PDA

View Full Version : [JX] [Develop/Release] Share Full Source Version VC8/vS2005 (EB-Team)

HeavenGames
18-10-12, 12:10 AM
* Khái Quát : Bộ Source được update từ VC6/VC8 - EB-Team
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Source Gồm 35 Project / Fixed :
+ Đã hoàn thành chuyển mã từ phiên bản VC6 --> VC8 (100%)
+ Bộ source là sơ khai, chưa có chỉnh sửa hoặc thêm các tính năng khác...
+ Vẫn còn WARN nhưng nằm ngoài source do đó không đáng lo ngại

* Hướng dẫn :

** Phiên bản :VC8/VS2005 Pro.Full Update
- Cách bước để Build cũng tương tự như các source đã được chia sẽ.
- Đã sắp xếp và phân lại nhóm để dễ quản lý và dev
- Chỉ build theo RELEASE , còn để DEBUG các bạn tự sắp xếp lại

* 1 Vài Snap :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 87f6c9578e19246g.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 87f6c9578e19246g.jpg)

SERVER:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5a618f3ef7490d6g.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5a618f3ef7490d6g.jpg)
CLIENT :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4d8ed18ca155ed6g.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4d8ed18ca155ed6g.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
>>> Các bản có thể Update lên VC9,VC10 ,... tùy ý mà không cần phải fix gì thêm nhiều

Download :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass Extract :

65a33b2ec3ca2e3564c077309034c418

PS : Source chỉ mang tính học tập nghiên cứu !!!

Chúc các bạn dam mê JX tiêp tục DEV & chơi vui vẻ =;

runkissbig
18-10-12, 12:35 AM
Thanks nhiều, ko biết có lỗi nhiều ko :P

MrChuCong
21-10-12, 07:47 PM
Thanks nhiều, ko biết có lỗi nhiều ko :P

...................Dev nhiều thứ , mệt wa' đ i%-(

Bi_Dep_Trai
11-12-12, 02:44 PM
không down đc nó bảo cần đăng nhập gì tum lum hết kìa up lại nha chủ píc

hungvoi94
11-12-12, 03:04 PM

đoạn này nghĩa là sao vậy bạn =P~

Edward_Newgate
11-12-12, 05:19 PM

đoạn này nghĩa là sao vậy bạn =P~

Có nghĩa là build thì ai cũng có thể build được
Nhưng từ bộ source này làm ra server ngon hay lởm thì còn tùy khả năng (KN)

letruongchi
15-12-12, 07:21 AM
Cho em hỏi cái anh:

- Source này download về là build được luôn hay có cần thêm gì không anh?

- Em hỏi câu này hơi gà: VC8 là Visual C++ 2008, VS2005 là Visual studio 2005 đúng không anh? Vậy phải cái chương trình nào trước, chương trình nào sau? Cài xong build luôn hay cần include gì nữa không anh? (em build trên Win 7 64bit)

Mong anh giúp đỡ newbie<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

daiit98
21-12-12, 09:29 AM
Ai Chỉ Build = VC C++8 Với ;;)
Sau Khi Build XOng thì làm gì\:D/

phjthjenngoa
11-01-13, 12:28 AM
Ai cho e hỏi down về rồi build bằng visual studio 2008 hả? và build 1 solution luôn hay build từng project. Em dùng Visual studio 2010 build bị lỗi quá trời

Khoảng 10 lỗi mà nó lập lại quá trời
Lỗi thứ 1:

Lỗi thứ 2:

Lỗi thứ 3:

Lỗi thứ 4:

Lỗi thứ 5:

phjthjenngoa
11-01-13, 12:40 AM
Lỗi thứ 6:

Lỗi thứ 7:

... và nó cứ lập lại hoài như vậy! Mong mọi người giúp em với máy em không có cài Visual Studio 2008 mà cài bản Viusal Studio 2010, VC C++ 6.0 mà 6.0 không đọc được file *.sln!

Mong a/c giúp em, em mới bắt đầu không biết debug như thế nào để không có lỗi.

Em có đọc bài viết của invalidpw (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhưng khi link down của a

HeavenGames (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thì soucre này đã là VC8 và giải nén nó ra thế này

Và em thấy mấy cái lỗi này toàn nằm trong C:\Program Files (x86)\Microsoft SDKs\Windows\v7.0A em sữa thì khi save lại không được

Em mới học nên không biết bắt đầu build 1 solution lun hay chỉ build 1 số project. Mong a/c giúp em với... Cảm ơn rất nhiều.

jackylong911
29-01-13, 05:10 PM
Cho mình hỏi cho include như thế nào vậy. mình build bị lỗi
1>C:\Program Files (x86)\Microsoft Visual Studio 10.0\VC\atlmfc\include\atlcore.h(35): fatal error C1189: #error : This file requires _WIN32_WINNT to be #defined at least to 0x0403. Value 0x0501 or higher is recommended.
cách sữa như thế nào vậy. mình đang sử dụng VS2010

caothiengthien
31-01-13, 10:21 PM
pass extract là gì vậy sao lại xóa pas

zvotinhz
31-01-13, 10:39 PM
pass extract là gì vậy sao lại xóa pas

Pass Extract :
bôi đen nó vào là thấy thôi . chủ pic viết chữ màu trắng nền trắng mà ;))

caothiengthien
01-02-13, 10:24 PM
Pass Extract :
bôi đen nó vào là thấy thôi . chủ pic viết chữ màu trắng nền trắng mà ;))

thank cậu , down được rồi vọc thôi

daiit98
06-02-13, 08:54 PM
Cho Mình Hỏi Câu Ngu Này Nhé
Build Xong Thì thư mục Release làm gì
thư mục Source Làm gì giải thích hộ :)

thaihoa91
06-02-13, 09:13 PM
Thư mục Release chứa file build ra như game.exe, CoreClient.dll, CoreServer.dll, GameServer.exe, Engine.dll,.............

daiit98
06-02-13, 09:36 PM
thư mục Release là server của mình luôn hả thái hòa;;)
Release Gồm 3 thư mục Client ,Server ,Tools
hay lấy các file đó quăng qua server khác là có chức năng của source

thaihoa91
07-02-13, 12:39 AM
thư mục Release là server của mình luôn hả thái hòa;;)
Release Gồm 3 thư mục Client ,Server ,Tools
hay lấy các file đó quăng qua server khác là có chức năng của source

Cả file Client lẫn file Server !

deadlove01
13-02-13, 01:34 AM
Mình đang vọc build source của chủ topic bằng VS 2010. Bạn nào cho mình hỏi server và client cần những phải nào để có thể chạy? Nếu có topic nói về cái này rồi thì share link giúp mình nha. Cám ơn rất nhiều :X

PS: Đã build thành công source của chủ topic rồi, hihi thích quá. Có cái để vừa học vừa chơi rồi :D

deadlove01
13-02-13, 01:43 AM
Cho mình hỏi cho include như thế nào vậy. mình build bị lỗi
1>C:\Program Files (x86)\Microsoft Visual Studio 10.0\VC\atlmfc\include\atlcore.h(35): fatal error C1189: #error : This file requires _WIN32_WINNT to be #defined at least to 0x0403. Value 0x0501 or higher is recommended.
cách sữa như thế nào vậy. mình đang sử dụng VS2010
@jackylong911: Bạn nhấp chuột phải vào project mà bạn build bị lỗi này. Sau đó sửa như sau: Configuration Properties >> C/C++ >> Preprocessor >> Preprocessor Definitions rùi chọn Edit. Sửa tham số _WIN32_WINNT=0x0400 thành _WIN32_WINNT=0x0403. Còn nếu không có tham số đó thí thêm _WIN32_WINNT=0x0403 vào luôn.

@phjthjenngoa: Những lỗi của bạn là do DirectX của source jx có khai báo biến trùng với biến đã được định nghĩa trong winnt của microsoft sdk. Bạn có thể sửa tạm bằng cách thay đổi kiểu POINTER_64 thành __ptr64. Còn lỗi hàm hash thì cũng tương tự. Bạn đổi thành HASH chữ hoa, rừi đổi lại những nơi có hàm này là được :D

jackylong911
14-02-13, 02:28 AM
bạn nào build thành công trên vs 2010 chia sẽ kinh nghiệm với mình với vì mình build mà bị lỗi nhiều quá nếu được bạn làm 1 HD cho mình học hỏi với

Win32
15-02-13, 11:36 AM
d:\source\swrod3\swordonline\sources\multiserver\c ommon\Utils.h(36) : fatal error C1083: Cannot open include file: 'atlbase.h': No such file or directory
IniFile.cpp
ai giúp hộ ạ:)

deadlove01
17-02-13, 11:16 PM
bạn nào build thành công trên vs 2010 chia sẽ kinh nghiệm với mình với vì mình build mà bị lỗi nhiều quá nếu được bạn làm 1 HD cho mình học hỏi với

Thật ra là mình đang học DirectX nên mấy mình có cài sẵn DirectX SDK của microsoft nên mình sử dụng đường dẫn thư mục DirectX SDK luôn. Không sử dụng thư viên trong thư mục DirectX của JX :D

taioi03
20-03-13, 04:06 PM
để viết tiếng việt trên Vs2005 thì phải làm ntn đây ?
mong được các bro chỉ giúp.

TranDoanDuc
23-07-13, 04:28 PM
link minhphung bị die rồi?
Mọi người ai còn link source này mà chưa up lên vc8 share mình với ?

thtrungtinh
13-08-13, 03:53 PM
Mình đang vọc build source của chủ topic bằng VS 2010. Bạn nào cho mình hỏi server và client cần những phải nào để có thể chạy? Nếu có topic nói về cái này rồi thì share link giúp mình nha. Cám ơn rất nhiều :X

PS: Đã build thành công source của chủ topic rồi, hihi thích quá. Có cái để vừa học vừa chơi rồi :D

build dc rùi chỉ tui zới. lỗi nhìu quá mà sửa thì ko bít có lỗi ra nữa ko

heodat139
14-07-15, 10:35 PM
DEBUG là không bug hả anh
À mà server này thì dùng path nào thế :D

dottndt
18-05-17, 12:52 PM
Cho mình hỏi có ai dev source này nữa ko?
Mình update lên đc vs 2015 win 10 64bit ko lỗi mà chưa biết dunhf setting với script nào cả

ngaolun
08-02-18, 01:23 PM
các anh/chị/em ai còn source này cho mình xin với, link đã die

kotacdaisu
02-06-18, 11:01 AM
Cho mình hỏi có ai dev source này nữa ko?
Mình update lên đc vs 2015 win 10 64bit ko lỗi mà chưa biết dunhf setting với script nào cả
Bạn có thể chia sẻ cho mình cùng học hỏi không?

rinodung
10-09-18, 10:47 AM
[QUOTE=HeavenGames;679106]* Khái Quát : Bộ Source được update từ VC6/VC8 - EB-Team
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

* Hướng dẫn :

* 1 Vài Snap :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 87f6c9578e19246g.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 87f6c9578e19246g.jpg)

SERVER:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5a618f3ef7490d6g.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5a618f3ef7490d6g.jpg)
CLIENT :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4d8ed18ca155ed6g.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4d8ed18ca155ed6g.jpg)
>>> Các bản có thể Update lên VC9,VC10 ,... tùy ý mà không cần phải fix gì thêm nhiều

Download :

Pass Extract :

Ai còn link tải không reup về nghiên cứu với.

rinodung
10-09-18, 10:54 AM
[QUOTE=phjthjenngoa;714237]Ai cho e hỏi down về rồi build bằng visual studio 2008 hả? và build 1 solution luôn hay build từng project. Em dùng Visual studio 2010 build bị lỗi quá trời

còn link down mã nguồn bộ này không ông cho xin với.

--- Chế độ gộp bài viết ---

@phjthjenngoa

còn link down mã nguồn bộ này không ông cho xin với.

stoneman
26-09-18, 12:46 PM
Liên kết xuống. Vui lòng tải lại

mrkubii
04-01-19, 08:53 PM
Có bạn nào còn giữ bộ này không, cho mình xin với ạ. Cảm ơn nhiều

hoaiphong79
16-01-19, 10:11 AM
Ai còn link này cho mình xin với
Cám ơn nhiều

Learning
25-04-19, 01:41 PM
ai còn giữ bộ src này ko vậy? up lại cho mình với

vuduymanh
25-04-19, 03:43 PM
ai còn giữ bộ src này ko vậy? up lại cho mình với

thử xem dc ko bạn

Learning
25-04-19, 03:49 PM

thử xem dc ko bạn

ko dc bạn ơi. link die..... .

vuduymanh
25-04-19, 04:47 PM
ko dc bạn ơi. link die..... .

mình tải bt mà nhỉ
mà có 83mb thôi

link -> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pass trong file .txt nhé

rfc_club
09-01-21, 10:54 PM
Link dead hết rồi, bạn nào có cho xin link update mới nhất. Thanks nhiều :)

greentears
10-01-21, 08:21 PM

Link mình reup cho bạn... (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
.................................................. .......................

BladeKnight109
11-01-21, 04:53 AM

source build được nhưng client ko xài dc đâu, phải nâng cấp lên nữa,ngoài ra phải nâng cấp lại phần db mới có thể chạy dc sv, trong lúc chạy sv còn rất nhiều lỗi phát sinh, để nghiên cứu thì được

rfc_club
12-01-21, 03:21 AM
Link mình reup cho bạn... (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
.................................................. .......................

Thanks bác, link đòi quyền truy cập. Bác cho mình xin quyền đc không, mình đã request = gmail.

greentears
12-01-21, 08:20 AM
Thanks bác, link đòi quyền truy cập. Bác cho mình xin quyền đc không, mình đã request = gmail.

đã cập nhật lại cho bạn rồi nha.... hoặc bạn có thể vào link mới mình reup nha.... (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kiemhiep
13-03-21, 10:46 AM
đã cập nhật lại cho bạn rồi nha.... hoặc bạn có thể vào link mới mình reup nha.... (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Có ai còn link k mọi người, up lại với ạ!

greentears
13-03-21, 12:45 PM
Có ai còn link k mọi người, up lại với ạ!

bạn check lại nhé, mình mới update link <3

westermost
18-08-21, 03:31 PM
Cho mình xin lại link bộ này với ạ ?