PDA

View Full Version : Dissconect khi vừa chọn nv xong

quangken
23-11-12, 07:41 PM
máy ram 1gb

chạy sv ok hết connect ok tạo acc và nv xog => chờ mãi tới phần loading để vào game thì ngắt kết nối tới máy chủ :-??

trungtheboy
23-11-12, 08:20 PM
Bạn xem trong hotuk.ini ở server có id ban đang dùng để chơi không nhá. Nếu không có mà ở client có hotuk là vào game sẽ bị dis :)

quangken
23-11-12, 08:34 PM
là sao hả trung :S....................

trungtheboy
24-11-12, 08:58 AM
Bạn vào server mở file hotuk.ini ra và tìm đến dòng *DEBUG_ID và thêm ID của bạn vào :D

quangken
24-11-12, 05:57 PM
à trung ơi cho tôi hỏi là tạo đồ đặc và tiền nong như nào ? và pt đồ gì quan trọng có thể kiếm đc tiền từ việc mở wed shop v.v.v.v

trungtheboy
24-11-12, 07:28 PM
Ở web shop thì chỉ có các món premium hỗ trợ người chơi thôi. Đồ đạc trong game thì bạn đăng nhập GM rồi gõ lệnh get item, tiền thì bạn có thế dùng ControlUser hoặc dùng lệnh /get_gold1000000 (thế này là được 1 mill) :)

quangken
26-11-12, 06:05 PM
là sao hả trung các món ở wed shop thì nên bầy bán các mặt hàng nào trung cho xin ít ý kiến với

quangken
26-11-12, 06:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungtheboy
27-11-12, 08:58 AM
Bạn tạo thêm Ram ảo là được thôi. Ở webshop thì bạn để expup, thirteyes, manadown, các loại thuốc nhuộm tóc, aging stone, copper stone, gifu, nied, jera, các loại áo có tính thời gian

quangken
27-11-12, 06:45 PM
à trung ơi cho hỏi cách edit shop trong game ntn ? và lấy id item của mấy cái trung vừa nói ở file nào nhỉ cách mở online nữa cần những port nào ? ptv có bị vấn nạn hack k ?

quangken
28-11-12, 05:54 PM
trung đâu oài..............................

snoxl2009
28-11-12, 07:17 PM
à trung ơi cho hỏi cách edit shop trong game ntn ? và lấy id item của mấy cái trung vừa nói ở file nào nhỉ cách mở online nữa cần những port nào ? ptv có bị vấn nạn hack k ?

pác này còn trung thành với PTV wa nhỉ, tui cũng là 1 old fan PTV ... tui vẫn thường làm server chơi với bạn bè = wippien và Hamachi riết, pác có rãnh thì mở server đi nhá... còn việc Ram 1G nếu win XP vẫn chạy mượt đấy chứ... win7>> thì lag đúng rùi...

trungtheboy
28-11-12, 10:53 PM

Shop trong game thì edit npc ở trong gameserver. ID của item thì dùng tool ItemEditor hoặc Pritator để xem. Mở online nếu bạn dùng của E-XPT thì là 10007, còn của mình thì là 10009. Hack thì vẫn tràn nan bạn ah :))

quangken
29-11-12, 06:24 PM
Shop trong game thì edit npc ở trong gameserver. ID của item thì dùng tool ItemEditor hoặc Pritator để xem. Mở online nếu bạn dùng của E-XPT thì là 10007, còn của mình thì là 10009. Hack thì vẫn tràn nan bạn ah :))

Hack chủ yếu = CE và WPE hả hay còn tool khác nữa nếu biết hack = gì chắc mình có thể kiểm soát đc Trung hướng tý về chỉnh shop đc ko mình chả hiểu chỉnh ntn mình muốn chỉnh special shop và 1st và 2st shop gì gì đó mà bán áo ngọc = tiền trog game ý tìm hoài ko ra mấy con npc đó
ví dụ file Crystal shop :

*¼Ó¼º NPC
*¸ð¾çÆÄÀÏ "char\npc\TN-005\TN-005.ini"

*À̸§ "crystal"

////*´ëÈ­ "À̹ø °ø¼ºÀº ¾î´À¶§º¸´Ù Ä¡¿­Çß´ø°Í °°¾Æ¿ä"
////*´ëÈ­ "¹«¾úÀÌ ÇÊ¿äÇϽŰ¡¿ä?"
////*´ëÈ­ ""
////*´ëÈ­ ""

*¹«±âÆǸŠ¾øÀ½

*¹æ¾î±¸ÆǸŠ¾øÀ½

*ÀâÈ­ÆǸŠGP101 GP102 GP103 GP104 GP105 GP106 GP109

*¿¬°áÆÄÀÏ "name\CrystalShop.zhoon"

//ºí·¹½ºÄ³½½ ³» ÀâÈ­Á¡

trungtheboy
29-11-12, 10:16 PM
Con MHS và Injector nữa bạn ah. Bạn dùng tool Pritator là sẽ thấy được NPC đó ở đâu

quangken
30-11-12, 01:57 PM
Con MHS và Injector nữa bạn ah. Bạn dùng tool Pritator là sẽ thấy được NPC đó ở đâu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quangken
06-12-12, 07:22 PM
trung đâu oài ?.................