PDA

View Full Version : [Thảo Luận] Về Server Silkroad Online

Vmsdbn
05-11-12, 09:44 PM
Chào mọi người

Mình đang có ý định làm 1 sro private online. Nhưng đang băn khoăn 1 số điều mong các tiền bối chỉ bảo :

-Làm server này nếu đặt máy chủ tại việt nam thì liệu có thể xảy ra các vấn đề gì ? (Đã làm private online chắc chắn có nạp thẻ )Ví dụ vi phạm bản quyền, C50 sờ gáy
-Làm server đặt máy chủ ở nước ngoài thì có bị như ở trong nước không. Mặc dù biết ở nước ngoài rất hay lag và disconect

Vừa rồi Sro thần địa là 1 ví dụ điển hình. Nghe đồn là bị C50 tóm cổ và phạt 280tr ko biết có đúng không

Mong các tiền bối chia sẻ kinh nghiệm

Saltemo
05-11-12, 11:08 PM
Thứ nhất : mở một máy chủ game thì đơn giản, quan trọng là có duy trì được hay không ? Bạn nên cân nhắc về điều này.
Thứ hai : nếu với mục đích tổ chức game lớn, C50 thì chưa chắc nhưng mà bản quyền với GATO đã đủ đánh sập game rồi.
Thứ ba : Làm máy chủ đặt ở nước ngoài thì tùy vào đường truyền mạng và các yếu tố khác mà tốc độ bị giảm gây lag, nên lựa chọn máy chủ Sing hoặc máy chủ Việt là tốt nhất.
Chúc bạn phát triển trong tương lai gần !!!

Vmsdbn
05-11-12, 11:58 PM
Thanks tiền bối đã cmt.

Tiền bối cho em hỏi 2 vấn đề :

-Bản quyền với GATO là gì? Cái này thực sự là lần đầu em nghe thấy.

-Đặt server ở Việt Nam thì nếu bị C50 tóm sẽ bị phạt những gì? Liệu có đi tù ko:(
Hôm nay nghe đồn sro thiên địa và thiên tử bị C50 sờ gáy. Không biết có đúng không nữa nhưng thấy site chủ của 2 site này tèo rồi
Mong các tiền bối trả lời giúp em

Saltemo
06-11-12, 04:12 PM
Thanks tiền bối đã cmt.

Tiền bối cho em hỏi 2 vấn đề :

-Bản quyền với GATO là gì? Cái này thực sự là lần đầu em nghe thấy.

-Đặt server ở Việt Nam thì nếu bị C50 tóm sẽ bị phạt những gì? Liệu có đi tù ko:(
Hôm nay nghe đồn sro thiên địa và thiên tử bị C50 sờ gáy. Không biết có đúng không nữa nhưng thấy site chủ của 2 site này tèo rồi
Mong các tiền bối trả lời giúp em

GATO : ghen ăn tức ở, không ăn được thì đạp đổ.
Bản quyền : một số máy chủ lớn Private nhận được mail cảnh cáo của Joymax về vấn đề bản quyền.
Với quy mô nhỏ thì hoàn toàn không vấn đề về C50, cùng lắm chỉ phạt tiền chứ không bóc lịc =))~

leanhducxh
06-11-12, 05:22 PM
tốt hơn hết là không lên mở sever vào thời điểm này

Vmsdbn
06-11-12, 05:49 PM
A đây là admin của Thần Địa đây này

Bác cho em ít kinh nghiệm đi hoặc cho em yahoo em nói chuyện với bác chút. Ko tiện thì pm bằng inbox cho em

leanhducxh
06-11-12, 06:01 PM
có chuyện gì thì bạn cứ nói trên này này.giúp dc thì giúp không được thì thôi

xlinh
07-11-12, 08:11 AM
bác bị phạt hay bị bắt mất bao nhiêu tiền vậy?

có fai ngồi tù ko?

**==

mylove09
07-11-12, 09:05 AM
Việc C50 vào cuộc là có thật
Joymax có công văn và Net2E phải nhờ C50 vào cuộc.

Nếu muốn an toàn thì chỉ có đặt ở nước ngoài
CÒn việc bạn ở trên nói mở nhỏ ko sao là sai hoàn toàn nhé
To nhỏ đều dính có điều nó sờ vào ai thôi

Vi phạm bản quyền chỉ bị phạt hành chính nhưng nếu ko đủ $ nộp phạt thì đi bóc lịch là chắc :)

Thandia chắc ko bị phạt : mới chỉ có công văn yêu cầu dứng sv thôi đúng ko

nodie
07-11-12, 09:40 AM
Việc C50 vào cuộc là có thật
Joymax có công văn và Net2E phải nhờ C50 vào cuộc.

Nếu muốn an toàn thì chỉ có đặt ở nước ngoài
CÒn việc bạn ở trên nói mở nhỏ ko sao là sai hoàn toàn nhé
To nhỏ đều dính có điều nó sờ vào ai thôi

Vi phạm bản quyền chỉ bị phạt hành chính nhưng nếu ko đủ $ nộp phạt thì đi bóc lịch là chắc :)

Thandia chắc ko bị phạt : mới chỉ có công văn yêu cầu dứng sv thôi đúng ko

ái chà. tình hình căng quá ha b-(

leanhducxh
07-11-12, 02:49 PM
..............................................

xlinh
07-11-12, 09:12 PM
tớ đã bảo rùi......:-" sv sro private sắp đến ngày tàn rùi mà.....hahaahah**==

share lên cho ae thưởng thức thôi...[-(.....ko lại ngồi tù bóc lịch ........hahahahha:bz

NgheoNhatXom
08-11-12, 01:01 AM
cậu này lúc nào cũng đòi share sao ko tự đi kiếm và làm đi,tàn gì mà tàn,sro còn chán mới tàn dc

nghiadht
09-11-12, 12:17 PM
Sợ gì /:).. nếu có phạt chắc ko còn game lậu nữa

mrlevanvo
09-11-12, 12:44 PM
cậu này lúc nào cũng đòi share sao ko tự đi kiếm và làm đi,tàn gì mà tàn,sro còn chán mới tàn dc

Chuẩn đó ông này chỉ đi kêu share

TS2GVN
09-11-12, 01:06 PM
Đây là một hành vi vi phạm bản quyền nghiêm trọng từ trước , đến giờ

Phòng cảnh sát phòng chóng tội phạm sử dụng công nghệ cảo , đang ngày càng phát triển và rất phấn đấu vì SRO VDC

Trong số đó có một số cụm máy chủ đã bị tớm cổ gọn lẹ ,

Huynh Đệ Sro : là cụm máy chủ được tớm cổ ra đi và các bạn củng biết tiền phạt rồi đấy , rất là to đấy

Sau đó tới Thần Địa , đã củng bị phạt đến 280 triệu , tiền bồi thường

Ngay tiếp đó SRO HÀ NỘi củng đã bị phạt , nhưng ko biết bào nhiêu nửa

b-(

Mong các bạn , đừng đụng trạm tới VDC nửa nhé !! , không là sẽ ngồi tù từ 1 năm tới 2 năm đấy !! tùy theo lớn hay nhỏ thôi

abPro
09-11-12, 03:57 PM
Ôi sắp tới có lẽ tới kiếm thế của mình rồi

Vmsdbn
09-11-12, 06:56 PM
Đây là một hành vi vi phạm bản quyền nghiêm trọng từ trước , đến giờ

Phòng cảnh sát phòng chóng tội phạm sử dụng công nghệ cảo , đang ngày càng phát triển và rất phấn đấu vì SRO VDC

Trong số đó có một số cụm máy chủ đã bị tớm cổ gọn lẹ ,

Huynh Đệ Sro : là cụm máy chủ được tớm cổ ra đi và các bạn củng biết tiền phạt rồi đấy , rất là to đấy

Sau đó tới Thần Địa , đã củng bị phạt đến 280 triệu , tiền bồi thường

Ngay tiếp đó SRO HÀ NỘi củng đã bị phạt , nhưng ko biết bào nhiêu nửa

b-(

Mong các bạn , đừng đụng trạm tới VDC nửa nhé !! , không là sẽ ngồi tù từ 1 năm tới 2 năm đấy !! tùy theo lớn hay nhỏ thôi

Không thu phí có sao không bác?

abPro
10-11-12, 08:34 AM
game private sẽ đi về đâu.
Bạn ơi thế nó phạt tiền rồi cho về phải ko có ghi trong hồ sơ không mình sv nó ghi trong hồ sơ mệt lắm.Chắc nghỉ thôi
Chỉ một tình yêu với kiếm thế.

Saltemo
10-11-12, 02:09 PM
game private sẽ đi về đâu.
Bạn ơi thế nó phạt tiền rồi cho về phải ko có ghi trong hồ sơ không mình sv nó ghi trong hồ sơ mệt lắm.Chắc nghỉ thôi
Chỉ một tình yêu với kiếm thế.

Nói là nói thế thôi chứ nếu OFFLINE hoặc nhóm thành viên thì ai mà quản được >-)

ddthanh
21-11-12, 10:51 AM
Cái vi phạm bản quyền này thì không ngồi tù đâu. Chỉ là bị phạt hành chính thôi. Theo mình biết thì số tiền cao nhất khi vi phạm bản quyền công nghệ cao tối đa là 200 triệu thôi. Còn sro huynh đệ bị phạt 280 triệu chắc là thêm khoản gì đó. Con sv lậu vẫn tồn tại, vẫn hoạt động bt chứ chả có gì là tàn lụi cả. Lấy lí do này lí do kia đi bêu xấu sro lậu để chia sẻ này kia thì trẻ con quá. Chơi lậu là để trải nghiệm cho những bạn không có kinh phí đầu tư để chơi game bản quyền của V.D.C... Khi còn người chơi sro thì sv sro lậu chả bao giờ tàn cả :|:|:|:|:|:|

BMK
21-11-12, 11:13 AM
Chúng tôi đang nghiên cứu và phát triển game vì đam mê, không đặt nặng vấn đề tài chính, chúng tôi có đủ khả năng để mở miễn phí cho cộng đồng game nhỏ vì sở thích nghiên cứu và các bạn yêu thích sro, và ở đây chúng tôi nghiên cứu cùng học hỏi kinh nghiệm dựng game, trò chơi chúng tôi nghiên cứu và dựng online hoàn toàn miễn phí không thu phí giờ chơi hay bắt họ phải nạp thẻ mới vào được game.Tất cả đều tự nguyện.

Donate --> ủng hộ vào một việc làm nào đó mà mình thấy hay và là tự nguyện ủng hộ chứ không ai bắt buộc.
Nạp Thẻ --> bạn sẽ bị phạt nếu nhà phân phối mạnh có đủ khả năng khống chế c50 thì bạn nên dọn server ra nước ngoài là đẹp, vì bạn đã lộ liễu đạp 2 chữ nạp thẻ vào web mình và mang danh nghĩa thương mại.
Free và Miễn phí hoàn toàn khác nhau
Free 100% nhưng vẫn phải bỏ tiền để có được.
Miễn phí 100% là không phải bỏ 1 xu nào mà vẫn có được.
Vì vậy các bạn muốn phát triển game yên ổn, nên đi theo hướng cày cuốc 1 số sự kiện gì đó để gamer có thể có ngân lượng của game bạn thì bạn sẽ được miễn tử với c50.(vì game hoàng toàn miễn phí).

ghostGame
26-11-12, 03:10 PM
Theo cá nhân tôi, là một người cũng hiểu đôi chút về luật. Đọc topic này, tôi xin chia sẻ với các bạn như sau:
- Việc mở server private tại Việt Nam không được sự đồng ý của chủ sở hữu (nhà phát hành nước ngoài) không những vi phạm nghiêm trọng về luật bản quyền mà còn vi phạm luật hình sự Việt Nam nếu các bạn đứng ra thu phí trò chơi.
- Các bạn sẽ phải đối mặt với tội Kinh doanh trái phép hoặc Trốn thuế. Tội Kinh doanh trái phép chỉ cần các bạn thu tiền từ 200 triệu đồng đến 300 triệu đồng là có thể bị truy tố trước pháp luật.
Nói chung là đừng để đến khi bị còng tay lại mới ân hận bạn nhé! :(

cautun.hp
26-11-12, 04:07 PM
Tôi chơi silkroad từ lúc map 80 đến bây giờ bên VDC
Với mong muốn có một sv riêng
Mình muốn tìm 1 bạn hiểu biết về silkroad để làm
Và tiện thể ai cho mình biết ở VN thuê sv ở chỗ nào rẻ và ổn định
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ăn chia theo % thảo thuận

zZxikezZ
26-11-12, 11:46 PM
Không thu phí có sao không bác?

Thu phí để còn nộp phạt chứ không có khóc ra tiếng mán [-X
P/s : Thế bạn định ăn không tiền phí duy trì server à ?
Tốt nhất đừng nên mở vào cái thời điểm này. Như đã nói, nếu nó muốn, bạn bị bắt lúc nào cũng được. Ok? Không biết quy mô bạn như thế nào, bạn bỏ bao nhiêu công và thu về được bao nhiêu nhưng bỏ ra đến tận 280 triệu thì không phải là nhỏ đâu.