PDA

View Full Version : [Gunny] GunnyII video hướng dẫn sơ lượt Hệ thống cường hóa GunnyII

trminhpc
16-12-12, 05:06 PM
Như tiêu đề mời các bạn xem Video. video chất lượng cao chọn chất lượng cao nhất để xem.
HD là tốt nhất

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Video bổ xung cho phần test và fix lổi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý:

Đón xem "tút tồ" bắt pet, nuôi pet và thả pet :|

Thông báo: tình hình một số bạn phản ảnh là cường hóa không có hiệu ứng.
--Sau khi kiểm tra lại thì thấy trong video hướng dẩn có 1 chút nhầm lẩn.... :P:P:P:P:P:P:P

++Các bạn sửa dòng:

pkg.WriteByte(0)

thành

pkg.WriteByte(1)

Sau đó Rebuild và xem kết quả. :)):)):)):)):))

kuldo
16-12-12, 05:15 PM
Chú ý:

Lộ trình ra mắt "tút tồ":

--Hệ thống pet
--Hệ thống farm
--Hệ thống tu luyện
--Hệ thống thẻ bài
.....
Lộ trình có thể thay đổi. [-(

Trminhpc thì quá bái phục rồi! Các "tút tồ" ra hết thì chắc có phiên bản gunny mới ko nhỉ :-/

haidang115
16-12-12, 05:36 PM
Kiểu này mún bỏ gunny mà hok bỏ dc rồi :x

bombom859
16-12-12, 05:47 PM
Kiểu này mún bỏ gunny mà hok bỏ dc rồi :xCó cái đúc vàng luôn thì bỏ thì hơi phí đấy đồng chí đăng ạ =))

beheo_211222
16-12-12, 06:11 PM

Aljen
16-12-12, 06:51 PM
Như tiêu đề mời các bạn xem Video. video chất lượng cao chọn chất lượng cao nhất để xem.
HD là tốt nhất

Video bổ xung cho phần test và fix lổi.

Đang cập nhật dự kiến vào ngày mai, mong các bạn thông cảm =((

Chú ý:

Lộ trình ra mắt "tút tồ":

--Hệ thống pet
--Hệ thống farm
--Hệ thống tu luyện
--Hệ thống thẻ bài
.....
Lộ trình có thể thay đổi. [-(
TKSSSSSSSSSS anhhhhhhhhh,,...............

Phong_JxOnline
16-12-12, 07:47 PM
thank bác trminh đả tut fix cừong hóa ,

namngo.hmu
16-12-12, 07:49 PM
Ai cho xin link download Vs 2010 với,tải về cài rồi sao nó ra nhiều quá,mà mở vẫn ko được

fastclient1998
16-12-12, 08:07 PM
anh Trminhpc ơi sao anh ko share cái bản hoàn chỉnh của anh đi.
Vì rất nhiều người ko biết cài và sửa trong đó có em nè!

dodt93
16-12-12, 09:00 PM

như thế là dc rồi....share cái hoàn chính các bố đi mở server à....Bác Trí làm thế kia là đúng....ai biết tí C# là làm và phát triển thêm dc......

duyluong_2108
16-12-12, 09:01 PM
Em làm theo bác bị lỗi này trong VS khi Debug <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vuahaitacD
16-12-12, 11:17 PM
Không muốn tks cũng phải tks, bài viết quá hay :D

Tks bác:P

pcsaovang
17-12-12, 12:05 AM
Em làm theo bác bị lỗi này trong VS khi Debug <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)ht tp://nt3.upanh.com/b3.s11.d1/9070b6a3fc229c249e8c987593c24d22_51779653.2.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hàng 361 "if (item.StrengthenExp >= StrengThenExp[item.StrengthenLevel + 1])" thiếu dấu ngoặc tròn đàng trc kìa.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác Trminhpc ơi cái phần code làm đổi hình ảnh khi cường hóa nằm khúc nào? bác làm ơn gợi ý chút dc hok. mò mãi ko ra

minhchau0309
17-12-12, 12:57 AM

hung3020
17-12-12, 06:51 AM

List<double> ConsortiaStrengthenEx = new List<double> { 10, 20, 30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, 100};

List<double> VIPStrengthenEx = new List<double> { 25, 25, 25, 35, 35, 50, 50, 50, 50, 50, 50, 50 };

List<int> StrengthenExp = new List<int> { 0, 10, 50, 150, 350, 700, 1500, 2300, 3300, 4500, 6000, 7500, 9000 };

trungqbbn
17-12-12, 11:01 AM
Mình làm thì cường hóa thành công thì không có hiệu ứng, tắt phần cường hóa thì túi đồ có 2 cái mình mới cường hóa thoát game vào lại vẫn CH +0 :((:((:((:((:(( ai giúp với.

hoandd
17-12-12, 11:14 AM

List<double> ConsortiaStrengthenEx = new List<double> { 10, 20, 30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, 100};

List<double> VIPStrengthenEx = new List<double> { 25, 25, 25, 35, 35, 50, 50, 50, 50, 50, 50, 50 };

List<int> StrengthenExp = new List<int> { 0, 10, 50, 150, 350, 700, 1500, 2300, 3300, 4500, 6000, 7500, 9000 };

các pác cho e hỏi là . có phải bản share của pác trminh. cái flash nó khác với video ko vậy. mình làm theo video thì có lên Lever vũ khí. nhưng hiệu ứng để khi cường hóa nó ko chạy ji cả. và chỉ để dc 1 viên đá 1 vô.
các pác trl giùm e nhé.

pcsaovang
17-12-12, 12:01 PM
các pác cho e hỏi là . có phải bản share của pác trminh. cái flash nó khác với video ko vậy. mình làm theo video thì có lên Lever vũ khí. nhưng hiệu ứng để khi cường hóa nó ko chạy ji cả. và chỉ để dc 1 viên đá 1 vô.
các pác trl giùm e nhé.

cái phần bỏ 1 đống đá vào chọn check liên tục là edit trong flash nhưng chả biết chổ nào :))

dodt93
17-12-12, 12:27 PM
cái phần bỏ 1 đống đá vào chọn check liên tục là edit trong flash nhưng chả biết chổ nào :))

Điều gì mà bạn nghĩ như thế là do flash ....:)) :))

duyluong_2108
17-12-12, 12:57 PM
Bác nào dev xong còn lưu file GameServer.sln cho em xin để em debug với, làm xong mak bị lỗi rùi không lưu giờ làm lại oải quá, không có thời gian nữa , bác nào hảo tâm cho em xin với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Thanks nhìu !!!!!

namngo.hmu
17-12-12, 12:58 PM
Lỗi mở file trong vs studio đây,ai giúp với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

duyluong_2108
17-12-12, 01:13 PM
Lỗi mở file trong vs studio đây,ai giúp với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bác cứ YES thử xem sao !!!!!!!!!!!

namngo.hmu
17-12-12, 01:35 PM
Bác cứ YES thử xem sao !!!!!!!!!!!

Ko được,hình như phải cài đặt ban đầu hay sao ấy,mà ko biết,hic

luadola000
17-12-12, 02:10 PM
lỗi rồi giúp với! :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

bombom859
17-12-12, 02:41 PM
lỗi rồi giúp với! :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmpLỗi y chang ông nội này :| vô game xong k thấy đồ đâu chỉ thấy nv xong phải del cái file demo đi rồi config lại ai sửa giúp lỗi để còn làm :|

Phong_JxOnline
17-12-12, 02:53 PM
code dài quá em làm xong build ra lỗi tùm lum thôi nghỉ

DanBlack
17-12-12, 03:16 PM
Mình đã làm được rồi.
Nhưng không có cái hiển thị % khi cường hóa, và chỉ cho từng viên vào được thôi chứ không cho nhiều viên vào được!
Bác nào có cao kiến gì không?

lumdongtien
17-12-12, 03:25 PM
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

KaizLuvPy
17-12-12, 04:12 PM
Mình đã làm được rồi.
Nhưng không có cái hiển thị % khi cường hóa, và chỉ cho từng viên vào được thôi chứ không cho nhiều viên vào được!
Bác nào có cao kiến gì không?

xàm cái này là lấy bên ragezone share đem về mới ch từng viên đây =))

biendong1980
17-12-12, 04:18 PM
Đúng là cường hóa chỉ từng viên thôi ai làm được như demo cho nhiêu viên được cho y kiến

namngo.hmu
17-12-12, 04:28 PM
CHán vãi,sao ko ấn debug đk nhỉ,nó báo lỗi,cái lúc cuối test ấy,ai biết chỉ với

bombom859
17-12-12, 05:10 PM
Làm xong lỗi tùm lum :| thôi chả làm cái fix cường hóa này đâu :| chờ ra fix pet rồi làm lun :| fix cường hóa lỗi nói chung là rất rất nhiều :|

vuleson
17-12-12, 05:39 PM
Thế các bác cho em hỏi hơi ngu. Em chưa fix được nhưng khi làm giống bác thì vừa fix dát gold vừa fix cường hóa ak?

silop1d
17-12-12, 06:01 PM
Các bạn nói thế nào chứ a ấy đã hướng dẫn kỹ rồi, việc còn ại chỉ là xem xem xem và làm lại y chang, lỗi thì các bạn chịu khó vận động tí sẽ fix đc mà...................................... Bạn nào cần thì lên tiếng mình share file đã build cho nhé.
.
.
.
TKs anh Trminh rất nhìu. Hóng "tút tồ" tiếp theo của anh.

zZK3yL0v3Zz
17-12-12, 06:01 PM
Dạo này bác trminhpc ra nhiều hàng hot nhỉ chắc thi xong quay lại dev Gunny thôi.
Ps: anh duthli còn dev gunny ko anh

namngo.hmu
17-12-12, 06:20 PM
Các bạn nói thế nào chứ a ấy đã hướng dẫn kỹ rồi, việc còn ại chỉ là xem xem xem và làm lại y chang, lỗi thì các bạn chịu khó vận động tí sẽ fix đc mà...................................... Bạn nào cần thì lên tiếng mình share file đã build cho nhé.
.
.
.
TKs anh Trminh rất nhìu. Hóng "tút tồ" tiếp theo của anh.
Share đi bạn,mình làm theo đến bước cuối là Debug test lỗi thì ko chạy được Debug,hic

tainh0kng0k
17-12-12, 07:39 PM
chỉnh 1 lần bỏ zô nhìu cục đá là ở đâu thế mấy pác

vuahaitacD
17-12-12, 08:29 PM
Lỗi y chang ông nội này :| vô game xong k thấy đồ đâu chỉ thấy nv xong phải del cái file demo đi rồi config lại ai sửa giúp lỗi để còn làm :|

Item.StrengthenExp nhé bạn :D

T test video chạy ok, ko lỗi gì cả. Chờ bác trminh share tut tiếp :P

Thế các bác cho em hỏi hơi ngu. Em chưa fix được nhưng khi làm giống bác thì vừa fix dát gold vừa fix cường hóa ak?

Không bạn à,hiện tại chỉ mới config cường hóa thui, vẫn còn nhiều lỗi lắm :)

Như là cường hóa chỉ bỏ 1 viên như nhiều người bị :)

minhhailc
17-12-12, 08:38 PM
hahaha nghịch bừa ai dè đc chứ hay vkl!!!

namngo.hmu
17-12-12, 10:57 PM
Ai giúp lỗi này với,khi ấn Debug ấy

saodzi
18-12-12, 05:33 AM
Vàng không phải là súng của tôi!

trminhpc
18-12-12, 09:17 AM
--Sau khi kiểm tra lại thì thấy trong video hướng dẩn có 1 chút nhầm lẩn.... :P:P:P:P:P:P:P
++Các bạn sửa dòng:

pkg.WriteByte(0)

thành

pkg.WriteByte(1)

bombom859
18-12-12, 09:23 AM
++Các bạn sửa dòng:

pkg.WriteByte(0)

thành

pkg.WriteByte(1)

Sau đó Rebuild và xem kết quả. :)):)):)):)):))Cầu cho hôm nay có tutorial về pet nhỉ bác trminhpc ;))

biendong1980
18-12-12, 09:44 AM
++Các bạn sửa dòng:

pkg.WriteByte(0)

thành

pkg.WriteByte(1)

bác hướng dẫn cả việc fix Packets như bản demo của bác được không thanks bác nhiều

namngo.hmu
18-12-12, 10:21 AM
++Các bạn sửa dòng:

pkg.WriteByte(0)

thành

pkg.WriteByte(1)

Sao chỉ cho được có 1 cục đá vào vậy bác,với lại nếu đổi trong SQL thì vào túi ko còn đồ,phải mua mới

haidang115
18-12-12, 03:23 PM
Như vậy chúng ta đã xong phần cơ bản.
Các bạn đầu tư thêm 1 ít thời gian nữa để hoàn chỉnh như Demo
trong đoạn đầu của video Pro thì 2-3h, thường thì 3-4 ngày. ^^

Trong đoạn đầu các bạn thấy có demo khảm Gold cái này không khó
nó tương tự như hệ thống cường hóa củ của các version cũ.
Chúc các bạn thành công! ^^
Hẹn gặp lại trong các Video Hướng dẩn khác. :D

;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);; )

Phong_JxOnline
18-12-12, 05:57 PM
;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);; )

đăng ơi lên yahoo mình hỏi tí

,,,,,

trungqbbn
18-12-12, 08:59 PM
anh trminhpc ơi em làm dc rồi nhưng cường hóa xong, thoát ra vào lại vẫn như cũ à

ssssss12
18-12-12, 09:08 PM
mình làm giống hệt video rồi
lúc vào game cho đá vào cường hóa
nó báo ItemStrengHandler.Styem Error
ai giúp mình vs

namngo.hmu
18-12-12, 10:17 PM
mình làm giống hệt video rồi
lúc vào game cho đá vào cường hóa
nó báo ItemStrengHandler.Styem Error
ai giúp mình vs

Bạn coppy 2 file Game.sever.dll và Game.Server.pdb trong mục Demo\Source\Game.Server\bin\Debug vào Road chưa mà chạy,hay buid xong chạy luôn,bác ấy có rồi giờ chỉ bật lên thôi,HD mà

saodzi
19-12-12, 12:56 AM
ai đó có thể giúp tôi?

trminhpc
19-12-12, 09:29 AM
anh trminhpc ơi em làm dc rồi nhưng cường hóa xong, thoát ra vào lại vẫn như cũ à

vậy là bạn vẩn làm chưa đúng bạn xem kỹ lại phần code trong bussiness và itemstrengthenhandler.cs

trungqbbn
19-12-12, 10:17 AM
Anh ơi em bỏ bước chỉnh trong query Sql là ok, nhưng bỏ cái phần đó có liên quan gi đến cường hóa không anh.

angelvipno.1
19-12-12, 10:40 AM
Sao mình build xong khi vào game cường hóa mà không có chữ thành công vậy? Ai giúp mình đi

trminhpc
19-12-12, 11:02 AM
Anh ơi em bỏ bước chỉnh trong query Sql là ok, nhưng bỏ cái phần đó có liên quan gi đến cường hóa không anh.

có chớ sai sever sẽ không lưu dữ liệu \:D/

nói chung tút tồ chỉ có thiếu không có thừa cố gắp làm đủ và phát tiển thêm ;;)

Sao mình build xong khi vào game cường hóa mà không có chữ thành công vậy? Ai giúp mình đi

bạn sửa pkg.WriteByte(0); thành pkg.WriteByte(1); chưa ? ;;)

angelvipno.1
19-12-12, 11:06 AM
có chớ sai sever sẽ không lưu dữ liệu \:D/

nói chung tút tồ chỉ có thiếu không có thừa cố gắp làm đủ và phát tiển thêm ;;)

bạn sửa pkg.WriteByte(0); thành pkg.WriteByte(1); chưa ? ;;)

Mình sửa rùi bạn, build xong nhưng vẫn vậy, cường hóa + 1 không có chữ thành công và tự nhiên có 2 vũ khí đó +1 lun. Mình k hiểu. Cậu giúp mình đi

trminhpc
19-12-12, 11:09 AM
Mình sửa rùi bạn, build xong nhưng vẫn vậy, cường hóa + 1 không có chữ thành công và tự nhiên có 2 vũ khí đó +1 lun. Mình k hiểu. Cậu giúp mình đi

vậy là bạn làm sai chổ nào đó, cố gắng xem kỹ lại nhé. ;;)

angelvipno.1
19-12-12, 11:30 AM
Mình cũng nghĩ giống bạn, mình xem kĩ lắm rồi (những 3 lần) nhưng vẫn không thấy lỗi nào hết, giống như trong video là sao vậy bạn?

biendong1980
19-12-12, 11:30 AM
trminhpc chỏ hỏi sao mình thay đồ như vu khí hay quần áo ma chỉ số và hình nhân vật vẫn thế tắt đi hay F5 mới thấy nó thay đổi

modbibi
19-12-12, 01:19 PM
@Trminhpc: ông gợi ý chút chỗ cho nhìu đá cường hóa vào đi, kiếm mãi mà hok làm đc,chỉ có đặt đc 1 viên ak

haidang115
19-12-12, 01:30 PM

hố hố zậy là giống tui zồi =)) fix cái mà vũ khí cường hóa đẻ con sinh cháu hình như là
sửa
client.Player.StoreBag2.AddItemTo(item, 5);
thành
client.Player.StoreBag2.AddItemTo(item, 1);

nãy thử chỉnh thành 10 đúng y hệt đẻ ra 11 thằng con thằng nào cũng giống nhau =)) phân theo thứ tự từ bé đến lớn đàng hoàng
từ +0-> +10 :))

namngo.hmu
19-12-12, 05:01 PM
Ơ,mình làm theo video có việc gì đâu,mỗi tội chỉ cho 1 cục vào được thôi,với lại khi F5 thì cái % thừa cường hóa khi nãy mất,chứ đồ ko mất cũng ko bị nhân đôi

trminhpc
19-12-12, 05:30 PM
trminhpc chỏ hỏi sao mình thay đồ như vu khí hay quần áo ma chỉ số và hình nhân vật vẫn thế tắt đi hay F5 mới thấy nó thay đổi
Bạn làm bản nào nhớ bản base đâu bi như vậy đâu. chỉ có bản flash mới nhất mới bị như vậy \:D/

@Trminhpc: ông gợi ý chút chỗ cho nhìu đá cường hóa vào đi, kiếm mãi mà hok làm đc,chỉ có đặt đc 1 viên ak

Trong chagePlaceAllGoodHandler.cs đoạn console.writeln("-------Stage 6") thì phải? ;;)

Nhưng lưu ý:
---1: khi bỏ d.c nhiều đá vào rồi mà sài hết thì không sao nhưng nếu còn zư thì lúc lấy ra chỉ lấy d.c 1 viên
---2: khi click chọn "Ép liên tục" thì bạn + exp cho vk như thế nào? Giải pháp được đề ra là sử dụng vòng lặp đến khi nào hết đá thì thôi.
---3: Nhưng khi sài vòng lặp lại phát sinh vấn đề. Giả sử +11 98% mà bạn nhét vào 250v cường hóa thì sao? Bạn cũng lưu ý vấn đề này

Cái này không liên quan đến flash bạn nhé chủ yếu là do code server thôi. ;;)

namngo.hmu
19-12-12, 05:35 PM
Cái file chagePlaceAllGoodHandler.cs nằm ở mục nào vậy,tìm đau mắt mãi ko thấy,hic

trminhpc
19-12-12, 05:39 PM
Cái file chagePlaceAllGoodHandler.cs nằm ở mục nào vậy,tìm đau mắt mãi ko thấy,hic

Ctrl +F rồi gõ --stage rồi nhấn enter ;;)

namngo.hmu
19-12-12, 05:44 PM
tks ha,mọi hôm find nó ko chạy,giờ lại đk,hjhj,gà quá mà,:)

supergunny677
19-12-12, 06:13 PM
Ông Trminhpc cho tui xin cái code fix run mới nhất cua VNG với !

thienvip2111
19-12-12, 06:21 PM

=)) ông nội này hum trc' rao bán sv 7road full vs giá 7 triệu :|. trên yahoo tôi hỏi ổng rao như có sv full của 7road ý . giờ lại đi xin =))

k hỉu nổi 8-x (:|

trminhpc
19-12-12, 06:29 PM

Rất tiết là không giúp bạn d.c rồi. bản base là phù hợp với những ai mới tập làm quen với việc dev GunnyII. bạn cố gắn làm bản này thật tốt là d.c rồi. ;;). khi bạn đã hoàn thành bản base tự nhiên bạn sẽ dev d.c bản cao hơn.
Ví như con tôi nó bò xuốt mà... Ô hôm nay nó đi kìa \:D/

=)) ông nội này hum trc' rao bán sv 7road full vs giá 7 triệu :|. trên yahoo tôi hỏi ổng rao như có sv full của 7road ý . giờ lại đi xin =))

k hỉu nổi 8-x (:|

có nửa hả thất vọng nhỉ :-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<

supergunny677
19-12-12, 06:30 PM

hoandd
19-12-12, 06:50 PM
hố hố zậy là giống tui zồi =)) fix cái mà vũ khí cường hóa đẻ con sinh cháu hình như là
sửa
thành

nãy thử chỉnh thành 10 đúng y hệt đẻ ra 11 thằng con thằng nào cũng giống nhau =)) phân theo thứ tự từ bé đến lớn đàng hoàng

muốn biến hình thì xóa cái cũ đi. update lại cái mới là biến hình.

duyluong_2108
19-12-12, 06:53 PM
Bác trminhpc lên mod rồi hả, chúc mừng bác nghe !!!!!!!!!!!!!

angelvipno.1
19-12-12, 06:55 PM
sửa
thành

Thanks bạn nha. Mình làm đc rùi, chỉ có vấn đề khi out ra nó lại trở về như cũ.

Ctrl +F rồi gõ --stage rồi nhấn enter ;;)

Nó nằm ở đâu thế bạn? Mình làm thử rùi mà k thấy gì cả?

biendong1980
19-12-12, 07:01 PM
Thanks trminhpc
cho mình hỏi thêm 1 câu nua nhé bạn có thể share cho mình cái source bản fix 80% hoặc hướng dẫn chut fix cái Packets được không chứ chơi chut 100% CPU dev cũng nản

namngo.hmu
19-12-12, 07:17 PM
Thanks bạn nha. Mình làm đc rùi, chỉ có vấn đề khi out ra nó lại trở về như cũ.

Nó nằm ở đâu thế bạn? Mình làm thử rùi mà k thấy gì cả?
Bạn mở visual studio 2010 lên mới được chứ

trminhpc
19-12-12, 07:53 PM
Thanks trminhpc
cho mình hỏi thêm 1 câu nua nhé bạn có thể share cho mình cái source bản fix 80% hoặc hướng dẫn chut fix cái Packets được không chứ chơi chut 100% CPU dev cũng nản

làm gì có source nào fix 80%. (:|, fix tới 80% ta dev gunnyII làm gì. up 3.2 không ngon hơn àh ;;)

namngo.hmu
19-12-12, 07:55 PM
làm gì có source nào fix 80%. (:|, fix tới 80% ta dev gunnyII làm gì. up 3.2 không ngon hơn àh ;;)

CHỉ cách fix cho nhiều đá đi bác,sao mãi ko được,cho vào chỉ có 1 viên thui,với lại nó ko lưu % còn dư,ví dụ +8 được 50% rồi thì khi vào còn 0%

vuleson
19-12-12, 07:57 PM
Sư phụ Sắp share tut tồ pet chưa.

biendong1980
19-12-12, 08:09 PM
làm gì có source nào fix 80%. (:|, fix tới 80% ta dev gunnyII làm gì. up 3.2 kkho6ng ngon hơn àh ;;)

Không ý mình muốn nói là cái server nó chạy như vậy là làm như nao no hiện các server.packets.client đó
Mình gà lên bạn thông cảm nha thấy nó khác lên thắc mắc
Thanks bạn

ssssss12
19-12-12, 08:59 PM
bool consortia = packet.ReadBoolean();
bool MultiStrengThen = packet.ReadBoolean();
double exp1 = 0.0;
double exp2 = 0.0;
double exp3 = 0.0;
double AllExp = 0.0;
ItemInfo item = client.Player.StoreBag2.GetItemAt(1);
ItemInfo stone1 = client.Player.StoreBag2.GetItemAt(0);

if (stone1 != null && stone1.Template.CategoryID == 11 && (stone1.Template.Property1 == 2 || stone1.Template.Property1 == 35))
{
isBinds = isBinds ? true : stone1.IsBinds;
exp1 += stone1.Template.Property2;
}

bool ConsortiaRate = false;
ConsortiaInfo info = ConsortiaMgr.FindConsortiaInfo(client.Player.Playe rCharacter.ConsortiaID);
//判断是公会铁匠铺还是铁匠铺??
if (consortia)
{
ConsortiaBussiness csbs = new ConsortiaBussiness();
ConsortiaEquipControlInfo cecInfo = csbs.GetConsortiaEuqipRiches(client.Player.PlayerC haracter.ConsortiaID, 0, 2);

if (info == null)
{
client.Out.SendMessage(eMessageType.Normal, LanguageMgr.GetTranslation("ItemStrengthenHandler.Fail"));
}
else
{
if (client.Player.PlayerCharacter.Riches < cecInfo.Riches)
{
client.Out.SendMessage(eMessageType.ERROR, LanguageMgr.GetTranslation("ItemStrengthenHandler.FailbyPermission"));
return 1;
}
ConsortiaRate = true;
}
}
List<Double> ConsortiaStrengthenEx = new List<Double> { 10, 20, 30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, 100 };

if (ConsortiaRate)
{
exp2 = ConsortiaStrengthenEx[ info.SmithLevel-1]/100 * exp1;
}
if (client.Player.PlayerCharacter.VIPExpireDay>=DateTime.Now)
{
List<Double> VIPStrengthenEx = new List<double> { 25, 25, 25, 35, 35, 50, 50, 50, 50, 50, 50, 50 };
exp3 = VIPStrengthenEx[client.Player.PlayerCharacter.VIPLevel - 1] / 100 * exp1;
}
AllExp = Math.Floor(exp1 + exp2 + exp3);

List<int> StrengThenExp = new List<double> { 0, 10, 50, 150, 350, 700, 1500, 2300, 3300, 4500, 6000, 7500, 9000 };

pkg.WriteByte(1);
item.StrengthenExp += (int)AllExp;

if (item.StrengthenExp >= StrengThenExp[item.StrengthenExp + 1])
{
item.StrengthenLevel++;
item.StrengthenExp = StrengThenExp[item.StrengthenExp];

ItemInfo.OpenHole(ref item);
if ((item.StrengthenLevel == 3 || item.StrengthenLevel == 6 || item.StrengthenLevel == 9 || item.StrengthenLevel == 12) && item.Template.CategoryID != 17)
{
pkg.WriteBoolean(true);
}
else
{
pkg.WriteBoolean(false);
}
}

client.Player.StoreBag2.UpdateItem(item);
client.Player.StoreBag2.RemoveItem(stone1);

client.Out.SendTCP(pkg);
str.Append(item.StrengthenLevel);
client.Player.BeginChanges();
client.Player.CommitChanges();
return 0;
}
}
}

sr mình ko biết up ảnh nên đành ntn
cho mình hỏi là code như vậy đã đúng chưa
mà sao mình làm đi làm lại vẫn lỗi tùm lum vậy

angelvipno.1
19-12-12, 09:38 PM
Bạn mở visual studio 2010 lên mới được chứ

Mình mở bằng visual studio 2010 rùi bạn nhưng k thấy. Cậu tìm ở đâu vậy?

silop1d
19-12-12, 09:46 PM
Không ý mình muốn nói là cái server nó chạy như vậy là làm như nao no hiện các server.packets.client đó
Mình gà lên bạn thông cảm nha thấy nó khác lên thắc mắc
Thanks bạn

Em có cùng thắc mắc vs bạn này. Mong đc anh Mod giúp đỡ ;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;)

namngo.hmu
19-12-12, 10:02 PM
Mình mở bằng visual studio 2010 rùi bạn nhưng k thấy. Cậu tìm ở đâu vậy?

Thì mở lên ấn Cltrl +F nó hiện bảng tìm kiếm,gõ cái bác trminh share là hiện ra mà

modbibi
19-12-12, 11:40 PM
Trong chagePlaceAllGoodHandler.cs đoạn console.writeln("-------Stage 6") thì phải? ;;)[/B][/COLOR]

Nhưng lưu ý:
---1: khi bỏ d.c nhiều đá vào rồi mà sài hết thì không sao nhưng nếu còn zư thì lúc lấy ra chỉ lấy d.c 1 viên
---2: khi click chọn "Ép liên tục" thì bạn + exp cho vk như thế nào? Giải pháp được đề ra là sử dụng vòng lặp đến khi nào hết đá thì thôi.
---3: Nhưng khi sài vòng lặp lại phát sinh vấn đề. Giả sử +11 98% mà bạn nhét vào 250v cường hóa thì sao? Bạn cũng lưu ý vấn đề này

thanks ông nhìu nha, chìu cũng đang mò đến chỗ này rồi :D,có ông lưu ý thêm chắc sẽ sớm làm đc :D

dodt93
20-12-12, 12:25 AM
Bác Tri ơi...sao mình ko tìm đến file chagePlaceAllGoodHandler.cs này nhỉ...ko thấy nó ở đâu hết

vipbk
20-12-12, 10:09 AM
Bác Tri ơi...sao mình ko tìm đến file chagePlaceAllGoodHandler.cs này nhỉ...ko thấy nó ở đâu hết

bấm Ctrl + F gõ từ khóa, tìm vài giá trị sẽ hiện ra file này

haidang115
20-12-12, 10:21 AM
Em có cùng thắc mắc vs bạn này. Mong đc anh Mod giúp đỡ ;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;)

cùng ý kiến với em luôn hóng mấy cái packet \:D/\:D/\:D/

JokerRules
20-12-12, 10:48 AM
Bạn Trminhpc ơi, bạn hướng dẫn mình cách cường hóa liên tục đi. Hiện tại thì mình đã làm xong phần bỏ được nhiều viên cường hóa nhưng mỗi lần cường hóa cũng chỉ được 1 viên. Chờ tin của bạn. Tks :D

trminhpc
20-12-12, 04:26 PM
bạnh Tong đã share rồi bạn có thể xem và tham khảo trong bài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phong_JxOnline
21-12-12, 06:26 AM
à bác trminh tìm đoạn code

Console.WriteLine("-----Stage 6 !");

thì làm sao nửa có bác nào bít chỉ dùm nhé

kingmagic10
25-12-12, 05:23 PM
Trminhpc thì quá bái phục rồi! Các "tút tồ" ra hết thì chắc có phiên bản gunny mới ko nhỉ :-/

ban yên tâm đi tui chơi gunny trung quốc rùi chưa có gunny mới đc đâu:))

JokerRules
31-12-12, 05:07 PM
Trminhpc ơi gợi ý luôn cái vụ lấy đá cường hóa ra mà chỉ được có 1v 1 lần luôn đi :D

AnhKhoi
31-12-12, 05:12 PM
sau khó thế bạn cho thể dùng tem 7 làm cho mình dc k