PDA

View Full Version : [JX] Lỗi Ui Tiếu Ngạo Giang Hồ T_T

greentears
29-10-12, 11:16 PM
hồi bữa có xin bộ Ui TNGH của CyberTeam nhưng chưa kịp sài thì Ghệ mượn máy làm báo cáo nên chưa kịp rớ vào =.="

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình chạy sv Final của CyberTeam thì không thấy gì, nhưng coppy qua sv mình build thì lại bị :(

ko bek làm sao :(

các pro xem nhé T_T

của mình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
của CBT

của mình

của CBT

ai giúp với :(

thaihoa91
29-10-12, 11:37 PM
File game.exe cho fép load Ui mới, sở dĩ bên bạn ko hiện là vì bạn chưa thêm vào, mấy cái giao diện bên CBT là tự thêm từ source gốc, bạn cũng đang ở source gốc mà chưa thêm code trong s3client để load thêm các mục trong Ui .ini nên nó ko load !

greentears
30-10-12, 11:09 AM
File game.exe cho fép load Ui mới, sở dĩ bên bạn ko hiện là vì bạn chưa thêm vào, mấy cái giao diện bên CBT là tự thêm từ source gốc, bạn cũng đang ở source gốc mà chưa thêm code trong s3client để load thêm các mục trong Ui .ini nên nó ko load !

Hòa cho mình xin mấy cái code đó đi :x

thêm vào file nào?

đoạn nào lun nghen :x

tks :x

tại bộ Ui đẹp quá ^^ nên ........... ^^

thaihoa91
30-10-12, 11:12 AM
Bạn ngâm S3Client đó, đa số là load thêm thì dựa vào mấy mấy code mẫu có sẵn để làm thêm 1 mục cho nó hiện thui à !

greentears
30-10-12, 11:28 AM
Bạn ngâm S3Client đó, đa số là load thêm thì dựa vào mấy mấy code mẫu có sẵn để làm thêm 1 mục cho nó hiện thui à !

cụ thể là file nào file nào được ko Hòa 8-|

thaihoa91
30-10-12, 11:35 AM
Search từ khoá [EnterGame] thử đi ! Tên file toàn là tiếng anh, bạn chỉ cần dịch ra là hỉu dc nó nằm ở fần nào !

greentears
30-10-12, 11:44 AM
Search từ khoá [EnterGame] thử đi ! Tên file toàn là tiếng anh, bạn chỉ cần dịch ra là hỉu dc nó nằm ở fần nào !

aha thấy rùi ^^

mà còn những file cần load là file nào vậy Hòa 8-|

thaihoa91
30-10-12, 11:52 AM
aha thấy rùi ^^

mà còn những file cần load là file nào vậy Hòa 8-|

Edward_Newgate
30-10-12, 12:21 PM
Hướng dẫn sơ qua thế này nhé (vì trong máy không có JX nên không viết chính xác đc, viết sơ sơ thôi)
Ví dụ ở file Ui khi mới load game (Bắt đầu trò chơi)
Có button là [EnterGame]
Trong Ui ghi là
[EnterGame]
img=spr\abc\abc.spr <~ Nó kiểu kiểu như thế này

Giờ trong source dựa vào [EnterGame] viết thêm 1 cái nữa nhưng có tên là [Container]
Rồi khai báo trong file .ini là
[Container]
img=spr\abc\container.spr

Bạn đọc file ini đó có thể sẽ khai báo sẵn cái Container hoặc Btn gì gì đó rồi
Chỉ việc code thêm trong source thôi
Cái ngũ hành thì cũng làm tương tự

À thêm nữa là đa số trong .ini đã khai báo hết rồi, do source chưa load nên nghiên cứu tên ở .ini rồi thêm vào source là chính thôi

jxvietnam
30-10-12, 09:28 PM
Do client của cyberteam là ui + game + core quy định
Bạn chỉ lấy ui qua server của bạn thì làm sao mà giống được :)