PDA

View Full Version : Yêu cầu cài Font China.

Tieupham1985
07-11-12, 08:55 PM
Mình thấy trên diễn dàn một số Webgame yêu cầu cài font China, việc này không đơn giản và đôi khi gặp nhiều tình huống tạo ức chế. Hôm trước search trên Google chỉ cần copy 2 font china vào trong thư mục C:\WINDOWS\Fonts là ok.
Thank vì các bạn dã tạo một sân chơi bổ ích!

hai07dv
07-11-12, 09:13 PM
Mình thấy trên diễn dàn một số Webgame yêu cầu cài font China, việc này không đơn giản và đôi khi gặp nhiều tình huống tạo ức chế. Hôm trước search trên Google chỉ cần copy 2 font china vào trong thư mục C:\WINDOWS\Fonts là ok.

Theo mình biết thì 2 font simsun.ttf là để hiện thị chữ TQ trên trình duyệt web không bị lỗi ...

Còn server game có font thì cần phải cài font PRC trong control panel mới chạy được server

Tieupham1985
08-11-12, 01:19 AM
Vẫn chạy bình thường Hải ah, mình test với các sever (webgame offlife) down trên gamezone.vn đều chạy bình thường.

caothiengthien
20-02-13, 05:15 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem ở đây ne bạn