PDA

View Full Version : [ĐKVS] Fix lỗi 404 Not Found và đổi ổ đĩa cho GPHweb (ver D4,D5) for newbie

hai07dv
23-12-12, 12:52 AM
Đặt ra vấn đề tại sao phải giải nén game ở ổ D:\GPHDJWS or không có ổ D:\ thì làm sao hay đổi tên tùy ý được không

Rồi có bạn lại bị 404 Not Found.....>:)

Và sau khi suy nghĩ tý thì fix nó hay di chuyển folder hay đổi ổ đĩa đều dễ dàng

1/Đầu tiên cần trả lời câu hỏi tại sao lại phải là D:\GPHDJWS ...Xem 2 hình dưới sẽ biết vì sao

Hình 1: giữ nguyên mặc định theo hướng dẫn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003112.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003112.jpg)

Hình 2: thay đổi tên folder thì bị 404 not found

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003322.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003322.jpg)

2/Sau đây là cách fix 404 và cũng là cách đổi tên folder mặc định thành bất kỳ hay di chuyển nó đi ổ đĩa nào cũng được

Notepad++ Mở D:\GPHDJWS\server\GPHweb\soft\nginx-0.8.39\conf\NGINX.CONF

server {
listen 80;
server_name localhost;
access_log logs/access.log;
location / {
root D:\GPHDJWS_hai07dv\server\GPHweb/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
index index.php index.html index.htm;
}
error_page 500 502 503 504 /50x.html;
location = /50x.html {
root D:\GPHDJWS_hai07dv\server\GPHweb/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
}
location ~ \.php$ {

3 Dòng màu xanh là link đường dẫn tới folder www của game.Các bạn chỉ cần thay đổi nó theo ý mình muốn (chú ý trước www là "/" không phải "\")
==>Nếu change name folder thì mấy cái shorcut cũng change nhé..ko vô thẳng bên trong mà chạy
Lưu ý là tên folder không được có khoảng trắng (phím spacebar) vì như thế sẽ ko bật được cái nginx.exe lên....đã thử rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003449.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003449.jpg)

Bài cho newbie các pro đừng vô chém nhé :-h:-h:-h:-h

NgheoNhatXom
23-12-12, 12:56 AM
thanks bác cái mặc dù cũng mò ra dc rùi hihi

GoldenPhoenix
23-12-12, 09:52 AM
Thank ban, co dong gop la thank het, dang on tren table nen viet ko dau hihi.

mrsmith59
23-12-12, 12:23 PM
Hải ơi cho mình hỏi, muốn dùng bản 5 với xampp thì thế nào ?

kt12d1
23-12-12, 12:29 PM
bài viết của bác rất có ích.. nhưng nếu bác có thêm cái tut đưa bản d5 lên online ngon làh thì sẽ có thêm nhiều thanks nữa đấy 8->

KaizLuvPy
23-12-12, 12:38 PM
Em bị lỗi này mấy bác giúp e với:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

KaizLuvPy
23-12-12, 02:09 PM
Chỉ mình lỗi này nữa.....Đăng ký kô được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tieudieuphong
23-12-12, 02:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png)

có thể nguyên nhân là bác có account rồi nhưng đánh sai pas
bác vào table player trong warriours xem password của username là gì nhé ( nên dùng nivacat)
hoặc
bác làm nik mới và phải đánh đúng pass
chúc vui :P

KaizLuvPy
23-12-12, 03:04 PM
Bạn cho mình yh ik. Mình làm hoài cũng vậy k dc
Bạn teamview qua làm giùm mình ik

Im.Nnoitra
23-12-12, 08:15 PM
tks hải nhé. dạo này ôn thi nên vào 4r không được nhiều cho lắm. đang định viết cái guide cho ace 4r fix.
thêm 1 tẹo nữa cho nó đầy đủ cho bạn hải. vì nếu chỉ làm như thế thì bấm vào shortcut vẫn không thể chạy được nhé!
phải chuột lên các shortcut chọn properties.
nhìn dòng target và start in, chỉnh lại cho đúng. ví dụ đường dẫn của các bạn là ổ E thì thay:

Target:

D:\GPHDJWS\server\GPHweb\CYDPHP.exe

thành:

E:\GPHDJWS\server\GPHweb\CYDPHP.exe

và thay:

Start in:

D:\GPHDJWS\server\GPHweb

thành:

E:\GPHDJWS\server\GPHweb

thay cho tất cả các shortcut nhé! (các shortcut 1,2,3 là chơi được rồi!)

mrsmith59
23-12-12, 08:56 PM
tks hải nhé. dạo này ôn thi nên vào 4r không được nhiều cho lắm. đang định viết cái guide cho ace 4r fix.
thêm 1 tẹo nữa cho nó đầy đủ cho bạn hải. vì nếu chỉ làm như thế thì bấm vào shortcut vẫn không thể chạy được nhé!
phải chuột lên các shortcut chọn properties.
nhìn dòng target và start in, chỉnh lại cho đúng. ví dụ đường dẫn của các bạn là ổ E thì thay:

Target:

D:\GPHDJWS\server\GPHweb\CYDPHP.exe

thành:

E:\GPHDJWS\server\GPHweb\CYDPHP.exe

và thay:

Start in:

D:\GPHDJWS\server\GPHweb

thành:

E:\GPHDJWS\server\GPHweb

thay cho tất cả các shortcut nhé! (các shortcut 1,2,3 là chơi được rồi!)
bạn biết cách bản d4 hoặc d5 vs xampp ko?

KaizALone
28-12-12, 08:31 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

a thằng này mày lấy acc của bố à đề nghị admin band :-"

SowBiT
28-12-12, 09:44 AM
mình bị lỗi 500 internal Serrver error ! Bạn nào giúp với !

saocodon1122
28-12-12, 02:45 PM
Mình bị lỗi vào game màn hình loading rất lâu không thể vào được bạn chỉ dùm mình với

hachacpro
07-02-13, 02:39 AM
sao trong sever nó đã đổi rùi mở VPS lâu lâu lại bị

hachacpro
07-02-13, 03:07 AM
Sever em nó đổi ntn này

root D:\GPHDJWS\server\GPHweb/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
index index.php index.html index.htm;
}
error_page 500 502 503 504 /50x.html;
location = /50x.html {
root D:\GPHDJWS\server\GPHweb/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
}
location ~ \.php$ {

Anh hai07dv xem hộ em có sai sót gì không mà sao em mở VPS chơi cứ bị 30p lâu lâu 3 tiếng bị

evilzone
03-03-13, 01:41 AM
làm theo đúng rồi mà nó vẫn bị như vậy. 404 Not Found

evilzone
09-03-13, 11:52 PM
Đặt ra vấn đề tại sao phải giải nén game ở ổ D:\GPHDJWS or không có ổ D:\ thì làm sao hay đổi tên tùy ý được không

Rồi có bạn lại bị 404 Not Found.....>:)

Và sau khi suy nghĩ tý thì fix nó hay di chuyển folder hay đổi ổ đĩa đều dễ dàng

1/Đầu tiên cần trả lời câu hỏi tại sao lại phải là D:\GPHDJWS ...Xem 2 hình dưới sẽ biết vì sao

Hình 1: giữ nguyên mặc định theo hướng dẫn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003112.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003112.jpg)

Hình 2: thay đổi tên folder thì bị 404 not found

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003322.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003322.jpg)

2/Sau đây là cách fix 404 và cũng là cách đổi tên folder mặc định thành bất kỳ hay di chuyển nó đi ổ đĩa nào cũng được

Notepad++ Mở D:\GPHDJWS\server\GPHweb\soft\nginx-0.8.39\conf\NGINX.CONF

3 Dòng màu xanh là link đường dẫn tới folder www của game.Các bạn chỉ cần thay đổi nó theo ý mình muốn (chú ý trước www là "/" không phải "\")
==>Nếu change name folder thì mấy cái shorcut cũng change nhé..ko vô thẳng bên trong mà chạy
Lưu ý là tên folder không được có khoảng trắng (phím spacebar) vì như thế sẽ ko bật được cái nginx.exe lên....đã thử rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003449.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 003449.jpg)

Bài cho newbie các pro đừng vô chém nhé :-h:-h:-h:-h

e vẫn bị lỗi này,làm theo hd rồi mà ko đc.cho e xin cái yh giúp e với

lllllbxdlllll
28-03-13, 12:48 PM
Em bị lỗi này mấy bác giúp e với:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình cũng bị giống bạn này. Vào game chơi OK, thoát acc ra vào lại thì tới loading nó cứ chạy 0-100% lặp lại k mệt mỏi luôn. Các bạn chỉ giúp với.

ndk198
02-07-13, 09:25 AM
Cám ơn thớt nhưng mình đã làm theo hướng dẫn r nó vận như thế.Bác nào có cách phắc phục giúp e với!!