PDA

View Full Version : [Guild] Hướng dẫn đưa ĐKVS online

hai07dv
16-12-12, 07:50 PM
Thấy nhiều người hỏi cái này nên lập cái topic này để hướng dẫn các bạn đưa lên online

I/Áp dụng cho bản D2 nhé..bản D4 sẽ nói ở cuối bài

1/Thay đổi pass root

=>resources\jdbc.properties

jdbc.url=jdbc:mysql://127.0.0.1:3306/warriors?useUnicode=true&&characterEncoding=utf-8&&autoReconnect=true
jdbc.username=root
jdbc.password=pass root

2/Thay đổi ip server
=>startJar.sh

ARGS="$ARGS"" -Djava.rmi.server.hostname=ip cần online"
ARGS="$ARGS"" -Dcom.sun.management.jmxremote.port=8888"

-Ip cần online = ip vps or ip hamachi
-port=8888 mình set trùng với trong swf
Nếu có dấu # ở đầu thì xóa đi

3/Thay đổi url SWF

a/FIle GameLoader.swf

Tools cần là URLActionEditor 6.0

Chạy cái uae6p2.exe

Mình lấy ví dụ mình họa là ip IIS trên máy mình

Open file GameLoader.swf
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193252.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193252.jpg)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193319.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193319.jpg)

Ip trong đó mình đã thay bằng ip IIS
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193347.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193347.jpg)

Các bạn tìm các dòng có link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là đường dẫn tới file swf...click đúp chuột vô dòng đó...rồi edit thay = link flash của bạn. Bắt buộc phải có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở đầu dấu "/" ở cuối ...
IP 12.0.0.1 => thay bằng ip của server online VPS

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193403.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193403.jpg)

Tiếp theo vô AS3 chọn edit string

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193423.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193423.jpg)

seach: nhập 127.0.0.1 => sửa lại thành ip server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> or <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => sử thành link đường dẫn SWF

Sau khi chỉnh sửa ip, url của mình được như hình dưới

-GamesocketIP=127.0.0.1
-GamesocketPort=8888
-resource=: ip IIS

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193526.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 193526.jpg)

=>Sau khi đã edit xong thì bấm save lại

b/File LoadInterface.swf

Cách làm tương tự

-Lưu ý: ip server nó # với ip url swf nhé......ví dụ server mình chạy xampp (thì ip là 127.0.0.1) còn SWF mình dùng IIS nên url là
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

II/Áp dụng cho bản D4

Với bản D4 file start game được nén lại = .exe nên mình khuyến cáo dùng bản D2 với update folder resources\xml_db của D4 copy paste vô D2

Lưu ý: chỉ copy folder xml_db thôi nhé

Cho demo ip online mình làm giúp người # nek không lại bảo mình "chém gió"....:D trước jo mình ko có mở game online bao jo =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ducphuvltk
16-12-12, 07:57 PM
haio7dv ơi có biết cách nào cho nó có danh hiệu của nv không chỉ mình với Thank nhiều lắm (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

zznh0kkun
16-12-12, 07:58 PM
PM nik chat handoivodoi_chiviemthoi_hpv mình hỏi tẹo

hai07dv
16-12-12, 07:59 PM
Ai cần URL Action thì down link này nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass nếu có: hai07dv

Lâu rồi không chơi yahoo...Nên các bạn thông cảm..mình ko chat qua yahoo

zznh0kkun
16-12-12, 08:01 PM
bạn giúp mình cài bản D4 đc k 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thanhbeo8
16-12-12, 08:03 PM
làm ơn giúp em với cả 2 bản d2 và d4 của em nó đều ko chạy đc

hai07dv
16-12-12, 08:03 PM
bạn giúp mình cài bản D4 đc k 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Mình ko chơi D4 chỉ lấy xml_db + swf của nó thôi..thông cảm....

vudung
16-12-12, 08:33 PM
Cách 2: Rất đơn giản
Áp dụng cho D2:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xài cái này

Config file config.php giống trong server của bạn

Đặc biệt thay dong
$url = "127.0.0.1"; thành IP của máy chủ ( hamachi,vvv,..v.v)

Làm xong thì vào = file index.php đăng nhập và chiến thôi

Áp dụng cho d4:

Tự tìm hiểu.....

hai07dv
16-12-12, 11:24 PM
Cách 2: Rất đơn giản
Áp dụng cho D2:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xài cái này

Config file config.php giống trong server của bạn

Đặc biệt thay dong
$url = "127.0.0.1"; thành IP của máy chủ ( hamachi,vvv,..v.v)

Làm xong thì vào = file index.php đăng nhập và chiến thôi

Áp dụng cho d4:

Tự tìm hiểu.....

Server.php của pác...em chã xài được trên máy e...thế mới lạ...chã rõ bị j =))

dazzling
16-12-12, 11:44 PM
Server.php của pác...em chã xài được trên máy e...thế mới lạ...chã rõ bị j =))

Bị lỗi sever cá nhân há há:)):)):)) thank pác !!

thanhbeo8
18-12-12, 09:21 AM
bác hai07 có thể làm ơn giúp em đưa lên onl được không.em gà về cái này quá.cài qua teamview giúp em nhé
316411247
2003

ntdctt29560
11-01-13, 01:37 PM
Các bạn giúp mình vấn đề đưa DKVS lên làm webgame với
Tôi đã upload hết thư mục www lên host rồi,sửa SQL Username pass...
Đã vào được trang chủ,đăng ký được nick,đăng nhập và chọn được sever rồi
Chỉ còn bước cuối cùng là vào sever thì không chạy
Đây là sever của tôi
Các bác xem tôi làm thiếu ở đâu giúp với nhé

phamlegiabao
11-01-13, 06:16 PM
may ban oi ai biet up d5 len online chi di

hai07dv
12-01-13, 01:26 AM
Cách này là nguyên thủy sơ khai ;)) ..jo đưa lên online không cần phải edit link trong swf nữa...

Jo ko quan tâm đưa online wan hay no-ip ...j hết ...chơi off thôi....:D

linhpl2001
27-01-13, 12:46 PM
Các bạn giúp mình vấn đề đưa DKVS lên làm webgame với
Tôi đã upload hết thư mục www lên host rồi,sửa SQL Username pass...
Đã vào được trang chủ,đăng ký được nick,đăng nhập và chọn được sever rồi
Chỉ còn bước cuối cùng là vào sever thì không chạy
Đây là sever của tôi
Các bác xem tôi làm thiếu ở đâu giúp với nhé

bạn làm thiếu chỗ nào
hợp tác :D thử