PDA

View Full Version : [KT] Xin hướng dẫn đưa kiếm thế lên online bằng no-ip.

khang.ps
18-12-12, 05:05 PM
Mình đã đưa được kiếm thế lên online và chơi cùng vài đứa bạn. Nhưng rắc rối ở chỗ là vì ip của modem mạng thường chơi ở nhà là ip động. cứ mỗi lần tắt modem là lại có một ip wan mới. rất bất tiện trong việc online.( mỗi lần thay ip lại phải up patch mới cho mấy bạn.
Vậy pro nào biết cách làm no-ip.com thì hướng dẫn giúp được không?
mình đã làm nhưng không được. hix

satthupro95
18-12-12, 06:11 PM
Cần chi up patch mới mỗi ngày IP bị đổi bạn bảo mng vào user/servrelistdebug.ini mở lên sửa cái IP address thành IP wan mới là ok

tuidangvui
18-12-12, 06:20 PM
Mình đã đưa được kiếm thế lên online và chơi cùng vài đứa bạn. Nhưng rắc rối ở chỗ là vì ip của modem mạng thường chơi ở nhà là ip động. cứ mỗi lần tắt modem là lại có một ip wan mới. rất bất tiện trong việc online.( mỗi lần thay ip lại phải up patch mới cho mấy bạn.
Vậy pro nào biết cách làm no-ip.com thì hướng dẫn giúp được không?
mình đã làm nhưng không được. hix
3 bước:
1. reg domain no-ip (server.domain.com)
2. gán ip wan cho 1 (server.domain.com)
3. thay _Address trong serverlistdebug.ini thành 1 (server.domain.com)

khang.ps
18-12-12, 08:18 PM
Cần chi up patch mới mỗi ngày IP bị đổi bạn bảo mng vào user/servrelistdebug.ini mở lên sửa cái IP address thành IP wan mới là ok

nếu thay ip trong use thì mấy bạn của mình dùng clien cũ làm sao mà đăng nhập được? nếu vậy thì phải nói mấy bạn thay luôn ip wan mới hả

nghichtu91
18-12-12, 08:44 PM
nếu thay ip trong use thì mấy bạn của mình dùng clien cũ làm sao mà đăng nhập được? nếu vậy thì phải nói mấy bạn thay luôn ip wan mới hả

cập nhập lại pacth ......................................\:D/

satthupro95
18-12-12, 08:48 PM

Chỉ cần cập nhật lại IP mỗi ngày thui làm gì mà phải mỗi ngày 1 patch :-s

ken07
18-12-12, 08:59 PM
Chỉ cần cập nhật lại IP mỗi ngày thui làm gì mà phải mỗi ngày 1 patch :-s
có phần mềm tự động mà cần chi cập nhật cứ mở máy là nó tự động cập nhật ip :D

minhchau0309
18-12-12, 09:22 PM
cập nhật file serverlistdebug thoy...mỗi ngày sent cho nó 1 file :D dễ mà

khang.ps
18-12-12, 09:40 PM
oke đã xong. cảm ơn toàn thể pro. đã online được. rất good và mấy bạn không cần chỉnh sữa gì trong use nữa :D.
ai không làm được hoặc không online được thì pm yahoo khang.lx89 nhé. mình biết cách đưa lên online rùi :D

yasichiaki
19-12-12, 12:25 AM
Đã reset modem thj` phải chấp nhận up path mới =)) reset = đổi ip =))

khang.ps
19-12-12, 08:25 PM
Đã reset modem thj` phải chấp nhận up path mới =)) reset = đổi ip =))

nhưng giờ mình đã hiểu h0k cần up làm chi. tự cấp ip cho clien lun :D