PDA

View Full Version : [JX] Phải bắt đầu từ đâu ?????? cho Private

nonameproviet
04-11-12, 11:24 PM
Cũng hơn 2 tháng rồi nói đúng hơn là là 2 tháng 5 ngày kể từ ngày mình tham gia 4rum Gamezone ngày 4 tiếng thứ 7,8 cn 8 tiếng thậm chí là cả ngày khi ngũ dạy là ngoài vào .hình như là ghiền nhưng ko như ghiền game, học hỏi cũng nhìu , biết thêm cũng nhìu .....

trên forum có rất nhiều server game để tự sáng ,mình đã cài >< 20 server
nhưng thực sự bạn cũng biết rồi đó , là ko phát triển được ! nói đúng hơn là mổi server mang cá tinh của chủ nhân server đó : server đũ tính năng thì ko vạn lượng , ngũ hành , hổ trợ skill
server thì có đủ tính năng đó nhưng lại diss gameserver, diss game , giới hạn player.....

Câu hỏi đặt ra lúc này là biết bao giờ mới có server cho người nghèo các bác đừng hiểu nhằm mình ko thánh thiện như bồ tát vì trên thị trường thực sự là có rất nhiều private nhưng cũng khác gì VNG chẳn qua là mủi lớn và mủi nhỏ .
chúng ta cứ mải tìm kiếm
tuy VLTK về Việt Nam mình cũng được 7 năm nó chăm ngoài nổ cho Game nhưng nó đáng để chúng ta học hỏi về mức độ thành công và phát triển của nó giống như các thuật toán trong pascal bay giờ vẩn là cái nền để học các ngôn ngử khác

Dù biết mổi người có mổi cái nồi riêng,có thể các bác ở đay có người đang làm ở Cty phát triển game có người mở server riêng nên mổi người có suy nghỉ ,Nhưng cũng có những "Mạnh thương quân"như các bác thaihoa91,DuongDaiCaJx,Rai, TheHades,các bác trong HunterTeam,Cyberteam..v.v rất nhiều chia sẻ free, nhưng rất tiết ko được chỉnh chu dù có nhiều người rất muốn làm cho hoàn thiện hơn nhưng khả năng ko có phép, ko can thiệp vào sâu được
giống như võ lâm 7 năm về trước nhưng chúng ta đi sau có thể lảnh ngộ được nhìu thứ ,
nhưng vì mỏi người mỏi ngã thì ko thể nào theo kiệp = 1 tỷ người boạn tầu được cứ chờ nó ra game mình mua về chơi
nghỉ tới ....sao công đồng Gamezone mình ko tập trung để viết ra 1 server đầy đũ 1 server là cái nền .
cái nền để phát triển Game

Gameserver, game.exe chạy ổn như các bản TSBD, Võ lâm tìm em !
Vạn lượng , ngũ hành nhân vật, npc , kích hoạt trang bị khi đeo đũ bộ Cyber team

như thế là đũ để phát triển tiếp cho những người ko chuyên như mình

nói về lực lượng member gz để dev 1 cái game để dev 1 server như trên không phải khó

mình ăn cơm ko bằng các bác ăn muối nhưng
thà răng làm rồi chết còn hơn đứng đó nhìn cái chết đến với mình mỗi ngày
cứ sợ mất thì 1 ngày nào nó cũng mất thôi thì cứ phát triển
nếu dự án được bắt đầu thì cho mình tham gia
mình ko có ý tưởng kiếm được 10 triệu đô nhưng khoản cách từ trên trường đi học về nhà cũng nghỉ ra được nhiều cái kiếm được 10 nghàn ăn ổ bánh mì !

những lời mình nói ra trên đay chỉ muốn trải lòng với các bác .