PDA

View Full Version : [Gunny] Share Gunny II trminh cài sẵn trên máy ảo VMware

thaihanhroile
28-12-12, 08:36 AM
Ko nói nhiều nữa link đây :
Link Google của bác bachugacon122 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass giải nén : tuan565
4 GB , dùng acc fshare vip mà tải
down về vào D:\demo\Server\run.bat để chạy
config IP máy ảo VMware là 192.168.1.0
chạy run.bat xong vào chrome máy thật gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu không biết config thì các bác cứ gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong máy ảo là OK
các bác có thể lập nick mới hoặc dùng nick admin01 pass 123456
Nguồn : tuan565
--------------------------------------------------------
Demo :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix lỗi cường hóa :
pass giải nén : gamezone.vn
copy 2 file này vào D:\demo\Server\Road
---------------------------------------------------------
Bonus thêm cái admin cho các bác
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass : thaihanhroile
các này là của bác trminh
các bác copy vào máy ảo, đặt IIS cho folder đó là ok
facebook của em nè : Facebook.com/thaihanhroile có thắc mắc các bác cứ hỏi
demo :
có gì các bác lên Facebook em hỏi nhá ^^
các bác thank hay ném gạch cũng đc he he ^^[COLOR="Silver"]

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hướng dẫn cài IIS cho folder :
Bạn Copy Folder admincp mình đưa link ở trên vào ổ C máy ảo
vào Start > Settings > Control Panel > Admíntrative Tools
Chọn Internet Informaton Services kích đúp vào NAM-170BD5D72B4 (local computer) >>> Web Sites
kich chuột phải vào Default Web Sites > New > vitrual Diectory
Hiện ra 1 cửa sổ, Kich Next, gõ admincp vào ô Alias, kich next , gõ vào ô Diectory là C:\admincp tíc tất cả các ô trong đó chọn Next chọn Yes chọn Finish. Vậy là xong IIS
tắt tất cả đi, chạy file run.bat trong D:\demo\Server\run.bat trong máy ảo
vào chrome gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là quản lý được !
Chúc bạn thành công !!

Cách config admincp :
Bạn xóa hết tất cả trong file Web.Config trong folder admincp và thay vào đó là :

<?xml version="1.0"?>
<!--
For more information on how to configure your ASP.NET application, please visit
-->
<configuration>
<connectionStrings>
<add name="ApplicationServices" connectionString="data source=MNAM-170BD5D72B4\NAM;Integrated Security=SSPI;AttachDBFilename=|DataDirectory|\asp netdb.mdf;User Instance=true"
providerName="System.Data.SqlClient" />
<add name="Db_TankConnectionString" connectionString="Data Source=NAM-170BD5D72B4\NAM;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456"
</connectionStrings>
<appSettings>
<add key="countDb" value="Data Source=NAM-170BD5D72B4\NAM;Initial Catalog=Db_Count;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456"/>
<add key="conString" value="Data Source=NAM-170BD5D72B4\NAM;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456"/>
<add key="Resource" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>
<add key="ServerIP" value="192.168.1.200"/>
<add key="ServerPort" value="9200"/>
<add key="adminUser" value="admin"/>

</appSettings>

<system.web>
<membership>
<providers>
<clear/>
<add name="AspNetSqlMembershipProvider" type="System.Web.Security.SqlMembershipProvider" connectionStringName="ApplicationServices"
enablePasswordRetrieval="false" enablePasswordReset="true" requiresQuestionAndAnswer="false" requiresUniqueEmail="false"
maxInvalidPasswordAttempts="5" minRequiredPasswordLength="6" minRequiredNonalphanumericCharacters="0" passwordAttemptWindow="10"
applicationName="/" />
</providers>
</membership>

<profile>
<providers>
<clear/>
<add name="AspNetSqlProfileProvider" type="System.Web.Profile.SqlProfileProvider" connectionStringName="ApplicationServices" applicationName="/"/>
</providers>
</profile>

<roleManager enabled="false">
<providers>
<clear/>
<add name="AspNetSqlRoleProvider" type="System.Web.Security.SqlRoleProvider" connectionStringName="ApplicationServices" applicationName="/" />
<add name="AspNetWindowsTokenRoleProvider" type="System.Web.Security.WindowsTokenRoleProvider" applicationName="/" />
</providers>
</roleManager>

</system.web>

<system.webServer>
<modules runAllManagedModulesForAllRequests="true"/>
</system.webServer>
<system.serviceModel>
<bindings>
<basic<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>
<binding name="PassPortSoap" closeTimeout="00:01:00" openTimeout="00:01:00"
receiveTimeout="00:10:00" sendTimeout="00:01:00" allowCookies="false"
bypassProxyOnLocal="false" hostNameComparisonMode="StrongWildcard"
maxBufferSize="65536" maxBufferPoolSize="524288" maxReceivedMessageSize="65536"
messageEncoding="Text" textEncoding="utf-8" transferMode="Buffered"
useDefaultWebProxy="true">
<readerQuotas maxDepth="32" maxStringContentLength="8192" maxArrayLength="16384"
maxBytesPerRead="4096" maxNameTableCharCount="16384" />
<security mode="None">
<transport clientCredentialType="None" proxyCredentialType="None"
realm="" />
<message clientCredentialType="UserName" algorithmSuite="Default" />
</security>
</binding>
</basic<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>
<netTcpBinding>
<binding name="NetTcpBinding_ICenterService" closeTimeout="00:01:00"
openTimeout="00:01:00" receiveTimeout="00:10:00" sendTimeout="00:01:00"
transactionFlow="false" transferMode="Buffered" transactionProtocol="OleTransactions"
hostNameComparisonMode="StrongWildcard" listenBacklog="10"
maxBufferPoolSize="524288" maxBufferSize="65536" maxConnections="10"
maxReceivedMessageSize="65536">
<readerQuotas maxDepth="32" maxStringContentLength="8192" maxArrayLength="16384"
<reliableSession ordered="true" inactivityTimeout="00:10:00"
enabled="false" />
<security mode="None">
<transport clientCredentialType="Windows" protectionLevel="EncryptAndSign" />
<message clientCredentialType="Windows" algorithmSuite="Default" />
</security>
</binding>
</netTcpBinding>
</bindings>
<client>
<endpoint address="net.tcp://192.168.1.200:2009/" binding="netTcpBinding"
bindingConfiguration="NetTcpBinding_ICenterService" contract="CenterService.ICenterService"
name="NetTcpBinding_ICenterService" />
<endpoint address="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
binding="basic<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" bindingConfiguration="PassPortSoap"
contract="WebLogin.PassPortSoap" name="PassPortSoap" />
</client>
</system.serviceModel>
</configuration>

---------------------------------------------------

video config IP máy ảo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

----------------------------------------------------

Demo online của bạn bên Brazil :
Web : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Web admincp : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-----------------------------------------------------

Link của bạn bachugacon122 :
part1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part6 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part7 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part8 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part9 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part10 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.010 nhé )
part11 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.011 nhé )
part12 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.012 nhé )
part13 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.013 nhé )
part14 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.014 nhé )
part15 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.015 nhé )

--------------------------------------------------------------------------------
Cuối tuần này mình sẽ về và nếu chuẩn sẽ share cho mn cách update lên Gunny II R3 Build Pack
^^

kuldo
28-12-12, 09:07 AM
Cái này mà nguồn VN-Zoom á? Vào topic trminhpc share gunny II và vào trang 40 :))

thaihanhroile
28-12-12, 09:23 AM
Cái này mà nguồn VN-Zoom á? Vào topic trminhpc share gunny II và vào trang 40 :))

eo
thế mà tớ cứ tưởng mọi người chưa biết
hix mất công rôi !!!X_X

nhoxwycodon
28-12-12, 09:26 AM
Cho mượn 1 acc Fshare download với :|
Yahoo: nhoxwycodon

thaihanhroile
28-12-12, 09:33 AM
Cho mượn 1 acc Fshare download với :|
Yahoo: nhoxwycodon
mk thì vào yopmail lấy nhá !

nhoxwycodon
28-12-12, 09:37 AM
"Tài khoản đang được sử dụng trên máy khác"
Vậy là sao đây :-ss

thaihanhroile
28-12-12, 10:18 AM
"Tài khoản đang được sử dụng trên máy khác"
Vậy là sao đây :-ss

kuybeekakyo
28-12-12, 11:11 AM
thank bác nhiều lắm, em thích bản gunny II lắm lắm lun,:-bd:x -bd:x-bd:x-bd:x

mà face của bác là gì z cho em xin với có gì em cần thì có thể hỏi bác thêm :-c

thaihanhroile
28-12-12, 02:24 PM
thank bác nhiều lắm, em thích bản gunny II lắm lắm lun,:-bd:x -bd:x-bd:x-bd:x

mà face của bác là gì z cho em xin với có gì em cần thì có thể hỏi bác thêm :-c
Ghi ở trên đó thôi, Facebook.com/thaihanhroile
:))

phamngochai2
28-12-12, 05:44 PM
Bạn ơi, bạn có thể làm gunny II trên Virtual PC không bạn ?

kuybeekakyo
28-12-12, 06:06 PM
Ghi ở trên đó thôi, Facebook.com/thaihanhroile
:))

bác ơi bác hướng dẫn em thêm web quản lí, để thêm item cho nhân vật với

happyprince
28-12-12, 06:34 PM
AI máy khủng up lên Google down cho nhanh

duongem12
28-12-12, 07:10 PM
links dow hok dc cậu ơi có links khac hok

BruenoA
28-12-12, 07:31 PM
cái D:\demo\Server\run.bat là máy ảo hả ???

thaihanhroile
29-12-12, 10:12 AM
Bạn ơi, bạn có thể làm gunny II trên Virtual PC không bạn ?
Dùng VMware tốt hơn chứ bạn
Lên search Google đó ^^
Have Fun

cái D:\demo\Server\run.bat là máy ảo hả ???
Ukm , trong máy ảo đó bạn
Ổ D trong máy ảo chứ không phải máy thật bạn à !

links dow hok dc cậu ơi có links khac hok
Bạn leech link cũng được mà bạn
Bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Gõ tên nào đó vào ô trên
còn ô bên dưới bạn paste link fshare rồi ấn vào link profile ngay dưới đó gõ hai cái mật khẩu bất kì giống nhau, chon ok rồi chọn Go
khoảng mấy giây sau có người lêch cho bạn ngay ^^ Join !! :)

thaihanhroile
29-12-12, 10:28 AM
bác ơi bác hướng dẫn em thêm web quản lí, để thêm item cho nhân vật với
Chọn Internet Informaton Services kích đúp vào NAM-170BD5D72B4 (local computer) >>> Web Sites
Hiện ra 1 cửa sổ, Kich Next, gõ admincp vào ô Alias, kich next , gõ vào ô Diectory là C:\admincp tíc tất cả các ô trong đó chọn Next chọn Yes chọn Finish. Vậy là xong IIS
vào chrome gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là quản lý được !
Chúc bạn thành công !!:)

luadola000
29-12-12, 11:18 AM
máy ảo có gì khác với máy thật :|

kuybeekakyo
29-12-12, 12:51 PM
Chúc bạn thành công !!:)

z làm sao đưa file trên pc sang máy ảo z, ma sao em chạy game lên thấy hơi lak

BruenoA
29-12-12, 01:53 PM
Chủ thớt đưa dùm em cái link VMware dc ko ??
Sẵn chỉ làm sao rút bớt cấu hình máy ảo để máy thật em đỡ lag....
tks

Phong_JxOnline
29-12-12, 04:50 PM
èo acc nào củng sử dụng hết ...

happyprince
29-12-12, 06:47 PM
Nếu rảnh tớ sẽ nén cả vmware và bản này rồi up lên magashare + share acc vip down cho nhanh

thaihanhroile
29-12-12, 07:41 PM
Copy như máy thường thôi bạn ak !!
@-)

Nếu rảnh tớ sẽ nén cả vmware và bản này rồi up lên magashare + share acc vip dơn cho nhanh
happyprince kiếm cái vps leech cho nhanh !! :)

máy ảo có gì khác với máy thật :|
Cái này là cài sẵn rồi bạn ak ! Không phải cài mấy thứ vớ vẩn nữa :)

bachugacon122
29-12-12, 07:44 PM
Cái này là của forum gamezone mừ
sao nguồn vn-zoom

thaihanhroile
29-12-12, 07:47 PM
Chủ thớt đưa dùm em cái link VMware dc ko ??
Sẵn chỉ làm sao rút bớt cấu hình máy ảo để máy thật em đỡ lag....
tks

Cái này là của forum gamezone mừ
sao nguồn vn-zoom
Sr bạn lần trc tớ tìm thấy trên Vn-zoom nên ghi nhầm ^^

happyprince
29-12-12, 09:24 PM
up cái Vmware trước :D
bản 9.0 link từ trang chủ của nó nhé :

nh0xntvn
29-12-12, 09:35 PM
Ai rảnh up ra nhiều file 500MB đc ko.nhà ko có mạng phải dùng USB 1GB ra nét tải.hix

kuybeekakyo
30-12-12, 07:41 AM
Copy như máy thường thôi bạn ak !!
@-)

happyprince kiếm cái vps leech cho nhanh !! :)

Cái này là cài sẵn rồi bạn ak ! Không phải cài mấy thứ vớ vẩn nữa :)

thank bác nha :D, em la men mới chưa biết gì nhiều mong được giúp đỡ :D

mà bác ơi, sữa lỗi web quản lí xong rồi, link nó là gì vậy bác?

kuybeekakyo
30-12-12, 07:54 AM
bác hướng dẫn cụ thể với, phần web quản lí đó, copy vào máy ảo rồi đặt ở đâu vậy ( đường dẫn)

duongem12
30-12-12, 03:42 PM
bạn ơi links fix loi cuong hoa bị gì rùi

happyprince
30-12-12, 04:13 PM
Ram 1.0 G chạy đơ luôn ai cài gunny II trên Win 8 đc cài zùm em với
nick Ym : kimtruong_11

luadola000
30-12-12, 04:44 PM
có bác nào cài đc chưa cho xin cái HD 8-|

supperkuti
30-12-12, 04:51 PM
bạn thaihanhroile ơi. cho mình hỏi là.
mình chạy sever này để chơi với tụi bạn đc ko. kiểu như private ấy ?
mình tính rũ tụi bạn chơi chung cho zui =P~

bachugacon122
30-12-12, 04:54 PM
bạn thaihanhroile ơi. cho mình hỏi là.
mình chạy sever này để chơi với tụi bạn đc ko. kiểu như private ấy ?
mình tính rũ tụi bạn chơi chung cho zui =P~

Hoàn toàn dc nếu bác có ít chất xám và bik vài bước cơ bản :))

supperkuti
30-12-12, 04:58 PM
Hoàn toàn dc nếu bác có ít chất xám và bik vài bước cơ bản :))

bạn có thể chỉ cho mình đc ko.
chủ yếu rũ bạn bè lớp mình chơi chung thôi. hoàn toàn ko dám nghĩ đến mỡ sever để kinh doanh.
bạn biết thì chỉ mình với.
yahoo : mrhuy1003 .
tk bạn nhìu

kaandko
30-12-12, 06:21 PM
thank bạn chủ thớt thật nhiều cho mọi người lun ^^ không j tốt băng có bộ VM chạy lun thế này ko phải quan tâm mí cái nhỏ nhỏ đôi khi có người ko bit làm hoặc vì sao đó mà sẽ ko thao tác được, hok rõ bản này PB đi được nhìu hok ^^
Yahoo : purjnsu có gì mong chủ topic chỉ giáo nhé Thank

phamngochai2
30-12-12, 07:24 PM
Có bạn nào cho mình mượn acc vip fshare tải được không ?

thaihanhroile
30-12-12, 07:52 PM
bạn có thể chỉ cho mình đc ko.
chủ yếu rũ bạn bè lớp mình chơi chung thôi. hoàn toàn ko dám nghĩ đến mỡ sever để kinh doanh.
bạn biết thì chỉ mình với.
yahoo : mrhuy1003 .
tk bạn nhìu
Bạn dùng no-ip.com là được bạn ak ! Hướng dẫn bạn tự tìm trên forum nhé !;;)

duongem12
30-12-12, 08:42 PM
bạn xem lại cái links Fix lỗi cường hóa dùm mình với
tôi dow thì bị :
Not Found

Error 404
và bạn hướng dẫn thêm về cái admin với dow về rùi để vào đâu

supperkuti
30-12-12, 10:40 PM
Cho mình hỏi 2 điều :
1. là mình đã cài và chạy cái admincp ok. nhưng khi load vào trang không hiện item nào cả
2. sau khi mình login và chơi xong màng hướng dẫn , tới cái hiện click vào nhiệm vụ đầu tiên rùi bấm vào '' mật đạo thần bí'' là nó đen thui luôn (:|

hayate334
31-12-12, 10:21 AM
mình mới tập tành chơi nên ai hướng dẫn kĩ cho mình về cái admin dc ko!thank

bachugacon122
31-12-12, 10:39 AM
Cho mình hỏi 2 điều :
1. là mình đã cài và chạy cái admincp ok. nhưng khi load vào trang không hiện item nào cả
2. sau khi mình login và chơi xong màng hướng dẫn , tới cái hiện click vào nhiệm vụ đầu tiên rùi bấm vào '' mật đạo thần bí'' là nó đen thui luôn (:|

1. Cái admin cậu phải chỉnh lại link trong file config.xml trong thư mục admin mình ko nói nhiều về phần này
2. Đó là lỗi của người share cố tình làm thế để người dùng động não tìm cách fix. Trminhpc đã hướng dẫn fix lỗi đó rầu kiếm bên release ý
p/s : gunny off ko phải là giống hệt VNG đừng mong ngồi ko rùi có gunny chuẩn VNG chơi phải tự tìm hỉu và fix nó\:D/\:D/\:D/

duongem12
31-12-12, 10:50 AM
co bac nao fix dc cai NV ko
minh tao nick moi rui lam NV thi bi den thui

bachugacon122
31-12-12, 11:44 AM

Đã có toppic hướng dẫn fix lỗi này nhưng fix rất lằng nhằng
cách tốt nhất là vào sql chỉnh cấp cho acc đó lên là khỏi phải làm nhiệm vụ =))

thaihanhroile
31-12-12, 12:48 PM
bác hướng dẫn cụ thể với, phần web quản lí đó, copy vào máy ảo rồi đặt ở đâu vậy ( đường dẫn)
Mình hướng dần rồi mà, copy vào ổ C trong máy ảo mà bạn.
Bạn xem hướng dẫn ở trang 2 nhé !!

BruenoA
31-12-12, 12:50 PM
Đã có toppic hướng dẫn fix lỗi này nhưng fix rất lằng nhằng
cách tốt nhất là vào sql chỉnh cấp cho acc đó lên là khỏi phải làm nhiệm vụ =))
Nói như bác thà chơi acc admin1 đỡ nhằng hơn cho ai ko bít :))

thaihanhroile
31-12-12, 12:53 PM
cái nhân vậ,t bị lỗi bạn ak, mình sẽ fix sớm nhất, tạm thời bạn nên vào SQL server 2008 R2 dể chỉnh sủa nha bạn !
Bạn nên dùng nick admin01 pass 123456 là được bạn ak !

1. Cái admin cậu phải chỉnh lại link trong file config.xml trong thư mục admin mình ko nói nhiều về phần này
2. Đó là lỗi của người share cố tình làm thế để người dùng động não tìm cách fix. Trminhpc đã hướng dẫn fix lỗi đó rầu kiếm bên release ý
p/s : gunny off ko phải là giống hệt VNG đừng mong ngồi ko rùi có gunny chuẩn VNG chơi phải tự tìm hỉu và fix nó\:D/\:D/\:D/
Xin lỗi bạn nhưng mình đã config đầy đủ với máy ảo nên bạn chỉ cần copy vào máy ảo, đặt IIS và vào 192.168.1.200/admincp thôi !
Mình đã update lại link admincp fix mọi người down lại nhé !

BruenoA
31-12-12, 12:56 PM
Vào SQL server 2008 R2 rồi làm gì ???
Hd chi tiết cho em sửa lun !!!

thaihanhroile
31-12-12, 01:11 PM
Ram 1.0 G chạy đơ luôn ai cài gunny II trên Win 8 đc cài zùm em với
nick Ym : kimtruong_11
Em cài VMware trên win 8 là được em ak !
Ram 1GB có thể rút bớt mà em ! Em nên rút xuống 512MB cho đỡ lax em ak !

thaihanhroile
31-12-12, 01:21 PM
Vào SQL server 2008 R2 rồi làm gì ???
Hd chi tiết cho em sửa lun !!!
Vào Microsoft SQL Server Management Studio trên màn hình máy ảo, chọn connect, Kích đúp vào NAM-170BD5D72B4\NAM
Kích đúp vào Database > Db_Tank > Table, chuột phải vào Dbo.Sys_User_detail, chọn Edit Top 200 Rows, tìm tên đăng nhập của mình, chỉnh cột GP lên 99999999 là được !

BruenoA
31-12-12, 01:26 PM
Cho em hỏi máy em win7 ram 2G chạy vừa hk ???

thaihanhroile
31-12-12, 01:37 PM
có bác nào cài đc chưa cho xin cái HD 8-|
Ẹc ! Hướng dần ở trên rồi mà bạn !
Nếu bạn chưa biết dùng VMware thì khi bạn cài xong VMware thì chọn Open A Vitrual Machine chọn đường linh đến file Windows XP Professional.vmx trong
folder gunny đã giải nén rồi chơi thôi !

Cho em hỏi máy em win7 ram 2G chạy vừa hk ???
Chơi ram 2GB thì bá đạo rồi em ak b-) Ko lỗi đâu !

[/COLOR]
tôi dow thì bị :
Not Found

Error 404
mình đã update link download fix lỗi cường hóa rồi đó ![COLOR="Silver"]

hayate334
31-12-12, 01:37 PM
bạn hướng dẫn cho mình cách đặt IIS cho folder được ko thanhk!

thaihanhroile
31-12-12, 01:38 PM
tôi dow thì bị :
Not Found

Error 404
mình đã update link download fix lỗi cường hóa rồi đó !

bachugacon122
31-12-12, 01:43 PM
mình đã update link download fix lỗi cường hóa rồi đó !

sửa lại link fix cường hóa kìa
http chứ ko phải hrrp:>:>

anhphi97
31-12-12, 01:54 PM
chạy trên máy ảo luôn hả tiêm nét có cài đc k

happyprince
31-12-12, 02:00 PM
Máy nào cũng chỉ cần có máy ảo và bản gunnyII.7z down ở #1

AnhKhoi
31-12-12, 04:36 PM
chạy run.bat xong vào chrome máy thật gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu không biết config thì các bác cứ gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong máy ảo là OK
Demo :
Fix lỗi cường hóa :
hrrp://cindyzing.fav.cc/files/fixcuonghoa.rar
pass giải nén : thaihanhroile
copy 2 file này vào D:\demo\Server\Road
---------------------------------------------------------
Bonus thêm cái admin cho các bác
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass : thaihanhroile
các này là của bác trminh
các bác copy vào máy ảo, đặt IIS cho folder đó là ok
facebook của em nè : Facebook.com/thaihanhroile có thắc mắc các bác cứ hỏi
demo :
có gì các bác lên Facebook em hỏi nhá ^^
các bác thank hay ném gạch cũng đc he he ^^

Up top nào ^^:)) Này thì 30 ký tự ^^

bachugacon122
31-12-12, 04:59 PM

đang leech sang google :)):>:>:>:>:>
mỗi tội lâu quá

thaihanhroile
31-12-12, 05:38 PM
Pass vào yopmail lấy ^^

bạn hướng dẫn cho mình cách đặt IIS cho folder được ko thanhk!
Bạn xem lại trang 2 nhé !!! Mình hướng dẫn chi tiết rồi đó !!!

mỗi tội lâu quá
Cậu dùng VPS leech cho nhanh bạn ak !!!![COLOR="Silver"]

mỗi tội lâu quá
Cậu dùng VPS leech cho nhanh bạn ak !!!!

Tối nay ai muốn cài thì down hết về rồi tớ teamviewer cho !!!! ^^

AnhKhoi
31-12-12, 05:44 PM
Pass vào yopmail lấy ^^[COLOR="Silver"]

bạn co thể send pá qua yh lyanhkhoi089 cho mình không mình k biết pas

Mình k bik lấy quá yop mail :((:((

happyprince
31-12-12, 05:48 PM
Bạn zô đây họ get cho:
bạn có cài đạt gunny II từ đầu là ko qua máy chủ mà cài thẳng trên máy ảo ý
có thì liên hệ qua ym : kimtruong_11
hoặc face (mình mới kết bạn lúc 5:48 đó :D

thaihanhroile
31-12-12, 05:49 PM
Mình k bik lấy quá yop mail :((:((
ak
yopmail là mail ko cần pass ấy mà !!!

bachugacon122
31-12-12, 05:53 PM
ak
yopmail là mail ko cần pass ấy mà !!!

dùng vps đấy chứ sao
down thì 40mb/s còn úp thì ..............................................
lâu vl
15' mà mới dc 20%>:P

AnhKhoi
31-12-12, 06:04 PM
ôi sau khó quá ==" .

mình dow dc phần này của tr minh nhưng k bik làm sao

bachugacon122
31-12-12, 06:33 PM
ôi sau khó quá =="

mình dow dc phần này của tr minh nhưng k bik làm sao

Con lậy bố
trminhpc có share video hd rầu mừ

AnhKhoi
31-12-12, 06:41 PM
Con lậy bố
trminhpc có share video hd rầu mừ

em k cài dc Net 4.0 vs SV SQL 2008 :cry::him:

vipbk
31-12-12, 06:55 PM
em k cài dc Net 4.0 vs SV SQL 2008 :cry::him:

gặp lỗi gì thì post hình lên ai biết sẽ giúp :)

thaihanhroile
31-12-12, 06:57 PM
dùng vps đấy chứ sao
down thì 40mb/s còn úp thì ..............................................
lâu vl
15' mà mới dc 20%>:P
uầy, bá đạo thế, khi nào cho tớ mượn nhá !!^^

bachugacon122
31-12-12, 07:05 PM
uầy, bá đạo thế, khi nào cho tớ mượn nhá !!^^

acc fshare hay vps
p/s : sao upload lâu thế nhỉ 50% :((

AnhKhoi
31-12-12, 07:10 PM
gặp lỗi gì thì post hình lên ai biết sẽ giúp :)

đây là lỗi của em nó Mod giúp mình vs

vipbk
31-12-12, 07:13 PM
đây là lỗi của em nó Mod giúp mình vs

bạn cài Windows Installer 4.5 vào là dc

AnhKhoi
31-12-12, 07:29 PM
Mod có thể cho mình xin cái topic hd cài SQL sv 2008 Win XP k cho xin vs

AnhKhoi
31-12-12, 07:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ai giúp vs (*)(*)

vipbk
31-12-12, 07:39 PM
Mod có thể cho mình xin cái topic hd cài SQL sv 2008 Win XP k cho xin vs

google search rất nhiều, tham khảo bài này:

ai giúp vs (*)(*)

vào đây download PowerShell về cài:

phamngochai2
31-12-12, 07:50 PM
Bạn nào có thể dùng starwind v2v convert cái file vmdk sang vhd rồi up lên dùm mình được ko , Còn ko các bạn up cái file vmdk lên cho mình cũng được? Mấy ngày nay đi tải gunny trên máy ảo về mà giải nén toàn bị lỗi.Còn cái sever của chủ thớt thì download chậm quá,không tài nào tải được.

thaihanhroile
31-12-12, 08:02 PM
Bạn nào có thể dùng starwind v2v convert cái file vmdk sang vhd rồi up lên dùm mình được ko , Còn ko các bạn up cái file vmdk lên cho mình cũng được? Mấy ngày nay đi tải gunny trên máy ảo về mà giải nén toàn bị lỗi.Còn cái sever của chủ thớt thì download chậm quá,không tài nào tải được.
Bạn dùng acc vip Fshare nhanh lắm ^^ !

phamngochai2
31-12-12, 08:05 PM
Bạn dùng acc vip Fshare nhanh lắm ^^ !

Mình làm j có acc vip mà dùng hả bạn ?

thaihanhroile
31-12-12, 08:44 PM
Mình làm j có acc vip mà dùng hả bạn ?
link vip sống mấy tiếng nữa này, down nhanh : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

AnhKhoi
31-12-12, 09:04 PM
Giúp mình phần này được k mọi người

SQL sv 2008 mình cài rồi ,

zo phần này nó đỏ tươi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> làm sao fix lỗi z

thaihanhroile
31-12-12, 09:12 PM
Giúp mình phần này được k mọi người

SQL sv 2008 mình cài rồi ,

zo phần này nó đỏ tươi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> làm sao fix lỗi z
lỗi config rồi !!! bạn config lại đi !

AnhKhoi
31-12-12, 09:17 PM
lỗi config rồi !!! bạn config lại đi !

mình mới tập làm nên k bik cònig bạn chỉ mình vs

kuybeekakyo
31-12-12, 09:53 PM
Mình hướng dần rồi mà, copy vào ổ C trong máy ảo mà bạn.
Bạn xem hướng dẫn ở trang 2 nhé !!

bác ơi copy vào ổ C trong máy ảo rồi là xong ak, mà bác ơi, muốn updata map hay vũ khí mới thì làm sao z bác, muốn chỉnh xu nửa. bác hướng dẫn em với

nguyenhauq
01-01-13, 06:59 AM
mình dùng VPS Win server 2008 r2 data center singabo

Mình thích thú game này mà mần quài tới công đoạn SQL server là ko retore đc !!

Vậy cho mình hỏi nếu dùng vps như trên thì có cần sử dụng 3 cách trên để đưa online ko và tốt nhất cách nào ? còn không thì có thể config thành IP của vps có được ko !

Tiện thể cho hỏi cấu hình ra sao luôn :(( thích game này quá !!!
Cấu hình như bên dưới liệu có đủ mạnh để 20-30 người chơi cùng lúc ko ?
Và nó đặt ở singabo liệu ảnh hưởng vị trí địa lí có cao hơn USA ko?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ---> mình nhờ người cài và chạy online thấy ổn và tốc độ cũng nhanh nhưng nó nhẹ hơn gunny
con vps chạy thất kiếm ram 4GB!

Hôm qua giờ cài nhiều sql server trên 2 con vps khác rồi mà retore vẫn bị lỗi khác phiên bản !! Mong mọi nguơi giúp mình. Muốn có 1 game tiếng việt cho mấy đứa nhỏ trong xóm chơi ! :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihanhroile
01-01-13, 07:07 AM

Vậy cho mình hỏi nếu dùng vps như trên thì có cần sử dụng 3 cách trên để đưa online ko và tốt nhất cách nào ? còn không thì có thể config thành IP của vps có được ko !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ---> mình nhờ người cài và chạy online thấy ổn và tốc độ cũng nhanh nhưng nó nhẹ hơn gunny

Hôm qua giờ cài nhiều sql server trên 2 con vps khác rồi mà retore vẫn bị lỗi khác phiên bản !! Mong mọi nguơi giúp mình. Muốn có 1 game tiếng việt cho mấy đứa nhỏ trong xóm chơi ! :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bạn send info VPS cho mình mình config cho !!!

thaihanhroile
01-01-13, 07:15 AM
bác ơi copy vào ổ C trong máy ảo rồi là xong ak, mà bác ơi, muốn updata map hay vũ khí mới thì làm sao z bác, muốn chỉnh xu nửa. bác hướng dẫn em với
Bạn đọc lại trang 2 nhé, mình có hướng dẫn về phần IIS rồi đó.
sửa file config thì bạn copy file Web.config này vào folder admincp nhé !

<?xml version="1.0"?>
<!--
-->
<configuration>
<connectionStrings>
<add name="ApplicationServices" connectionString="data source=MNAM-170BD5D72B4\NAM;Integrated Security=SSPI;AttachDBFilename=|DataDirectory|\asp netdb.mdf;User Instance=true"
<add name="Db_TankConnectionString" connectionString="Data Source=NAM-170BD5D72B4\NAM;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456"
</connectionStrings>
<appSettings>
<add key="countDb" value="Data Source=NAM-170BD5D72B4\NAM;Initial Catalog=Db_Count;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456"/>
<add key="conString" value="Data Source=NAM-170BD5D72B4\NAM;Initial Catalog=Db_Tank;Persist Security Info=True;User ID=sa;Password=123456"/>
<add key="Resource" value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>

</appSettings>

<system.web>
<membership>
<providers>
<clear/>
<add name="AspNetSqlMembershipProvider" type="System.Web.Security.SqlMembershipProvider" connectionStringName="ApplicationServices"
enablePasswordRetrieval="false" enablePasswordReset="true" requiresQuestionAndAnswer="false" requiresUniqueEmail="false"
maxInvalidPasswordAttempts="5" minRequiredPasswordLength="6" minRequiredNonalphanumericCharacters="0" passwordAttemptWindow="10"
applicationName="/" />
</providers>
</membership>

<profile>
<providers>
<clear/>
<add name="AspNetSqlProfileProvider" type="System.Web.Profile.SqlProfileProvider" connectionStringName="ApplicationServices" applicationName="/"/>
</providers>
</profile>

<providers>
<clear/>
<add name="AspNetSqlRoleProvider" type="System.Web.Security.SqlRoleProvider" connectionStringName="ApplicationServices" applicationName="/" />
<add name="AspNetWindowsTokenRoleProvider" type="System.Web.Security.WindowsTokenRoleProvider" applicationName="/" />
</providers>
</roleManager>

</system.web>

<system.webServer>
</system.webServer>
<system.serviceModel>
<bindings>
<basic<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>
<security mode="None">
realm="" />
</security>
</binding>
</basic<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>
<netTcpBinding>
transactionFlow="false" transferMode="Buffered" transactionProtocol="OleTransactions"
enabled="false" />
<security mode="None">
</security>
</binding>
</netTcpBinding>
</bindings>
<client>
bindingConfiguration="NetTcpBinding_ICenterService" contract="CenterService.ICenterService"
<endpoint address="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
binding="basic<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" bindingConfiguration="PassPortSoap"
</client>
</system.serviceModel>
</configuration>

thaihanhroile
01-01-13, 07:27 AM

Cậu ơi, cho tớ mượn acc admin của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dể add đồ được không ?

nguyenhauq
01-01-13, 07:38 AM
PM yahoo mình: sellvasell

đặt máy chủ riêng chờ người ta mua máy chủ :( mong là có người giúp mình sớm mở cho anh em chơi cho vui !

danhbachu
01-01-13, 09:37 AM
Ai chỉ mình cách config máy ảo thành 192.168.1.0 với :(

duongem12
01-01-13, 10:32 AM
ai giup minh chinh sua sql cho len cap dc hok

thaihanhroile
01-01-13, 10:42 AM
ai giup minh chinh sua sql cho len cap dc hok
Bạn xem lại trang 5 bạn ak !! mình hướng dẫn cụ thể rồi đó !!!

Ai chỉ mình cách config máy ảo thành 192.168.1.0 với :(
link Video nè bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

razent
01-01-13, 10:45 AM
Bản này fix lỗi MDBA chưa vậy 30charrrrrrrrrrrr.

bachugacon122
01-01-13, 11:12 AM
sáng giờ bận giờ mới onl được
link google cho mấy bác đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kuybeekakyo
03-01-13, 01:00 PM
Bạn đọc lại trang 2 nhé, mình có hướng dẫn về phần IIS rồi đó.
sửa file config thì bạn copy file Web.config này vào folder admincp nhé !

<?xml version="1.0"?>
<!--
-->
<configuration>
<connectionStrings>
</connectionStrings>
<appSettings>

</appSettings>

<system.web>
<membership>
<providers>
<clear/>
applicationName="/" />
</providers>
</membership>

<profile>
<providers>
<clear/>
</providers>
</profile>

<providers>
<clear/>
</providers>
</roleManager>

</system.web>

<system.webServer>
</system.webServer>
<system.serviceModel>
<bindings>
<security mode="None">
realm="" />
</security>
</binding>
<netTcpBinding>
enabled="false" />
<security mode="None">
</security>
</binding>
</netTcpBinding>
</bindings>
<client>
</client>
</system.serviceModel>
</configuration>

thank bác nhiều lắm.mà phần (sửa file config thì bạn copy file Web.config) là phần gì vậy bác, bác hướng dẫn em thêm map mới với thêm vũ khí mới với, em dơn mấy cái map BLTT, Pháo đài, đại chiến rồng về rồi thêm vào mà bị lỗi server hết mất giải nén lại từ đầu lun T.T

kuybeekakyo
03-01-13, 01:26 PM
các bác ơi cho em hỏi, fix lỗi mật đạo ấy, vào sữa file gameserver đấy nhưng nhấp không vào, thì phải làm sao ạ

danhbachu
03-01-13, 07:13 PM
À bạn ơi , mình mở admincp thì ko thấy hình item , có cách nào khắc phục không ? , với lại lỗi CH vũ khí không tăng điểm + không biến hình nữa à chỉ cách chỉnh đồ + 15 nhé :(
thanks nhiều nhiều nhiều lắm

kolboy1029
03-01-13, 08:35 PM

lag thì vô máy ảo giảm ram xuống 512mb.....

kuybeekakyo
03-01-13, 09:19 PM
lag thì vô máy ảo giảm ram xuống 512mb.....

thank bác nha :D,có gì mong bác giúp đỡ nhiều

kolboy1029
04-01-13, 10:23 AM
Cho mình hỏi 2 điều :

giống pác này .................

kolboy1029
04-01-13, 10:34 AM
thank bác nha :D,có gì mong bác giúp đỡ nhiều

k có j................................................. .

kuybeekakyo
04-01-13, 04:16 PM
k có j................................................. .

bác ơi,muốn thêm map vào, rồi làm sao để chơi map đó được, bác giúp em với

philong921
04-01-13, 06:52 PM
chủ thớt ơi cho mình hỏi nhỏ tí nhé ... sao mình tải 2 lần rồi mà giải nén winrar toàn báo lỗi file, đang tải lượt 3 không biết thế nào ! có bạn nào bị giống mình không ?

phamngochai2
04-01-13, 07:27 PM
Mình đang bị lỗi server error "/client", chẳng chơi được j. Bạn nào có lòng tốt up cho mình cái request và mục client được không ? Cám ơn !

lorent
05-01-13, 09:23 AM
sáng giờ bận giờ mới onl được
link google cho mấy bác đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bạn này cho mình xin cái pass unrar,down về có pass tuột cảm xúc :)

gietxom8
05-01-13, 09:29 AM
bạn bị lỗi giải nén vì ổ save file cho file giải nén không phải NTFS . bạn convert lại ổ đó thành NTFS sẽ giải nén đk

lorent
05-01-13, 09:32 AM
bạn bị lỗi giải nén vì ổ save file cho file giải nén không phải NTFS . bạn convert lại ổ đó thành NTFS sẽ giải nén đk

bạn nói mình hay bạn trên kia?mình không phải không giải nén được mà là nó đòi pass giải nén

sau_nam_ko_tam
05-01-13, 11:47 AM
ai cho em cái acc vip Fshare k

thaihanhroile
05-01-13, 12:36 PM
À bạn ơi , mình mở admincp thì ko thấy hình item , có cách nào khắc phục không ? , với lại lỗi CH vũ khí không tăng điểm + không biến hình nữa à chỉ cách chỉnh đồ + 15 nhé :(
thanks nhiều nhiều nhiều lắm
cái fix admincp mình có hướng dẫn ở trên rồi mà bạn !! sửa file Web.Config đó bạn
Bạn nào cho mình mượn cái VPS mình làm gunny II có admincp cho mọi người cùng chơi đi !!!

nguyenvanduc1
05-01-13, 06:37 PM
anh chia file ra nhiều phần hộ em với .làm cái video hướng dẫn nữa cho chi tiết nha

thaihanhroile
05-01-13, 07:12 PM
anh chia file ra nhiều phần hộ em với .làm cái video hướng dẫn nữa cho chi tiết nha
em teamview anh làm cho ! ko cần chia đâu !

bachugacon122
05-01-13, 07:36 PM

Bạn có thể share cho mình source forum của bạn được ko :))

lorent
05-01-13, 07:41 PM

code này trên google share nhiều lắm vào trang chủ này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mà tìm :))

thaihanhroile
05-01-13, 07:46 PM
?
Forum nào thế bạn ?
Mình không hiểu ?

chủ thớt ơi cho mình hỏi nhỏ tí nhé ... sao mình tải 2 lần rồi mà giải nén winrar toàn báo lỗi file, đang tải lượt 3 không biết thế nào ! có bạn nào bị giống mình không ?
Bạn phải convert định dạng ổ cứng sang ntfs bạn ak !!

lorent
05-01-13, 07:47 PM
?
Forum nào thế bạn ?
Mình không hiểu ?

mạng xã hội discuz dưới chữ kí ông kìa,hồi đó tui làm cái ver đầu tiên nó share y chang zingme,mà không phát triển -> del code and data :))

thaihanhroile
05-01-13, 07:53 PM
mạng xã hội discuz dưới chữ kí ông kìa,hồi đó tui làm cái ver đầu tiên nó share y chang zingme,mà không phát triển -> del code and data :))
ak
tôi đưa link sql với ftp cho ông download nhé !!!!

lorent
05-01-13, 08:02 PM
ak
tôi đưa link sql với ftp cho ông download nhé !!!!

đâu ông bachugacon xin kìa :D,ông share cho ổng đi :X

thaihanhroile
05-01-13, 08:17 PM
link source : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tự config nhá
link data : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyen_van003
05-01-13, 08:19 PM
Mình không hảo Gunny cho lắm, nhưng cũng cảm ơn bạn vì tinh thần chia sẻ.
Nhưng tới 4G kéo mỏi nghỉ. :-*

thaihanhroile
05-01-13, 10:19 PM
Nếu các bạn tìm lỗi gì thì báo cho tớ biết nhé
1: Mật đạo thần bí
2: Cường hóa (fixed)
3: Hợp thành

nguyenvanduc1
06-01-13, 09:17 AM

nhưng usb của em ko đủ 4g.em muốn copy về nhà chơi nhưng ko dc.anh giúp em với

Alehap2010
06-01-13, 11:27 AM

//Lúc bạn nói là chỉnh IP máy ảo thành 192.168.1.0 (mình chỉnh bằng tool của vmware đúng ko bạn), thì mạng máy thật mình tự động bị rớt vì khi mình kiểm tra cái card mạng vmware trong máy thật mình nó tự đổi IP thành 192.168.1.1 ==> trùng IP modem nên mình chuyển nó về 1 số khác(192.168.1.22=.=")

Ngoài ra khi chạy server mình cũng bị lỗi nữa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ot64.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ot64.png)

hjx
Thanks bạn:)
================

sau_nam_ko_tam
06-01-13, 07:11 PM
ai có thể tách ra làm nhìu file k 4G dow k nổi
toàn 60 70% lag die

hichay
06-01-13, 07:30 PM
Bạn chủ thớt pm YM: baby_king_love_girl_cry nhé
mình có con VPS muốn mở sv mà mở hoài ko đc bạn pm mình send info open giúp mình nhé

duongem12
06-01-13, 07:50 PM
Làm sao mới có hiệu ứng +15 đây

bachugacon122
07-01-13, 06:46 AM
ai có thể tách ra làm nhìu file k 4G dow k nổi
toàn 60 70% lag die

Thì get link lại rùi down tiếp

p/s : đang leech sang upfile.vn tầm 15' nữa là có link

bachugacon122
07-01-13, 07:37 AM
Có link upfile rùi đây hum nay up nhanh vãi chỉ mất 20'
part1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part6 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part7 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part8 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part9 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part10 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.010 nhé )
part11 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.011 nhé )
part12 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.012 nhé )
part13 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.013 nhé )
part14 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.014 nhé )
part15 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (các bác down về đổi tên thành Gunny_2.7z.015 nhé )
down xong thì dùng phần mềm nối file lại rùi giải nén như hd ở đầu toppic nhé

Mình upload ko bik sao mà cuối cùng lại thừa ra 1 file 010 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác nào rãnh down test thử nhé :))

chủ thớt cập nhật link này với link google vào #1 lun cho các mem khác dễ down nhé ;))

Alehap2010
07-01-13, 11:19 AM
Có bạn nào bị như mình ko, hjx

thaihanhroile
07-01-13, 02:12 PM

//Lúc bạn nói là chỉnh IP máy ảo thành 192.168.1.0 (mình chỉnh bằng tool của vmware đúng ko bạn), thì mạng máy thật mình tự động bị rớt vì khi mình kiểm tra cái card mạng vmware trong máy thật mình nó tự đổi IP thành 192.168.1.1 ==> trùng IP modem nên mình chuyển nó về 1 số khác(192.168.1.22=.=")

Ngoài ra khi chạy server mình cũng bị lỗi nữa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ot64.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ot64.png)

hjx
Thanks bạn:)
================
Bạn chạy sever ở ngoài màn hình sẽ bị lỗi bạn ak
Bạn phải chạy sever trong ổ D bạn ak
nếu bạn chuyển ip lại thanh bridge thì sẽ không sao

thaihanhroile
07-01-13, 02:18 PM
Bạn chủ thớt pm YM: baby_king_love_girl_cry nhé
mình có con VPS muốn mở sv mà mở hoài ko đc bạn pm mình send info open giúp mình nhé
Chiều thứ 4 này nhé bạn YH : thaihanhroile

Alehap2010
07-01-13, 09:11 PM
Bạn chạy sever ở ngoài màn hình sẽ bị lỗi bạn ak
Bạn phải chạy sever trong ổ D bạn ak
nếu bạn chuyển ip lại thanh bridge thì sẽ không sao
Mà hiện h mình ko còn gặp lỗi đó nữa, mà lại gặp lỗi khác khi run server:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ot65.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ot65.png)

- Click vào thần thú thì nó ko có chức năng j:

- Vào ải viễn chinh, có 2 ng` cùng tham gia, ng` kia ấn Chuẩn bị thì ok, chủ p` ấn bắt đầu thì nút đó bị đơ khi chuyển thành chữ Hủy lun, sau đó chủ p` ko thể ấn hủy đc, mà cũng ko vào đc trận đấu:(

thaihanhroile
08-01-13, 10:55 AM
Mà hiện h mình ko còn gặp lỗi đó nữa, mà lại gặp lỗi khác khi run server:

- Click vào thần thú thì nó ko có chức năng j:

- Vào ải viễn chinh, có 2 ng` cùng tham gia, ng` kia ấn Chuẩn bị thì ok, chủ p` ấn bắt đầu thì nút đó bị đơ khi chuyển thành chữ Hủy lun, sau đó chủ p` ko thể ấn hủy đc, mà cũng ko vào đc trận đấu:(
Mấy lỗi đó chiều thứ tư này mình sẽ fix bạn ak ! Bạn cố gắng chờ nhé !!

Alehap2010
08-01-13, 02:00 PM

thaihanhroile
08-01-13, 04:25 PM
Cái này bạn nên hỏi bạn trminhpc bạn ak !!!!

kuybeekakyo
08-01-13, 09:06 PM
Có link upfile rùi đây hum nay up nhanh vãi chỉ mất 20'
down xong thì dùng phần mềm nối file lại rùi giải nén như hd ở đầu toppic nhé

Mình upload ko bik sao mà cuối cùng lại thừa ra 1 file 010 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác nào rãnh down test thử nhé :))

chủ thớt cập nhật link này với link google vào #1 lun cho các mem khác dễ down nhé ;))

bác ơi bản này có fix mấy lỗi nhưg mật đạo, lỗi cường hóa, hộp thẻ hok z

bachugacon122
09-01-13, 07:30 AM
bác ơi bản này có fix mấy lỗi nhưg mật đạo, lỗi cường hóa, hộp thẻ hok z

Nguyên gốc của chủ thớt đó
chưa fix lỗi gì cả tôi chỉ leech sang upfile cho mấy bác thôi[-X[-X

Alehap2010
09-01-13, 09:50 AM
Bạn ơi cho mình hỏi làm sao để cho máy ảo vào mạng đc z-,-"
Mình vào ko đc, hjx(đã chỉnh bridge)

Thanks bạn.

kuybeekakyo
09-01-13, 04:10 PM
Nguyên gốc của chủ thớt đó
chưa fix lỗi gì cả tôi chỉ leech sang upfile cho mấy bác thôi[-X[-X

bạn ơi mình là newbie, làm sao để thêm map và vũ khí của các bạn trong gamezone chế vào sever của mình thì làm sao vậy? như map BLTT, giải cứu, Pháo đài, Đại chiến rồng thì làm sao vậy. mình đọc bài của aaa6je(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) làm theo nhưng bị lỗi, bạn hướng dẫn mình với

hoainiemclub
10-01-13, 11:57 AM
cái fix cường hóa ai giải nén được up lên lại cho mọi người đi

hoalong1120
10-01-13, 12:07 PM
pass là gamezone.vn chứ ko phải thaihanhroile đâu ==

thaihanhroile
10-01-13, 01:41 PM
pass là gamezone.vn chứ ko phải thaihanhroile đâu ==
Sr bạn, mình nhầm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Alehap2010
10-01-13, 02:19 PM
ũa vps free là sao bạn??
này thì 30charrrrrrrr

thaihanhroile
10-01-13, 03:18 PM
ũa vps free là sao bạn??
này thì 30charrrrrrrr
là VPS free mãi mãi đó bạn !!!!

nguyenvanduc1
10-01-13, 05:09 PM
cái này có full phó bảng ko anh.dùng vmware net 8.0 hả anh

nh0cvjp123
10-01-13, 05:16 PM
Cho em xin 1 cái VPS đi
Y!H : nh0ckute_dekcanai0805

nguyenvanduc1
10-01-13, 07:57 PM
có ai giúp em fix lỗi mật đạo thần bí và 1 số lỗi khác ko

duongem12
10-01-13, 08:48 PM
minh config y rang trong video nhưng cũng ko dc
ai chỉ mình cách giải quyết với

minhchau0309
10-01-13, 08:51 PM
bạn có thể set up cho mình 1 vps để mình lưu tài liệu cho lớp không?

thanhtringuyen
10-01-13, 08:53 PM
Tạo online cho mọi người vào chơi đi chủ thớt :P

thaihanhroile
10-01-13, 09:45 PM
bạn có thể set up cho mình 1 vps để mình lưu tài liệu cho lớp không?
Mai mình setup cái mới rồi cho bạn cái của mình !!^^

thaihanhroile
10-01-13, 10:01 PM
Cho em xin 1 cái VPS đi
Y!H : nh0ckute_dekcanai0805
Bạn đăng ký một nick ở host1free khi nào có info thì send cho mình mình setup cho !!!

Tạo online cho mọi người vào chơi đi chủ thớt :P
Bạn brazil có tạo rồi đó bạn ! ở #1 đó bạn

nh0cvjp123
10-01-13, 10:13 PM
Bạn đăng ký một nick ở host1free khi nào có info thì send cho mình mình setup cho !!!

Anh cho em xin cái Y!H em hỏi cái này cái

bachugacon122
11-01-13, 05:23 AM

Hình như có gì nhầm lẫn
cậu lẫn lộn giữa hosting và vps ak:P

thaihanhroile
11-01-13, 07:15 AM
Hình như có gì nhầm lẫn
cậu lẫn lộn giữa hosting và vps ak:P
ko nhầm đâu bạn ak !! host1free có cung cấp vps miễn phí mà bạn :
ấn Download & Continue ở dưới đó bạn !!!!
Còn cả cái ảnh ở #1 mà bạn
]
SR mình đang config sang win XP nên chắc chưa vào được đâu !!!

Anh cho em xin cái Y!H em hỏi cái này cái
YH anh là thaihanhroile . có việc gì thế em ?

duongem12
11-01-13, 10:04 AM
minh config y rang trong video nhưng cũng ko dc
ai chỉ mình cách giải quyết với
sao ko ai trả lời hết vậy giúp dùm tui với

TurtleLk
11-01-13, 10:08 AM
yahoo của bạn là gì để mình giúp cho :-":-"

jxoffline198
11-01-13, 06:49 PM
Ôi mạng cáp quang. Fshare download 11Mb/s
P/s: Ai hướng dẫn mình cài trên máy thật mình share acc vip Fshare cho xài chung hạn sử dụng 27/12/2020

hoainiemclub
11-01-13, 08:27 PM
Ôi mạng cáp quang. Fshare download 11Mb/s
P/s: Ai hướng dẫn mình cài trên máy thật mình share acc vip Fshare cho xài chung hạn sử dụng 27/12/2020

pm yahoo mfinh local.entrypoint

thích cách fhsare để dow phim:)

hichay
12-01-13, 08:18 PM
Chủ topic online yahoo để tui pm...cần giúp đỡ

phamngochai2
13-01-13, 10:14 AM
Chủ pic có thể cho mình xin cái VPS free forever ko ? Mình đang tính làm gunny cho mấy đứa bạn chơi, mà máy nhà yếu wa.

thaihanhroile
15-01-13, 04:05 PM
Chủ pic có thể cho mình xin cái VPS free forever ko ? Mình đang tính làm gunny cho mấy đứa bạn chơi, mà máy nhà yếu wa.
VPS của mình không chạy nổi gunny đâu bạn ak

nh0cvjp123
15-01-13, 05:44 PM
Cho em xin 1 cái VPS đi anh
30 charrrrrrrr

thaihanhroile
16-01-13, 10:52 AM
Cho em xin 1 cái VPS đi anh
30 charrrrrrrr
Bạn reg một nick ở đây đi ! admin bảo 3 tuần mới active : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nh0xntvn
17-01-13, 04:03 PM
sao cái web quản lý của mình nó ko hiện hình gì hết...chỉ có chữ ko ak

BruenoA
17-01-13, 08:43 PM
Muốn đi dc tất cả pb thì phải làm sao anh [-O<

boyganz
17-01-13, 10:52 PM
mình làm nv tân thủ đến đoạn bắt vào hầm nào đó thì màn hình đen thui có cách khắc phục không

thanhtringuyen
19-01-13, 09:51 AM
Bác chủ thớt cho mình hỏi reg VPS ở mục VPS Hostname và VPS Template nên điền gì và chọn gì ? Thanks :)

BangNokia
19-01-13, 03:03 PM
Mình chạy VMware ko có ổ D................adfkjshkfjhaskdfjhskjdf

truongbanvip11
19-01-13, 09:10 PM
ai co link mf share cho em voi huhuhuhuhuh

thaihanhroile
19-01-13, 10:30 PM
Bác chủ thớt cho mình hỏi reg VPS ở mục VPS Hostname và VPS Template nên điền gì và chọn gì ? Thanks :)
VPS Hostname thì gõ bừa vào đó, VPS Template thì để nguyên vì reinstall dc sau này

phamngochai2
20-01-13, 08:50 AM
VPS Hostname thì gõ bừa vào đó, VPS Template thì để nguyên vì reinstall dc sau này

Gunny trên máy ảo sao mình tải về giải nén toàn lỗi.Ko giải nén hết dc các file

chikaro24
20-01-13, 10:26 AM
CPU cứ 100% các bác ạ
Với lại lỗi chỗ Battle mình chẳng biết sửa như thế nào cả

zmioduz
24-01-13, 10:12 PM
CPU 1%

ram 760MB

chạy hết rồi nhưng
chơi sao ta, không biết chơi gunny :D

handoi198914
27-01-13, 12:07 AM
sao mình dow về hết rồi, giải nén ra rồi mà ko mở đk.. mình đã cài VMware nhưng vẫn không mở đk

akon123
27-01-13, 03:40 PM
Muốn đưa bản VMWare này lên Online LAN thì làm thế nào vậy? Có ai giúp mình ko? Mình config ở Virtual Network Editor thì ko chỉnh thành mạng IP LAN của mình được mà chỉ để là 192.168.1.0 được thôi (IP LAN của mình là 192.168.1.13)

uriboyka1996
05-02-13, 10:23 AM

vhsvh
05-02-13, 09:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>][img]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
Cho mình hỏi lỗi này là bị sao vậy + load 100% đơ luôn

nh0cvjp123
09-02-13, 08:33 AM
Em có info VPS rồi anh lên Y!H setup dùm em cái win vs

vualinkdat
24-02-13, 01:46 PM
Tên nì làm ăn vô trách nhiệm lém, giảng dạy không đến nơi đến chốn, để dân than thế nài, mi làm 1 clip cụ thẻ từ A -> Z cho dân xem đê Hành

nguyenchinh
24-02-13, 04:36 PM
Chạy được 1 lúc là CPU lên 100% là sao nhỉ các bác..khắc phục hộ em với. Thanks

bybunk1
25-02-13, 03:48 PM
ai có acc VIP fshare ko

bachugacon122
26-02-13, 06:32 AM
Tên nì làm ăn vô trách nhiệm lém, giảng dạy không đến nơi đến chốn, để dân than thế nài, mi làm 1 clip cụ thẻ từ A -> Z cho dân xem đê Hành

Trên đời ghét nhất cái thể loại này.
Video thì trong box này có 1 đống. Ko chịu tìm thì kêu ca cái giề:ar!
đây chỉ là server chạy trên máy ảo đown về dùng máy ảo mở lên là xong

KaizLuvPy
27-02-13, 08:55 PM
Chạy được 1 lúc là CPU lên 100% là sao nhỉ các bác..khắc phục hộ em với. Thanks
à thì phần chính là máy hơi yếu ấy mà ;;)

Vuhuytruong
03-03-13, 08:43 AM
Lỗi này là sao vậy,cài xong chạy sever thì lỗi này,vào game thì k đi dc pb và cả war nữa

MG3301
04-03-13, 05:14 PM
Lỗi này là sao vậy,cài xong chạy sever thì lỗi này,vào game thì k đi dc pb và cả war nữa

Chạy SQL server chưa mà đã chạy server ;))
Bạn nào bị 100% CPU thì giảm ram máy ảo xuống khoảng 500MB thôi (Bấm chuột phải vào máy ảo thanh bên chọn Setting..)
PS: Mà sao đi được mỗi phó bản kiến thôi nhỉ :(

Vuhuytruong
08-03-13, 01:43 PM
Đã bật SQL rùi bạn.chẳng đi đc cái gì cả.(:|(:|

huyhoang1493
08-03-13, 06:22 PM
em muốn chơi lan game này thì phải làm sao bác nào biết giúp em với thank nhiệt tình

vipbk
08-03-13, 06:24 PM
em muốn chơi lan game này thì phải làm sao bác nào biết giúp em với thank nhiệt tình

huyhoang1493
09-03-13, 11:34 AM

máy sever của em là máy ảo cứ làm như thế là được à bác. sao em bật card mạng vmnet lên thì không vào được wifi vậy:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c

duongem12
09-03-13, 05:50 PM
Chạy SQL server chưa mà đã chạy server ;))
Bạn nào bị 100% CPU thì giảm ram máy ảo xuống khoảng 500MB thôi (Bấm chuột phải vào máy ảo thanh bên chọn Setting..)
PS: Mà sao đi được mỗi phó bản kiến thôi nhỉ :(

Bác ơi cho em hỏi làm sao bật SQL server dậy

ghoststyle
10-03-13, 07:28 AM
- Vào nhà thần thú thì k có gì, phải F5 ms có thể típ tục
- Phòng game vào tạo phòng bắt đầu thì có người hay k có người nó cũng k chạy, vẫn đứng ở phòng tạo
- Ải viễn chính thì 1 ng` đi cũng đc nhưng đằng này nhấp chọn đồng ý thì nó lại k cho, 2 ng` thì bị dis :|
- Thẻ bài mở bị đứng, guild tạo không đc, phòng cao thủ xem đồ ko đc.

nhatminh596
22-03-13, 02:20 PM

thaihanhroile
22-03-13, 03:02 PM
Cái này có nói ở trên rồi mà bạn.

nhatminh596
22-03-13, 07:15 PM

nhatminh596
23-03-13, 08:04 AM
Sao ko ai giúp mình cài đặt gunny gì hết vậy :(( :(

cuhieu224
23-03-13, 09:00 AM
chủ thớt giúp mình cài dc ko sao giải nén là bị lỗi

cuhieu224
23-03-13, 10:00 AM

nhatminh596
23-03-13, 03:42 PM
HELP giải nén ra bị lỗi làm sao chơi chạy trên máy ảo dc đây ... Ai giúp tui với :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

nhatminh596
23-03-13, 10:12 PM
Trên đời ghét nhất cái thể loại này.
Video thì trong box này có 1 đống. Ko chịu tìm thì kêu ca cái giề:ar!
đây chỉ là server chạy trên máy ảo đown về dùng máy ảo mở lên là xong

Giải nén ra thì lỗi -- chơi dc cái ... Chỉ có cái miệng là hay à ...Mi còn nhỏ mà cmt - xoi mói nhiều đấy

nhatminh596
24-03-13, 02:02 PM
HELP HELP HELP ko giải nén dc ERROR

tathinhphat
25-03-13, 05:53 PM
Bác ơi không bắt đầu được game + PB

tanhn
26-03-13, 06:31 PM
Trước tiên xin thay mặt các member thanks chủ top 1 cái :D
but khi vào game lại gặp 1 vài lỗi nhỏ mong chủ T + các mod + các pro hãy xem xét và fix lại giúp tôi và các người chơi khác
Cụ thể:
- Ngay khi vào game = acc mới gặp ngay lỗi mật đạo thàn bí cho tân thủ ( dùng acc admin thì ok )
- Trang bị: Trang bị áo + nón + 12 không thể khảm chau báu. chỉ khảm đc trên 2 lỗ thuộc tính và trang bị + 15
- Bán đồ: Tôi dùng quyền admin lấy các trang bị vip và +12 +15 but sau khi mua không thể phi shop vì nó báo ko thể bán vật phẩm quý giá khiến cho rương đồ luôn trong trạng thái quá tải :D
- Xếp đồ: Trong 2 rương trang bị và đạo cụ không thể tự sắp xếp lại đc khi ta bấm nút "Sắp xếp túi"
- Thần thú: khi nhân vật vào thần thú thì ko có j cả nút trở lại cũng ko có nên phải F5 Refesh :D
- Phó bản: Ngoài phó bản huyệt ma kiến ra thì ko đi đc phó bản j khác. Trang bị lực chiến khủng mà đi săn kiến thật là lẵng phí =))
- Mở chau báu + thẻ bài: Khi mở thẻ bài hay chau báu đè bị "đơ" tắt thì báo đang mở ko tắt đc. chỉ có chau báu tròn - thuộc tính là mở đc. Còn chau báu tấn công, phòng thủ, thẻ bài đều ko mở đc => đồng nghĩa việc không thể trang bị hay nâng cấp thẻ bài cho nhân vật được
- Hệ thống Guid: Không thể lập 1 Guid trong khi mình đã có đủ tiền và cấp độ.
- Hệ thống nhiệm vụ: 1 số nhiệm vụ không thể nhận thưởng đc trong khi mình đã hoàn thành và đã có thông báo hoàn thành nhiệm vụ
- Hệ thống tu luyện: Không thể dùng nước tu luyện để thăng cấp kỹ năng được cứ báo là "đã dùng tối đa nước tu luyện"
- Vũ khí: Vũ khí + 15 không có hiệu ứng đằng sau nhân vật như +5 +7 +12
Tạm thời mới phát hiện đc nhiu đó hỳ hỳ mong các pro giúp sớm để có đc 1 Sv hay nhất cho GZ ta nha !!! Chúc Sức Khỏe ALL

tanhn
26-03-13, 07:57 PM
Thanks mọi người nhiều lắm ý !!

tanhn
27-03-13, 01:10 PM
but khi vào game lại gặp 1 vài lỗi nhỏ mong chủ T + các mod + các pro hãy xem xét và fix lại giúp tôi và các người chơi khác
Cụ thể:
- Ngay khi vào game = acc mới gặp ngay lỗi mật đạo thàn bí cho tân thủ ( dùng acc admin thì ok )
- Trang bị: Trang bị áo + nón + 12 không thể khảm chau báu. chỉ khảm đc trên 2 lỗ thuộc tính và trang bị + 15
- Bán đồ: Tôi dùng quyền admin lấy các trang bị vip và +12 +15 but sau khi mua không thể phi shop vì nó báo ko thể bán vật phẩm quý giá khiến cho rương đồ luôn trong trạng thái quá tải :D
- Xếp đồ: Trong 2 rương trang bị và đạo cụ không thể tự sắp xếp lại đc khi ta bấm nút "Sắp xếp túi"
- Thần thú: khi nhân vật vào thần thú thì ko có j cả nút trở lại cũng ko có nên phải F5 Refesh :D
- Phó bản: Ngoài phó bản huyệt ma kiến ra thì ko đi đc phó bản j khác. Trang bị lực chiến khủng mà đi săn kiến thật là lẵng phí =))
- Mở chau báu + thẻ bài: Khi mở thẻ bài hay chau báu đè bị "đơ" tắt thì báo đang mở ko tắt đc. chỉ có chau báu tròn - thuộc tính là mở đc. Còn chau báu tấn công, phòng thủ, thẻ bài đều ko mở đc => đồng nghĩa việc không thể trang bị hay nâng cấp thẻ bài cho nhân vật được
- Hệ thống nhiệm vụ: 1 số nhiệm vụ không thể nhận thưởng đc trong khi mình đã hoàn thành và đã có thông báo hoàn thành nhiệm vụ
- Hệ thống tu luyện: Không thể dùng nước tu luyện để thăng cấp kỹ năng được cứ báo là "đã dùng tối đa nước tu luyện"
Tạm thời mới phát hiện đc nhiu đó hỳ hỳ mong các pro giúp sớm để có đc 1 Sv hay nhất cho GZ ta nha !!! Chúc Sức Khỏe ALL

nhatminh596
27-03-13, 09:12 PM

hung3020
27-03-13, 09:33 PM
Cụ thể:

Ta ghét thể loại "há miệng chờ sung" kiểu này, fix thì k chịu fix cứ chờ ng ta share thành quả hoài [-(.

mulionvn
28-03-13, 07:08 PM

meocon5000
28-03-13, 07:22 PM

trminhpc phải lo dev rùi bạn, cái đó dễ mà, tìm lại trong forum đi chứ!!!!!!!!!:-w:-w

ddtank3
29-03-13, 02:36 AM
I tried to play PVP but don't work ... Someone got?

When I access Game house with and click "start" he dont do nothing ... no errors (red and yellow) in road

Please help me! =)

Tnx

nghienmu
29-03-13, 01:52 PM

BruenoA
29-03-13, 06:17 PM
Vô đây getlinhk max speed cho này:

ydskrieng
30-03-13, 06:07 AM
down về rùi chơi kiểu gì. Chơi bằng máy thật hay máy ảo. Ai biết chỉ tui với. Tui là newbie

meocon5000
30-03-13, 07:36 PM
down về rùi chơi kiểu gì. Chơi bằng máy thật hay máy ảo. Ai biết chỉ tui với. Tui là newbie

Chơi máy ảo đó! đọc cái tít đi

AnhKhoi
31-03-13, 08:07 AM
ủa vậy cái này chỉ cần dow về r` zo chơi of luôn hả :)

thanhdinh10
31-03-13, 10:13 AM
chủ thớt cho mình hỏi là cái sever này khi chơi ở Ải viễn chinh thỳ chơi chỉ dc 1 số map thôi ah, vì mình vào chỉ chơi dc mỗi map Huyệt ma kiến thôi mấy map khac ko vào dc.

meocon5000
31-03-13, 11:35 AM
chủ thớt cho mình hỏi là cái sever này khi chơi ở Ải viễn chinh thỳ chơi chỉ dc 1 số map thôi ah, vì mình vào chỉ chơi dc mỗi map Huyệt ma kiến thôi mấy map khac ko vào dc.

Đã add đâu mà vào>:)>:)>:)>:)>:)>:)

thanhdinh10
03-04-13, 09:11 AM

nhuttinh1122
05-04-13, 10:43 PM
sao mình bỏ đồ vào mà lực công nó ko lên gì cả, rồi tạo nick mới cũng ko đc :(...nói chung còn rất nhìu lỗi :-?

kimpro
12-04-13, 12:19 PM
ai giúp với xong cogfix rồi ra xem ping thỳ nó hiện cái request timed out là thế nào vậy

cuhieu224
16-04-13, 08:23 AM
ai giúp mình cài qua teamviewer với

anhcongvp
17-04-13, 06:33 PM
Mình cài VMware 9.0 xong khởi động hiện lên lỗi này là sao?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hsitvn
12-05-13, 09:00 PM
cho minh hỏi làm xong mạng lan có sài đc k bạn. vd m cài 1 máy rồi dùng đc trong tất cả các máy trong quán net k

hsitvn
12-05-13, 10:42 PM
bản này sao chán thế nhỉ. m vùa mới vào nghê ^^ chơi thấy k ss đc. pb thì k mở. pet thi chẳng có tác dụng gì mong mọi người giúp đỡ ^^

huyprolangtu
20-06-13, 10:51 PM
Link Google của bác bachugacon122 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sao bạn update lên sao bạn:^o:^o:^o:^o:^o

concu11358
21-06-13, 11:48 AM
mình thì cài trên VPS vậy config sao để cho nguyên tiệm net mình có thể vào game thông qua cái IP của vps vậy bạn

TurtleLk
21-06-13, 04:40 PM
:)) tra nội sv này đã fix lag sv f5 mất đồ đâu mà share :))

truongbanvip11
04-07-13, 08:13 AM
ai làm rồi cho cái video hướng dẫn full đi

trongbt1990
13-07-13, 06:27 PM
tình hình là mình vào chrome bằng máy thật thì ko vào được , chơi mỗi được trên chrome máy ảo thôi

datdn74
13-07-13, 07:08 PM
tình hình là mình vào chrome bằng máy thật thì ko vào được , chơi mỗi được trên chrome máy ảo thôi

Bạn đã config máy ảo theo video hd chưa nếu chưa thì tải video về xem nhé

trongbt1990
13-07-13, 09:03 PM
Bạn đã config máy ảo theo video hd chưa nếu chưa thì tải video về xem nhé mình biết cái đó rồi mà , config máy ảo dễ mà có j đâu mình cài võ lâm off trên máy ảo chới suốt mà

eris730
19-07-13, 08:10 AM
Sao mình add xu không đvc nhĩ..............:-s

datdn74
19-07-13, 08:48 AM
Sao mình add xu không đvc nhĩ..............:-s

bạn ghi tên nv ấy đừng ghi tên tk

eris730
19-07-13, 09:21 AM
bạn ghi tên nv ấy đừng ghi tên tk

Oh....! Tks.........:">

30 chả...................

spy007
24-07-13, 02:21 PM
Ai giúp mình lỗi này với :(
Mình sửa Config giống như chủ thớt hướng dẫn rồi lúc chạy thì lỗi vậy hx T.T
Đây là lỗi trên máy ảo

Đây là trên máy thật

datdn74
24-07-13, 05:15 PM
:-? bạn có thể dùng bản admin khác cho gunny cũng được hình như bản này bị lỗi

spy007
24-07-13, 05:54 PM
:-? bạn có thể dùng bản admin khác cho gunny cũng được hình như bản này bị lỗi

Mình vừa down đc 2 bản mới nhưng có phải config ip res ko bạn. mình newbie ... cảm ơn bạn

datdn74
24-07-13, 06:48 PM
tất nhiển rồi phải xem lại đường dẫn res chứ không thì tính nó bị lỗi hình ảnh à

thaihanhroile
28-07-13, 09:12 AM
Ai giúp mình lỗi này với :(
Mình sửa Config giống như chủ thớt hướng dẫn rồi lúc chạy thì lỗi vậy hx T.T
Đây là lỗi trên máy ảo

Đây là trên máy thật
Bạn chưa cài IIS cho admincp nhé [-X

mình thì cài trên VPS vậy config sao để cho nguyên tiệm net mình có thể vào game thông qua cái IP của vps vậy bạn
Bạn cài hamachi nhé, mà cần thì cài no-ip cũng dc

thaihanhroile
28-07-13, 09:18 AM
Nếu thế thì bạn config như video rồi sau đó chuyển thành Bridge là dc

thaihanhroile
19-03-14, 05:13 PM
Mình không dev gunny nữa, mong mọi người thông cảm nhé!
Thân.