PDA

View Full Version : [JX] Kết nối sever thất bại, anh em giúp với

NapoleonVI
23-10-12, 08:48 AM
sau một ngày mày mò thi đã cài được đến phần tạo nhân vật, nhưng tạo nhân vật xong đăng nhập thì kết nối sv thất bại, ai biết chỉ em với, tất cả file.ini đêu chỉnh theo ip máy cả rồi
YH: traitinhnghich_thekimoi

zcomputerz
23-10-12, 09:30 AM
cho xin 500đ hình cái gameserver, có nhiều nguyên nhân lắm, không phải riêng cái IP không đâu.
Mình đoán 1 là server có font hoặc no font, 2 là máy đang có nhiều card mạng đang Enable, Disable những cái không cần thiết bạn kiểm tra lại xem nhé.

NapoleonVI
23-10-12, 09:33 AM
cho xin 500đ hình cái gameserver, có nhiều nguyên nhân lắm, không phải riêng cái IP không đâu.
Mình đoán là server có font hoặc no font, bạn kiểm tra lại xem nhé.

mình cài sv nofont, nhưng trước đó có cài font chinaprc, và khi chạy game thi no đang ở chế độ English, vậy có cần gỡ bỏ font china luôn k nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp

zcomputerz
23-10-12, 09:46 AM
Theo ý riêng mình thì gỡ bỏ font china trên máy luôn cho nó lành.
Gỡ bỏ là OK đó bạn. Nếu server no font

vipbk
23-10-12, 09:52 AM
nhìn gameserver chạy có chữ TQ chắc chắn là server có font, bạn hãy chuyển Language thành Chinese (PRC)

zcomputerz
23-10-12, 09:55 AM
Bạn ấy nói là server no font mà, có tiếng TQ là do trước đó cài vào máy, nên nó còn hiểu thế, mình khuyên là nên gỡ bỏ font china là OK.

vipbk
23-10-12, 09:56 AM
server no font nó sẽ hiện như thế này: ÌØÊâÓõØ

NapoleonVI
23-10-12, 09:59 AM
nhìn gameserver chạy có chữ TQ chắc chắn là server có font, bạn hãy chuyển Language thành Chinese (PRC)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình down ở đây nè, cái phần SV của jxvietnam, sv nofont và pach nofont. khi gải nén nó ra thì có chữ TSBD3.0

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vipbk co yh cho mình xin cái yh với, thank nhiều nhiều

zcomputerz
23-10-12, 10:00 AM
server no font nó sẽ hiện như thế này: ÌØÊâÓõØ

Tại máy của ông này trước đó có cài font china bạn ơi.

vipbk
23-10-12, 10:05 AM
sr mình nhầm, server đó no font, chuyển lại Language thành English (United States) -> reset lại máy

NapoleonVI
23-10-12, 10:13 AM
sr mình nhầm, server đó no font, chuyển lại Language thành English (United States) -> reset lại máy

đổi rồi restar mà không được, thế gỡ bỏ font china như thế nào nhỉ

zcomputerz
23-10-12, 10:33 AM
Trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có server có font sau không download, vì máy có font. còn muốn gỡ bỏ font thì bạn cài font sao thì gỡ bỏ là làm ngược lại. Vào Control Panel mở Regional and language lên, qua thẻ Languages bỏ chọn hai mục Install files for complex gi gi nữa đó. qua thẻ Advanced chọn font là English (United States) OK Ok Ok là OK

SIR.ThaiBinh
23-10-12, 05:27 PM
Phaying DB Fail là Database bị lỗi hay gì gì đó .... xem lại database nó không kết nối được nên nó mới vào k đc

caothiengthien
24-10-12, 01:33 AM
mình cài sv nofont, nhưng trước đó có cài font chinaprc, và khi chạy game thi no đang ở chế độ English, vậy có cần gỡ bỏ font china luôn k nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp

khuyến cáo gỡ bỏ luôn đi . nếu không cái được nữa thì xem lại win
vô Star ==> control panel ==>regionnal and language option trong hộp thoại regionnal and language option bạn xem regionnal option ==> customize có phải là English (United states) không
trong hộp thoại advanced có phải là English (United states) không
nếu đúng như vậy thì bạn đang ở môi trường nofont