PDA

View Full Version : [Gunny] Tổng hợp fix cường hóa và sửa lỗi k lưu đồ for newbie

thienvip2111
20-12-12, 11:48 AM
1 - Cách fix của trong0981 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass : gamezone-trong0981
Các bạn copy vào Road nhé .

2 - query fix lỗi k lưu đồ :

Bước 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bạn down về r` chạy xong nhấn dấu chấm than màu đỏ dùm mình nhé .

Bước 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ; <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . down xong làm tương tự bước 1 . Lưu ý : phải làm xong bước 1 mới dc làm bước 2 .

Bước 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ; Các bạn download về rùi giải nén xong rồi bỏ zô Road.

Bước 4 : Các bạn vào game r` tét thử đy :>.

3 - Query fix dát vàng , lv 60 , mở 2 lỗ cắm lv5 , hợp thành 100 :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn đây là query cho bạn nào k mún ht 100 ở trên . Chú ý : cái này hợp thành 50 nhé . :)
Làm theo Bước 1 phần 2 các bạn nhé . :)

4 - Fix k vào dc p` game , shop v.v :

các bạn có thể xài query mình đã để trên phần 3 nhé :) . chi là tạm thời thôi , có gì mình làm xong sẽ share cho các bạn phần này .

p/s : Chúc các bạn thành công .

thienvip2111
20-12-12, 12:23 PM
:)) Bạn có test chưa mà đem share thế????

:)) Còn cái vụ dát vàng này cứ tưởng là fix dát vàng thật, ai ngờ cũng chỉ là mặc định IsGold = true.....
TÓM LẠI 2 CHỮ: PÓ TAY (:|

Nếu tôi k test trc' thì làm sao có query cho bạn ? :|

Còn bạn bít chỉnh thì im dùm cái , k thấy topic có chữ for newbie sao :|

P/s : Coi lại đạo đức của mình đi .
Người ta share cho newbie , k phải cho chú âu mà chú zô spam cái topic này . k cần thì đi chỗ khác chơi , cái topic này k chấp những người bít fix mà k share :| .

Next đi. :>

bombom859
20-12-12, 12:25 PM
Query đầu tiên bị lỗi Msg 207, Level 16, State 1, Procedure SP_Users_Items_Add, Line 55
Invalid column name 'StrengthenExp'.
Chưa test đã đem share rồi =))

thienvip2111
20-12-12, 12:29 PM
Query đầu tiên bị lỗi Msg 207, Level 16, State 1, Procedure SP_Users_Items_Add, Line 55
Invalid column name 'StrengthenExp'.
Chưa test đã đem share rồi =))

:| Bạn chạy bước 1 xong bạn refresh cái table là dc .

tại vì trong user Good chưa nhận query ý .

sorry bạn , mình để nhầm link . :P

bombom859
20-12-12, 12:48 PM
Query fix lỗi k lưu đồ excute ok hết nhưng vẫn k lưu đồ khi vào game , mua 1 cái gì đó xong vào lại thì mất hết :|

thienvip2111
20-12-12, 12:54 PM
Query fix lỗi k lưu đồ excute ok hết nhưng vẫn k lưu đồ khi vào game , mua 1 cái gì đó xong vào lại thì mất hết :|

Bạn tiến hành down bước 3 mình mới úp lên rùi bỏ zô Road rùi thử đy nhé . :)

duyluong_2108
20-12-12, 01:05 PM
Đã test, mất đồ hết. Mak bác ns down query ở B3 về bỏ vào Road.......
Query bỏ Road làm j bác, hay .................!!!!!!!!!!!!!!

bombom859
20-12-12, 01:05 PM
Ngon lành rồi :| tks bác nhá :| làm cái source xong là hay bị lỗi này

hoangs2diu
20-12-12, 06:01 PM
Mình thấy cái này ổn nhưng mà bạn cho mình query dát vàng sửa lại cái này xíu
- Giữ lại " Đến lượt bạn"
- Hỏi khi vào pb 1 người chơi
- Dát vàng như vinagame thì tốt không thì cứ để lại như ban đầu :(
- Bỏ cái +100 điểm ht tất cả giùm mình
Mình là newbie nên không biết mấy cái này

ironhide
21-12-12, 01:41 AM
Mình đã thử cách FIX LƯU ĐỒ như thế này:

- Đầu tiên vào UpdateGoods trong PlayerBusiness ta thấy:

Thứ tự các biến
Lần lượt là ItemID,UserID......

vào SQL tìm cái SP mà hàm UpdateGoods của chúng ta sử dụng, ở đây là SP_Users_Items_Update, Sửa SP này, Chỉnh lại sao cho thứ tự các trường trong c# Đúng với thứ tự các trường trong SP, RUn lại SP

--Các huynh đệ cho ý kiến

voquocdung96
21-12-12, 08:48 AM
Cho mình hỏi 2 cái Query dát vàng và hợp thành đó tải về rồi làm thế nào vậy chủ topic!

thienvip2111
21-12-12, 09:44 AM
Cho mình hỏi 2 cái Query dát vàng và hợp thành đó tải về rồi làm thế nào vậy chủ topic!

Bạn tải về rồi bạn mở file đó lên . Xong rùi bạn bấm cái dấu chấm than màu đỏ ý :)

KaizLuvPy
10-03-13, 12:14 PM
Link die òy ai giúp cko mình link vs