PDA

View Full Version : [JX] 2 Vấn Đề nho nhỏ xin pro hãy dúp dùm và 1 câu hỏi về C++

JXPVN
14-12-12, 12:06 AM
Vấn đề 1 : Em đã add maps thạch cổ trấn rồi, sau đó xem [idmaps, toa do x, toa do y] nhưng vô game bấm đến thạch cổ trấn thì nó bị ==> Phía trước Đường ko thôn
Vấn đề 2 : Cái Bánh trung thu đặc biệt hay cái nào đó cũng được bấm vô là được exp vậy cho em hỏi em tạo 1 item trong questley rồi và làm sao nhấn chuột phải để cho nó ra đồ mình muốn được

Và câu hỏi cuối Học C++ có khó không nó sẽ dúp mình ra sao, học xong hết có thể nào build 1server mình muốn không Xin chân thành cám ơn và xin mấy pro hãy dúp em :D và cho em xin link của những j cần để build source tại j trong ebook die hết rồi và link Video build source nếu anh em có xin hãy share cho em
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguoidaukho
14-12-12, 01:31 AM
Vấn đề 1 : Em đã add maps thạch cổ trấn rồi, sau đó xem [idmaps, toa do x, toa do y] nhưng vô game bấm đến thạch cổ trấn thì nó bị ==> Phía trước Đường ko thôn
Vấn đề 2 : Cái Bánh trung thu đặc biệt hay cái nào đó cũng được bấm vô là được exp vậy cho em hỏi em tạo 1 item trong questley rồi và làm sao nhấn chuột phải để cho nó ra đồ mình muốn được

Và câu hỏi cuối Học C++ có khó không nó sẽ dúp mình ra sao, học xong hết có thể nào build 1server mình muốn không Xin chân thành cám ơn và xin mấy pro hãy dúp em :D và cho em xin link của những j cần để build source tại j trong ebook die hết rồi và link Video build source nếu anh em có xin hãy share cho em
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vấn đề 1 dài dòng khó nói
Mình trả lời vấn đề 2: về item lick chuột phải
Bạn mở Questkey = excel
Ví dụ:
Bánh đặc biệt của cậu cột A là số thứ tự nó là 10 cột C là ID của item muốn gọi ra trong admin hay rớt vật phẫm v.v
Ở đây cậu chọn ở cột J K M L để số 1
Sau đống bộ client và server
Rồi vào server\script\item mở nó lên rồi add cái này vào

function main()
AddOwnExp(20000)
Msg2Player("NhËn ®­îc 20 ngµn ®iÓm kinh nghiÖm tu banh dac biet")
a = random(1,24)
if a >= 1 and a <= 4 then
Msg2Player("Chóc B¹n May M¾n LÇn Sau")
elseif a >= 5 and a <= 8 then
AddEventItem(0)

Msg2Player("B¹n NhËn §­îc 1 VLMT")
elseif a >= 9 and a <= 12 then
AddEventItem(1)
Msg2Player("B¹n NhËn §­îc 1 TTK")
elseif a >= 13 and a <= 16 then
elseif a >= 17 and a <= 20 then
elseif a >= 21 and a <= 24 then
AddEventItem(147)
Msg2Player("B¹n NhËn §­îc 1 bæ huyÕt ®¬n")
end
end

Mình hướng dẫn 1 cái còn lại bạn tự làm nhé
Thay đổi
AddEvenItem(?) tùy bạn nhé!!!