PDA

View Full Version : [JX] hướng dẫn sử dụng máy ảo

Bi_Dep_Trai
12-12-12, 02:40 PM
đã down win ao đc share trên gmaezone nhưng ko biết cách sử dụng anh nào team làm hộ em với

bachugacon122
12-12-12, 02:41 PM
đã down win ao đc share trên gmaezone nhưng ko biết cách sử dụng anh nào team làm hộ em với

google search đi bạn
bỏ thói thích ăn sẵn đi

Bi_Dep_Trai
12-12-12, 02:51 PM
google search đi bạn
bỏ thói thích ăn sẵn đi

không làm đc mới cầu cứu chứ ai giúp đc mình thì mình cảm ơn chứ sao bạn lại nói vậy chứ

Bi_Dep_Trai
12-12-12, 03:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
12-12-12, 04:00 PM
Mình thấy nên cài trên máy thật, chứ máy ảo là mình ko bít giúp sao lun !

Bi_Dep_Trai
12-12-12, 04:04 PM
Mình thấy nên cài trên máy thật, chứ máy ảo là mình ko bít giúp sao lun !

mình chạy sever máy thật vào ko nói chuyện với npc đc mặt dù vừa down về chưa chỉnh sửa gì
còn quái thì máu trắng cây ko còn giọt máu mà vẫn tung tăng chạy nhảy

Edward_Newgate
12-12-12, 04:17 PM
mình chạy sever máy thật vào ko nói chuyện với npc đc mặt dù vừa down về chưa chỉnh sửa gì
còn quái thì máu trắng cây ko còn giọt máu mà vẫn tung tăng chạy nhảy
Lỗi không nói chuyện được với NPC, máu = 0,... là do ổ đĩa ở dạng FAT32
Convert ổ đĩa chứa server từ FAT32 sang NTFS
Cách convert
Ví dụ server để ở ổ đĩa chứa server là D
Vào cmd đánh lệnh (nếu là Windows 7 thì chạy với quyền Administrator)

CONVERT D: /FS:NTFS
Nó sẽ hỏi

Enter current volume label for drive D:
Ta nhập tên hiện tại của ổ D
Ví dụ tên hiện tại là DULIEU thì nhập vào là DULIEU

Bi_Dep_Trai
12-12-12, 05:14 PM
nó vẫn bị bác ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 171145.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tuan565
12-12-12, 06:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lúc chạy máy ảo thì chọn Open Existing Virtual Machines chứ ko phải chọn Creat new virtual machine . bạn tạo máy ảo mới thì phải cài HĐH các thứ cho nó từ đầu

Bi_Dep_Trai
12-12-12, 06:22 PM
Lúc chạy máy ảo thì chọn Open Existing Virtual Machines chứ ko phải chọn Creat new virtual machine . bạn tạo máy ảo mới thì phải cài HĐH các thứ cho nó từ đầu

cho xin yahoo đi chứ nói vậy cũng có hiểu đâu hixhixx

Tuan565
12-12-12, 06:30 PM
cho xin yahoo đi chứ nói vậy cũng có hiểu đâu hixhixx

cry_onmy_shoulder.ktqd .,..............................