PDA

View Full Version : [JX] đóng băng ổ đĩa có làm mất nv ?

tien320456
05-12-12, 03:28 PM
-Không hiểu sao máy của mình chơi sv nào cũng vậy, cứ tắt sv là bị dính virus. Đến lần mở sau thì phải diệt virus trước khi choinweesu không sẽ có lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình để sv và DB ở ổ D. Mình muốn đóng băng ổ D để không bị dính virus! nhưng sợ sẽ làm mất NV khi reset máy!
Bác nào hảo tâm cho mình biết như vậy có bị mất NV không?;;);;);;);;);;);;);;)

thaihoa91
05-12-12, 03:29 PM
1 khi cài JX, thì làm hãy tháo băng ra hết !

Edward_Newgate
05-12-12, 03:37 PM
Đóng băng thì sẽ không lưu dữ liệu nhân vật, sau khi reset máy sẽ bị mất.
Mà anti có bật hay không, nếu có thì bạn vứt cmn đi :| sài anti khác như Kaspersky, Avira cho nó sướng
Kiểu gì mà có anti vẫn bị nhiễm virus thì đến chịu.

th3mngu
05-12-12, 05:29 PM
-Không hiểu sao máy của mình chơi sv nào cũng vậy, cứ tắt sv là bị dính virus. Đến lần mở sau thì phải diệt virus trước khi choinweesu không sẽ có lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình để sv và DB ở ổ D. Mình muốn đóng băng ổ D để không bị dính virus! nhưng sợ sẽ làm mất NV khi reset máy!
Bác nào hảo tâm cho mình biết như vậy có bị mất NV không?;;);;);;);;);;);;);;)

tôi nói topic bên kia ko đúng àh . ( sv share trên mạng nhiễm vr nhiều và rất nhiều )
đơn giản thôi nếu chịu đầu tư sv online mà máy bị dính vr thường xuyên , mặc dù bạn đã diệt nhiều lần rồi mà vẫn ko hết , mua 1 bản diệt vr thương mại đi tầm 120k đến 200k tùy bạn chọn lựa ( dùng bản free hạn chế nhiều bạn ạ )
theo tôi bạn dùng BKV pro cũng khá oke BKVPro ít khi xóa file dạng đuôi .exe bị nhiễm vr lắm ( ví dụ .exe nhiễm vr thì BKV pro nó diệt con vr đó mà ko xóa file .exe đó nên oke hơn với Kaper )
góp ý : ko nên đóng băng ổ cứng khi mở sv jx