PDA

View Full Version : [MU] Cần giúp đỡ về website !

bebabu
27-11-12, 02:54 PM
Mình để web trên host mình muốn khi vào web thì nó đẩy về intro.sau đó thì mình chọn nó mới đưa về trang chủ.Mình thấy các bạn vẫn làm mà mình không biết cách.Mong được giúp đỡ.

Domino9990
27-11-12, 04:18 PM
thì cứ copy intro index ra ngoài hót luon là dc mà...

heroviet2301
27-11-12, 04:34 PM
Mình để web trên host mình muốn khi vào web thì nó đẩy về intro.sau đó thì mình chọn nó mới đưa về trang chủ.Mình thấy các bạn vẫn làm mà mình không biết cách.Mong được giúp đỡ.

Ở thư mục gốc của hosting bạn tạo các folder tên là home hoặc intro sẵn , rồi tao thêm 1 file index.html , sau đó edit copy đoạn này vô

<meta <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"Refresh" Content="0; url= <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> sửa lại tên web , như vậy mỗi khi vào web của bạn nó sẽ chuyển tiếp sang web mà bạn đã ghi sẵn trong file index.html đó .
Số 0 là giây , bạn để 0 thì khi vào web lập tức dc chuyển sang web kia luôn , để 3 thì 3 giây sau sẽ chuyển .
Code này lợi ích giúp mục root trong host bạn gọn gàng hơn