PDA

View Full Version : [Hướng dẫn] Config để chơi Online

heroes1412
03-05-07, 05:27 PM
Xác định IP WAN bằng cách Click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Sửa IP :
\GameServer\Data\ServerInfo.ini

AccountServerIP = 127.0.0.1<- Đổi thành IP WAN
DBAgentServerIP = 127.0.0.1
ServerID = 101

Gateway\Data\serverinfo.ini

[ServerInfo]

ServerGroupID = 1

ServerID = 11

ServerName = GatewayServer1

\AccountServer\Data\ServerList.ini

AccountServerIP = 127.0.0.1 <-- Đổi thành IP WAN
[ServerConnection]

DBAgentIP = 127.0.0.1
[CommunityServer]

ServerIP = 127.0.0.1 <--- Đổi thành IP WAN

------- Sau đó chạy server như bình thường
Vì nhà tui không có mạng nên chưa thử bao giờ, không biết có ok không nữa
Bài viết này tui dịch từ 1 bài viết của nước ngoài
Mấy từ không biết nghĩa nên vẫn để thế
:beauty:

Cách 2 <--- Sưu tầm
I- Cài Server

Bạn chép thư mục server trên CD 2 vào máy chủ,giải nén ra.Rồi bắt đầu cấu hình IP.Lưu ý là IP của máy chủ phải là IP tĩnh, vào Control PanelàNetwork, click chuột phải vào biểu tượng kết nối, chọn Properties, double click vào Internet Protocol để xem IP của máy chủ, nếu IP này đang để ở chế độ tự động thì phải chỉnh lại là IP cố định
VD: IP máy chủ 192.168.0.1
Sau đó bạn chạy công cụ Ipconversion Tool, nhập vào IP máy chủ ở trên, click nút, nó sẽ hiện ra 1 dãy chữ có dạng là /t3enter….. bạn hãy copy dòng này lại để tạm đó lát dùng

Setup MySQL để cài đặt cơ sở dữ liệu.Bạn cứ nhấn Next cho hết cài đặt, nó sẽ hỏi bạn có muốn gia nhập SQL ko, chọn Cancel nha.Khi hộp thoại cấu hình SQL hiện lên bạn chọn cấu hình mặc định Typical luôn, rồi next cho tới khi nó hỏi password cho tài khoản root ( ghi gì cũng được mà phải nhớ đấy).Cuối cùng nhấn Excute, nếu nó ko báo lỗi gì hết thì OK.
Cài SQLyog để điều khiển MySQL. Setup xong rồi thì chạy nó( nó sẽ hiện quảng cáo, bấm vào ô dưới cùng), click vào New ,đặt tên là Audition, nó sẽ hiện lên hộp thoại, điền vào ô password là password mới nãy bạn tạo cho tài khoản root, click Connect.

Sau khi Connect được rồi, bạn vào Menu DB, chọn Creat Database, lần lượt đặt tên các database là audition, auditionlog, auditionlogin. Rồi click chuột phải vào database audition, chọn Import Batch file, dẫn đường tới file audition.sql trong thư mục Auserver 1.7\auditiondb\ rồi Excute, tương tự cho database auditionlog là file auditionlog.sql và database auditionlogin là auditionlogin.sql . Để ý trên thanh công cụ có biểu tượng , click vào chọn Add user. Và điền như sau, ô password bạn cũng điền ragezone luôn. rồi nhấn Create.

Tiếp tục vào StartàMySQLàMySQL command client nó sẽ hỏi password root. Đăng nhập vào rồi gõ
set password for (Enter)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Set password for
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
exit
Nếu thấy hiện lên: Query OK, 0 rows affected là đúng.

Bắt đầu các bước quan trọng
Vào SQLyog, trong click chọn database audition, chọn table serverlist, click vào nút table data bên phải , bạn sẽ thấy có 1 table hiện ra ghi các địa chỉ IP là 127.0.0.1 bạn hãy sửa lại thành IP của máy chủ, nhớ bấm nút SAVE để lưu lại

Vào thư mục của server, trong đó có 6 cái thư mục,nó đã được cấu hình là IP 127.0.0.1 cho 1 người chơi, bây giờ bạn phải chỉnh lại là IP máy chủ
Vào thư mục Account ServeràDataàmở file serverlist lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho 2 dòng ServerIP và DBAgent IP
Vào thư mục GatewayàDataàmở file serverinfo lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho dòng Account Serverinfo
Vào thư mục GameDBAgentàDataàmở file DBinfo lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho 3 dòng
Vào thư mục LoginDBAgentàDataàmở file DBinfo lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho 3 dòng
Vào thư mục GameseràDataàmở file serverinfo lên chỉnh IP lại là IP của máy chủ cho 2 dòng trên cùng

Test server nào: Vào thư mục chứ Audition1.7, lần lượt chạy các file sau
-GameDBAgent\DBAgentPay.exe
-LoginDBAgent\DBAgentPay.exe
-GateWay\gatewayserver.exe
-AccountServer\AccountServer.exe
-Gameserver\AuditionGameserverD.exe
Nếu các bạn thấy các bản thông báo của nó hiện lên là OK, ready hết thì mới được , chứ nếu nó cứ báo Access is denied hoặc là Cannot connect là ko được rồi, cần xem lại các bước trên.
Bạn nên tạo Shorcut ra ngoài màn hình cho 5 file trên rồi đặt lại tên theo thứ tự từ 1 đến 5 để tiện mỗi lần khởi động Server

II-Cài cho Client
Bung nén client ra cho máy con, rồi lấy biểu tượng Audition.exe ra ngoài màn hình.Click chuột phải vào biểu tượng đó, bấm qua thẻ Shorcut nhập thêm vào dòng Targer cái dòng /t3enter…
ở trên mà mới nãy mình nói lưu lại đó, nhớ là phải cách ra 1 khoảng trắng nghe chưa

Rồi bây giờ bạn chạy 5 file server, rồi chạy cái Shourcut Audition trên các máy con thử xem
Đăng nhập vào với tài khoản mặc định là: haimien password : 123456
Bạn có thể tạo thêm tài khoản từ máy chủ ( xem hướng dẫn ở phần đầu) rồi dùng cho máy con
Cách cài trên LAN còn đang thử nghiệm, nếu có trục trặc gì xin phản hồi lại cho tác giả hoặc vào diễn đàn Gamevn post ý kiến.Xin cám ơn, tác giả cũng chỉ là 1 người phát triển chứ không phải là người tạo ra nên trong giá bán ko có tiền bản quyền.

sohien07
04-05-07, 08:19 PM
Anh làm ơn chỉ cho em cách để chơi 1 mình mà có thể lên level, có DEN và đấu được boss 1 mình ko ?

(Nhớ là bản Auserver 1.7 và Client 1.7 ạ) Em làm giống 1.6 nhưng server khác nên ko làm được. Giúp Em với !!!

heroes1412
06-05-07, 08:44 AM
Pm nick YM của mình mình gửi cho mấy file của Server 1.7 để có thể chơi lên lv...

eddy
06-05-07, 04:25 PM
Wa ! Bài viết wá hay ! Cảm ơn bạn nha!

company117
07-05-07, 08:53 PM
IP WAN là cai gì vậy.Ai giải thích hộ mình chỉnh IPWan là như thế nào đi.

nghiamt
12-06-07, 12:56 PM
Thế có ai biết làm nhờ no-ip.com ko dạy em đi

nghiamt
13-06-07, 10:44 AM
Ai biết đưa lên OL đã thành công PM em dạy em nhé. Em rất cảm ơn

nghiamt
13-06-07, 04:08 PM
Em chắc chắn cách đưa OL như này ko thể dc vì IP WAN mỗi ngày nó 1 IP khác nhau thế chẳng lẽ mỗi ngày chơi lại đổi 1 IP sao

hackerviet.org
17-07-07, 09:30 AM
Em chắc chắn cách đưa OL như này ko thể dc vì IP WAN mỗi ngày nó 1 IP khác nhau thế chẳng lẽ mỗi ngày chơi lại đổi 1 IP sao
Vào download.com tìm soft duc ---> ko bao giờ bị đổi IP WAN

shodagad
11-08-07, 07:44 AM
chơi Auoffline trong lan thì được rồi còn muốn register nick hoặc trả tiền khi mua đồ thì làm sạo ,ngồi các mấy con ma vào web được
Giúp mình với nha

tieu qui
11-08-07, 06:14 PM
Vào download.com tìm soft duc ---> ko bao giờ bị đổi IP WAN
bác có thể nói rõ hơn về cái sòt DUC của bạn dc ko zậy. theo mình nghĩ cái sòt DUC của bạn là của NO-IP , mà của no-ip thì mỗi ngày mỗi IP đó bạn

hixac
14-08-07, 03:06 PM
dưa lên đơn giản nhưng mà cẩn thận với VTC đó nha các bác.

trunghieu
14-08-07, 03:22 PM
FPT còn chả sợ thì VTC lài cái gì?

muller
01-11-07, 01:30 PM
- Cho mình hỏi cái login nếu online thì sao có cần phải đổi cái đoạn ipconvent ko (trong tagert áh /t3 ji ji áh cần đổi lại ko nếu online)

lehaimien
02-11-07, 06:14 PM
Toàn bài viết của tớ :(
CHỉnh nhiêu đó Server có thể tạm hy vọng,nhưng theo tớ thử nghiệm thì Failed
Còn nhiêu đó thì Client chưa thể kết nối được với SV
Nghiên cứu thêm đi nhé