PDA

View Full Version : [JX] [Hỏi]Chơi JX game cứ bị giật giật + Lỗi S3Relay

thegames92
14-12-12, 01:35 PM
Có những JX mình chơi ko bị giật giật . Và cũng nhiều JX chơi cứ bị giật giật làm sao đấy .
Cứ tăng điểm kỹ năng 3 4giây mới tăng được 1 điểm.
Lúc xuất chiêu thì đửng cả 1 lúc mới ra được chiêu.
Lúc nhận nv boss sát thủ , di chuyển đến đó thì bị đứng 1 hồi.....rồi về thành

Cấu hình máy mình
Core i5 Ram 4Gz Card onboad + Card rời GF 2 Gb

Hỏi : Ai biết lỗi vì sao thì giúp mình hay JX sever thì phải là như thế. Và cho mình xin cách khác phục ( nếu có ) !!!!!!!
P/S đã set thử ram ảo , nhưng tình hình có nhanh hơn chút nhưng ko cải thiện là bao !!

Hỏi thêm 1 lỗi ngoài về cái S3Relay sever Sóng Gió Tim Em : chạy lát nó báo erros ( X state occur ) . Nhưng những JX khác thì bình thường.

Xin cảm ơn !!! Chờ Comment của mấy pro !!!!!!

thaihoa91
14-12-12, 03:23 PM
Bạn chơi offline chơi trên 1 máy hay sao ????

thegames92
14-12-12, 09:20 PM
Bạn chơi offline chơi trên 1 máy hay sao ????

đúng rồi . chỉ chơi trên 1 lap của mình để giải trí cho thôi . Mình set card mạng ảo theo ip yêu cầu của từng sever . Cài trên máy thật , ko chạy trên win ảo .

Ngoài ra ,cũng đã thử những JX ko khóa ip để chơi mạng lan với cái máy bàn chung modem ( cái này thì dùng ip của modem ), nhưng test thử thì vẫn thấy giật nên cũng ko dùng được

Đang hứng thú tìm cách cài mấy bữa nay , cài được thì bị lỗi giật giật này , hơi ức chế , đánh boss bị về thành hoài... Hình như đọc đâu đó có nói là maps hay scrip gì đó nhiều quá nên bị chậm ko biết phải vậy ko nữa , ko rành về vấn đề này !!

Và hiện tại đang dùng sever này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong được thaihoa cũng như các pro khác giúp đỡ!!!

Edward_Newgate
15-12-12, 12:26 PM
Server của DuongDaiCaJx thì thấy mấy người cũng nói là chơi bị lag giật mà ko rõ lý do. Có lẽ bạn nên dùng server khác
Còn lỗi X State occur thì bạn mở file relay_config.ini sửa nội dung thành thế này

[root]
address =192.168.1.10
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 0
account=sa
password=

[gateway]
address =192.168.1.10
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 12000

[dbrole]
address =192.168.1.10
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 12000

[relay]
playercnt = 10
precision = 1
freebuffer = 15
buffersize = 1048576

[host]
playercnt = 10
precision = 1
freebuffer = 15
buffersize = 1048576

[chat]
playercnt = 10
precision = 1
freebuffer = 15
buffersize = 1048576

[tong]
playercnt = 10
precision = 1
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
[serverlist]
address=192.168.1.110

Nhớ sửa lại IP cho phù hợp.

thegames92
15-12-12, 04:11 PM
Server của DuongDaiCaJx thì thấy mấy người cũng nói là chơi bị lag giật mà ko rõ lý do. Có lẽ bạn nên dùng server khác
Còn lỗi X State occur thì bạn mở file relay_config.ini sửa nội dung thành thế này

Nhớ sửa lại IP cho phù hợp.

Cảm ơn bạn .

Hình như mình thử hết những sever ở trang 1 rùi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉ còn sever Tình Huynh Đệ này là bị lỗi này nên mình chưa thử được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn những sever khác mình đều bị tình trạng giật giật như vậy ( ko giật ít thì giật nhiều ) set ram ảo thì có khá hơn nhưng xuất skill vẫn giật và về thành khi di chuyển đến boss sát thủ.

Bạn gửi đường dẫn cho mình 1 sever có thể ít giật hơn ???

Edward_Newgate
15-12-12, 04:18 PM
Cảm ơn bạn .

Hình như mình thử hết những sever ở trang 1 rùi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉ còn sever Tình Huynh Đệ này là bị lỗi này nên mình chưa thử được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn những sever khác mình đều bị tình trạng giật giật như vậy ( ko giật ít thì giật nhiều ) set ram ảo thì có khá hơn nhưng xuất skill vẫn giật và về thành khi di chuyển đến boss sát thủ.

Bạn gửi đường dẫn cho mình 1 sever có thể ít giật hơn ???

Hay do máy bạn nhỉ :-? Làm sao mà server nào cũng giật được.
Mấy server ở trang 1 mình k biết có bị giật hay k (mình chưa thử, chắc là k vì thấy nhiều người chơi bình thường)
Còn server mình đang dùng thì chắc chắn là k bị rồi (nhưng mà k share được)

thegames92
15-12-12, 04:27 PM
Hay do máy bạn nhỉ :-? Làm sao mà server nào cũng giật được.
Mấy server ở trang 1 mình k biết có bị giật hay k (mình chưa thử, chắc là k vì thấy nhiều người chơi bình thường)
Còn server mình đang dùng thì chắc chắn là k bị rồi (nhưng mà k share được)

Bởi vậy cho nên mới hơi thắc mắc vấn đề này. hjxhjx
Fifa 2013 , Pes 2013 , COF ,..... mượt mà . Mà lại giật giật với võ lâm JX này . Buồn thiệt chứ.
Kiểu này chắc phải bỏ mông chơi võ lâm offine giải trí rùi.