PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn giúp mình mở Full map

shocklamnha
16-10-12, 01:58 AM
Mình đang sử dụng server a3pick mà đã search, làm vẫn không mở Full map được.
Mới chơi 16 GB RAM ai có hướng dẫn giúp mở Full map chạy trên 8 GameServer không?
Mình đã chỉnh hotset.ini count map = 8, worldset.txt rồi
Mình tạo 8 GS + 8 file servercfg.ini. Chạy chỉ vô được thôn đầu tiên còn lại tạo thông khác là báo server bảo trì.
Ai biết chỉ giúp, hậu tạ sau ^^

shocklamnha
16-10-12, 12:52 PM
Có ai giúp với không mình làm hoài chưa được

sitachi
16-10-12, 01:24 PM
16 gb thì chạy chừng 3gs là full rùi cần gì 8 gs dữ vậy trời

shocklamnha
16-10-12, 02:29 PM
16 gb thì chạy chừng 3gs là full rùi cần gì 8 gs dữ vậy trời
Tại mình thấy trong Worldset.txt nó set 8 GS nên mình lên đây hỏi thử. Với lại mình nghĩ 8GS nó chia đều ra để giảm tải. Bạn biết cách mở không chỉ mình với

tuidangvui
16-10-12, 02:41 PM
Tại mình thấy trong Worldset.txt nó set 8 GS nên mình lên đây hỏi thử. Với lại mình nghĩ 8GS nó chia đều ra để giảm tải. Bạn biết cách mở không chỉ mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3sub là tạm đủ, còn full thì theo chuẩn nào gọi là full :-?

shocklamnha
16-10-12, 02:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3sub là tạm đủ, còn full thì theo chuẩn nào gọi là full :-?
Cảm ơn bạn. Cho mình hỏi cái GameServer a3pick mình tạo Sub vậy đúng chưa?
GameServer.exe kèm servercfg.ini , GameServer2.exe kèm servercfg2.ini.... GameServer4.exe kèm servercfg4.ini. Tất cả chung thư mục gameserver
Khi mình chạy GameServer.exe thì thấy nó load map, còn chạy cái 2-3-4 thì không thấy load map
Full có nghĩa là mở tất cả các map ra vì mình mới lắp 16 GB nên muốn cho nó full hết map đó mà. Với lại mình muốn giảm tải cho GameServer nên chạy max 8 GS :(

vipbk
16-10-12, 04:13 PM
@shocklamnha: chỉ nên chạy 3 - 4 GS là ok rồi, chạy nhiều gs không giảm tải chút nào đâu, cách mở xem của bạn tuidangvui, lưu ý không trùng map giữa các sub

nếu mở max gs là 16 chứ không phải 8

shocklamnha
16-10-12, 04:23 PM
@shocklamnha: chỉ nên chạy 3 - 4 GS là ok rồi, chạy nhiều gs không giảm tải chút nào đâu, cách mở xem của bạn tuidangvui, lưu ý không trùng map giữa các sub

nếu mở max gs là 16 chứ không phải 8
vipbk cho mình hỏi cái GameServer a3pick mình tạo Sub vậy đúng chưa?
GameServer.exe kèm servercfg.ini , GameServer2.exe kèm servercfg2.ini.... GameServer4.exe kèm servercfg4.ini. Tất cả chung thư mục gameserver
Chạy chỉ GameServer đầu tiên là load map còn lại các gameserver khác không thấy load

vipbk
16-10-12, 04:26 PM
tham khảo các topic:

shocklamnha
16-10-12, 04:38 PM
tham khảo các topic:

Thanks vipbk mình cũng search và đọc hết luôn rồi vẫn không được.
Mình tạo nhiều folder gameserver. đã edit servercfg.ini Server ID = X và Port=604x. Vẫn không được hixhix
Ví dụ mình tạo 1 Folder gameserver2 với file gameserver2.exe và servercfg.ini nội dung:

[GameServer]
ServerID=2
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=127.0.0.1
Port=6042
SendInterval=4
GameServer2 vẫn không load map :(

vipbk
16-10-12, 04:39 PM
Mình tạo nhiều folder gameserver. đã edit servercfg.ini Server ID = X và Port=604x. Vẫn không được hixhix

bạn không nên chỉnh khi không biết chắc chắn, khi bạn giải nén server bạn chỉ cần vào worldset để chỉnh các map được load đối với từng gs

tuidangvui
16-10-12, 04:41 PM
làm đúng nhưng không trúng =))
chép các folder gameserver ra làm gameserver01, gameserver02, gameserver03, gameserver0x
vì dùng gameserver.exe của a3pic không dùng cách thêm servercfg2.ini, servercfg3.ini, servercfgx.ini
còn phải sửa hostset.ini trong gc nữa :D

shocklamnha
16-10-12, 04:43 PM
làm đúng nhưng không trúng =))
chép các folder gameserver ra làm gameserver01, gameserver02, gameserver03, gameserver0x
vì dùng gameserver.exe của a3pic không dùng cách thêm servercfg2.ini, servercfg3.ini, servercfgx.ini

Mình vẫn để file servercfg.ini trong từng Folder, chỉ đổi tên GameServer.exe thành GameServerX.exe (X=2 or X=3....) Vậy không đúng hả bạn? Hostset mình chỉnh

[Init]
ServerCount=8
Server01=1
Server02=2
Server03=3
Server04=4
Server05=5
Server06=6
Server07=7
Server08=8
Server09=9
Server10=10
Server11=11
Server12=12
Server13=13
Server14=14
Server15=15
Server16=16

shocklamnha
16-10-12, 04:59 PM
bạn không nên chỉnh khi không biết chắc chắn, khi bạn giải nén server bạn chỉ cần vào worldset để chỉnh các map được load đối với từng gs
Mình thấy mấy bạn trong GZ và search Google cũng chỉ vậy mà làm hoài 2-3 ngày nay vẫn không được

accelan006
16-10-12, 05:05 PM
chỉ cần copy gs rồi đổi tên thư mục.

chỉnh file server.cfg >> đổi id và port

vào gamecenter file horset.ini chỉnh lại số gs chạy

vào worldset.txt xem maps đã mở cho tất cả gs chưa

ví trụ trong horset.ini mở 8 gs thì tìm đến cột gameserver_8 gì đó (không nhớ rõ) xem hết ở cột đó có mở maps chưa.

thường thì các file worldset.txt lấy trên gz về chỉ mở đến 4gs là nhiều

cái file gameserver.exe thì để thế cũng dc đổi tên làm gì

helpme85
16-10-12, 05:42 PM
vipbk cho mình hỏi cái GameServer a3pick mình tạo Sub vậy đúng chưa?
Chạy chỉ GameServer đầu tiên là load map còn lại các gameserver khác không thấy load

lý do là ở chỗ tô màu. GS a3 không chạy được bằng cách đổi tên GS.

shocklamnha
16-10-12, 06:12 PM
lý do là ở chỗ tô màu. GS a3 không chạy được bằng cách đổi tên GS.
Mình tạo từng folder gameserver, gameserver1, gameserver2.....,gameserver8. Trong mỗi folder gameserver chỉ đổi thông tin

[GameServer]
ServerID=3
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=
OutIp=
Port=6043
SendInterval=4
Còn lại giữ nguyên GameServer.exe và servercfg.ini.
Mình đã load được 2 server là ServerID=1 và ServerID=2. Nhưng đến cái ServerID=3 trở đi thì không thấy load map...:(