PDA

View Full Version : [TLBB] Giúp mình sửa lỗi ping này với

kimkyu288
17-10-12, 10:49 AM
Ai biết sửa lỗi này ntn nào không.giúp mình với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình làm giống hệt trong clip rồi nhưng khi ping ra ngoài máy thật thì không được.máy ảo lại được.

ronglam
17-10-12, 11:16 AM
Ai biết sửa lỗi này ntn nào không.giúp mình với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình làm giống hệt trong clip rồi nhưng khi ping ra ngoài máy thật thì không được.máy ảo lại được.

làm sao cái mạng bị ! thế kia . nếu dùng mạng ảo cài cho nó cái IP nào đấy

kimkyu288
17-10-12, 11:28 AM
bạn nói rõ hơn đc k.cái ! đó là do mình tắt mạng thật.

ronglam
17-10-12, 11:54 AM
bạn nói rõ hơn đc k.cái ! đó là do mình tắt mạng thật.

bạn còn mạng nào đang chạy k . k có sẽ ping k được . bạn tắt mạng thật thì phải chạy mạng ảo và đồng thời đổi cài IP trong mạng ảo là 192.168.1....

kimkyu288
17-10-12, 01:59 PM
mình dùng dcom nên disconnect là ngắt mạng thật.nhưng ping máy thật lại k đc.mình để ip theo hướng dẫn là 192.168.1.3

congdongviet
17-10-12, 06:53 PM
Pm yahoo game_zonetlbb mình sẽ giúp bạn fix lại lỗi này...........

Lâm Ngọc Huy
17-10-12, 08:42 PM
Pm yahoo game_zonetlbb mình sẽ giúp bạn fix lại lỗi này...........

Nếu có thiện chí thì hướng dẫn luôn trên này nhé.Cho những ai không biết còn rút kinh nghiệm.
Muốn thế hiển mình kiểu đó không hay lắm đâu

ronglam
17-10-12, 10:09 PM
mình dùng dcom nên disconnect là ngắt mạng thật.nhưng ping máy thật lại k đc.mình để ip theo hướng dẫn là 192.168.1.3

Thế này nhé . bạn đọc bài của Hoàng Hà
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IP server là 192.168.1.3 thì để IP của mạng Microsoft Loopback thành IP 192.168.1.10 chẳng hạn
Làm xong rút dcom - tắt mạng thật ping thử đảm bảo được.

kimkyu288
18-10-12, 12:25 AM
thank tất cả mọi người nha.mình chạy được rồi.thì ra là thiếu cái microsoft loopback adapter.
@ronglam, cho mình yahoo đi.có gì mình pm hỏi vài chỗ

ronglam
18-10-12, 10:29 PM
thank tất cả mọi người nha.mình chạy được rồi.thì ra là thiếu cái microsoft loopback adapter.
@ronglam, cho mình yahoo đi.có gì mình pm hỏi vài chỗ

hỏi luôn trên này đi .mình k có thời gian online đâu .