PDA

View Full Version : [MU] vấn đề cực kỳ bức xức (mất thẻ)!

supberman
08-12-12, 07:56 AM
như tiêu đề.thực sự mình rất bức xúc.từ lúc vào làm Mu đến giờ thẻ và tài khoản mình bị mất trên dưới 10 triệu bạc rồi.nay mình làm mu mới.máy chủ mới.web thì nguyên source netbanbe.xamp netbanbe.máy cài kis đầy đủ và chỉ dùng đề chạy server.nhưng hơm nay phát hiện ra lại bị mất thẻ.và hệ thống có bị sữa đổi 1 số file.và từ trước đến giờ tất cả tiền bạc của mình đều chạy vào tài khoản "dongianma",thật sự mình rât bức xúc.có thể là mất tiền ngu.nhưng giờ mình đã cẩn thận quá rồi.ko hiểu sao,vẫn mất.nhưng cứ là tai khoan dongianma.thật sự quá bức xúc.

SaoThaiBinh-72
08-12-12, 08:04 AM
như tiêu đề.thực sự mình rất bức xúc.từ lúc vào làm Mu đến giờ thẻ và tài khoản mình bị mất trên dưới 10 triệu bạc rồi.nay mình làm mu mới.máy chủ mới.web thì nguyên source netbanbe.xamp netbanbe.máy cài kis đầy đủ và chỉ dùng đề chạy server.nhưng hơm nay phát hiện ra lại bị mất thẻ.và hệ thống có bị sữa đổi 1 số file.và từ trước đến giờ tất cả tiền bạc của mình đều chạy vào tài khoản "dongianma",thật sự mình rât bức xúc.có thể là mất tiền ngu.nhưng giờ mình đã cẩn thận quá rồi.ko hiểu sao,vẫn mất.nhưng cứ là tai khoan dongianma.thật sự quá bức xúc.

Phần nạp thẻ bạn tự làm hay lại hàng "tích hợp" sẵn ??!

kipphong3
08-12-12, 09:50 AM
Lỗi do dùng xampp - xóa mục PHPMYADMIN đi

rồi copy lại từ đầu

- Xem thêm log XAMPP để biết rõ nó hack kiểu gì mà xử lý nè : "xampp\apache\logs"

thusinh198xx
08-12-12, 09:57 AM
các bác này thật là . làm game quan trọng nhất cái nạp thẻ mà lại để vậy
mà để mất tới 10 triệu mới biết
hức

xóa xampp đi . cài lại xem log win của nó xem nào

supberman
08-12-12, 10:46 AM
mình xem rồi,nhưng ko thấy gì hay là ko biết nữa.pro nào để lại yahoo remote vào xem hộ mình phát.mình sẽ hậu tạ!à.mình có dùng autoupdate bằng xamp nữa.với lại.mysql ko dùng phpmyadmin củng ko luôn

MuVietGroup
08-12-12, 11:13 AM
Y!M : tkvdn . pm mình giúp free khỏi hậu tạ :)

heroviet2301
08-12-12, 11:17 AM
Ồ men , nhiều lúc mình làm cũng không để ý đến cái phpmyadmin đó vào xóa ngay khẩn trương , may mu nhỏ chưa bị nó nện :-ss

supberman
08-12-12, 12:25 PM
Y!M : tkvdn . pm mình giúp free khỏi hậu tạ :)

dạ.em đã pm khi nào on pm hộ em nhé.thanks anh!

The Gamer
08-12-12, 01:09 PM
pm tôi đi - tôi giúp cho

gửi yahoo đây

supberman
08-12-12, 01:12 PM
chung_meo2000,đây bạn ơi!30char

supberman
08-12-12, 02:16 PM
cảm ơn mọi người rất nhiêu hóa ra nó up shell vào phpmyadmin !^^anh em cẩn thật đừng đề như mình nhé.

supberman
08-12-12, 07:09 PM
hix.vẫn thế kiểu gì nó cũng up shell lên được.thằng này y như ma truyền kíp.hix cần cao thủ chỉ giáo!

YouTobe
08-12-12, 07:33 PM
Đây là IP của thằng chó đó đây. nó úp vào bên cạnh IP hos được phép truy cập vào Webserver.
Nó úp luôn IP này vào file config.php
"58.187.35.241" // Hosting

supberman
08-12-12, 09:18 PM
nó nhiều ip lắm.thật sự không biết rằng nếu gặp thằng này mình sẽ xữ thế nào.nhưng chắc chắn rằng nó là 1 người rất giỏi và rất am hiểu về web mu.và cũng có thế rằng nó đâu đó quanh chúng ta.99% ở gamezone này!và ko hiểu sao.đối phó với tên này mình chỉ có cách là off đi chức năng nạp thẻ!

luutrunhac
08-12-12, 09:27 PM
:| mình tin vào khả năng của mình xử lý đc vụ này.
Nhưng để mình login server chắc chủ thớt ko đồng ý :D

kipphong3
08-12-12, 09:30 PM
100% ở cái xampp

NetBanBe thì đúng hơn là GZ

mrrainnt
08-12-12, 09:42 PM
Nói thẳng ra là dù có cài lại Win - XAMPP mà lơ ngơ thì vẫn mất thẻ với nó như thường :)!
Nó không phải dạng tầm thường đâu ;)!

supberman
08-12-12, 09:48 PM
mình tin vào khả năng của mình xử lý đc vụ này.
Nhưng để mình login server chắc chủ thớt ko đồng ý

cho mình xin yahoo nha

hiện tại em đang bị mất thẻ nhưng mình config chỗ này ko được

#
# Virtual Hosts
#
# If you want to maintain multiple domains/hostnames on your
# machine you can setup VirtualHost containers for them. Most configurations
# use only name-based virtual hosts so the server doesn't need to worry about
# IP addresses. This is indicated by the asterisks in the directives below.
#
# Please see the documentation at
# <URL:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>>
# for further details before you try to setup virtual hosts.
#
# You may use the command line option '-S' to verify your virtual host
# configuration.

#
# Use name-based virtual hosting.
#
##NameVirtualHost *:2102

#
# VirtualHost example:
# Almost any Apache directive may go into a VirtualHost container.
# The first VirtualHost section is used for all requests that do not
# match a ServerName or ServerAlias in any <VirtualHost> block.
#
##<VirtualHost *:2102>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
## DocumentRoot /<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
## ServerName dummy-host.example.com
## ServerAlias <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
##</VirtualHost>

##<VirtualHost *:2102>
## DocumentRoot /<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
## ServerName dummy-host2.example.com
##</VirtualHost>

NameVirtualHost *:2102

<VirtualHost *:2102>
DocumentRoot "D:/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
ServerName areablock
</VirtualHost>
<Directory "D:/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
Options Indexes FollowSymLinks Includes ExecCGI
AllowOverride All

Order Deny,Allow
Deny from all
</Directory>

############### serverSite ####################
<VirtualHost *:2102>
DocumentRoot "D:/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"
ServerName localhost
ServerAlias chue.myvnc.com # Edit this Domain
</VirtualHost>

<Directory "D:/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
Options Indexes FollowSymLinks Includes ExecCGI
AllowOverride All

Order Deny,Allow
Deny from all

#Local IP Allow
Allow from 127.0.0.1

#LAN IP Allow
Allow from 192.168.1.14

#SMS Allow
Allow from 210.245.90.148

#server Hosting Allow
Allow from 221.132.35.12 # Edit this IP
</Directory>cái port em là 2102 thì mình phải sửa tất cả lại là 2102 thay cho 80 đúng ko à.em sưa vậy thì host mình ko kết nối được server mong giúp đỡ

luutrunhac
08-12-12, 10:26 PM
yahoo như nick diễn đàn :-$

supberman
08-12-12, 10:35 PM
pm rồi đó bạn online reply giúp mình nha!

The Gamer
08-12-12, 11:17 PM
sao thế vẫn bị mất à :-/..............

ntquang.info
08-12-12, 11:18 PM
Cài xampp mặc định vẫn không hack được thẻ, quan trọng là bảo mật sv + web 8->

supberman
08-12-12, 11:38 PM
mình để client download ở xampp luôn.và có mỡ port 21.1 pro vừa vào xem là do làm 2 cái này nên mới bị hack thẻ.chắc phải thuế 1 con vps quá!

Domino9990
08-12-12, 11:40 PM
mình để client download ở xampp luôn.và có mỡ port 21.1 pro vừa vào xem là do làm 2 cái này nên mới bị hack thẻ.chắc phải thuế 1 con vps quá!

bật firewal lên chặn hết port mở port cần thiết cho mu thôi......

Hào Hoa Công Tử
09-12-12, 12:33 AM
Chỉ mở port 80 cho ip host thì hack kiểu gì
Đặt pass , ẩn file , mã hóa fille nạp thẻ ở sv đi

bistro007_hp
09-12-12, 01:09 AM
còn mất thẻ ko chủ thớt đã giải quyết được chưa thế :)

luutrunhac
09-12-12, 06:11 AM
Nói thật ai login vào xem cái máy đó mà thấy ko mất thẻ mới là tài chứ mất thì rất bình thường.

DieuNinh
09-12-12, 11:09 AM
im lặng chờ kết quả...................................

The Gamer
09-12-12, 02:00 PM
tôi khẳng định là chủ pic dùng bản 82 của alex 100%

xóa gs đi rồi pm yahoo
ngochieu.dieuca711

tôi share cho gs khác

ko tin bạn có thể cài antiddosgz mà admin gz đã share bạn sẽ thấy rõ ip domain noip của keylog.myvnc.com vivuvivu.myvnc.com

check các domain này thì kiểm tra có hotmail của thằng shell vps 2012

vivuvivu.hopto.zapto
vivuvivu.hopto.zapto
vivuvivu.hopto.zapto
vivuvivu.hopto.zapto

maximhoa
09-12-12, 02:52 PM
Đến bảo mật server + hosting còn không biết thì làm gì mà chẳng mất thẻ.
Tôi không bao giờ dùng Xampp trên server Game

supberman
09-12-12, 10:22 PM
hiện tại mình đang dùng bảng 6.1 minh muvietgroup dã giúp mình rồi.bật tường lữa.và chỉ cho ip host về web!

896588
09-12-12, 10:59 PM
Tôi không bao giờ dùng Xampp trên server Game
thế thì bạn chạy = j

DieuNinh
10-12-12, 11:56 AM
im lặng chờ kết quả .................................................. .........

The Gamer
10-12-12, 12:24 PM
tất cả do GS
bạn thay GS đi

vấn đề này đã kiến nghị lên GZ rất nhiều
về bản của alex share
rất mong cán bộ GZ xem sét xóa bài đó đi
để anh em ko dính phải nữa

Tôi khẳng định 100% ko phải bản GS của alex đâu :)

cùng 1 thằng làm mà thôi - thằng này ko biết mấy về muserver

sunhide
10-12-12, 01:00 PM

làm gì mà lên đến 10tr thẻ . với lại thật sự mình ko hiểu thẻ mà bạn mất như thế nào 1. họ ko ngu gì nạp vào tài khoản game và thứ 2 thật sự 1 điều không hiểu nếu có nhiều tiền sao trình độ quản lý quá kém nên mất thẻ thì đổi scoure từ nbb sang ForesWebsite version 2012 mà dùng license chỉ 350k / 1 tháng thôi.

The Gamer
10-12-12, 08:17 PM
làm gì mà lên đến 10tr thẻ . với lại thật sự mình ko hiểu thẻ mà bạn mất như thế nào 1. họ ko ngu gì nạp vào tài khoản game và thứ 2 thật sự 1 điều không hiểu nếu có nhiều tiền sao trình độ quản lý quá kém nên mất thẻ thì đổi scoure từ nbb sang ForesWebsite version 2012 mà dùng license chỉ 350k / 1 tháng thôi.

cậu ko hiểu rồi vấn đề là ko phải từ web mu :)) mà nó xơi bằng cái khác :bz

supberman
10-12-12, 10:22 PM
thì mất từ trước đến giờ 1 lần làm mu được tí là gặp nó.lần trước mất đậm nhất là mất luôn 3 tài khoản gate^!^

Hào Hoa Công Tử
10-12-12, 10:31 PM
thì mất từ trước đến giờ 1 lần làm mu được tí là gặp nó.lần trước mất đậm nhất là mất luôn 3 tài khoản gate^!^

Gate bây giờ có OTP rồi............

bistro007_hp
11-12-12, 12:29 AM
Bác sun kêu họ trình độ kém mà kêu họ đổi web ..:-S quản lý mới sợ chứ.
Xóa cài lại hết bảo mật từ đầu. Code chắc chắn k dính shell.