vps windows , mở port là xong . Hai là tự cài các phần mềm như xampp, vertrigo , rồi cấu hình thêm memcache , tạo database , import sql là xong

Bạn ơi thế còn trường hợp của mình là lỗi gì vậy, pro nào giúp với :(

ninhmca
29-01-13, 01:16 PM
Bạn ơi thế còn trường hợp của mình là lỗi gì vậy, pro nào giúp với :(

mở full port chưa.có thể chưa bạn mới chỉ mở port 80 nên chỉ vào web được.chứ k chơi được.:-$

ninhmca
29-01-13, 01:28 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

trước tiên mở port nhe <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sao đó sửa IP các file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mới tập tành mong anh em dừng phan gạch nheX_XX_XX_XX_XX_X

đầu tiên mở những port sau : 80,443,3306,3307,8001
xong sửa file config.php từ ip lan thành ip wan
còn tùy theo web để để sửa ip lan ở file chonserver.php
có web thì file chonserver.php nó lấy ip từ file config.php
có web thì file chonserver.php mình phải tự chỉnh ip.

Hải Lu
06-03-13, 09:30 PM
Cho mình hỏi sao mỗi lần zô cái IP wan thì nó bắt đăng nhập user pass của modem zậy bác, như zậy có cách nào bỏ đi ko

tieutu
07-03-13, 01:47 AM
phai chay trên máy có địa chỉ ip wan khác cơ thế thì dung roi ấy

mobell200
14-05-13, 08:39 PM
thế chơi mạng lan cần những gì vậy

orihero
25-05-13, 10:44 AM
: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chinh thuc hoat dong moi nguoi vao choi di

thanhnhatpq
24-06-13, 12:20 AM
mình không hiểu lắm về mở port, bạn có thể hướng dẫn kĩ phần này được không