PDA

View Full Version : [JX] Xin sever JX 1- phiên bản công thành chiến

cack4vn1
30-10-12, 02:11 AM
tình hình là rất nhìu sever jx dc share nhưng tất cả đều na ná nhau về độ bá đạo =)) ngựa quá ảo ;)) nên giờ mình cần tìm bản VLTK 1 - Công thành chiến ( thời đồ trắng xanh cày kéo ấy các bác ^^ ) bác nào có cho mình xin nhé để mở online cho ae team mình chơi :-?

greentears
30-10-12, 06:55 AM
tình hình là rất nhìu sever jx dc share nhưng tất cả đều na ná nhau về độ bá đạo =)) ngựa quá ảo ;)) nên giờ mình cần tìm bản VLTK 1 - Công thành chiến ( thời đồ trắng xanh cày kéo ấy các bác ^^ ) bác nào có cho mình xin nhé để mở online cho ae team mình chơi :-?

lấy mấy bản kia về dev lại, bỏ item hoàng kim đi là được chứ gì 8-|

DuongDaiCaJX
30-10-12, 12:13 PM
;)) ảo thì bỏ hết thôi, đơn giản mà, nếu muốn thì sever công thành chiến đã share trên gz cũng đáp ứng được các yêu cầu của bạn.

Edward_Newgate
30-10-12, 12:15 PM
JX không có phân chia kiểu phiên bản đâu :-j
Muốn được như ý mình thì chỉ có tự làm thôi
Được share là tốt rồi lại còn đòi hỏi nữa...

kuldo
30-10-12, 12:36 PM
JX không có phân chia kiểu phiên bản đâu :-j
Muốn được như ý mình thì chỉ có tự làm thôi
Được share là tốt rồi lại còn đòi hỏi nữa...

Chính xác là như vậy, muốn như ý mình thì chỉ có tự dev :)

P.s: cái ảnh ở chữ ký là Rinnegan của Pain đúng ko :-? EN cũng xem Naruto à :)

Edward_Newgate
30-10-12, 12:50 PM
Chính xác là như vậy, muốn như ý mình thì chỉ có tự dev :)

P.s: cái ảnh ở chữ ký là Rinnegan của Pain đúng ko :-? EN cũng xem Naruto à :)

Xem đủ các thể loại One Piece, Bleach, Naruto, Toriko,...

kuldo
30-10-12, 01:16 PM
Mình chỉ xem Naruto (tập 285) + Dragon ball (đã xem hết) + Fairy Tail (tập 117):D

SIR.ThaiBinh
30-10-12, 02:07 PM
muốn làm Jx Theo Thời CTC thì bỏ hết trang bị hoàng kim dev lại hết đồ là ok
nói chung path của ctc cực kì nhẹ nên anh em rất thích

cack4vn1
30-10-12, 04:51 PM
;)) ảo thì bỏ hết thôi, đơn giản mà, nếu muốn thì sever công thành chiến đã share trên gz cũng đáp ứng được các yêu cầu của bạn.

cho xin cái link đi bạn ! 30 char

--- Chế độ gộp bài viết ---

muốn làm Jx Theo Thời CTC thì bỏ hết trang bị hoàng kim dev lại hết đồ là ok
nói chung path của ctc cực kì nhẹ nên anh em rất thích
trình gà ko bik dev bạn ơi =)) bạn có bản path của CTC thì share mình đi ^^

nghienmu
30-10-12, 05:38 PM
Up em cũng đang cẩn mở cho anh e quán nét xuyên đêm cày ;));));));))

kuldo
30-10-12, 06:59 PM
Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch 1 (chép patch này vào trước rùi chép patch dưới): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix quái: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix ép đồ tím: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: kuldo-gamezone

kuldo
30-10-12, 07:07 PM
Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DB: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch 1 (chép patch này vào trước rùi chép patch dưới): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix quái: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix ép đồ tím: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ko ai cần à :( Mất công ngồi up

cack4vn1
30-10-12, 07:17 PM
Ko ai cần à :( Mất công ngồi up

thank kiu` nhìu nhá =)) à mà bạn ơi mình cài offline chơi dc rồi giờ muốn đưa online ko qua hamachi thì phải làm sao nhỉ

kuldo
30-10-12, 07:18 PM
Tìm trong bõ Guide - Kho lưu trữ nhé bạn :)

cack4vn1
30-10-12, 07:25 PM
Tìm trong bõ Guide - Kho lưu trữ nhé bạn :)

tìm mãi ko ra mới chết chứ :-? có cái ebook jx 3.0 của jxvietnam mà éo bik mở port ;))

I/ Mở Port modem:
---------------------------
1/ Vào run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip gateway ( dòng cuối cùng )
2/ Vào IE or Firefox gõ ip gateway vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( ví dụ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
3/ Đăng nhập vào modem bằng cách điền user và pass
4/ Chuyển sang table Virtual server ( Tùy từng loại modem mà tab Virtual server này tên gọi khác nhau, của mình là Virtual server )
5/ Tiến hành mở port ( lưu ý ip khi mở port ) Theo list Port mục III

II/ Config Ip server về Ip WAN:
----------------------------------------------
*/ Static Ip ( để Ip automatic nó nhảy nhót linh tinh ) ( vào Run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip của mình, Static như sau: Vào My Network Places -> click vào View network connection config card Local Area Connection. Dòng 1 để trùng với ip trong ipcofig, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để ip giống Gateway, DNS: dòng 1 để giống với gateway, dòng 2 để trống ( Hết nhảy nha kưng )
*/ Cài Loopback và để Ip Loopback là IP WAN ( dòng 1 để Ip Wan, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để trống, DNS để trống )
*/ Để xem Ip WAN của bạn là gì vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1/ Vào SQL -> Database Account -> Tables -> Serverlist Chỉnh lai Ip về Ip Wan
2/ Chỉnh lại IP WAN trong các file sau:

a/ Server: Bishop.cfg ( Mở bằng notepad ), Database, JXConfig, ServerCfg ( chú ý: IP Dòng Network để IP của máy )
b/ Client: Vào foder Settings -> Serverlist sửa Ip thành IP WAN

III/ List Port cần mở
*/ Nếu dùng web reg acc thì mở thêm port 80
1/ Server Thái Sơn Bắc Đẩu by Ohishu ( Vương Minh):
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 5632, 5622, 50000
2/ Server DHAH by Notfile ( Ko biết tên ):
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 6532, 5622, 6666

kuldo
30-10-12, 08:23 PM
Lên mạng học cách mở port

cack4vn1
30-10-12, 09:02 PM
Lên mạng học cách mở port

mở port xong rồi bước 2 làm sao nữa khó quá hướng dẫn đê

DuongDaiCaJX
30-10-12, 09:15 PM
xóa giùm mod nha^^
30 charrrrrrrrrrrrrr

jxvietnam
30-10-12, 09:21 PM
muốn công thành chiến thì tự mình làm là ngon nhất

bây giờ hết thời ngồi chơi hưởng bát vàng rồi

cack4vn1
30-10-12, 09:41 PM
mod ơi cho mình hỏi mình đã config ip đầy đủ hết rồi giờ muốn share cho bạn bè chơi thì phải share file nào ạ

nguoidaukho
30-10-12, 09:49 PM
mod ơi cho mình hỏi mình đã config ip đầy đủ hết rồi giờ muốn share cho bạn bè chơi thì phải share file nào ạ

share cho bạn bè chơi là sao nói rõ hơn

cack4vn1
30-10-12, 09:59 PM
share cho bạn bè chơi là sao nói rõ hơn

thì nó khác bản của mình sao vào dc !! phải share file nào để nó vào dc bản của mình ip của mình 8-|

freekill0113
30-10-12, 10:17 PM
Xem đủ các thể loại One Piece, Bleach, Naruto, Toriko,...

Mình cũng xem hết :x Cả FairyTail nữa :x

manhdendaica
31-10-12, 09:08 AM
sao mình download file fix quai không đưộc. vây. pas không đúng.

cack4vn1
31-10-12, 09:07 PM
Hướng dẫn đưa Server JX lên Online

I/ Mở Port modem:
---------------------------
1/ Vào run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip gateway ( dòng cuối cùng )
2/ Vào IE or Firefox gõ ip gateway vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( ví dụ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
3/ Đăng nhập vào modem bằng cách điền user và pass
4/ Chuyển sang table Virtual server ( Tùy từng loại modem mà tab Virtual server này tên gọi khác nhau, của mình là Virtual server )
5/ Tiến hành mở port ( lưu ý ip khi mở port ) Theo list Port mục III

II/ Config Ip server về Ip WAN:
----------------------------------------------
*/ Static Ip ( để Ip automatic nó nhảy nhót linh tinh ) ( vào Run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip của mình, Static như sau: Vào My Network Places -> click vào View network connection config card Local Area Connection. Dòng 1 để trùng với ip trong ipcofig, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để ip giống Gateway, DNS: dòng 1 để giống với gateway, dòng 2 để trống ( Hết nhảy nha kưng )
*/ Cài Loopback và để Ip Loopback là IP WAN ( dòng 1 để Ip Wan, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để trống, DNS để trống )
*/ Để xem Ip WAN của bạn là gì vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/ Chỉnh lại IP WAN trong các file sau:

a/ Server: Bishop.cfg ( Mở bằng notepad ), Database, JXConfig, ServerCfg ( chú ý: IP Dòng Network để IP của máy )
b/ Client: Vào foder Settings -> Serverlist sửa Ip thành IP WAN

III/ List Port cần mở
*/ Nếu dùng web reg acc thì mở thêm port 80
1/ Server Thái Sơn Bắc Đẩu by Ohishu ( Vương Minh):
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 5632, 5622, 50000
2/ Server DHAH by Notfile ( Ko biết tên ):
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 6532, 5622, 6666

Trích tungpro102

ai bày dùm mình bước này với làm mãi hok dc 8-| thiếu bước này mấy đứa bạn login dc tạo nv dc mà click vào nv là ko vào dc sever hình như là vậy :-?

ko bik làm bước này

thaihoa91
31-10-12, 09:29 PM
ko bik làm bước này

Vào SQL thì gần giống như chỉnh cái này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Linh_JX
31-10-12, 10:03 PM
nếu bạn bik dev hay mới tập ! mún có 1 sv CTC Thì download sv TQ về việt hóa đi
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sever có Font China
Nó thuộc dạng CTC 100%
Đã Vào Test ! Nhưng nó Sử Dụng Hàm Khá Khác K Hiễu Cho Lắm
Server Cấp 7 Mới được Qua Thành Thị
Chức Năng GM Thì Cô Lão Thái , A Phương , Thợ Rèn
Có SétRank nữa ! vạn Lượng Thì Không
còn gì thì tự hĩu...............

cack4vn1
31-10-12, 10:07 PM
Vào SQL thì gần giống như chỉnh cái này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhphi97
18-04-13, 12:31 PM
pas file quái sai rồi
a kudol sửa lại

kullxvn
05-03-14, 12:24 AM

sai pass file fix quái rồi bác ơi ! Up lại với :D

shouljin00
05-03-14, 06:42 AM
Đào mộ thế 3.

Việt Nam có thủ đô là gì ?