PDA

View Full Version : [JX] Các Pro cho hỏi lỗi này là sao không hiểu

fzxgl136
25-12-12, 09:23 PM
Các Pro cho hỏi lỗi này là sao không hiểu sao không thể học được skill 9x của tất cả các bang phái

khi nhấn vào học skill 9x nó thông báo bạn không phải đệ tử của môn phái không cho học
bác nào biết chỉ giúp thanks!:-*

thienthanden2
26-12-12, 12:02 PM
Các Pro cho hỏi lỗi này là sao không hiểu sao không thể học được skill 9x của tất cả các bang phái

khi nhấn vào học skill 9x nó thông báo bạn không phải đệ tử của môn phái không cho học

Xem file .lua của con NPC đó tìm đoạn nào có nói câu đó thì sửa code lại, quá đơn giản.

ps1990
26-12-12, 12:14 PM
Xem file .lua của con NPC đó tìm đoạn nào có nói câu đó thì sửa code lại, quá đơn giản.

1 cách đơn giản nhé. bạn vào setting tìm questkey ( nó có thể ở trong phần item,tùy từng sever.) tìm đến các vật phẩm dùng để học skill 9x

ví dụ: Hàng Long thập bát Chưởng có id là 113.

sau đó bạn vào sever- global- item tìm cái skill 9x cái bang xem cái id mà nó add vào

ví dụ skill9xcaibang adddhavemagic(113,20)

sau đó bạn tìm các file các tuơng tự như trên để tìm id sklill và bạn add vào 1 con npc nào đó.gooluck

đấy chỉ là ví dụ thôi nhé. hoặc có gì pm yahoo s100412 mình giúp

--- Chế độ gộp bài viết ---

=)) bạn ấy muốn học tất cả các skill chứ không phải là skill của 1 môn phái khi không phải là đệ tử của phái đó

fzxgl136
26-12-12, 02:34 PM
thanks các bác đã trả lời có một lỗi này không biết có ai mắc phải hay không ???

trong cùng một sv có người kích được npc người không số người kich dc npc thì ít mà người không kích được bất kì một npc nào thì nhiều
bác nào biết chỉ giúp thanks

jxvietnam
27-12-12, 08:24 AM

ko học được là đúng rồi, người ta viết script chỉ để phái nào học đúng skill phái đó thôi ?
chả lẽ bạn muốn cái bang học skill nga my àhh ?

fzxgl136
28-12-12, 05:31 PM
ko học được là đúng rồi, người ta viết script chỉ để phái nào học đúng skill phái đó thôi ?
chả lẽ bạn muốn cái bang học skill nga my àhh ?

đúng phái mà không học được chứ khác phái nói làm gì các bác

danghai1993
28-12-12, 06:05 PM
đúng phái mà không học được chứ khác phái nói làm gì các bác

Có thể trong faction.lua có thông báo là đã được skill, nhưng chưa có hàm AddMagic :))