PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về load NPC server Jx

letruongchi
19-12-12, 06:58 PM
Cho mình hỏi là trong server Jx phần nào sẽ load NPC khi khởi động server. Vì mình tạo NPC rồi mà khi khởi động lại server không thấy đâu cả. Theo mình biết thì file startup_remix.lua và Get_NPC.lua sẽ quyết định load NPC khi khởi động server. Tuy nhiên, mình thấy 1 số server lại không có 2 file này, vậy file nào sẽ load NPC? Mình có thể tự định nghĩa đường dẫn file load server không? ví dụ mình muốn tạo file khoidong.lua và cho file này load NPC vậy mình phải làm sao? Có động gì vào source không?

Mong mọi người chỉ giáo!(*)

Manner
20-12-12, 12:04 AM
bạn có thể tạo script như bạn nói chỉ cần dựa vào hàm đầu tiên load server từ startup_remix.lua, còn 1 vài server bạn sẽ ko thấy 2 file này là do người viết server viết cách tạo như thế nào^_^. Theo mình biết là có 1 cái add npc bằng tool npc no' add npc mặc định bạn login vào là tự thấy.

thienthanden2
20-12-12, 10:51 AM
Cho mình hỏi là trong server Jx phần nào sẽ load NPC khi khởi động server. Vì mình tạo NPC rồi mà khi khởi động lại server không thấy đâu cả. Theo mình biết thì file startup_remix.lua và Get_NPC.lua sẽ quyết định load NPC khi khởi động server. Tuy nhiên, mình thấy 1 số server lại không có 2 file này, vậy file nào sẽ load NPC? Mình có thể tự định nghĩa đường dẫn file load server không? ví dụ mình muốn tạo file khoidong.lua và cho file này load NPC vậy mình phải làm sao? Có động gì vào source không?

Mong mọi người chỉ giáo!(*)

Bạn khởi động sv như thế nào? Nếu là dạng nhấp vào tảng đá thì xem file .lua của tảng đá là biết cái script khởi động của nó. Từ đó thì tìm ra các file lua add Npc dễ dàng.

letruongchi
20-12-12, 04:12 PM
Nghĩa là khi chạy gameserver sẽ tự động load npc vào game mình Sẽ thấy npc ngay. Còn tản đá là do Ta gán hàm vào thôi.

Edward_Newgate
20-12-12, 04:16 PM
Được! vào file gmscript.lua