PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn cách cho Nam có thể vào Nga My - Nữ có thể vào Thiếu Lâm

huylouis1996
02-12-12, 11:29 PM
Bấy lâu này mình luôn tự hỏi sao Nam k thể vào Nga My và Nữ k thể vào Thiếu Lâm ở 1 số game như VLTK hay KT :)) . Nay đã tìm đc giải pháp này :)

Đầu tiên các bạn vào : gameserver\script\npc\faction mở file menpainpc.lua lên bằng Notedpad++ . Các bạn Ctrl + F đánh vào tìm : me.nSex sẽ hiện ra như thế này

local nSex = me.nSex
local nSexLimit = Player.tbFactions[nFaction].nSexLimit;
if (nSexLimit >= 0 and nSexLimit ~= nSex) then
Dialog:Say("Chưởng môn: Bổn phái không nhận đệ tử "..Player.SEX[nSex]..", thí chủ hãy chọn môn phái khác.");
return 0;
end

Việc còn lại của bạn là xóa nó đi hoặc gạch gạch mấy cái vào đầu để ẩn nó :)) là xong :D Chưởng môn phái sẽ k kiểm tra giới tính của bạn nữa :)

Khởi động lại server hoặc reload script là xong :)

Dưới đây là một số hình ảnh chứng mình :D

NỮ THIẾU LÂM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NAM NGA MY
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

GIỜ THÌ THOẢI MÁI DÙNG DẤU ĂN NHÉ CÁC BÁC =)))

satthupro95
02-12-12, 11:35 PM
Mất hình tượng nam nhi quá :))

huylouis1996
02-12-12, 11:36 PM
Mất hình tượng nam nhi quá :))

Dạo này Dầu ăn bán ế ẩm quá :)))) làm cái topic cho mấy bác ấy thông nhau :D :))))

satthupro95
02-12-12, 11:37 PM
Đùa chứ nhìn cảnh Nam đứng buff máu trông kỳ kỳ thế nào :))

huylouis1996
02-12-12, 11:40 PM
Buff máu đã là gì :))))) Nga My chưởng đứng bắn bắn cơ :))) đến hài :))))))))))))\:D/\:D/\:D/

kakakura
03-12-12, 12:30 AM
Loạn Cả lên ;)) trong game cũng có thế giới thứ 3 chăng :D , cái này tíu à nha ;))

vd_tt
03-12-12, 07:02 AM
sao ko làm cái script qua thái lan cho nam rùi mới vào được nga my nhỉ ;;) thank vì tinh thần :D

louis199x
03-12-12, 10:06 AM
loạn giới hết rồi ak` nhưng thank vì tinh thần tìm hiểu

vipbk
03-12-12, 10:43 AM
cách khác:
mở file: gameserver\setting\faction\faction.xml
để ý: sexlimit="x"
x = 0: Nam
x = 1: Nữ
x = -1: không giới hạn

ta thấy phái Thiếu Lâm có sexlimit="0", Nga My có sexlimit="1"

sửa lại 2 giá trị này thành -1 thì Thiếu Lâm và Nga My sẽ không giới hạn giới tính nữa

thaihoang_html
03-12-12, 10:52 AM
Nam mà vao Nga My thì các ni cô sao mà tu luyện được :-B

lyvanbethao
03-12-12, 06:09 PM
vào phụ tu môn phái nam không có hiện nga my bạn ơi :S

vipbk
03-12-12, 10:12 PM
làm theo cách của mình ở trên là dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthupro95
03-12-12, 10:26 PM
vào phụ tu môn phái nam không có hiện nga my bạn ơi :S

Vào trong chanefaction tìm dòng :

if(nSexLimit ~= -1 and nSexLimit ~= pPlayer.nSex)then
return 0, "Không phù hợp với giới tính…";
end

Xóa bỏ nó đi
Đại Sư Huynh Nga Mi luôn :))

anhvaem_n2s
04-12-12, 12:49 AM
Thi đấu môn phái đc à, vậy cho mình hỏi file thi đấu môn phái và cách chỉnh phần thưởng thi đấu môn phái với bạn ơi

kakakura
04-12-12, 12:57 AM
Thi đấu môn phái và hướng dẫn phần thưởng ở đây , bạn có thể tham khảo .