PDA

View Full Version : [ĐKVS] Hướng dẫn add KNB và Bạc bằng Navicat

silver94
23-12-12, 09:15 PM
1, Đầu tiên ta tạo 1 connection với MySQL bằng cách click vào nút Connection (cái này chắc ai cũng biết rồi :) )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2, Tìm database tên là warriors
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3, Ta lại tìm bảng player trong database warriors

4, Giờ ta chỉ việc tìm và chỉnh sửa cột golden (KNB), coupn (KNB khóa thì phải), silver (bạc) theo ý muốn là được

5, Quay lại game và tận hưởng thành quả thôi :)):)):))

8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->

Đây là lần đầu em viết hướng dẫn nên có gì sai sót xin được lượng thứ:o3:o3:o3

laibu123
23-12-12, 09:20 PM
1, Đầu tiên ta tạo 1 connection với MySQL bằng cách click vào nút Connection (cái này chắc ai cũng biết rồi :) )

2, Tìm database tên là warriors

3, Ta lại tìm bảng player trong database warriors

4, Giờ ta chỉ việc tìm và chỉnh sửa cột golden (KNB), coupn (KNB khóa thì phải), silver (bạc) theo ý muốn là được

5, Quay lại game và tận hưởng thành quả thôi :)):)):))

8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->

Đây là lần đầu em viết hướng dẫn nên có gì sai sót xin được lượng thứ:o3:o3:o3
Anh ơi..a cho e cái link dow đi a..em sài bản D5 nhưng lại ko có warriors..thì biết tìm đâu a..mà tiện thể cho e hỏi lun..e đã copy mấy file việt hóa và chép đè lên rồi nhưng vô game vẫn toàn tiếng tàu là sao? e đã clear cashe mà vẫn vậy...chán

DemonSlayer
23-12-12, 09:33 PM
Chú ý: Tắt server trước khi add. \m/.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Anh ơi..a cho e cái link dow đi a..em sài bản D5 nhưng lại ko có warriors..thì biết tìm đâu a..mà tiện thể cho e hỏi lun..e đã copy mấy file việt hóa và chép đè lên rồi nhưng vô game vẫn toàn tiếng tàu là sao? e đã clear cashe mà vẫn vậy...chán

Ko phải thư mục warriors mà là database có tên warriors trong csdl

vietkent
23-12-12, 09:42 PM
mình cái navicat rồi nhưng connect với pass: root ko đc,bác giúp em tý em dùng bản D5

DemonSlayer
23-12-12, 09:51 PM
mình cái navicat rồi nhưng connect với pass: root ko đc,bác giúp em tý em dùng bản D5
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Có vài bước sau:
1. Xem lại pass webserver của bạn.
2. Đổi connection name thành tên khác.
3. Chịu :))

vietkent
23-12-12, 09:54 PM
Có vài bước sau:
1. Xem lại pass webserver của bạn.
2. Đổi connection name thành tên khác.
3. Chịu :))

sever của bác share em có động chạm cái j đâu,mới chơi đc 1 lúc định ép đồ mà tiền ko có :((
mà bác biết file giá trị của item ko,em định thay cái thẻ bạc lên tầm 10tr bạc 1 cái

laibu123
23-12-12, 10:11 PM
sever của bác share em có động chạm cái j đâu,mới chơi đc 1 lúc định ép đồ mà tiền ko có :((
mà bác biết file giá trị của item ko,em định thay cái thẻ bạc lên tầm 10tr bạc 1 cái

uh..mình cũng nghĩ vậy, như thế cho nó tiện :))

silver94
23-12-12, 10:32 PM

Bạn chỉ cần down một thứ duy nhất là Navicat thôi các bước tiến hành thì cứ làm theo trong hình là ok
P/s: bảng playerbattle cũng có một số thứ rất hay vd như gas (chân khí cái này đã có lệnh rồi nên ko cần), exp, hp, mp, job (môn phái, hình như sắp xếp theo thứ tự từ trái qua phải giống lúc ta vào chọn nhân vật vậy), lv ... rất nhiều thứ nữa, rảnh ngồi nghịch cái này cũng ra dc khối thứ
Còn việt hóa thì mình chịu mình cũng chỉ làm theo hướng dẫn của mấy bác kia thôi:)

laibu123
23-12-12, 10:35 PM
Bạn chỉ cần down một thứ duy nhất là Navicat thôi các bước tiến hành thì cứ làm theo trong hình là ok
P/s: bảng playerbattle cũng có một số thứ rất hay vd như gas (chân khí cái này đã có lệnh rồi nên ko cần), exp, hp, mp, job (môn phái, hình như sắp xếp theo thứ tự từ trái qua phải giống lúc ta vào chọn nhân vật vậy), lv ... rất nhiều thứ nữa, rảnh ngồi nghịch cái này cũng ra dc khối thứ
Còn việt hóa thì mình chịu mình cũng chỉ làm theo hướng dẫn của mấy bác kia thôi:)

silver94
23-12-12, 10:37 PM

Mình cũng dùng D5 nhưng chưa bị như vậy bao giờ bạn thử làm theo hướng dẫn của bác DemonSlayer xem sao

Đây mình down ở trang này

laibu123
23-12-12, 10:45 PM
Mình cũng dùng D5 nhưng chưa bị như vậy bao giờ bạn thử làm theo hướng dẫn của bác DemonSlayer xem sao

Đây mình down ở trang này
mà bác ơi..tắt sver là sao nhĩ..mình là newbi nên ko biết..

silver94
23-12-12, 11:06 PM
mà bác ơi..tắt sver là sao nhĩ..mình là newbi nên ko biết..

À là bước 2 khi ta khởi động game đó, cái bảng màu đen ý

laibu123
23-12-12, 11:13 PM
À là bước 2 khi ta khởi động game đó, cái bảng màu đen ý

hic..làm theo mà nó ko có dc...có hướng dẫn nào khác không..hay bác có biết cái giá trị item nó nằm ở đâu ko..có thể thay đồi 100000 bạc= 10tr bạc chẵng hạn

silver94
23-12-12, 11:22 PM
hic..làm theo mà nó ko có dc...có hướng dẫn nào khác không..hay bác có biết cái giá trị item nó nằm ở đâu ko..có thể thay đồi 100000 bạc= 10tr bạc chẵng hạn

Mình thấy cách này đơn giản mà chỉ cần chạy cái con voi kia xong mở Navicat rồi làm theo trình tự là dc mà, giá trị thì mình tìm ko ra, còn một cách nữa là dùng lệnh gm nhưng bản D5 này đang lỗi lệnh add bạc mấy pro đang nghiên cứu cách khắc phục

laibu123
23-12-12, 11:26 PM
Mình thấy cách này đơn giản mà chỉ cần chạy cái con voi kia xong mở Navicat rồi làm theo trình tự là dc mà, giá trị thì mình tìm ko ra, còn một cách nữa là dùng lệnh gm nhưng bản D5 này đang lỗi lệnh add bạc mấy pro đang nghiên cứu cách khắc phục

làm theo rồi mà không dc..nó báo lỗi gì đó mà mình ko biết úp hình lên diễn đàn nên chịu

laibu123
23-12-12, 11:35 PM
mà bác h còn thức ko teamview hộ e với...làm mãi mà ko dc chán quá

mrsmith59
24-12-12, 12:04 AM
Các bạn nếu dùng xampp thì có thể quản lý data luôn trên web với phpmyadmin
đường dẫn : localhost/phpmyadmin
Đăng nhập và chỉnh sửa.

laibu123
24-12-12, 12:54 AM
Các bạn nếu dùng xampp thì có thể quản lý data luôn trên web với phpmyadmin
đường dẫn : localhost/phpmyadmin
Đăng nhập và chỉnh sửa.

cái này càng không biết..thôi đàng bó tay vậy

talamadayoo
24-12-12, 04:08 AM
ai biết xóa acc mà bằng navicat thì xóa những phần nào chỉ mình với8->8->8->

luudinhnam
24-12-12, 08:10 AM
Bạn ơi mình muốn thêm những vật phẩm đặc biệt là mấy cái bùa cường hóa ấy. mình dùng lệnh GM mà không đc ko pít vì sao có bác nào đã thêm mấy món đó rùi thì chỉ mình với yahoo changkho_thuychung_1042000

GoldenPhoenix
24-12-12, 08:32 AM

Cái này là do đã bạn đã có 1 kết nối localhost trước đó rồi mà làm thêm cái nữa nên lỗi, bạn kick phải vào cái localhost bên trái chọn delete đi, rồi thao tác connect lại từ đầu, nhớ là dòng connection name bỏ trống nha, chỉ cần chọn connect, hiện ra cái bảng đó, chọn pass + ID =root rồi ok lun là xong, không sửa chỗ nào nữa hết.

silver94
24-12-12, 09:25 AM
Bạn ơi mình muốn thêm những vật phẩm đặc biệt là mấy cái bùa cường hóa ấy. mình dùng lệnh GM mà không đc ko pít vì sao có bác nào đã thêm mấy món đó rùi thì chỉ mình với yahoo changkho_thuychung_1042000

gm item a b - add vật phẩm (a là id của item, b là số lượng), bạn phải biết ID của item thì mới add dc :)

vietkent
24-12-12, 09:57 AM
Cái này là do đã bạn đã có 1 kết nối localhost trước đó rồi mà làm thêm cái nữa nên lỗi, bạn kick phải vào cái localhost bên trái chọn delete đi, rồi thao tác connect lại từ đầu, nhớ là dòng connection name bỏ trống nha, chỉ cần chọn connect, hiện ra cái bảng đó, chọn pass + ID =root rồi ok lun là xong, không sửa chỗ nào nữa hết.

thank bạn nhiều mình làm theo hướng dẫn của bạn và đã đc ,chắc mình cài nhiều sv quá nên nó xung đột ;))