PDA

View Full Version : [KT] Share Cho Các Bạn Event Giáng Sinh

vuongtusamac
14-10-12, 01:58 AM
Chào Các Bạn, Bữa Trước Có Ngồi Mày Mò Nghịch Ngơm Server Do daikimvuong1 Post lên. Thấy Có Event Giáng Sinh v một số event khác Nên fix lại. Anh Em Down Về Test Thử Nào. Mem Mới Không Nhận gạch Đá Xây Dựng hen.
link em nó đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Một Vài ScreenShot Cho Anh Em Xem Qua
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Have A Nice Day ;))

kakakura
14-10-12, 02:06 AM
Chưa dùng cũng thank vì tinh thần share cho anh em học hỏi ;))

vuongtusamac
14-10-12, 02:09 AM
Chưa dùng cũng thank vì tinh thần share cho anh em học hỏi ;))

Thanks Cậu ! Mới post nên chưa rành lắm mấy vụ up hình với link :):-?

lyvanbethao
14-10-12, 11:49 PM
Thanks Cậu ! Mới post nên chưa rành lắm mấy vụ up hình với link :):-?

cho cái hưởng dẫn với bạn ơi...............

vuongtusamac
14-10-12, 11:52 PM
cho cái hưởng dẫn với bạn ơi...............

event giáng sinh đến ông gia noel nó dướng dẫn hết lun đó. event khác thì có thể đến chỗ mấy NPC trong hình xem thôi. Chưa Kiểm tra hết. mới tét event giang sinh thôi

lyvanbethao
14-10-12, 11:54 PM
thanksssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss ssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

mrkutepro
14-10-12, 11:54 PM
thank vì chia sẻ, 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

kentak
15-10-12, 02:27 PM
Chép đè vào client và sv luôn phải không bạn ?

vuongtusamac
15-10-12, 04:48 PM
Chép đè vào client và sv luôn phải không bạn ?

Chính Xác .... Server do Daikimvuong1 post nhé.

vipbk
15-10-12, 05:10 PM
Chính Xác .... Server do Daikimvuong1 post nhé.

server xaophayxoan hay satthupro95 không dùng được hả bạn :-?

vuongtusamac
15-10-12, 09:58 PM
server xaophayxoan hay satthupro95 không dùng được hả bạn :-?

Cũng Chưa Test nữa vipbk ơi. server daikimvuong1 cung dựa trên sv xaophaixoan mà. còn sv satthupro thì chưa biết thế nào.

vipbk
15-10-12, 10:01 PM
Cũng Chưa Test nữa vipbk ơi. server daikimvuong1 cung dựa trên sv xaophaixoan mà. còn sv satthupro thì chưa biết thế nào.

chắc là được, test thử cái đã :D

resedentev
18-10-12, 10:55 PM
sao mấy cái thẻ đoàn viên mình giám định không được nhỉ?

THAN_KIEM
20-10-12, 09:28 AM
Chào Các Bạn, Bữa Trước Có Ngồi Mày Mò Nghịch Ngơm Server Do daikimvuong1 Post lên. Thấy Có Event Giáng Sinh v một số event khác Nên fix lại. Anh Em Down Về Test Thử Nào. Mem Mới Không Nhận gạch Đá Xây Dựng hen.
link em nó đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Have A Nice Day ;))

mới test thử 1 vài cái thấy ok rồi, thanks!
Ngược lại nếu như mình muốn thay đổi ngày bắt đầu cũng như kết thúc event, để trong game o còn thấy nữa thì mình chỉnh sửa ở đâu thì tiện hả bạn??

super_1k_dev
20-10-12, 09:32 AM
tks đang down :D lại có cái về để nghịch

vuongtusamac
21-10-12, 08:29 AM
mới test thử 1 vài cái thấy ok rồi, thanks!
Ngược lại nếu như mình muốn thay đổi ngày bắt đầu cũng như kết thúc event, để trong game o còn thấy nữa thì mình chỉnh sửa ở đâu thì tiện hả bạn??

Bạn Vào server\script\event\jieri\200812_xmas
Vào server\setting\event\manager. Chỉnh sửa 2 file event và eventpart

lyvanbethao
21-10-12, 09:44 AM
Bạn Vào server\script\event\jieri\200812_xmas
Vào server\setting\event\manager. Chỉnh sửa 2 file event và eventpart

có thể hướng dẫn event giáng sinh rõ hơn tí dc không bạn ơi cái hoạt động đấp tuyết nó chỉ xuất hiện ngày 20/10/2012 qua 21/10/2012 thì nó mất :( bạn hương dẫn mình làm sau để chỉnh time sự kiện này rõ tí dùm mình dc không mình vào event.txt xem thì có dòng

54 <color=red>_Sự Kiện_<color><color=Gold>Noel Vui Vẻ<color> Miêu tả 2012/10/12/00/00 2012/12/30/00/00 eventpart.txt 0 0 0
55 <color=red>_Sự Kiện_<color><color=Gold>Dư Âm Giáng Sinh<color> Miêu tả 2012/10/12/00/00 2012/12/30/00/00 eventpart.txt 0 0 0

nhưng trong đây time kết thúc còn xa lắm mà bây giờ mới ngày 21 mà cái người tuyết và bãi tuyết nhỏ đả mất . chỉnh lại ngày 20 thì có lại còn ngày khác thì không thấy thử xóa bỏ cái dòng ngày diễn ra và kết thúc sự kiện nhưng củng không được
cám ơn nhé

THAN_KIEM
21-10-12, 11:43 AM
Mình trả lời cho bạn chỉnh thử nhé.
-phần chỉnh người tuyết và bãi tuyết nhỏ thì nó nằm ớ server\script\event\jieri\200812_xmas , bạn mỡ 2 file LUA lên, mấy dòng đầu tiên có ngày mỡ & kết thúc event, bạn chỉnh sửa thử.
-phần chỉnh để kết thúc event( khi đối thoại với ông già noel thì ở 2 file event và eventpart .

lyvanbethao
21-10-12, 01:15 PM
mình thấy 2 file .lua
xmas_reback.lua va xmas_reback.lua:

-- ngày sinh Khổng Tử sung giá trị trả
-- tôn đa lương
--2008. 12. 22

SpecialEvent.Xmas2008 = SpecialEvent.Xmas2008 or {};

local tbEvent = SpecialEvent.Xmas2008;

tbEvent.tbRebackState =
{
20121012,
20121230, -------------------------------------- có phải đây không
}

function tbEvent:CheckReback()
local nCurDate = tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d"));
if nCurDate < self.tbRebackState[1] or nCurDate >= self.tbRebackState[2] then
return 0;
end
return 1;
end

function tbEvent:GetReback(nFlag)
if self:CheckReback() == 0 then
Dialog:Say("Hoạt động đã kết thúc");
return 0;
end
local nGetFlag, nPayCoin = self:GetRebackExtPoint();
local nRebackCoin = math.floor(nPayCoin / 50) * 1000;
if nGetFlag == 0 and nPayCoin >= 50 then
nRebackCoin = 15000 + (math.floor(nPayCoin / 50) - 1) * 1000;
end

if not nFlag then
local szMsg = string.format([[

źĿǰδ¬ȡ׵۹քԤֵΪú<color=yellow>%sԪ<color>
ࠉ¬ȡքѳް׵۹Ϊú<color=yellow>%sѳ֨ްҒ<color>

ܮ֯ʱݤú<color=yellow>2008Ū12Ղ23ɕάۤ۳
jj2009Ū1Ղ1ɕ0֣<color>

<color=red> chú ý, sung giá trị không 50 nguyên nói bất năng lĩnh trả, lĩnh trả bộ phận đích sung giá trị mức hội thanh khoảng không, không 50 nguyên đích bộ phận hội luy kế, hoạt động sau khi kết thúc sẽ không năng lĩnh trả liễu, ghi nhớ kỹ. <color>
]], nPayCoin, nRebackCoin);
local tbOpt = {
{"Nhận Vớ Giáng Sinh", self.GetReback, self, 1},
{"Tìm Hiểu Hoạt Động",self.RebackAbout, self},
{"Ta Chỉ Đến Xem"},
};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
return 0;
end
if nRebackCoin <= 0 or nPayCoin < 50 then
Dialog:Say("Ngươi Hiện Nay Chưa Tiêu Phí Được <color=yellow> 50 Đồng <color>, Hãy Trở Lại Sau Nhé")
return 0;
end

if nGetFlag == 0 then
me.AddExtPoint(2, 100000000);
end
me.PayExtPoint(2, math.floor(nPayCoin / 50) * 50);
me.AddBindCoin(nRebackCoin, Player.emKBINDCOIN_ADD_XMAS_REBACK);
Dialog:Say(string.format("Nhận Thành Công <color=yellow>%s Bạc Khóa <color>", nRebackCoin));
Dbg:WriteLog("PlayerEvent.Xmas2008", "Ngày sinh Khổng Tử sung giá trị trả", "Buộc tiền đặt cọc tệ", nRebackCoin);
end

--׵ܘԤֵȩ࠶è֚һՎ¬ȡҪ־ìʣԠδ¬ȡԤֵé
function tbEvent:GetRebackExtPoint()
local nPoint = me.GetExtPoint(2);
local nGetFlag = math.floor(nPoint / 100000000);
local nPayCoin = math.mod(nPoint , 100000000);
return nGetFlag, nPayCoin;
end

function tbEvent:RebackAbout()
Dialog:Say("Hoạt Động Sẽ Diễn Ra Từ <color=yellow>Ngày 12 Tháng 10 Năm 2012 Đến Ngày 30 Tháng 12 Năm 2012 <color>, Người Chơi Nạp <color=yellow> 50 Đồng <color> Sẽ Có Thể Được Trả Lại <color=yellow>20% Giá Trị Đồng Vừa Tiêu Hao<color>, tại lần đầu tiên sung giá trị mãn 50 nguyên thì canh năng thu được <color=yellow> tương đương với 150 nguyên đích buộc kim trả <color>. \n\n<color=red> chú ý, sung giá trị không 50 nguyên nói bất năng lĩnh trả, lĩnh trả bộ phận đích sung giá trị mức hội thanh khoảng không, không 50 nguyên đích bộ phận hội luy kế, Sau Khi Hoạt Động Kết Thúc Sẽ Không Được Nhận Nữa. Hãy Ghi Nhớ Kỹ. <color> ")
end

trong đó phải ngày 30 tháng 12 năm 2012 là ngày kết thúc
nhưng hiện tại thì ngày 20 nó mới xuất hiện bãi tuyết còn lại qua ngày 21 là nó không xuất hiện nữa thì phải làm sau :) dù sau củng thanks bạn

vuongtusamac
21-10-12, 02:48 PM
event đập tuyết thì sẽ random map thành nhé mấy bạn chứ không xuất hiện đồng loạt.
bạn muốn sửa thời gian thì vào file \gameserver\script\event\jieri\200812_xmas\snowman \snowman_def.lua

2 file xmas_reback.lua va xmas_reback.lua là của ông già noel và dropitem
:)>-

lyvanbethao
21-10-12, 04:56 PM
event đập tuyết thì sẽ random map thành nhé mấy bạn chứ không xuất hiện đồng loạt.
bạn muốn sửa thời gian thì vào file \gameserver\script\event\jieri\200812_xmas\snowman \snowman_def.lua

đả làm dc thanks bạn nhé :D........................................

bạn cho mình hỏi bạn có test event lao động 11/5 chưa
event đó yêu cầu hoàn thành 6 lần săn hải tặc sẽ nhận thưởng dc 200v bạc khóa mình muốn sữa cái bạc khóa thành vật phẩm khác thì như thế nào mình xem trong eventpart.txt có code

8 2 Nhận phần thưởng trừng trị đạo tặc npc_getaward 0 0 Npc:3571 AddSelect:"Hoàn thành mỗi <color=yellow>6 lần nhiệm vụ giang hồ truy nã color> sẽ nhận được bạc khóa, ngươi có nhận không?","Xác nhận" CheckTask:65,5," Làm rất tốt, con trai!<enter> Nhiệm vụ trừng trị Hải tặc ngươi đã hoàn thành <color=yellow>5 lần<color>, bà con, cha mẹ của ngươi sẽ ghi nhớ trong lòng!","" CheckTaskLt:64,6," Hình như ngươi chưa hoàn thành <color=yellow>6 lần<color> nhiệm vụ giang hồ truy nã, đi trừng trị cường đạo rồi đến nhận thưởng, không làm mà hưởng là không đúng!","" AddBaseMoney:200000,7,200000 AddTask:65,1 MinusTask:64,6 SetTaskMsg:1,"Bạn đã hoàn thành <color=yellow>1 lần<color> nhiệm vụ trừng trị Hải tặc nhân ngày lễ Lao động thành công, nhận được bạc khóa!<enter>Đã hoàn thành: <color=yellow>%s lần<color><enter>Hoàn thành nhiều nhất: <color=yellow>5 lần<color><enter>",65,0,0,0,0

có dòng AddBaseMoney:200000,7,200000 không biết phải không và sữa lại như thế nào để thành vật phẩm mình muốn :)

kentak
13-11-12, 12:57 AM
Phần ở Server chép vào Gamesever, Gamecenter hay cả 2 vậy bạn

vipbk
13-11-12, 09:09 AM
Phần ở Server chép vào Gamesever, Gamecenter hay cả 2 vậy bạn

chép vào gameserver .................

codenapthe
20-11-12, 12:12 PM

ok dc roi ban thanks (^^)(^^)(^^)(^^)(^^)

ltasa93
07-12-12, 11:01 PM
Have A Nice Day ;))

cậu ơi có File việt hóa NPC Ông Già noel ko cho tớ với > Thank !

anhtuan1409
08-12-12, 12:09 AM
Sao nhặt đc tuyết nhưng lại đắpngười tuyết ko đc nhỉ , với lại chả thấy ông già noen đâu cả

ltasa93
08-12-12, 02:32 AM
Sao nhặt đc tuyết nhưng lại đắpngười tuyết ko đc nhỉ , với lại chả thấy ông già noen đâu cả
bạn kick chuột trái vào người tuyết > rồi kick chuột phải vào nắm tuyết là được , ông già noel bên biên kinh ở giữa

--- Chế độ gộp bài viết ---

Have A Nice Day ;))

Bạn ơi làm sao cho sever chạy 2 event Ông Già Noel Và đắp người tuyết thôi > còn mấy event kia stop lại > làm sao bạn

hyosoo
08-12-12, 08:55 AM

ltasa93
09-12-12, 09:55 PM
ai giúp em dừng 1 số event khác chỉ cho chạy 2 event là Ông già noel và người tuyết thui ạ !

tamhuyet
10-12-12, 11:59 PM
đã test sever satthupro95 rất là ok :D

dianguc.vn
21-12-12, 04:12 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

việt hóa cái NPC này ở đâu vậy của mình toàn tiếng trung

kidangel
09-01-13, 11:20 PM
Ai ngâm cái event này xong rồi cho mình cái yahoo đi, mình muốn lĩnh giáo (làm phiền ==") các bạn xíu :D