PDA

View Full Version : [JX] Kết nối máy chủ thất bại

savatage91
08-11-12, 01:59 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
trên là hình của nó .. em đăng nhập bị báo kết nỗi máy chủ thất bại không hiểu tại sao .. và khi chạy gamesever báo không load được worldfile giờ làm sao để fix đc hả mọi người ?

thaihoa91
08-11-12, 08:04 AM
Khai báo lại trong \Server\map\WorldSet.ini

Số nào có 2 chữ số thì thêm số 0 đằng trước thành 3 con số ví dụ Count=20 thì thành Count=020, còn World00=01 thì thành World00=001

Chỉ sửa số sau dấu =

savatage91
08-11-12, 12:30 PM
[Init]
Count=001

[World]
World000=053
worldset.ini của minh chỉ có như vậy thôi b-( đã sửa mà cũng không xi nhê :(

mothaiba123
08-11-12, 12:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
trên là hình của nó .. em đăng nhập bị báo kết nỗi máy chủ thất bại không hiểu tại sao .. và khi chạy gamesever báo không load được worldfile giờ làm sao để fix đc hả mọi người ?

Có thể máy Client là font hoặc no font ngược so với server hoặc patch! Kiểm tra lại thử

savatage91
08-11-12, 01:00 PM
Có thể máy Client là font hoặc no font ngược so với server hoặc patch! Kiểm tra lại thử

Em vẫn chưa hiểu ý bác lắm .. em còn gà mờ nhờ bác chỉ rõ giùm :(
@thêm một vài thông tin : em cài cái này trên win7 và máy em đã nhìn đc chữa tàu rồi chứ không phải hiện ký tự, nên em down bản font về để cài .

mothaiba123
08-11-12, 01:52 PM
Em vẫn chưa hiểu ý bác lắm .. em còn gà mờ nhờ bác chỉ rõ giùm :(
@thêm một vài thông tin : em cài cái này trên win7 và máy em đã nhìn đc chữa tàu rồi chứ không phải hiện ký tự, nên em down bản font về để cài .

Win 7 thì nhìn đc chữ Tàu chưa hẳn là đã chuyển về dạng "font của JX" đâu bạn ^^
Mình có thử dùng máy ảo XP font, Client là Win 7 máy thật nhìn đc chữ Tàu. Thì bị lỗi trên đó.
Trường hợp này thì mình khắc phục bằng cách XP chuyển lại no font (tất nhiên đổi cấu trúc server), thì chơi đc. Hoặc Win 7 chuyển thành hiển thị font thì chơi đc.

Bạn thử chuyển win 7 về hiển thị font có trong bài của davidtuan25 đó. Thử coi đc không? Không đc thì do lỗi khác nữa rồi. Lúc chuyển xong hình như một số menu, button của Windows nó bị đổi font á.