PDA

View Full Version : [DKVS]Cần giúp đỡ chi tiết về cách đưa DKVS D5 lên online

daigiaduy
27-12-12, 09:45 PM
Như trên tiêu đề mình đã mở các port rồi mà vẫn vào phần quản lý mạng ( giống như 192.168.1.1 )
Các bạn nếu có lòng tốt thì viết TUT nhé, còn tốt hơn quay video lun :D
Cảm ơn các bạn

vudung
28-12-12, 04:53 AM
Như trên tiêu đề mình đã mở các port rồi mà vẫn vào phần quản lý mạng ( giống như 192.168.1.1 )
Cảm ơn các bạn
N

Nếu bạn có VPS thì chả cần phải mở port j cả tắt firewall đi là xong....

Còn nếu bạn mở online bằng máy nha mình khuyên chạy bằng hamachi thôi chứ mở port linh tinh rất nguy hiểm cho máy

Rất dễ bị ăn cắp dữ liệu + virus vvvv.v.v

Hamachi k cần mở port j cả nhé

sitachi
31-12-12, 03:59 PM
N

Còn nếu bạn mở online bằng máy nha mình khuyên chạy bằng hamachi thôi chứ mở port linh tinh rất nguy hiểm cho máy

hướng dẫn mở online bằng máy tính đi bạn :) mình mở port ok hết rùi nhưng khi đăng nhập toàn bị màn hình đen và chữ tàu chạy (:|

babydog87123
31-12-12, 04:08 PM
Cảm ơn các bạn

bạn đã restart lại modem chưa?cái TP-LINK nhà mình phải restart lại thì port nó mới chạy(restart trong phần quản lý modem k nên restart = phần cứng=)))

quan2051993
31-12-12, 04:10 PM
Ai giúp cài trên VPS với ... kut3_2q

babydog87123
31-12-12, 04:15 PM
hướng dẫn mở online bằng máy tính đi bạn :) mình mở port ok hết rùi nhưng khi đăng nhập toàn bị màn hình đen và chữ tàu chạy (:|

bạn xem lại phần cònig IP nha:)
config.php=ip lan (vd:192.168.1.100)
ingame.php=ip wan (của mình là dkvs.hopto.org) thay toàn bộ ip:127.0.0.1=ip wan của bạn
log.php=ip lan (cái này cũng có thể dùng 127.0.0.1)
nếu vẫn màn hình đen thì bạn nên vào bằng địa chỉ 127.0.0.1-nếu địa chỉ localhost khong chạy thì bạn nên cài lại sever và dùng web mặc định(win 7 x64 của mình không hiểu sao cũng bị màn hình đen khi sử dụng web dc share tren 4rum và phải cài lại toàn bộ mặc dù config lại chuẩn)

\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|

sitachi
31-12-12, 06:50 PM
bạn xem lại phần cònig IP nha:)
config.php=ip lan (vd:192.168.1.100)
ingame.php=ip wan (của mình là dkvs.hopto.org) thay toàn bộ ip:127.0.0.1=ip wan của bạn
log.php=ip lan (cái này cũng có thể dùng 127.0.0.1)
nếu vẫn màn hình đen thì bạn nên vào bằng địa chỉ 127.0.0.1-nếu địa chỉ localhost khong chạy thì bạn nên cài lại sever và dùng web mặc định(win 7 x64 của mình không hiểu sao cũng bị màn hình đen khi sử dụng web dc share tren 4rum và phải cài lại toàn bộ mặc dù config lại chuẩn)

\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|

mình đã chạy online được nhưng cho hỏi là khi mình tạo 2 nv mới sao không chung 1 Map vậy ? có cách nào để biết đã online server hay chưa ?

boydtc
29-08-14, 06:09 PM
N

anh dũng anh có thể hướng dẫn em up lên online qua himachi ko??? em coi hướng dẫn trên mạng mà chưa hiểu:|