PDA

View Full Version : [Share] Web Reg + Log DKVS

vudung
15-12-12, 04:47 AM
Source được code nhanh bởi vudung

Download nhớ Thanks

SKin Source: vài images từ nhatkiem.com và zing

Hướng dẫn
1. Tạo thêm 1 table trong db warriors : account

Trong table account tạo 3 field: id, password , email

2. Config online
Source này rất tiện cho mấy bạn mở online vì k cần phải sửa j trong flash cả
->> MỞ file config.php tìm dòng

$url= "127.0.0.1";
Sửa thành IP SERVER của bạn

--------------------------------------
link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Khỏi gạch đá!!! Hàng share + trình mình gà nên chỉ có thế thôi :D

demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-----------------------------------------------------------------------
Bonus việt hóa ( Hội thoại + items) full 100%

link Đã Up Lại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Copy vào mục data của web
Demo:

tranduckhoa
15-12-12, 05:00 AM
Bác vudung chỉ mình cách add cái danh hiệu top cho nhân vật với,mò hoài mà không ra.
Nếu không add được thì làm sao để sv nó tự xếp hạng top?
Thanks

vudung
15-12-12, 05:02 AM
Bác vudung chỉ mình cách add cái danh hiệu top cho nhân vật với,mò hoài mà không ra.
Nếu không add được thì làm sao để sv nó tự xếp hạng top?
Thanks

mrsmith59
15-12-12, 05:08 AM
thiếu file sever.php
sao chạy??????

vudung
15-12-12, 05:13 AM
thiếu file sever.php
sao chạy??????

đã up lại !! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranduckhoa
15-12-12, 05:13 AM

mrsmith59
15-12-12, 05:14 AM
đã up lại !! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

\:D/ bảo sao hay bị ném đá. kaka

hai07dv
15-12-12, 05:46 AM

haizzz...vừa code xong cái server.php =)) thôi để xem server.php của vudung xem thế nào

<param name="flashvars" value="payUrl=/pay.php&amp;bbsUrl=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =8004&amp;url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e941b682e6df6646dc680ac87cb7&amp;server=djws"></object>

server.php có đoạn này thì sao mà vô game = nick của mình được...Ngồi code lại chút vậy :))

PHP thì nó ở dạng account=$acc psw=$pass $url ...v.v

vudung
15-12-12, 05:50 AM
\:D/ bảo sao hay bị ném đá. kaka

vudung
15-12-12, 05:56 AM
haizzz...vừa code xong cái server.php =)) thôi để xem server.php của vudung xem thế nào

server.php có đoạn này thì sao mà vô game = nick của mình được...Ngồi code lại chút vậy :))

PHP thì nó ở dạng account=$acc psw=$pass $url ...v.v
chỉ cần 3 cái đó thôi. server.php của t chuẩn rồi k phải code lại đâu

mrsmith59
15-12-12, 06:27 AM
thực ra thì tớ ko biết code cái script gửi lên flash thôi :D
nên lấy về cần mỗi cái server.php :D
thanks roài. code lại hết, đúng là cậu code nhanh coá khác

vudung
15-12-12, 06:31 AM
thực ra thì tớ ko biết code cái script gửi lên flash thôi :D
nên lấy về cần mỗi cái server.php :D
thanks roài. code lại hết, đúng là cậu code nhanh coá khác
Thực chất chả cần script đâu :D bạn dùng method get cũng đc
ví dụ

/Gameloader.swf?account=&psw=&ip= vvv..v.v.

mrsmith59
15-12-12, 06:37 AM
ví dụ

em coá biết tí gì về flash đâu =))

vudung
15-12-12, 06:41 AM
Bonus cho mọi người nè

Data full việt hóa ( Hội thoại + Items)

Giải nén vào mục data của web

mrsmith59
15-12-12, 06:45 AM
Bonus cho mọi người nè

Data full việt hóa ( Hội thoại + Items)

Giải nén vào mục data của web

oh ! thanks............... :))

hai07dv
15-12-12, 08:00 AM
ví dụ

tự code get link kiểu đó vô tới phần tạo nhân vật thì ko thể tạo dc..báo lỗi j đó

Code get flash

$link="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$url/GameLoader.swf?account=$username&psw=$password&ip=$ip&port=443&url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$url/&gameid=$gameid&server=1";

vudung
15-12-12, 08:02 AM
tự code get link kiểu đó vô tới phần tạo nhân vật thì ko thể tạo dc..báo lỗi j đó

Code get flash

Cái này nó giống y thằng nhất kiếm ý :)). Reg = flash luôn :)

hai07dv
15-12-12, 08:13 AM

Cái này nó giống y thằng nhất kiếm ý :)). Reg = flash luôn :)

Ngạo kiếm mới đúng chứ

chắc thiếu cái j đó..để mò tiếp xem sao ...

abPro
15-12-12, 08:20 AM
up lại cái việt hóa đi bạn link die mất rồi
thank

vudung
15-12-12, 08:27 AM
up lại cái việt hóa đi bạn link die mất rồi
thank

2. Link reup: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Đề nghị tặng 2 thanks :))

nguyen_van003
15-12-12, 09:44 AM
Các bác ai chỉ cho e cách đưa lên Online với ạ. e hỏi hoài mà không thấy ai chỉ e với ạ!
Và các bác chỉ e cách edit lại lệnh GM + khóa quay dược không mấy bác ạ.
Thanks !

vudung
15-12-12, 10:06 AM
thì đưa online như thế đó

chỉnh file config.php bản mình share thành IP server là online

Lưu ý: Server nên mở full port thì dễ cài onl hơn :D

nguyen_van003
15-12-12, 10:22 AM
thì đưa online như thế đó

chỉnh file config.php bản mình share thành IP server là online

Lưu ý: Server nên mở full port thì dễ cài onl hơn :D

Em hơi ngu tí, ý em là đưa lên mọi ngươi cùng chơi ạ, bác có thể TeamView cho e được ko ạ.
YH: blackrose_hoahongdoncoi

haidang115
15-12-12, 10:30 AM

thanks bạn nhé :D có việt hóa hội thoại thì ngon wa" hum qua mới cài dc xong nghiền luôn =))

vuducthanh2007
15-12-12, 12:34 PM
SAo Tạo NIck Là Tồn Tại Tên Đăng Nhập Thế

satthupro95
15-12-12, 12:37 PM

vudung
15-12-12, 12:48 PM
SAo Tạo NIck Là Tồn Tại Tên Đăng Nhập Thế

Khả năng là do bạn chưa tạo database account

3z0k2
15-12-12, 12:53 PM
bác vudung ơi bác dùng phần mềm gì để sửa swf thế (việt hóa ) cho em xin cái tên X_X

dazzling
15-12-12, 12:57 PM
Có pồ nào việt hóa được skill chưa share mềnh đoạn code As khúc đầu được không ? Pack toàn báo lỗi code. Bực bội

3z0k2
15-12-12, 01:01 PM
dazzling ~> bác dùng phần mềm gì để vh thế chỉ em cái

dazzling
15-12-12, 01:39 PM
dazzling ~> bác dùng phần mềm gì để vh thế chỉ em cái

MIk dùng sothing decomplier 7 để covert sang fla với Flash cs 6 để chỉnh sửa. việt hóa thì dùng quickconverter với Cxdict

3z0k2
15-12-12, 01:52 PM
Quick Media Converter ấy hả
b-)

toilatuantk
15-12-12, 02:00 PM
thank vudung có thể cho mình xin lại cái file việt hóa ko

dazzling
15-12-12, 02:06 PM
Quick Media Converter ấy hả
b-)

Quick Translator 4.2+Config+Tem+TuDien+VietPhrase cái này này >:P

satthupro95
15-12-12, 02:17 PM

help me !!!!!!!!!!!!!!!!! ................

HeavenGames
15-12-12, 09:49 PM
anh bận wa' dạo này ít lên to rum, chỉ lướt qua 1 lúc vào buổi tối... nên tăm tia ai shared thì khênh ze`xai`. hehehe

NhozLove
16-12-12, 06:05 AM
cho mình xin YH của thớt nhé or pmm YH mình nh0zxitai_l0ve_p3xiteen1993 giúp mình mỡ hamachi cho máy đứa bạn nghịch

vudung
16-12-12, 06:38 AM
cho mình xin YH của thớt nhé or pmm YH mình nh0zxitai_l0ve_p3xiteen1993 giúp mình mỡ hamachi cho máy đứa bạn nghịch

Bạn cài = hamachi thì quá đơn giản rồi.

Mở file config.php

Tìm dòng

$url= "127.0.0.1";

Sửa thành IP hamachi của bạn

CHiến thôi!!!!

P/s: nhớ thanks!!!

nguyen_van003
16-12-12, 07:38 AM
Bác vudung vô em hỏi xíu.
Em lấy cái Web Reg của bác xài đăng kí + đăng nhập thì được. Nhưng lúc vô server thì nó không chịu vô.
Không biết có phải e config IP chưa đúng fai không bác?
Mà theo 1 bác kia chỉ IP server lấy ở file startJar.sh phải không bác.
Ai vô giúp e xíu với ạ.

satthupro95
16-12-12, 07:51 AM
Mng giúp em với e cài web vào 127.0.0.1 thì nó ra toàn text T.T

vudung
16-12-12, 08:08 AM
Mng giúp em với e cài web vào 127.0.0.1 thì nó ra toàn text T.T

99% là xampp của bạn có vấn đề. Coi xem có cái .htaccess trong thư mục k thì xóa đi

satthupro95
16-12-12, 08:13 AM
99% là xampp của bạn có vấn đề. Coi xem có cái .htaccess trong thư mục k thì xóa đi

MÌnh đã cài thử 4 bản xampp khác nhau T.T
Bạn dùng xamppp bao nhiu thế ? share cho mình với

nguyen_van003
16-12-12, 08:20 AM
Bác satthupro ơi, bác chỉ em làm được không bác?

vudung
16-12-12, 11:03 AM
Bác satthupro ơi, bác chỉ em làm được không bác?

satthupro95
16-12-12, 11:05 AM

E dùng xampp 1.7.1 thì bị lỗi vào 127.0.0.1 toàn text
Dùng xampp 1.8 thì naviacat không conect được đến sql

vudung
16-12-12, 03:15 PM
E dùng xampp 1.7.1 thì bị lỗi vào 127.0.0.1 toàn text
Dùng xampp 1.8 thì naviacat không conect được đến sql

saokungduoc
16-12-12, 04:00 PM

2. Link reup: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Đề nghị tặng 2 thanks :))

---
link die r bác
---
up lại link đi thanks

NgoiSao123
16-12-12, 04:05 PM
Ai giúp em đưa sever online với em không biết hơi ngu
em cảm ơn nhiều

nguyenhai710
16-12-12, 04:38 PM
[QUOTE=vudung;701084]Source được code nhanh bởi vudung

Download nhớ Thanks

Hướng dẫn

2. Config online

$url= "127.0.0.1";

link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho mình hỏi chút: 1. Tạo thêm table db..... mình dùng navicat mà không tại nào connect được vào database của localhost, pass của nó là gì vậy ạ
2. mấy cái file này tải về chép vào đâu đấy ạ.

Thanks, mình hơi gà thông cảm nha

vudung
16-12-12, 05:00 PM

Download nhớ Thanks

Hướng dẫn

2. Config online

$url= "127.0.0.1";

Cho mình hỏi chút: 1. Tạo thêm table db..... mình dùng navicat mà không tại nào connect được vào database của localhost, pass của nó là gì vậy ạ

1. pass: root

2. Chép vào web luôn mục www

s2hp91
16-12-12, 05:05 PM
vudung ơi cho mình hỏi cậu biết làm sao để có bảng xếp hạng ko với lại danh hiệu nữa

vudung
16-12-12, 05:07 PM
Danh hiệu thì add trong database

Cái table title j đó ý quên rồi :))

mrsmith59
16-12-12, 05:08 PM
vudung ơi cho mình hỏi cậu biết làm sao để có bảng xếp hạng ko với lại danh hiệu nữa

chả biết thế nào chứ mình dùng mạng lan, lấy thêm 2 con lap ra. đăng ký và vào tạo nhân vật.
gõ lệnh gm cho 2 acc kia lên cấp > 40
rồi khởi động lại sv.
log và chiêm ngưỡng =))

s2hp91
16-12-12, 05:09 PM
cái danh hiệu là file ảnh ấy làm sao có mấy cái đấy nó chồng lên nhau như mấy bạn kia ấy

mrsmith59
Danh hiệu thì add trong database

Cái table title j đó ý quên rồi :))

giúp dịch thuật được hem :D.... ngồi chán mà chả cóa cái gì biết nữa để dịch

0kazaki

Download nhớ Thanks

Hướng dẫn

2. Config online

$url= "127.0.0.1";

CREATE TABLE `account` (
...
...
..
)

mrsmith59
16-12-12, 05:11 PM

NgoiSao123
16-12-12, 05:15 PM
cho hỏi cái file Config.php nằm ở đâu cho em cái đường link
em muốn post lên online ý mà

DemonSlayer
16-12-12, 05:28 PM
Warning: mysql_num_rows(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in D:\GPHDJWS\server\WEB\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 12

Đăng kí nó hiện ra như thế này ở đầu trang web. Báo đăng kí thành công mà đăng nhập không được. Vô navicat cũng chả thấy . Bác vudung hay pro nào giải đáp phái :|

NgoiSao123
16-12-12, 05:35 PM
cho hỏi cái file Config.php nằm ở đâu cho em cái đường link
em muốn post lên online ý mà

DemonSlayer
16-12-12, 05:37 PM
^
Config.php nằm ở thư mục htdocs đó cậu :|

s2hp91
16-12-12, 05:45 PM
sao tớ ko có danh hiệu thế mặc dù đã lan 2 máy rồi

hai07dv
16-12-12, 05:50 PM
sao tớ ko có danh hiệu thế mặc dù đã lan 2 máy rồi

Danh hiệu có 2 loại 1 là text 2 làn img

text thì lên đủ lv 10,20,30 sẽ có...còn img thì làm Q mới cho mấy cái danh hiệu trên đầu là hình ảnh mà xanh , hồng, vàng....

s2hp91
16-12-12, 05:55 PM
danh hiệu image xanh hồng vàng là danh hiệu bảng xếp hạng level , lực chiến , trang bị ..... khổ 1 nỗi là bảng xếp hạng không cập nhập dù đã 2 ngày trôi qua tạo 10 nick chơi thử rồi mà chưa nick nào có tên trong bảng xếp hạng

hai07dv
16-12-12, 06:00 PM
danh hiệu image xanh hồng vàng là danh hiệu bảng xếp hạng level , lực chiến , trang bị ..... khổ 1 nỗi là bảng xếp hạng không cập nhập dù đã 2 ngày trôi qua tạo 10 nick chơi thử rồi mà chưa nick nào có tên trong bảng xếp hạng

Chã ai nói game này full đâu..lỗi nếu mò ra được thì khắc phục...còn ko thì bỏ......thế thôi...đòi hòi chi nhiều dữ

mrsmith59
16-12-12, 06:01 PM

phải trên cấp 40......................

s2hp91
16-12-12, 06:03 PM
mình phải tự chơi lên cấp 40 đúng không bạn

mrsmith59
16-12-12, 06:03 PM
mình phải tự chơi lên cấp 40 đúng không bạn

vào mỗi acc gõ lệnh gm exp 999999999999 là lên.

s2hp91
16-12-12, 06:05 PM
gõ lệnh gm thì lại không có danh hiệu image , bảng xếp hạng ko cập nhật

NgoiSao123
16-12-12, 06:10 PM
ai biết đưa sever lên online không chỉ tôi với cảm ơn nhiều

hai07dv
16-12-12, 06:15 PM

Làm Q 1->40 mới có...chứ lv dùng gm nhảy lên tới 80 cũng chã có img đâu

mrsmith59
16-12-12, 06:16 PM

reset lại sv nhé..................

s2hp91
16-12-12, 06:20 PM
reset mấy lần rồi bạn à vẫn không cập nhật xóa cookie hết rồi

NgoiSao123
16-12-12, 06:23 PM

hai07dv
16-12-12, 06:23 PM
reset mấy lần rồi bạn à vẫn không cập nhật xóa cookie hết rồi

Nếu vậy chắc bảng xếp hạng nó cập nhật từng ngày ;)) qua ngày mới nó update new....

s2hp91
16-12-12, 06:34 PM
sever chạy 2 ngày rồi bạn ơi vẫn chưa cập nhập

NgoiSao123
16-12-12, 07:26 PM

GoldenPhoenix
16-12-12, 08:26 PM

Hồi nãy mình gm lên cấp 40, chạy lại sever vẫn không có xếp hạng, bùn bùn gõ gm tiếp lên 5x tự nhiên xếp hạng tự cập nhật lun, hiện đủ 7 cái danh hiệu( vì đứng 7 top trên bảng xếp hạng nên nó hiện cả 7 cái chồng lên như bạn thấy đấy.)

thanhbeo8
16-12-12, 09:40 PM
em dùng cái việt hóa mà thỉnh thoảng có chữ ra ô vuông.làm sao sửa đc nó vậy mọi ng

longnhj2
17-12-12, 12:07 AM
Hải dùng những cái nào việt hóa thế chỉ mình được ko hải có cái action j để sửa flash k

0kazaki
17-12-12, 12:59 AM
em dùng cái việt hóa mà thỉnh thoảng có chữ ra ô vuông.làm sao sửa đc nó vậy mọi ng

cài thêm bộ font vào lúc việt hóa chuyển cái font SimSun về tahoma

hai07dv
17-12-12, 02:19 AM
Hải dùng những cái nào việt hóa thế chỉ mình được ko hải có cái action j để sửa flash k

thanhbeo8
17-12-12, 09:47 PM
cái navicat toàn tiếng trung mà em lại không quen dùng navicat.các pro cài giúp qua teamview hay up clip hướng dẫn cho newbie đc ko ạ

dazzling
17-12-12, 09:58 PM
cái navicat toàn tiếng trung mà em lại không quen dùng navicat.các pro cài giúp qua teamview hay up clip hướng dẫn cho newbie đc ko ạ

Thì lên pác google nhà mik kiếm bản navicat tiếng anh ý. có mà đầy. ai biểu xài bản nó share đâu:)):))

thanhbeo8
17-12-12, 10:59 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

giúp em với các bác sem giúp em sai ở cái gì để em sửa nào

bebabu
18-12-12, 12:34 AM
ai còn path việt hóa cho em với :(..Link chủ thớt up die rồi :(

calvinan
18-12-12, 12:56 AM
Link die toàn tập, ai còn giữ link reup lại đi :|

vudung
18-12-12, 03:13 AM
Reup: việt hóa cho anh em

GoldenPhoenix
18-12-12, 06:28 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Dòng password bỏ tick cái allowNull đi thử bạn.......

hai07dv
18-12-12, 08:11 AM

Field phải khai báo định dạng cho nó chứ

Cột Name điền id,password,email
Cột type điền varchar => định dạng field là kiểu text
Cột leght điền 200 => giới hạn độ dài chuỗi max=255
Cột Decinal điền mặc định 0
Cột All null đánh dấu check hay ko đều được
Cột ngoài cùng đánh dấu dòng id cái chìa khóa

Đó là cách add database cơ bản bạn cần biết..Ko chỉ điền id,passwoard,email là được đâu

nguyen_van003
18-12-12, 08:15 AM
Bác hai07dv team cài giúp e cái D4 or D5 được không bác, bị cái bệnh quái ác cái mysql.exe ko chạy được. Nếu được thì YH e đây: fatetolove559.

remesouth
18-12-12, 08:17 AM
Pó tay, mình áp dụng cho old4 xong xuôi nhưng sau khi chọn server thì ra server.php như thế có phải là thiếu file server.php không? Nếu đúng cho mình xin đi :(

nguyen_van003
18-12-12, 08:20 AM
Pó tay, mình áp dụng cho old4 xong xuôi nhưng sau khi chọn server thì ra server.php như thế có phải là thiếu file server.php không? Nếu đúng cho mình xin đi :(

Theo mình biết thì bản D4 vs D5 đều có tích hợp nền Web của nó vào phần chơi nên ko có thiếu đâu cậu ạ.

hai07dv
18-12-12, 08:22 AM
Bác hai07dv team cài giúp e cái D4 or D5 được không bác, bị cái bệnh quái ác cái mysql.exe ko chạy được. Nếu được thì YH e đây: fatetolove559.

:D
1/Mình ko xài yahoo...Ai bjt mình thì sẽ bjt mình chã dùng nó bao jo mấy
2/Mình chỉ dùng bản D2 thôi...các bản # ko xài nên ko giúp dc D4,D5 đâu bạn :)) ..Mình chỉ lấy cái .jar + xml_db bản mới mà thôi

thanhbeo8
18-12-12, 08:22 AM
cảm ơn bác hai07 nhé
mà tiện thể cho em hỏi có thể làm theo cách này để vào thẳng ip của máy qua web đc không.ví dụ ip của em là 42.114.241.170
thì làm ntn để ở các máy khác chỉ việc điền vào địa chỉ là chơi đc không

nguyen_van003
18-12-12, 08:24 AM
:D
1/Mình ko xài yahoo...Ai bjt mình thì sẽ bjt mình chã dùng nó bao jo mấy
2/Mình chỉ dùng bản D2 thôi...các bản # ko xài nên ko giúp dc D4,D5 đâu bạn :)) ..Mình chỉ lấy cái .jar + xml_db bản mới mà thôi

Đau đầu cái máy quá, có bản mới muốn cài thử mà chả ra sao.
À nhân tiện hỏi ở bản D2 luôn, bác có biết cách nào học full skill trong bảng kỹ năng không bác. E vọc phần đó ở D2 mà không ra :((

hai07dv
18-12-12, 08:24 AM
cảm ơn bác hai07 nhé
mà tiện thể cho em hỏi có thể làm theo cách này để vào thẳng ip của máy qua web đc không.ví dụ ip của em là 42.114.241.170
thì làm ntn để ở các máy khác chỉ việc điền vào địa chỉ là chơi đc không

Mình chỉ làm trên bản D2 thôi

Còn D4,D5 ko có xài nên ko bjt set ip ở server =))

remesouth
18-12-12, 08:25 AM
Theo mình biết thì bản D4 vs D5 đều có tích hợp nền Web của nó vào phần chơi nên ko có thiếu đâu cậu ạ.

ukm nhưng ý mình là cái web mà vudung share mà >.< :( thôi tự mò dần trước vậy

hai07dv
18-12-12, 08:29 AM
ukm nhưng ý mình là cái web mà vudung share mà >.< :( thôi tự mò dần trước vậy

Topic vu dung link #1 bị thiếu cái server.php...Bạn kéo phía dưới topic có link share lại đấy...nó có cái file server.php

Thôi send cho bạn nek

Nguyên ngốc của vudung nhé

nguyen_van003
18-12-12, 08:31 AM
Bác hai07dv bác có biết chỉnh full skill bảng kỹ năng ở D2 ko bác??

hai07dv
18-12-12, 08:32 AM
Bác hai07dv bác có biết chỉnh full skill bảng kỹ năng ở D2 ko bác??

Ý bạn là chỉnh cho nhân vật mình tạo có full skill hay là học full skill (học skill phải làm Q của NPC nó mới cho dần lên thì phải..)

Đang bận nên chưa mò game này nhiều được :D

nguyen_van003
18-12-12, 08:38 AM
Ý mình là chỉnh Full skill khi tạo cũng được. Nếu không thì kiếm id item bí kíp add vô mà học, nhưng kiếm hoài ko thấy ID item bi kíp đâu hêt.
Dòm sơ qua cái hình Demo bản D5 lúc thằng Trung Quốc vô game thì thấy bảng kỹ năng full 100 hết, định cài thử rồi vô navicat coi thử nó chỉnh chỗ nào mà đắng họng cài ko được. Nan~

thanhbeo8
18-12-12, 08:54 AM
có cái file này chứa id item mới coppy ra bác sài tạm.cần gì thì find rồi lấy id dùng lệnh gm mà add
tiện cho em hỏi mấy cái file web reg+ log ý đáp vào đâu.có cần chỉnh sửa cái gì ở đâu ko ạ

nguyen_van003
18-12-12, 09:05 AM
có cái file này chứa id item mới coppy ra bác sài tạm.cần gì thì find rồi lấy id dùng lệnh gm mà add
tiện cho em hỏi mấy cái file web reg+ log ý đáp vào đâu.có cần chỉnh sửa cái gì ở đâu ko ạ

Nếu bác lấy của vudung thì bỏ vào D:\GPHDJWS\server\WEB\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rồi config lại file config.php, kiếm dòng này nè
$url='127.0.0.1' rồi sửa lại thành IP của máy mình
Nhớ tạo table account nhé cậu

nguyen_van003
18-12-12, 09:29 AM
Đã có được ID Item bí kíp các phái, giờ kiếm đâu ra ID Skill để dùng lệnh Gm add cấp Skill đây. Ai bik chỉ với [-O

thanhbeo8
18-12-12, 09:40 AM
cái này khó.chưa tìm đc.nói thẳng là gà lên không bít
ai đưa đc lên online làm ơn cài giúp em với[-O<^:)^
id 316411247
pass 2003

tuyentc
18-12-12, 09:45 AM
có bác nào rảnh không ạ...giúp em team cài với ạ...em dốt nên ko cài đc....tks đã đọc mấy chữ này

noactive
18-12-12, 10:26 AM

Download nhớ Thanks

Hướng dẫn

2. Config online

$url= "127.0.0.1";

demo:

link Đã Up Lại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Demo:

Mình copy cái Việt hóa vào mà vẫn không hiển thị tiếp việt được bạn ơi.
Việt hóa cho bản D4 hả ban?

thanhbeo8
18-12-12, 10:27 AM
đưa teamview nhờ người cài hộ đưa lên online
mọi ng thử sem có vào đc ko

hai07dv
18-12-12, 02:25 PM
đưa teamview nhờ người cài hộ đưa lên online
mọi ng thử sem có vào đc ko

Onl thì phải IP hamachi or VPS chứ..sao lại là IP máy thế kia...bảo sao vô ko được :))

LuvII
19-12-12, 05:37 AM
Sửa thế nào để tên item, npc, lời thoại không bị chữ to chữ nhỏ vậy các bác

xlinh
19-12-12, 08:30 AM
các bạn ơi ! mình làm theo hướng dẫn đến bước zo game thì nó báo lỗi như thế này

mong các pro help me ! ;;)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phongcamly1996
19-12-12, 10:04 PM
Sao link down die rồi ai down rồi up host khác giúp mình với

daigiaduy
20-12-12, 11:21 AM
các bạn ơi ! mình làm theo hướng dẫn đến bước zo game thì nó báo lỗi như thế này

mong các pro help me ! ;;)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn vào nhầm link rồi ! Link là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ không phải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mylove2004tc
22-12-12, 07:24 PM
ai sửa dùm mình lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

lochungnet
03-03-13, 03:04 PM

Download nhớ Thanks

Hướng dẫn

2. Config online

$url= "127.0.0.1";

demo:

Demo:

a vudung ơi có thể cài hộ e được không, chạy server xong vào game không dc, thank ạ

duytung27st
30-07-13, 06:44 PM
a vudung ơi có thể cài hộ e được không, chạy server xong vào game không dc, thank ạ

em cũng bị như vậy, chạy ok hết rồi, cả đăng ký, nhưng đến lúc chọn server thì nó ko được, click vào thì nó ra trang trắng hếu rồi ko có ji nữa, ai biết sửa kiểu ji thì bảo e với