PDA

View Full Version : [JX] Có ai bị tình trạng chạy game giật giật - lag

citizent
15-11-12, 01:28 PM
Mình có cài lên server ( core quad 4x2,6 6gb ram có ý đinh làm server free cho các bác vì server nhà trồng đc ) - kết nối mọi thứ rất ngon nói chung là đã chơi được trong mạng LAN rồi
Nhưng chạy client trên máy của mình ( win 7 - core i3 4gb - card rời) - không chạy gì ngoài client của jx client ( client của VNG ) - cứ giật phải gọi là tung đít lên - chạy đc một tí lại giật giật - cộng điể kỹ năng phải 4s 1 phát - click nhiều treo 10s ....
Mà bình thường con này của mình chạy đủ thứ - photoshop cs5 - chrome - fire fox - office liền một lúc vẫn ngon như knor.

Có bác nào có bị tình trạgn thế ko ?
Nếu có các bác có tìm ra cách khắc phục không ?

Đang chạy bản của Dương Đại Ca - link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiện cho mình hỏi luôn là game đang bị lỗi mặc đồ hoàng kim bị "tàng hình"
Các loại ngựa xịn xin thì cũng "tàng hình luôn"
Có cách nào khác phục đc không ?

Edward_Newgate
15-11-12, 10:30 PM
Lỗi giật có thể do máy chủ ở nước ngoài (lag) hoặc do GS load nhiều script nên quá tải... (cũng chưa chắc)
Client kết nối đến server bị gián đoạn hoặc chậm.
Đồ hoàng kim + ngựa tàng hình do thiếu res hoặc sai id res, cách này thì phải tìm file thiếu rồi bổ sung vào client.

citizent
16-11-12, 04:29 PM
Lỗi giật có thể do máy chủ ở nước ngoài (lag) hoặc do GS load nhiều script nên quá tải... (cũng chưa chắc)
Client kết nối đến server bị gián đoạn hoặc chậm.
Đồ hoàng kim + ngựa tàng hình do thiếu res hoặc sai id res, cách này thì phải tìm file thiếu rồi bổ sung vào client.

Server ở vietnam bác ạ - cụ thể là văn phòng em có vài con
Kể cả trong LAN em cũng bị thế
Lag do gameserver load cũng ko hẳn vì 6GB Ram chạy cũng ko đến nỗi