PDA

View Full Version : Share tool việt hóa Action Script cho file swf các bác down về vọc nhé

tianmochang
28-12-12, 10:41 PM
Thấy các bác việt hóa swf khó khăn trong việc việt hóa Action script. Như tiêu đề share cho các bác lấy về dùng. Mình cũng mới dùng được 1 time và cũng chưa việt hóa hoàn chỉnh 1 file swf nào nên không biết dùng cái này có bị lỗi gì không? nhưng hiển thị trong game thì ok luôn :):)
Mọi người lấy về dùng được thì việt hóa rùi share lên cho ae dùng nhé :D
link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

p/s: các bác vào đây down về đừng Buzz yahoo em nữa nhé . :)
Hướng dẫn luôn mấy bác:
Đầu tiên mở file, nó hiện lên thông báo làm như hình tiếp --> close hoặc enter
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 29131718.jpg
Ví dụ việt hóa action scrip trong config.swf. Ctrl +E rùi vh
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 29131630.jpg
Nếu mở file nào lên có thêm phần Library thì vh cả ở đây, mình thấy có tiếng trung nên nói thế, không biết vh xong có bị lỗi gì không? chưa thử nên chưa biết. :D
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 29131252.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

việt hóa xong save lại ! vậy là ok

hai07dv
29-12-12, 03:05 AM
Oh tưởng tool mới hóa ra giống cái toolTQ của mình ;))..tks tinh thần cái

vudung
29-12-12, 07:39 AM
Thèn nào bảo khó vậy...
máy cái file như config.swf vs taskconfig.swf tớ việt hóa 2 phút xong 1 cái ....

taoneku
29-12-12, 08:06 AM
này xài sao mấy bạn có hd ko vậy hd tý đi

lordpotter
29-12-12, 08:49 AM
Mấy bác cho e cái hướng dẫn lun đi.Tks mấy bác nhìu.

kittyngoc_dp_
29-12-12, 12:37 PM

Uh đúng đó cho xin cái hướng dẫn đi mọi người ơi

tianmochang
29-12-12, 12:56 PM
Thèn nào bảo khó vậy...
máy cái file như config.swf vs taskconfig.swf tớ việt hóa 2 phút xong 1 cái ....
Bác biết thì dễ rùi, những ai không biết thì tất nhiên là khó.
Mà bác việt hóa gì mà nhanh thế :-o 2 phút song 1 cái config.swf . bác chém ác quá nguyên cái phần dịch ra tiếng việt đã >2 phút 1 dòng rùi (dịch sát nghĩa)

satthupro95
29-12-12, 12:57 PM
Mà bác việt hóa gì mà nhanh thế :-o 2 phút song 1 cái config.swf . bác chém ác quá nguyên cái phần dịch ra tiếng việt đã >2 phút 1 dòng rùi (dịch sát nghĩa)

Tùy thôi bạn ạ có VPS thì nó load nhanh lắm

vudung
29-12-12, 12:59 PM

Ai dịch từng dòng như mấy bác. Bỏ vào tool QuickTrans cho nó ngoáy hết....

tianmochang
29-12-12, 12:59 PM
Uh đúng đó cho xin cái hướng dẫn đi mọi người ơi

này xài sao mấy bạn có hd ko vậy hd tý đi

mở file swf lên Ctrl + E rùi việt hóa

ngotuanthinh
29-12-12, 01:00 PM
tình hình cái này chả biết dùng kiểu gì script thì chỉ đọc được chứ edit được đâu, mình hay sài Sothink SWF Decompiler để chuyển swf> fla, edit xong saì adobe cs 3,4,5 chuyển fla > swf là xong, ai còn toot nào share lên cho anh em cùng dev :)

tianmochang
29-12-12, 01:02 PM
Ai dịch từng dòng như mấy bác. Bỏ vào tool QuickTrans cho nó ngoáy hết....

hj hóa ra là cách này. thế thì nhanh thật :))

vudung
29-12-12, 01:14 PM
hj hóa ra là cách này. thế thì nhanh thật :))

Nghe thì dễ mà k dễ đâu làm thế có lỗi liền.

Có công nghệ mới nhanh đc ....

kittyngoc_dp_
29-12-12, 01:55 PM
Nghe thì dễ mà k dễ đâu làm thế có lỗi liền.

Có công nghệ mới nhanh đc ....

Ko biết vudung dùng tull rì nhỉ ^^

lordpotter
29-12-12, 11:02 PM
Bác vudung share tool cho anh em làm nữa đi.:D

gagooith12
01-01-13, 07:07 AM
Thank nhiều nha:-c. Cái này hay, mấy ông kia có mà không thèm share cứ giấu mãi.:-s

SIR.ThaiBinh
22-02-13, 12:46 PM
nếu muốn chỉnh thấy số trong file .swf thì làm sao bạn ^^

khuek8b
22-02-13, 01:03 PM
bản 2010 hay 2012 vậy. bản này cũng chỉ dùng cho flash 9 hay sao nhỉ:-?

SIR.ThaiBinh
22-02-13, 01:28 PM
nếu như mình muốn chỉnh 1 thông số trong file .swf thì phải làm sao anh khue vì em dung Action Script chỉnh k có đc ^^

cauchu8ss
20-04-13, 05:48 PM
Các bác cho em hỏi muốn gõ có dấu thì làm thế nào em gõ toàn ra dấu ? thôi.

accallgame
20-04-13, 09:41 PM
quick trans cho nó nhanh, định vọc 1 cái offline trên lap mang lên cty chơi qua hamachi hay lan, mà tải source hoài chưa xong :((, pác nào có luôn con VMware của cổ kiếm với dkvs cho mình phát, ở SG thì mình mang máy qua chép lun cho lẹ :( pm mình phát nhé, tiện a e làm ly cafe.

vothailam
07-08-14, 10:45 AM
gõ tiếng việt làm sao vậy?? chỉnh đủ loại mã nhưng gõ đều bị lỗi