PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Ngày Giờ Trên Máy Chủ

Hào Hoa Công Tử
07-12-12, 07:41 PM
Sau khi nâng cấp máy chủ thì thời gian nó nhanh hơn 1 tiếng so với giờ hiện tại
Khi mình chỉnh lại thời gian lùi về 1 tiếng cho chuẩn với thời gian hiện tại thì đăng nhập NBB : Server Bảo trì
Checkconnect thì không thể kết nối với Server
Khi mình chỉnh nhanh hơn 1 tiếng thì lại checkconnect Ok và đăng nhập bình thường
Hiện tại giờ hệ thống ở máy chủ nhanh hơn giờ hiện tại 1 tiếng
=> Mọi hoạt động , Event như CC , BC , DV , sky..... đều chậm hơn 1 tiếng ( vì giờ hệ thống nhanh hơn 1 tiếng )

Bây giờ mình muốn chỉnh lại giờ chuẩn với giờ hiện tại mà không bị :

Khi mình chỉnh lại thời gian lùi về 1 tiếng cho chuẩn với thời gian hiện tại thì đăng nhập NBB : Server Bảo trì
Checkconnect thì không thể kết nối với Server
Ai biết chỉ giúp mình với

Hào Hoa Công Tử
07-12-12, 09:24 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

mattroilan
07-12-12, 09:30 PM
ai biết dzô giúp cái. tớ cũng chấm hỏi luôn

heroviet2301
07-12-12, 09:49 PM
Em cũng bị hiện tượng này khi máy chủ mà sai múi giờ khi mình chỉnh lại thời gian cho máy chủ thì web nbb xảy ra 1 số lỗi sau , đợi thời gian reset 40000 giây rs 1 lần gì đó :-S , qua 12h giới hạn reset ko làm reset về 0 , phải cài lại win cho chuẩn giờ mới dám chạy server :|

lieuthunguyet
07-12-12, 10:16 PM
Chịu khó chỉnh lại thời gian hiện tại xong bảo trì đúng khoản time chạy trể là hoạt động lại thôi :)).

thanh_ca
07-12-12, 11:43 PM
case 1: phải nói đến time default... của localhost là ở vị trí nào ?
case 2: phải nói đến time cuả vps của chủ thớt set như thế nào ?

Là 1 người bán web NBB mà lại đặt những câu hỏi liên quan thế này ??.
K biết có từng đọc các đoạn code của NBB khi lấy top k, Có đoạn ghi "gmdate" có đoạn chỉ ghi "date" thôi thì k biết có suy nghi gì k ? nếu k thì k biêt nói gì hơn. Nói nữa sẽ ảnh hưởng rất nhiều đấy ^^!.

Mình k có y xuc phạm mong các bạn thứ lỗi ^^!,

Hào Hoa Công Tử
08-12-12, 12:15 AM
Mình chỉ tạo đc lic thôi chứ đâu có full scoure
Bạn giúp mình vụ này cái :D

luutrunhac
08-12-12, 01:38 AM
Theo mình đoán là khi cài đặt next nhanh quá bị sai múi giờ +7. (cái này mấy ông bán VPS chuyên đời quên nên mình lúc nào cũng đặc biệt lưu ý khi cài)
Sau khi chỉnh về +7 thì bị lệch múi giờ dẫn đến tình trạng ko reset được.
Đối với việc nhảy giờ loạn thì có thể xem lại pin CMOS ở main. (hoặc virus)
Vấn đề ko connect đc khi chỉnh đúng giờ mình chưa gặp nếu ko xem trực tiếp ko thể chẩn đoán chính xác.
Vấn đề sai giờ ko reset được chỉ cần chạy 1 query chỉnh Table Resets_Time là được.
(Hình như vừa rồi có rất nhiều bà con bị lệch giờ, ngày trên máy tính. Cả 2 cái máy ở nhà mình đều bị. 2 Con Dedicated cũng bị luôn. Nhảy đến tận ngày 19/12/2013)

thanh_ca
08-12-12, 01:43 AM
Chủ thớt cho xem sv mà k cho xem host thì mình k so sánh time được. sr nhé :D

luutrunhac
08-12-12, 01:44 AM
:) hình như là time host chả liên quan gì đâu. Mình dùng host US nó đâu có đúng múi giờ với mình. Cứ chỗ đặt máy chủ đúng time là đc.

thanh_ca
08-12-12, 02:06 AM
:)). time host tinh theo cái gì và time vps tính theo cái gì nữa :)). Nãy mình vào VPs của chủ thớt thấy time sửa lệnh đí so với time hiện tại là 1h. Nghe chủ thớt nói là nếu sửa time đúng như time hiện tại thì host k đăng nhập được nên mình mới cần vào host xem nhưng chủ thớt thấy k tiện nên mình k được vào. Thế thôi. Nói 1 cái đơn gian đến time host khi lấy top là biết nó có liên quan hay k ? :))

Hào Hoa Công Tử
08-12-12, 02:24 AM
Stop SQL -> Chỉnh lại ngày giờ chuẩn -> RS lại máy -> OK
Tks all

sunnight
08-12-12, 05:53 AM
Đơn giản lắm bạn ạ, chỉ cần chỉnh giờ sau đó chạy Query xóa Time Reset là thành viên có thể reset được :D

update Character
set Reset_Time = 0

Hết hạn chế thời gian xxxxx giây nhé ;)

Còn mấy phần kia thử chạy Query này nhé

update Character
set MDate = 0

update Character
set LDate = 0

HRain
08-12-12, 06:43 AM
close topic,ý ông ấy là vì cái ngày/giờ lệch mà kô login đc web chứ nói rs đâu