PDA

View Full Version : [TUT] Cài đặt sever Đao Kiếm Vô Song D4 cho newbie

babydog87123
17-12-12, 12:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bài làm còn sơ sài.các bác thông cảm.em cũng newbie:D
bản này có thể chạy hoàn toàn ổn định trên Win7 x64(máy mình đang chạy)

Làm luôn cái TUT Việt Hóa này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khue110
17-12-12, 01:43 PM
cho xin cái link down SV di bạn

XiTop
17-12-12, 01:55 PM
chẳng hiểu vì sao mình ko cần chạy cái gì hết,mở web 127.0.0.1 là vào dc game luôn :))

tuyentc
17-12-12, 03:01 PM
chủ thớt cho mình xin yahoo đc ko...mình cần hỏi 1 số thứ...bạn pm vào inbox của mình nha

kentak
17-12-12, 05:17 PM
sao mình chạy file số 5 ns cứ đứng im thế nhỉ?
Mình đang cài Kiếm Thế, cài game này có ảnh hưởng gì ko?

bg911
17-12-12, 07:08 PM
Chủ thớt cho hỏi mấy cái danh hiệu làm như thế nào nhỉ :-ss

nguyen_van003
17-12-12, 07:11 PM
Sao bác không hướng dẫn cho a e cách chỉnh khi bị trùng Port với bản D2 luôn, em bị như thế nhưng ko muốn xóa bản D2 đi. Ai teamview giúp e được không. YH: fatetolove559

satthupro95
17-12-12, 07:17 PM
Sao bác không hướng dẫn cho a e cách chỉnh khi bị trùng Port với bản D2 luôn, em bị như thế nhưng ko muốn xóa bản D2 đi. Ai teamview giúp e được không. YH: fatetolove559

Cài cái máy ảo mà dùng bạn .....................

nguyen_van003
17-12-12, 07:29 PM
Máy nó yếu xìu cài mà chạy được máy ảo mí sợ, thâu rứt áo xóa bản D2 đi vậy, mà mạng yếu quá kéo bản D5 về không được. Huhu:((

tuyentc
17-12-12, 07:42 PM
có bác nào rảnh không ạ...giúp em cài DKVS với ạ...:( không biết cài ra sao...có D2 và D4 nhưng chưa hiểu cài sao nữa...:( tks các bác đã đọc vài dòng này

kentak
17-12-12, 07:44 PM
Đã cài Java, cop 2 file vào luôn rồi. Nhưng chạy bước 4 và 5 thấy không giống như hướng dẫn, chẳng biết lỗi gì nữa.

haidang115
17-12-12, 07:45 PM
có bác nào rảnh không ạ...giúp em cài DKVS với ạ...:( không biết cài ra sao...có D2 và D4 nhưng chưa hiểu cài sao nữa...:( tks các bác đã đọc vài dòng này

trong cái server có ảnh của tàu khựa HD đó nhìn mà làm theo vậy thôi

babydog87123
17-12-12, 10:10 PM
sao mình chạy file số 5 ns cứ đứng im thế nhỉ?
Mình đang cài Kiếm Thế, cài game này có ảnh hưởng gì ko?

bạn thử dùng task manager tắt các chương trình liên quan tới kiếm thế

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đã cài Java, cop 2 file vào luôn rồi. Nhưng chạy bước 4 và 5 thấy không giống như hướng dẫn, chẳng biết lỗi gì nữa.

cho 500 ảnh lên bạn.30 chả giò chả lụa

cho xin cái link down SV di bạn

của bạn đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chủ thớt cho hỏi mấy cái danh hiệu làm như thế nào nhỉ :-ss

cái này bạn phải làm full nhiệm vụ từ 1-40,nâng cấp full tọa kị vào nâng cấp đồ bạn nhé.rồi tắt sever đi bật lại là có.nếu khong có thì next day lên 1 ngày

copy 1 thứ mục trong bản D4 sang D2 thì nó thành D4 thôi.nhưng bản D2(mình cài trên máy ảo) bị crash rồi không thể chạy lại dc sever nữa(sever vẫn chạy nhưng âpche không hoạt động)

bản D2 và D4 cài như nhau.không khác mấy đâu.khác mỗi cái là lúc chạy web và mysql thôi

remesouth
18-12-12, 06:51 AM
Thanks nhiều nhé mình cài được rồi ;)
Có bạn nào biết link bài hướng dẫn việt hóa + đưa lên online ko :0

nguyen_van003
18-12-12, 07:03 AM
Tình hình rất chi là tình hình là cái máy của e cài D2 thì OK men-lì, nhưng bản D4 +D5 thì chịu thua. E có tọc mạch 1 ít và có mấy bác tọc vạch 1 ít nhưng cũng không được. Suy ra được cái lỗi này có phải không biết nữa.
Đó là khi chạy hình con voi thì cái mysql.exe nó biến xác đâu mất nên không thể chạy game được. Có bác dazzling mò nát máy e rồi nhưng không xi nhê gì với cái lỗi đó. Bác nào PỜ-RỒ team cho e sửa cái nào.

Với bản D4 + D5 khi chạy bước 5 (thằng GPH đó) thì nó nháy tới sáng cũng không ra dòng Success được:)):)):))

YH: fatetolove559

babydog87123
18-12-12, 09:49 AM
Tình hình rất chi là tình hình là cái máy của e cài D2 thì OK men-lì, nhưng bản D4 +D5 thì chịu thua. E có tọc mạch 1 ít và có mấy bác tọc vạch 1 ít nhưng cũng không được. Suy ra được cái lỗi này có phải không biết nữa.
Đó là khi chạy hình con voi thì cái mysql.exe nó biến xác đâu mất nên không thể chạy game được. Có bác dazzling mò nát máy e rồi nhưng không xi nhê gì với cái lỗi đó. Bác nào PỜ-RỒ team cho e sửa cái nào.

Với bản D4 + D5 khi chạy bước 5 (thằng GPH đó) thì nó nháy tới sáng cũng không ra dòng Success được:)):)):))

YH: fatetolove559

cài lại win bản full(không dùng ghót)thử coi=)) chết sặc y như con máy ảo của mình.apache k chạy mysql cũng nằm im=)) cài sang máy ảo mới thì lại chạy.tốn công vkl chạy D4 D5 thì ngốn CPU(laptop)

babydog87123
18-12-12, 09:58 AM
Thanks nhiều nhé mình cài được rồi ;)
Có bạn nào biết link bài hướng dẫn việt hóa + đưa lên online ko :0

sẽ có bài Việt hóa cho bạn = video và đưa online bản D2.chờ mình rảnh;)):))

bg911
18-12-12, 04:57 PM
cái này bạn phải làm full nhiệm vụ từ 1-40,nâng cấp full tọa kị vào nâng cấp đồ bạn nhé.rồi tắt sever đi bật lại là có.nếu khong có thì next day lên 1 ngày

Làm thử rồi hem được cậu ạ :(:((((((((((((((((((

babydog87123
18-12-12, 06:59 PM
Làm thử rồi hem được cậu ạ :(:((((((((((((((((((

cứ từ từ ;)).30 chả giò chả lụa

bg911
18-12-12, 07:33 PM
cứ từ từ ;)).30 chả giò chả lụa

cậu đưa mình cái Data của mysql được ko :D