PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn cách tạo danh hiệu mới và thêm hiệu ứng

satthupro95
13-10-12, 10:38 PM
Tiện qua topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thấy các bác hỏi về cách add spr và tạo vòng sáng . E xin mạo muội viết 1 bài hướng dẫn mong các bro đừng chém em T.T
Chúng ta sẽ thử với 1 danh hiệu mới nhé :
Ví dụ muốn add vòng sáng này cho danh hiệu mới tên là Siêu Nhân Kiếm Thế chẳng hạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đầu tiên các bác down file spr này về trước : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down về giải nén ta sẽ có file KyNhanXuatTheTS10.spr
Cho file này vào folder Client\image\effect\other
Client là thư mục chứa game Kiếm Thế của các bác
Còn 3 folder image-effect-other nếu chưa có các bác tự tạo thêm theo đường dẫn \image\effect\other
---
Bước 2: các bác vào setting\fightskill\stateeffect.txt mở file này lên = notepad++
Các bác add thêm 1 dòng :
655 ground 0 \image\effect\other\KyNhanXuatTheTS10.spr 1 0 1
Vào cái dòng trắng cuối cùng
Bước 3: các bác vào setting\player\title.xml mở = notepad++
Các bác có thể add thêm 1 genre hoặc là thêm vào luôn skill đã có
Ví dụ như của e e add luôn vào
<genre id="14" name="Thành chiến liên server">
<detailtype id="1" name="Thành chiến liên server" save_mode="1" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="1">
<level id="1" rank="8" name="&lt;color=255,181,0&gt;Thiết Phù Dũng Sĩ-Quần Hùng Trục Nhật&lt;color&gt;" description="Danh hiệu cống hiến nhiều nhất!" duration="10080" graph="0" feature="0"/>
<level id="2" rank="8" name="&lt;color=255,181,0&gt;Siêu Nhân Kiếm Thế&lt;color&gt;" description="Danh hiệu siêu nhân" duration="0" graph="655" feature="0"/>
Cái chỗ graph="655" ở đây chính là định nghĩa cho danh hiệu Siêu Nhân Kiêm Thế có hiệu ứng 655 nằm trong file setting\fightskill\stateeffect.txt
Muốn add được danh hiệu này các bạn dùng hàm me.AddTitle(14,1,2,8);
Nếu muốn add thêm thành riêng 1 cái khác thì <genre id="250" name="Danh Hiệu Đặc Biệt"> bạn sẽ đổi thành <genre id="15" name="Danh Hiệu Đặc Biệt"> muốn add thì như cách trên
Làm xong nhớ đồng bộ client và server
Chúc mọi người thành công ^^

mrkutepro
13-10-12, 10:48 PM
bóc tem thank phát\m/ 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr
Còn spr nào đẹp cậu show luôn đi:-c

nokia_htc
13-10-12, 10:50 PM
Rất hay , rất có ích . Thank bác nhiều .;)) . Nhưng mà cho em hỏi thêm là cái pactch của sv đấy k có folder image mà nó vẫn cso vòng sáng vs hình ảnh bộ Bá vương là sao nhi .

mrkutepro
13-10-12, 10:52 PM
sRất hay , rất có ích . Thank bác nhiều .how

satthupro95
13-10-12, 10:54 PM
Rất hay , rất có ích . Thank bác nhiều .;)) . Nhưng mà cho em hỏi thêm là cái pactch của sv đấy k có folder image mà nó vẫn cso vòng sáng vs hình ảnh bộ Bá vương là sao nhi .

Bởi vì server được tích hợp sẵn trong các file ở folder pak hết r` bác

lyvanbethao
13-10-12, 11:24 PM
chỉ có danh hiệu siêu nhân kiếm thế thôi còn vòng sáng thì không có đả coppy wa client vào image / efect / other rồi mà vẩn ko có vòng sáng :(
có cần coppy cái image wa sever ko bạn

mrkutepro
13-10-12, 11:37 PM
Hiệu ứng nó liên quan gì tới sever đâu mà copy spr qua sever bạn8-|

lyvanbethao
14-10-12, 10:39 PM
chắc làm sai rồi mà cái này ko add cá nhân dc chi add trung :D

sitachi
21-11-12, 11:24 AM
đã test chỉ được 1 vòng sáng như trong hình vòng sáng còn lại không hiện ! pác satthu xem lại nhé :|

BMK
21-11-12, 11:33 AM
rất chi tiết và có sáng tạo :> thanks 1 cái mới.

jxonline2
05-12-12, 10:56 AM
Sao làm mãi nó không hiện hiệu ứng dưới chân nhỉ. Chỉ hiện tile thôi

satthupro95
05-12-12, 12:17 PM
Sao làm mãi nó không hiện hiệu ứng dưới chân nhỉ. Chỉ hiện tile thôi

Chắc bạn để sai đường dẫn hoặc chưa khai báo graph cho title

ThienSauMenh
14-03-13, 02:47 PM
mình làm giống satthupro

level id="1" rank="1" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Danh Hiệu Mới&lt;color&gt;" description="Danh hiệu mới cấp 1!" duration="0" graph="334" feature="0" image="1" y_offset="5"/>

lấy graph hiệu ứng của quan hàm nhưng mình đổi danh hiệu trên đầu là "Danh Hiệu Mới" nhưng nó vẫn hiện chữ "Trí Sự" hoài luôn. Bác chỉ cách mình lấy hiệu ứng của quan hàm nhưng danh hiệu đổi thành chữ khác với!

satthupro95
15-03-13, 09:19 PM
mình làm giống satthupro

level id="1" rank="1" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Danh Hiệu Mới&lt;color&gt;" description="Danh hiệu mới cấp 1!" duration="0" graph="334" feature="0" image="1" y_offset="5"/>

lấy graph hiệu ứng của quan hàm nhưng mình đổi danh hiệu trên đầu là "Danh Hiệu Mới" nhưng nó vẫn hiện chữ "Trí Sự" hoài luôn. Bác chỉ cách mình lấy hiệu ứng của quan hàm nhưng danh hiệu đổi thành chữ khác với!

Cái này nó ở đây image="1" cái này nó nằm trong setting\picture\title gì gì đó .txt nhé ^^

shinrenkyo
28-03-13, 12:50 PM
cho hỏi hàm này me.AddTitle(14,1,2,8);
lấy id cái danh hiệu đó file nào vậy bạn?
làm sao xác định nó là ip đó

cuga95
28-03-13, 01:03 PM
cho hỏi hàm này me.AddTitle(14,1,2,8);
lấy id cái danh hiệu đó file nào vậy bạn?
làm sao xác định nó là ip đó

<genre id="13" name="Hiệp Lữ">
<detailtype id="1" name="Hiệp Lữ" save_mode="1" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="2">
<level id="1" rank="9" name="&lt;color=255,181,0&gt;Thương Ưng Mê Điệp-Linh Tê&lt;color&gt;" description="Danh hiệu tín vật hiệp lữ." duration="518400" graph="453" feature="0"/>
<level id="2" rank="9" name="&lt;color=255,181,0&gt;Hiểu Mộng La Thường-Y Luyến&lt;color&gt;" description="Danh hiệu tín vật hiệp lữ." duration="518400" graph="454" feature="0"/>
</detailtype>
</genre>

Để ý những số bôi đỏ, muốn add danh hiệu Thương Ưng Mê Điệp= Linh Tê thì dùng me.AddTitle(13,1,1,9);

shinrenkyo
28-03-13, 01:04 PM
Để ý những số bôi đỏ, muốn add danh hiệu Thương Ưng Mê Điệp= Linh Tê thì dùng me.AddTitle(13,1,1,9);
àk tks bạn:D để mình vọc
bạn cho mình cái yahoo đc ko, có gì mình làm ko đc bạn team dùm mình cái
tks nhìu

shinrenkyo
29-03-13, 06:18 PM
đã làm nhưng chỉ hiện title, ko có vòng sáng, buồn:H

cuga95
29-03-13, 06:30 PM
<genre id="13" name="Hiệp Lữ">
<detailtype id="1" name="Hiệp Lữ" save_mode="1" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="2">
<level id="1" rank="9" name="&lt;color=255,181,0&gt;Thương Ưng Mê Điệp-Linh Tê&lt;color&gt;" description="Danh hiệu tín vật hiệp lữ." duration="518400" graph="453" feature="0"/>
<level id="2" rank="9" name="&lt;color=255,181,0&gt;Hiểu Mộng La Thường-Y Luyến&lt;color&gt;" description="Danh hiệu tín vật hiệp lữ." duration="518400" graph="454" feature="0"/>
</detailtype>
</genre>

Lại để ý màu đỏ, số chỗ graph chính là ID hiệu ứng của danh hiệu. Mở file stateeffect.txt trong \setting\fightskill\ lên tìm ID. Ví dụ là 453. Để ý cột ImageFile, đó chính là cột quy đinh file spr- hiển thị hiệu ứng, thay đổi lại cho phù hợp với server của bạn!

shinrenkyo
29-03-13, 06:40 PM
Lại để ý màu đỏ, số chỗ graph chính là ID hiệu ứng của danh hiệu. Mở file stateeffect.txt trong \setting\fightskill\ lên tìm ID. Ví dụ là 453. Để ý cột ImageFile, đó chính là cột quy đinh file spr- hiển thị hiệu ứng, thay đổi lại cho phù hợp với server của bạn!
àk đc rồi tks bạn, mở bằng excel thì dễ hơn:D
navicat là sao bạn? bựa mìnhc hỉ cài my sql thôi có đúng ko?

trieuvanhs
02-11-14, 08:15 PM
Ai có spr quan hàm hoàng đế cho em xin với. Cái vòng sáng màu vàng giống như cái tượng bất diệt ấy :D