PDA

View Full Version : [KT] Mem mới chưa biết, cần giúp cách đồng bộ client - server

giangbanlac
29-11-12, 12:39 PM
thực ra e chưa biết cách đồng bộ clien sv là làm những gì.
ví dụ file với đường dẫn này \gameserversetting\player\attrib_level.txt(sửa kn lên cấp)sau khi sửa xong, thỳ ta đồng bộ nó kiểu gì để vào game có kết quả,cho e đường dẫn chi tiết tý nhé vì e không biết,mong các anh biết thỳ chỉ bảo em với,e cảm ơn

kakakura
29-11-12, 01:04 PM
Đồng bộ client theo mình thì bạn sữa ở file nào ở server thì bạn cũng sữa file đó ở client. nói cách khác thì dụ như bạn nói là \gameserversetting\player\attrib_level.txt(sửa kn lên cấp) thì bạn dô client bạn cũng làm như vậy ( có thể lấy ở server rùi chép qua cũng được )

giangbanlac
29-11-12, 01:12 PM
Cảm ơn bạn,nhưng ý mình là cái client là cái gì và nó nằm ở đường dẫn nào cơ,bạn hiểu ý mình không

giangbanlac
29-11-12, 01:28 PM
có ai vào giúp tý nào hix,forum đông như thế mà không ai ghé tl giúp mấy câu

anhvaem_n2s
29-11-12, 01:34 PM
người ta giúp cậu mà cậu ko cảm ơn người ta 1 tiếng, bấm 1 cái thank có mất mát j đâu nhỉ, ko làm người ta cũng ko thích help đâu cậu

giangbanlac
29-11-12, 02:18 PM
thì mình là mem mới mà,đã tham gia topic sao bạn kô tl giùm 1 câu đi

Tuan565
29-11-12, 02:21 PM
bạn vào game bằng cái gì ?? , thư mục chứa cái đó chính là thư mục client

anhvaem_n2s
29-11-12, 02:26 PM
bạn cần phân biệt client và sv, sv là cái bạn tải về để chạy, có các thư mục như gamecenter. gameserver

client là thư mục kiếm thế dùng để chơi game, trong đó có file game.exe đó bạn, thông thường tải bộ server về sẽ có 1 file nén patch là dùng để copy vào client kiếm thế VNG mới chơi được, kiến thức mình chỉ hiểu như thế, có j bạn ko hiểu post lên anh em giải đáp hộ bạn

giangbanlac
29-11-12, 02:34 PM
cảm ơn bạn lần nưa,lần này có thank nhé,mong ae ghe qua tp thì giúp mình tý nhe