PDA

View Full Version : Tut demo làm web cho game DKVS

GoldenPhoenix
22-12-12, 06:35 PM
Mình cũng mới tập làm web nên chia sẻ ít kinh nghiệm cho các bạn muốn làm một trang web đơn giản để chơi cho vui, dù sao tự tay mình làm cũng sướng hơn các bạn ah ;))

Phần mềm: WYSIYG ( what you see is you get), phần mềm kéo thả, tiện làm web đơn giản.
Tạo database: bằng query chạy với navicat
Có vài bạn hỏi phần mềm quay phim có thu giọng nói, kick chuột thì mình share lun cái tên : FSCapture
Làm cái clip cho dễ nhìn :D
Các chức năng dùng rất dễ, kéo thả, chỉnh sửa sơ sơ là xong, có vài chỗ cần vào code chỉnh lại tí là đẹp.

Video: Image background các bạn nên chọn center, hoặc chỉnh khung hình tràn ra full màn hình cũng được..

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn nào làm không được thì cmmt mình xem giúp được thì giúp nhé, mình cũng mới làm knghiem chưa nhiều, cùng nhau tìm cách thôi :D

Tặng các bạn ít hình kiếm hiệp Kim Dung về sửa lại làm hình nền cho đẹp :D
Link down free max speed: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thêm 2 link có các tut hướng dẫn chi tiết sử dụng của trang chủ WYS
Link 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthupro95
22-12-12, 07:02 PM
Không biết code web dùng cái này đc nè :P
Thanks bạn để mò thử

chihoanet
22-12-12, 08:05 PM
Cảm ơn ban đã hướng dẫn, trước mình dùng quen web ASP , khi tham gia game web lại va cham với PHP may mà ban đã hướng dẫn
Rất cảm ơn bài viết của bạn

Nhân tiện mình share luôn đương link để download sau 30 phút mày mò tìm kiếm
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bản này full + crack

nhocdhkh
22-12-12, 08:20 PM
cảm ơn bạn . tiện thể bạn cho xin cái link download luôn đi

không nói sớm. lamg mình mò 1 ngày mới làm đc như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

GoldenPhoenix
22-12-12, 10:47 PM
cảm ơn bạn . tiện thể bạn cho xin cái link download luôn đi

không nói sớm. lamg mình mò 1 ngày mới làm đc như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thêm 2 link có các tut hướng dẫn chi tiết sử dụng của trang chủ WYS
Link 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hai07dv
22-12-12, 11:24 PM
cái này chỉ quan trọng 1 file để connect thẳng vô game thôi..còn lại muốn làm web theo kiểu gì cũng được :))....

NgheoNhatXom
23-12-12, 12:44 AM
thanks phát cái này hay đó 30 charrrrrrrrrrrr

tieudieuphong
23-12-12, 01:46 PM
cái này chỉ quan trọng 1 file để connect thẳng vô game thôi..còn lại muốn làm web theo kiểu gì cũng được :))....

bác có file này share anh em đi bác