PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Connect Error DB

DMC.NeZo
19-11-12, 10:47 PM
Ai Biết Lỗi Này Xin Giúp Mình Với :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Domino9990
19-11-12, 10:48 PM
chạy odbc.reg đi bạn có kèm trong db đó......

DMC.NeZo
19-11-12, 10:52 PM
mình chạy rồi mình làm server trên vps bị lỗi này mà trong server làm trên window thì lại không bị mình không hiểu thật vps của mình là 32bit

online1781
20-11-12, 12:11 AM
mình chạy rồi mình làm server trên vps bị lỗi này mà trong server làm trên window thì lại không bị mình không hiểu thật vps của mình là 32bit

32 bits thì dùng reg 32 bits
64 bits thì dùng reg 64 bits
chỉnh cho chính xác vào ,server dùng DB kiểu nào thì xài reg kiểu đấy ,chứ sv xài 1 DB mà chơi reg 3-4 DB thì connect vào răng à ...

mà với lại cho tớ hỏi xí ,ko biết mắt tớ kém hay tại ngu dốt mà VPS gì có cái chữ VM to tổ bố thế kia =))

lần đầu nhìn thấy đó

0988360058
20-11-12, 12:26 AM
32 bits thì dùng reg 32 bits
64 bits thì dùng reg 64 bits
chỉnh cho chính xác vào ,server dùng DB kiểu nào thì xài reg kiểu đấy ,chứ sv xài 1 DB mà chơi reg 3-4 DB thì connect vào răng à ...

mà với lại cho tớ hỏi xí ,ko biết mắt tớ kém hay tại ngu dốt mà VPS gì có cái chữ VM to tổ bố thế kia =))

lần đầu nhìn thấy đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DMC.NeZo
20-11-12, 01:01 AM
mình làm đc rồi do file MMTServer bị lỗi :) chứ không phải do ODBC.reg close topic tk mọi người đã cho ý kiến.