PDA

View Full Version : [KT] ram 2gb vẫn có thể chạy full map KT

minhchau0309
11-12-12, 06:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình đang chạy cả client nữa...vậy điều gì làm ram k bị chiếm nhiều....các bạn đoán thử nào :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

các bạn dùng 2 tool này hỗ trợ nhé :
1 Fresh ram <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Áp dụng code miễn phí: A811-WM3B-U5AF-5QTD-G2CT
2 Download IObit Advanced SystemCare 5 PRO FREE Final FULL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Key :
DFF7A-8204E-69ADE-0D5AA
3A7D2-2D610-BD424-58BEX
F31C7-DC165-BBBD3-1F7FA
443A5-167C3-636E6-973AA
Bạn dùng Key DK: IoAccount name: giveawayyzjbjw
License code: 746F-746F-F0FF-2227
Nhớ ngắt mạng rồi add key nha mí bợn híhí
cài đặt xong thì chỉnh freshram chạy auto fresh + detect ram thì phải...như vậy sau khi chạy gs chừng 10p thì ram trở lại 1gb thoy, như chưa từng chạy gì áh ^^

lyvanbethao
11-12-12, 06:57 PM
Ko share mà show thì chuẫn bị an thẻ :))

minhchau0309
11-12-12, 06:59 PM
Ko share mà show thì chuẫn bị an thẻ :))

hì mình có nói mình k share đâu ...pót lên đây chủ íu để nói cho mọi người bt mà đang kiếm link dưa vào đưa tạm trước cái hình

kentak
11-12-12, 07:01 PM
Ngon thế, lót dép ngồi hóng =P~
Mình chơi chủ yếu gs1 với gs3 mà Ram có 2G nên tắt, mở phát chán

thanhdinh10
11-12-12, 07:15 PM
2 link die cả rồi hic. up link mới đi chủ thớt

Saltemo
11-12-12, 07:15 PM
Chỉ là cái tools để chỉnh mức tiêu thụ thực giảm xuống thôi. Dùng Process Hacker 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) xem thì hiện nguyên hình.:-s

minhchau0309
11-12-12, 07:20 PM
Chỉ là cái tools để chỉnh mức tiêu thụ thực giảm xuống thôi. Dùng Process Hacker 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) xem thì hiện nguyên hình.:-s

--- Chế độ gộp bài viết ---

2 link die cả rồi hic. up link mới đi chủ thớt

down lại thử ik bợn ;)) tạch tạch tạch 30 chả cá chả giò

hienteo
11-12-12, 07:33 PM
down được òi để test thử xem sao máy thì yếu còn kéo theo cái máy ảo của tuân565 lên chỉ chạy được có 1 GS có cái này thì hay quá \:D/

minhchau0309
11-12-12, 07:34 PM
sao down nó không được nhỉ :-s

hix link 1 link 2 mình test bình tg moà nhể ^3^

hienteo
11-12-12, 08:01 PM
Bác có thể hướng dẫn chi tiết 1 chút về 2 PM này config thế nào không mình cài rồi chạy nhưng vẫn có thấy cải thiện gì cả, chắc gà quá 8-x

minhchau0309
11-12-12, 08:02 PM
Bác có thể hướng dẫn chi tiết 1 chút về 2 PM này config thế nào không mình cài rồi chạy nhưng vẫn có thấy cải thiện gì cả, chắc gà quá 8-x

chạy nhưng phải 1 thời gian chứ chạy nó hog cải thiện ngay lập tức đâu...có nghĩa là khi gs chạy xog hết sript thì ram ảo nó tự mất :D
cứ chỉnh cho nó auto đi

hungvoi94
11-12-12, 08:08 PM
chạy nhưng phải 1 thời gian chứ chạy nó hog cải thiện ngay lập tức đâu...có nghĩa là khi gs chạy xog hết sript thì ram ảo nó tự mất :D
cứ chỉnh cho nó auto đi

Dùng cái này để chơi game được không vậy bạn =P~

minhchau0309
11-12-12, 08:19 PM
Dùng cái này để chơi game được không vậy bạn =P~

hungvoi94
11-12-12, 08:21 PM

mình cài xong rồi mở nên nó báo dont send không chạy được chỉ mình sửa với 8-x

minhchau0309
11-12-12, 08:49 PM
mình cài xong rồi mở nên nó báo dont send không chạy được chỉ mình sửa với 8-x

satthupro95
11-12-12, 08:59 PM
Mình nghĩ là không nên vì làm thế này ram rất hại vì theo mình biết đây là phần mềm ép xung ram như là một người khi phải làm việc trong môi trường bắt ép , vượt quá sức lực khiến cho máy nhà bạn giảm tuổi thọ - quạt chip của máy sẽ phải chạy hết công suất .

vipbk
11-12-12, 09:08 PM
mình bị giống bạn hungvoi94, chắc tại WinXP :(

minhchau0309
11-12-12, 09:10 PM
Mình nghĩ là không nên vì làm thế này ram rất hại vì theo mình biết đây là phần mềm ép xung ram như là một người khi phải làm việc trong môi trường bắt ép , vượt quá sức lực khiến cho máy nhà bạn giảm tuổi thọ - quạt chip của máy sẽ phải chạy hết công suất .

vipbk
11-12-12, 09:13 PM
dùng Advanced SystemCare tốt không bạn vì máy mình không dùng dc Fresh RAM

minhchau0309
11-12-12, 09:26 PM
dùng Advanced SystemCare tốt không bạn vì máy mình không dùng dc Fresh RAM

advanced systemcare thì nó chỉ quét lỗi chống phân mảnh, quét rác vv...hình như e k thấy cái refresh bỏ chiếm ram ảo chổ nào. a nên cài 2 cái...mà sao k cài dc freshram vậy a?

vipbk
11-12-12, 09:36 PM
cài xong khởi động thì bị don't send, có phần mềm nào có chức năng tương tự Fresh RAM không nhỉ :-?

minhchau0309
11-12-12, 09:44 PM
cài xong khởi động thì bị don't send, có phần mềm nào có chức năng tương tự Fresh RAM không nhỉ :-?

cho a xài thử cái này nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hungvoi94
11-12-12, 09:58 PM
nói chung không ăn thua lắm :((, muốn ngon với mượt thì chỉ có cách mua RAM thật thôi 8-x

tamhuyet
11-12-12, 10:12 PM
nói chung không ăn thua lắm :((, muốn ngon với mượt thì chỉ có cách mua RAM thật thôi 8-x

bạn nói câu này chuẩn 100% , chơi mà ép ram thìa nhanh có máy mới xài lắm =))

dknythanh
12-12-12, 08:35 AM
A cho e hỏi làm như này thỳ bao lâu thỳ Die RAM ;))

vipbk
12-12-12, 08:51 AM
@all: ai thích thì dùng, không dùng thì thôi. Đề nghị không comment ngoài lề !

hienteo
12-12-12, 11:47 AM
=P~ đã test ngon lành.. nên báo cho AE biết, tuy ram giảm không nhiều nhưng như thế cũng đủ dùng ( mình ép cả trong máy ảo của bác tuan565 với win thật thì sau 8-10p nó giảm khoảng 20% ram so với trước ). còn Ram khi nào tèo kệ cha nó 8-x miễn là chọc ngoáy phá pháp tý chó no có khí thế =P~

Mi$$_$p@m
12-12-12, 10:07 PM
=P~ đã test ngon lành.. nên báo cho AE biết, tuy ram giảm không nhiều nhưng như thế cũng đủ dùng ( mình ép cả trong máy ảo của bác tuan565 với win thật thì sau 8-10p nó giảm khoảng 20% ram so với trước ). còn Ram khi nào tèo kệ cha nó 8-x miễn là chọc ngoáy phá pháp tý chó no có khí thế =P~
Cho xin cái worldset full map 3gs hoặc 4gs sever đó với bạn trẻ?

thanhchung
13-12-12, 01:08 AM

mình cũng chạy đủ 6 server + gameserverd là 7 cái nè , Ram 2GB ;;);;);;)

minhchau0309
13-12-12, 01:26 AM

mình cũng chạy đủ 6 server + gameserverd là 7 cái nè , Ram 2GB ;;);;);;)

sặc ôi vờ lờ....bạn bá đạo z...à chắc là chạy nửa tiếng 2 cái hả =))

thanhchung
13-12-12, 02:09 AM

bạn nói thế nào chứ , mình chạy bình thường trả sao cả, chạy mất 15 phút xong server :-c:-c

herovn1994
13-12-12, 09:17 AM
vậy cho mình hỏi cái là.chương trình đó giúp cải thiện ram tốt hơn hả.còn cái vụ gs.sao mình mở 2map đã full 2gb ram rồi.lâu lâu đi vào map chưa mở là bị kẹt acc :(.Ai chỉ mình load gs nhẹ máy giống như bạn ấy

minhchau0309
13-12-12, 09:21 AM
vậy cho mình hỏi cái là.chương trình đó giúp cải thiện ram tốt hơn hả.còn cái vụ gs.sao mình mở 2map đã full 2gb ram rồi.lâu lâu đi vào map chưa mở là bị kẹt acc :(.Ai chỉ mình load gs nhẹ máy giống như bạn ấy

ram full lúc load maps thôi bạn..sau khi load xong bạn refresh lại thì phần ram bị chiếm dụng lúc nãy sẽ trả lại, lúc này gs chỉ nặng = 1tab cmd =))

herovn1994
13-12-12, 09:37 AM

minhchau0309
13-12-12, 10:02 AM

ừk mìh mở từ từ mở 1 sv xog chơi tí cho nó lấy lại ram load típ sv 2 3 vv

thanhchung
13-12-12, 11:21 AM
mình trả cần phần mềm gì cả , cứ run từng sv một , chờ nó load xong mới run cái tiếp theo , run toàn bộ sv gồm 6 cái + thêm cái gameserverd nữa là 7 , khoảng 20 phút sau Ram tụt xuống còn 1,5GB
<):)<):)<):)<):)

minhchau0309
13-12-12, 12:12 PM
mình trả cần phần mềm gì cả , cứ run từng sv một , chờ nó load xong mới run cái tiếp theo , run toàn bộ sv gồm 6 cái + thêm cái gameserverd nữa là 7 , khoảng 20 phút sau Ram tụt xuống còn 1,5GB
<):)<):)<):)<):)

thanhchung
13-12-12, 12:37 PM

cho bạn cái demo mới chạy k lại bảo tớ đùa cợt \m/\m/\m/\m/\m/\m/

minhchau0309
13-12-12, 01:57 PM

cho bạn cái demo mới chạy k lại bảo tớ đùa cợt \m/\m/\m/\m/\m/\m/

thanhchung
13-12-12, 02:26 PM

ukm, mình chạy trên VPS :) Ram có 2Gb , 8-x8-x

daikimvuong1
13-12-12, 02:49 PM
ukm, mình chạy trên VPS :) Ram có 2Gb , 8-x8-x

ừa thì cái này nó hoạt động là giải phóng bộ nhớ ram . khi chúng ta chạy ứng dụng thì sẽ đc lưu trữ trên bộ nhớ ram . nên khi ta chuyển ứng dụng này sang ứng dụng khác có vẻ như chẳng có gì . vì ram nó hoạt động rất nhanh . cái này sẽ giúp ta giải phóng ram , nếu ta thử chạy nhiều chương trình rồi mở qua mở lại xem nó có nặng không chờ nó load lên ram rồi mới chạy đc . server thì khác các map kiếm thế hầu như ít sài nên nó không cần dụng chạm tới nên chờ 1 lát sao ram sẽ đc giải phóng .

mình nhớ lúc trước có sài phần mềm RAM Saver Professional 9.12.exe nó hoạt động chắc cũng giống cái của bạn . giờ máy tính i3 ram 4 G không sài nó lâu rồi

herovn1994
15-12-12, 06:51 AM
Sau khi mở full 6 sv và refesh nhưng ko hĩu sao 1 lát là nó lại tăng lên 2gb :(

minhchau0309
15-12-12, 01:32 PM
Sau khi mở full 6 sv và refesh nhưng ko hĩu sao 1 lát là nó lại tăng lên 2gb :(

tại nó chưa chạy xong nên nó lấy ram típ thoy mà :( chắc tại xài k thank bị z á =)) =)) =))

herovn1994
15-12-12, 01:37 PM

louis199x
15-12-12, 09:32 PM

mình cũng chạy thế mà chỉ mất 15p để mở từng cái 1

minhchau0309
15-12-12, 09:51 PM

cũng cần sv nó chạy xong lâu lâu nhé chưa gì bấm thì hụt hẫng và chửi lép nhép vờ lờ thằng đấy lừa tao =))

herovn1994
15-12-12, 10:01 PM

minhchau0309
15-12-12, 10:20 PM

100mb trở lại. nhưng đừng ham hố mở 1 lúc 6gs làm gì mở gs 45 là đc rồi khi nào cần ms mở 6 thui

cuocdoisp
17-12-12, 09:35 AM
khi member vào chơi nó mới thực sự khiến máy tăng Ram . Ram yếu hay mạnh lúc đó người chơi sẽ cảm nhận thấy ngay . Yếu thì sẽ lagg và giật liên tục

chiphoine92
20-12-12, 02:13 PM
mình đang chạy cả client nữa...vậy điều gì làm ram k bị chiếm nhiều....các bạn đoán thử nào :D

1 Fresh ram <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Áp dụng code miễn phí: A811-WM3B-U5AF-5QTD-G2CT
2 Download IObit Advanced SystemCare 5 PRO FREE Final FULL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Key :
DFF7A-8204E-69ADE-0D5AA
3A7D2-2D610-BD424-58BEX
F31C7-DC165-BBBD3-1F7FA
443A5-167C3-636E6-973AA
cài đặt xong thì chỉnh freshram chạy auto fresh + detect ram thì phải...như vậy sau khi chạy gs chừng 10p thì ram trở lại 1gb thoy, như chưa từng chạy gì áh ^^

mình đã làm như bạn và thành công 100% nhưng không hiểu sao GS của mình nó không thể load đuơccj hết mạp8-x8-x

minhchau0309
21-12-12, 12:44 AM
xem coi có mở map trong worldset chưa nhé..k thanks bị fạt đó =))

ThienSauMenh
25-01-13, 09:16 PM
Win 2k3 thì sao bồ tèo, fresh ram ko hỗ trợ =.=:>

bluesky089
26-02-13, 12:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Key :
DFF7A-8204E-69ADE-0D5AA
3A7D2-2D610-BD424-58BEX
F31C7-DC165-BBBD3-1F7FA
443A5-167C3-636E6-973AA

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chau oi cho minh xin yahoo bạn dk k châu mình cần bạn giúp tý yahoo mình là: nhocbaby_bt

huyhieuk111
27-02-13, 03:06 PM
Đặt cấu hình Fresh RAM thế nào vậy bạn? Sao mình chạy xong Gameserver thì nó bị tắt luôn vậy. Ko bật cái Fresh thì vào game bình thường. Hix

ookurooo
16-03-13, 05:45 PM
link fresh ram die rồi bác ơi
30 charrrrrrrrrrrrr nè

minhchau0309
16-03-13, 07:28 PM
link fresh ram die rồi bác ơi
30 charrrrrrrrrrrrr nè

đã fix link........................................

minhchau0309
16-03-13, 07:34 PM
Đặt cấu hình Fresh RAM thế nào vậy bạn? Sao mình chạy xong Gameserver thì nó bị tắt luôn vậy. Ko bật cái Fresh thì vào game bình thường. Hix

bạn fải chạy 1 gs trước khoảng 5p sau ms bật fresh ram...nếu ram bạn 4gb thì set option cho fresh ram cao nhất còn ít hơn thì cấu hìh trug bìh thoy.cứ như vậy mà bật gs 2 xog 5 10p sau lại freshram và bật tiếp gs. good luck

--- Chế độ gộp bài viết ---

chau oi cho minh xin yahoo bạn dk k châu mình cần bạn giúp tý yahoo mình là: nhocbaby_bt

yahoo kế cái avt dó bạn...30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tututu12
13-04-14, 06:16 PM
không phải giải phóng RAM đâu anh trai. nó đưa dữ liệu và cache của ổ cứng đó. lúc đầu mình cũng nghĩ giống bạn nhưng thực chất là như thế này
máy mình2618
chạy 8 GS 2.62619
với dung lượng2620
nhưng khi xem lại thì không phải. tất cả mọi dữ liệu nó đưa vào ổ cứng hết
2621

minhchau0309
13-04-14, 06:44 PM
:v ừk thì nó lưu lại dạng memcache trong temporary, nhưng lúc chạy nó vẫn chiếm hết ram. chờ để giải phóng nó lâu nên dùng cái này cho mau cậu ạ. mà cậu cũg máu lửa thật, 8gs >.< fải chi mà mần đc trên máy ảo chạy 8 cái gs xong stop r save thì sau này khỏi chạy =)) tiếc là ram 4gb nên chưa dám thử

tututu12
13-04-14, 09:57 PM
:v ừk thì nó lưu lại dạng memcache trong temporary, nhưng lúc chạy nó vẫn chiếm hết ram. chờ để giải phóng nó lâu nên dùng cái này cho mau cậu ạ. mà cậu cũg máu lửa thật, 8gs >.< fải chi mà mần đc trên máy ảo chạy 8 cái gs xong stop r save thì sau này khỏi chạy =)) tiếc là ram 4gb nên chưa dám thử

bạn chỉ cần cho RAM ảo tự động set là chạy thôi mà. có điều hơi lag chút xíu à và dễ chết ổ cứng hihi