PDA

View Full Version : [JX] hỏi về lỗi skill dí từ source

nhoxmap_b7
13-12-12, 07:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mầy pro cho mình hỏi skill dí này với

gj4cm0y3u3m
13-12-12, 08:50 PM
Nhìn bên acc nữ đúng là kiểu RỒNG LỘN =))))))))))))))))))))))))))))))))
Không biết build nên k giúp đc gì. up dùm cho ai biết vào giúp :D

nhoxmap_b7
14-12-12, 10:37 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mầy pro cho mình hỏi skill dí này với

mấy pro vào giúp em với...........................

thienthanden2
17-12-12, 12:40 PM
Trong file Kmissle.cpp ở hàm Onfly() case MISSLE_MMK_Follow, đến 1/2 lifetime thì xác định lại hướng của missle 1 lần, rồi đến 3/4 lifetime của missle thì xác định lại hướng 1 lần nữa. Như vậy sẽ ra giống như VNG. Cách xác định hướng xem trong kskill.cpp hàm castmissle().

peace_piggy
17-12-12, 06:01 PM
Trong file Kmissle.cpp ở hàm Onfly() case MISSLE_MMK_Follow, đến 1/2 lifetime thì xác định lại hướng của missle 1 lần, rồi đến 3/4 lifetime của missle thì xác định lại hướng 1 lần nữa. Như vậy sẽ ra giống như VNG. Cách xác định hướng xem trong kskill.cpp hàm castmissle().

bạn có yh ko cho mình xin...có gì hỏi bạn thêm 1 số thứ

thienthanden2
17-12-12, 10:25 PM
bạn có yh ko cho mình xin...có gì hỏi bạn thêm 1 số thứ

Hi mình ko có xài yh vì cty mình cấm yh với lại cũng quên pass rồi. Có gì bạn hỏi ở đây luôn để newbie cùng học hỏi, nếu trong khả năng thì mình có thể hướng dẫn được. Rồng dí này thì rất là đơn giản lun, chỉ cần bạn hiểu các hàm chạy như thế nào khi mà load file skills.txt.

nhoxmap_b7
18-12-12, 03:23 PM
Hi mình ko có xài yh vì cty mình cấm yh với lại cũng quên pass rồi. Có gì bạn hỏi ở đây luôn để newbie cùng học hỏi, nếu trong khả năng thì mình có thể hướng dẫn được. Rồng dí này thì rất là đơn giản lun, chỉ cần bạn hiểu các hàm chạy như thế nào khi mà load file skills.txt.

sẵn anh cho em hỏi cái này...hiện em làm rồng bổng dí ok rồi hướng rồng dí đẹp hơn so với trong video...nhưng mà khi em ko đánh quái hay player thì rồng nó vẫn bay lệch...

thienthanden2
18-12-12, 06:28 PM
sẵn anh cho em hỏi cái này...hiện em làm rồng bổng dí ok rồi hướng rồng dí đẹp hơn so với trong video...nhưng mà khi em ko đánh quái hay player thì rồng nó vẫn bay lệch...

Ax ax, dễ mà bạn. Tại vì không có mục tiêu nó ko biết phải dí ai. Bạn thêm vào trước khi đổi hướng là
if (Npc[m_nFollowNpcIdx].m_Index)
{
//Viết hàm đổi hướng trong này
}

Nghĩa là mục tiêu tồn tại thì nó mới dí.

nhoxmap_b7
19-12-12, 12:13 AM
Ax ax, dễ mà bạn. Tại vì không có mục tiêu nó ko biết phải dí ai. Bạn thêm vào trước khi đổi hướng là
if (Npc[m_nFollowNpcIdx].m_Index)
{
//Viết hàm đổi hướng trong này
}

Nghĩa là mục tiêu tồn tại thì nó mới dí.

dí thì nó dí rồi chỉ có đánh trong không trung vậy thì nó ko theo hướng chuột

thienthanden2
19-12-12, 12:50 AM
dí thì nó dí rồi chỉ có đánh trong không trung vậy thì nó ko theo hướng chuột

Bạn đọc kỹ bài trên của mình, thêm dòng if đó bao bọc hàm dí lại thì sẽ hết bị. Chúc thành công.

nhoxmap_b7
19-12-12, 09:20 AM
Bạn đọc kỹ bài trên của mình, thêm dòng if đó bao bọc hàm dí lại thì sẽ hết bị. Chúc thành công.

mặc dù dùng hảm trên ko dùng được nhưng cũng vẫn cảm ơn bạn....:D

thienthanden2
19-12-12, 11:17 AM
mặc dù dùng hảm trên ko dùng được nhưng cũng vẫn cảm ơn bạn....:D

Theo mình thì nguyên nhân chỉ do cái m_nFollowNpcIdx thôi. Vì lúc đầu khi đánh trong không trung mình cũng bị như bạn, sau khi thêm cái đó vào thì hết, missle sẽ bay thẳng. Mình cũng không biết là bạn có code bên hàm Onfly() giống mình hay không. Nhưng mình chắc là do ID của NPC mục tiêu không tồn tại, nên nó mới bay lung tung khi đánh mặc định.

nhoxmap_b7
19-12-12, 12:46 PM
Theo mình thì nguyên nhân chỉ do cái m_nFollowNpcIdx thôi. Vì lúc đầu khi đánh trong không trung mình cũng bị như bạn, sau khi thêm cái đó vào thì hết, missle sẽ bay thẳng. Mình cũng không biết là bạn có code bên hàm Onfly() giống mình hay không. Nhưng mình chắc là do ID của NPC mục tiêu không tồn tại, nên nó mới bay lung tung khi đánh mặc định.

có chứ bạn...mình sửa lại code trong case MISSLE_MMK_Follow của hàm Onfly()

SIR.ThaiBinh
19-12-12, 01:22 PM

dí theo mục tiêu à ......................<):)<):)

thienthanden2
19-12-12, 01:47 PM
có chứ bạn...mình sửa lại code trong case MISSLE_MMK_Follow của hàm Onfly()

Sửa lại đoạn này chưa? HÀm Activate() trong Kmissle.cpp:
if (m_nFollowNpcIdx > 0)
{
if (!Npc[m_nFollowNpcIdx].IsMatch(m_dwFollowNpcID) || Npc[m_nFollowNpcIdx].m_SubWorldIndex != m_nSubWorldId)
{
m_nFollowNpcIdx = 0;
}
}
Thử đóng khung /*-----*/ bỏ các dòng trên xem. Kết hợp với bài trên kia. Nếu hok được nữa thì mình cũng hết cách.

nhoxmap_b7
19-12-12, 01:53 PM
uk để tui check xem sao thanks bạn

nhoxmap_b7
19-12-12, 03:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

ảnh ra rồng sao nhiều quá ai chỉ fix cái này sao với...

thienthanden2
20-12-12, 10:44 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

ảnh ra rồng sao nhiều quá ai chỉ fix cái này sao với...

Hehe ngộ quá nhỉ, chưa gặp trường hợp này bao giờ. Có thể do bạn Castline() bên skill.cpp nên bị vậy. Thử CastExtractiveLineMissle() xem nào.

tam241992
20-12-12, 11:02 AM
hình ành đó mình cũng bị xin pro giúp với.