PDA

View Full Version : [KT] [Script] Thẻ x2 kinh nghiệm.

Sesshomaru
08-12-12, 03:27 AM
Giờ off KT rồi nên kiếm mấy thứ nhẹ nhàng share cho anh em.

Code thẻ x2 kinh nghiệm

--江湖威望令牌--孙多良--2008.10.30
local tbItem = Item:GetClass("x2exp1");
tbItem.TASKGROUP = 3003;-- 人物任务变量的groupID
tbItem.TASKLASTTIME_ID = 1; -- 人物任务变量的最后时间保存的ID
tbItem.TASKREMAINTIME_ID = 2; -- 人物任务变量的剩余累积时间ID 单位:小时乘10
tbItem.SKILL_ID_EXP = 332; -- 332,经验加倍技能ID
tbItem.SKILL_ID_EXP_LEVEL = 10; -- Cấp độ của skill.Cấp 10 sẽ là + thêm 100% kinh nghiệm.Cấp 20 là cộng 200%(tương đương x3)

tbItem.tbEffect = {
[1] = 1;--(Thời gian hiệu nghiệm của thẻ.Đơn vị tính bằng Giờ)
}

function tbItem:OnUse()
self:Update();
local nRemainTime = self:GetRemainTime();
local nExpSkillLevel, nExpStateType, nExpEndTime, bExpIsNoClearOnDeath = me.GetSkillState(self.SKILL_ID_EXP);
local nNewExpTime = 0;
if (not nExpEndTime) then
nExpEndTime = 0;
end
nRemainTime = nRemainTime - self.tbEffect[it.nLevel];
nNewExpTime = self.tbEffect[it.nLevel] * 18 * 3600 + nExpEndTime;
me.AddSkillState(self.SKILL_ID_EXP, self.SKILL_ID_EXP_LEVEL, 1, nNewExpTime, 1);
me.Msg(string.format("Bạn nhận được <color=yellow>%s giờ <color> nhân đôi kinh nghiệm.",self.tbEffect[it.nLevel]))
return 1;
end
function tbItem:Update()
local nLastTime = me.GetTask(self.TASKGROUP, self.TASKLASTTIME_ID);
local nNowTime = GetTime();
local nDays = self:CalculateDay(nLastTime, nNowTime);
local nRemainTime = nDays * 1.5 + self:GetRemainTime();
if (nRemainTime < 0.1) then nRemainTime = 0;
end
if (nLastTime <= 0) then
nRemainTime = 1.5;
end
me.SetTask(self.TASKGROUP, self.TASKLASTTIME_ID, nNowTime); me.SetTask(self.TASKGROUP, self.TASKREMAINTIME_ID, nRemainTime * 10); -- 存的是小时的十倍
end
-- 计算离上次更新时间过了多少天
function tbItem:CalculateDay(nLastTime, nNowTime)
local nLastDay = Lib:GetLocalDay(nLastTime);
local nNowDay = Lib:GetLocalDay(nNowTime);
local nDays = nNowDay - nLastDay; if (nDays < 0) then
nDays = 0;
end
return nDays;
end
function tbItem:GetRemainTime()
return me.GetTask(self.TASKGROUP, self.TASKREMAINTIME_ID) / 10;
end

Đó là script.Các bạn tạo trong scriptitem.txt 1 item mới với đường dẫn script thành x2exp1

Tạo thêm task nữa nha.

-Ưu điểm:

Không bị giới hạn exp
hết thời gian mới hết tác dụng

-Nhược điểm:

Không thể dùng chung với Tu Luyện Châu.Vì dùng tu luyện châu sẽ mất hiệu nghiệm của thẻ.Tốt nhất là ăn hết tu luyện châu rồi mới dùng thẻ

Chỉnh sửa tại đây

tbItem.SKILL_ID_EXP_LEVEL = 10; -- Cấp độ của skill.Cấp 10 sẽ là + thêm 100% kinh nghiệm.Cấp 20 là cộng 200%(tương đương x3)

tbItem.tbEffect = {
[1] = 1;--(Thời gian hiệu nghiệm của thẻ.Đơn vị tính bằng Giờ)
}

kiemphap
30-01-13, 05:32 PM
Bác Toại có thể cho em file scriptitem.txt + cái scrips thẻ x2 được ko? Em làm mà ấn vào ko thấy gì? Với cả cái Task thêm ntn vậy bác??

newhorizon1811
07-08-13, 10:42 AM
em đã làm theo nhưng hiện tại thì chưa được ạ...

em mắc cái phần khởi tạo item mới... trong file scriptitem.txt và file task_def.txt

ai chỉ em với ạ.

newhorizon1811
09-08-13, 10:33 AM

em mắc cái phần khởi tạo item mới... trong file scriptitem.txt và file task_def.txt

ai chỉ em với ạ.

up.................. các bác gíp em với ạ.

vipbk
09-08-13, 11:26 AM

ai chỉ em với ạ.

1. thêm item mới : nếu không chắc chắn thì bạn copy 1 dòng item nào đó paste xuống dòng dưới cùng, chỉnh sửa thông số, hình ảnh spr ...
2. khai báo task cũng tương tự như add item mới, copy lấy 1 dòng bất kỳ rồi paste, sửa lại cho thích hợp

=> Các vấn đề này rất cơ bản, có rất nhiều hướng dẫn, lần sau nhớ tìm kiếm trước khi hỏi !

newhorizon1811
10-08-13, 04:18 PM
1. thêm item mới : nếu không chắc chắn thì bạn copy 1 dòng item nào đó paste xuống dòng dưới cùng, chỉnh sửa thông số, hình ảnh spr ...
2. khai báo task cũng tương tự như add item mới, copy lấy 1 dòng bất kỳ rồi paste, sửa lại cho thích hợp

=> Các vấn đề này rất cơ bản, có rất nhiều hướng dẫn, lần sau nhớ tìm kiếm trước khi hỏi !

dạ em làm rồi... nhưng e mắc ở cái lỗi hình ảnh. em đã thêm dược nhưng nó ko hiển thị hình ảnh ạ
khi em dùng chức năng adm vứt nó ra thì thấy nó hiện lên tên của vật phẩm đó nhưng khi nhặt lên thì ko hiển thị gì.
trên này bác có chỉ em là chỉnh hình ảnh spr em chưa biết cái này. bác chỉ em với ạ