PDA

View Full Version : Share game Perfect World Underworld (TGHM thế giới)

zin1007
11-10-12, 01:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Dây là ver Underworld nên share cho mọi ng chơi. ai có vh gì thì share cho mng nhé :). bản này có thểm skill mới, và đã fix 1 sô lỗi
demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

client down ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( rồi update đên ver666)
sv : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -path ở trong sv. thiết lập ip nat : 192.168.203.0- ping thử 192.168.203.101 thì ok. sau khi ping ok và web đăng nhập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và làm theo hình để run sv và chạy map, chạy map thì các bạn chạy 1 map gs1 để test or nếu chơi full thì chạy hết map) :)

daikimvuong1
11-10-12, 03:14 PM
nhìn thấy quảng cáo là thèm rồi đown về chạy thử cái nào
cho vài tấm hình đã chạy thử đi bạn

zin1007
11-10-12, 04:17 PM
giao dien đăng nhập mới. và cái mới còn rất nhiều bạn xem qua clip :D or tự mình khám phá

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gunnu25199
11-10-12, 05:29 PM

--- Chế độ gộp bài viết ---

Game này chạy trên win được không vậy bạn.

zin1007
11-10-12, 05:58 PM
win xp và win7 đều ngon lành. cài như các bản khác thôi cậu. làm theo hd mình nói ở trên là dc

fendas2011
11-10-12, 06:27 PM
Bạn nào down xong up lên MF nhoa
mình down có 30kb/s phải wait toi 8hours moi xong huhuhu :'(

Cô Hồn
11-10-12, 06:32 PM
hàng ngon :D lâu lâu mới có cái nghịch. xem mấy cái pb mới thế nào

thien7411
11-10-12, 06:45 PM
xin hỏi cái này tiếng anh hay tàu vậy :(

zin1007
11-10-12, 07:09 PM
cả en và cn vì cái path của nó là cn :))

thien7411
12-10-12, 08:44 AM
Đã test vào game thành công , load lâu v~ , ở phần tạo char thì nhân vật nữ bị tàng hình =)) vào game chậm , toàn tiếng tàu -> nói chung cái này để test thì đc chứ chơi thì nản =))

shinelab
12-10-12, 10:59 AM
xin link sever trên host #, download toàn 5k/s

zin1007
12-10-12, 12:20 PM
chắc do clien :)) client này thì oke con bê nhân vật nữ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> muốn load nhanh thi set ram cao cao tý. là oke

gunnu25199
12-10-12, 01:00 PM
Cài trên vps được không bạn. Lười tải về máy quá.

fendas2011
12-10-12, 01:17 PM
các bạn có thể download phiên bản của DECO 198 về rồi bỏ patch client vào là oki, mình đã làm như vậy chơi kg bị lỗi lúc tạo char

wywaiwa
12-10-12, 01:33 PM
các bạn có thể download phiên bản của DECO 198 về rồi bỏ patch client vào là oki, mình đã làm như vậy chơi kg bị lỗi lúc tạo char
thiệt hả vậy thì tải về ma sao thấy có cái thunder ko vậy??

fendas2011
12-10-12, 01:43 PM
thiệt hả vậy thì tải về ma sao thấy có cái thunder ko vậy??

vâng, mình da làm rồi chơi ngon lành :)

link of DECO 198 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hgvuttcl
13-10-12, 10:33 PM
vâng, mình da làm rồi chơi ngon lành :)

link of DECO 198 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện tại mình có 3 clients: VN 191, VN 207 và TQ 1094
Mình đắp patch vào VN 207 chơi đc k bạn?

shinelab
13-10-12, 10:55 PM
Hiện tại mình có 3 clients: VN 191, VN 207 và TQ 1094
Mình đắp patch vào VN 207 chơi đc k bạn?
bạn đắp path vô 191 xài đc, 207 ko xài đc đâu
À tiên thể cho mình xin cái elements.data của client 191 đc kô. CHo xin yh để dễ pm:-c

hgvuttcl
13-10-12, 11:33 PM
bạn đắp path vô 191 xài đc, 207 ko xài đc đâu
À tiên thể cho mình xin cái elements.data của client 191 đc kô. CHo xin yh để dễ pm:-c

của bạn đây

vậy chắc up lên 196, chứ 191 thì đâu có Bồng lai tiên cảnh.

wywaiwa
15-10-12, 09:54 PM
của bạn đây

vậy chắc up lên 196, chứ 191 thì đâu có Bồng lai tiên cảnh.

mình tải cái client về luôn đi bạn client 198 ấy. bỏ 2 cái element.exe với cái element.data của patch vào với cái skil gì đấy.
mình làm thủ rồi. ok nhưng tên Quái và npc tiếng hoa. còn nhiệm vụ với giao diện thì đc Vh.

hgvuttcl
16-10-12, 12:22 AM
mình tải cái client về luôn đi bạn client 198 ấy. bỏ 2 cái element.exe với cái element.data của patch vào với cái skil gì đấy.
mình làm thủ rồi. ok nhưng tên Quái và npc tiếng hoa. còn nhiệm vụ với giao diện thì đc Vh.

Mình tải patch 191-196 rồi, 946MB, mình thử ver 207 cũng chơi đc, nhưng bị lỗi char nữ và mất hiệu ứng skill. iweb chưa đc ổn, phần chỉnh sửa XML nhân vật k hoạt động, k biết có iweb nào hoạt động đc với bản 145 này k nhỉ?

shinelab
16-10-12, 12:40 AM

elements.data tiếng việt 100% đây, đép đè nhé

helios0
16-10-12, 08:04 AM
bạn nào cho share torrent đi chứ tàu khựa down có 20kb/s L-)

shinelab
16-10-12, 11:11 AM
bạn nào cho share torrent đi chứ tàu khựa down có 20kb/s L-)
wa bên đây mà down

helios0
16-10-12, 12:08 PM
có down được đâu server not found

--- Chế độ gộp bài viết ---

ai up lên up.4share.vn giùm đi mình đưa acc vip cho mà up. server VN acc vip up nhanh khỏi nói

dhbachkhoa
17-10-12, 03:04 AM
tại sao mình đăng nhập vào slax, user root, pas toor ko đc vậy? Có ai đăng nhập đc ko?

hgvuttcl
17-10-12, 03:09 AM
tại sao mình đăng nhập vào slax, user root, pas toor ko đc vậy? Có ai đăng nhập đc ko?

pass trong file text đó bạn.
id: root, pass: root
web là 192.168.203.100

wywaiwa
18-10-12, 08:47 PM
có cách nào nhanh lên level không?? mình muốn thử mấy cái mới trong bản này nhưng phải lên 9x mới được. cái iweb thì bị lỗi rồi sửa nhân vật không được. ^^

Cô Hồn
18-10-12, 08:53 PM
xai WinSCP vào pwserver/gamed/ptemplate.conf
#exp_bonus = 1000
#MONEY_bonus = 1000
#sp_bonus = 1000
#DROP_bonus = 1000
tùy chỉnh

bacluong
18-10-12, 10:28 PM
xai WinSCP vào pwserver/gamed/ptemplate.conf
#exp_bonus = 1000
#MONEY_bonus = 1000
#sp_bonus = 1000
#DROP_bonus = 1000
tùy chỉnh
Sao mình chỉnh hok đc nhỉ. Nó vẫn như thế. Bạn nói rõ hơn đc hok?

Cô Hồn
20-10-12, 12:00 PM
Sao mình chỉnh hok đc nhỉ. Nó vẫn như thế. Bạn nói rõ hơn đc hok?

vậy thì bạn xài Iweb có chỗ chỉnh exp đó
chỉnh ở đó chắc là đc

wywaiwa
20-10-12, 09:16 PM
vậy thì bạn xài Iweb có chỗ chỉnh exp đó
chỉnh ở đó chắc là đc
mình chỉnh rồi tối đa được x10 lần exp nhưng vẫn lâu.
Mình dùng acc mị linh goi 1k con Huyết gì gì đó ra dùng kill bem tập thể lưu ý dùng vũ khí Gm.

hgvuttcl
21-10-12, 01:52 AM
Bạn tải cái này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi đưa lên server, nhớ set chmod thành 777, rồi có thể chỉnh rate exp trong server tùy ý.

thien7411
21-10-12, 08:14 AM
tiếc mỗi iweb tạch và chỉnh rate , bác nào cao thủ ra tay đi

thien7411
21-10-12, 09:04 AM
Bạn tải cái này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi đưa lên server, nhớ set chmod thành 777, rồi có thể chỉnh rate exp trong server tùy ý.

copy vào server rùi làm gì nữa bác , nói cụ thể đi

bacluong
22-10-12, 11:20 PM

Nói cụ thể hơn đi bạn ơi

helios0
23-10-12, 10:03 AM
Bạn nào có Client hiển thị tiếng Việt và không bị lỗi hiển thị nhân vật cho mình xin cái elementclient.exe và element.data với.
Cái của mình nhân vật, npc, quái vô hình hết luôn. Đắp patch khựa thì vô hình DECO thì không đăng nhập được

Cô Hồn
23-10-12, 03:43 PM
Bạn nào có Client hiển thị tiếng Việt và không bị lỗi hiển thị nhân vật cho mình xin cái elementclient.exe và element.data với.
Cái của mình nhân vật, npc, quái vô hình hết luôn. Đắp patch khựa thì vô hình DECO thì không đăng nhập được

client 198 của Deco xài đc chứ sao ??
còn VH thì bạn phải tự làm thôi bi h không còn ai dev cái này đâu

shinelab
23-10-12, 05:16 PM
elements.data tiếng việt 100% đây, chép vào element/data

up cho bạn nào cần !!!!!!!!!!!!!!!!!!

likenone
24-10-12, 12:37 AM
Dây là ver Underworld nên share cho mọi ng chơi. ai có vh gì thì share cho mng nhé :). bản này có thểm skill mới, và đã fix 1 sô lỗi
demo

client down ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( rồi update đên ver666)
sv : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -path ở trong sv. thiết lập ip nat : 192.168.203.0- ping thử 192.168.203.101 thì ok. sau khi ping ok và web đăng nhập <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và làm theo hình để run sv và chạy map, chạy map thì các bạn chạy 1 map gs1 để test or nếu chơi full thì chạy hết map) :)

Zin ơi thiếu info login : Root :-/

hgvuttcl
24-10-12, 03:50 AM
Nói cụ thể hơn đi bạn ơi

Đầu tiên là tải file đó về, giải nén, rồi dùng winscp copy đè lên file gs (trong folder gamed) trên server (backup file gs đó lại trước cho an toàn).
Click phải vào file gs đó chọn properties rồi thay số trong đó thành 0777, mấy dấu check nó thay đổi gì thì kệ nó. OK.
Mở file ptemplate.conf cũng trong gamed rồi sửa exp_bonus.
Lên web chạy server (192.168.203.100), chú ý xem dòng cuối cùng gs, nếu thông báo offline (chữ tàu màu đỏ) thì restart server rồi chạy lại, nếu vẫn đỏ thì coi chừng set chmod 777 bị sai/lỗi gì đó.

*Mấy file này toàn file quen mà, mình tưởng nói vậy là mọi người hiểu rồi chứ.

bacluong
24-10-12, 09:25 PM
Đầu tiên là tải file đó về, giải nén, rồi dùng winscp copy đè lên file gs (trong folder gamed) trên server (backup file gs đó lại trước cho an toàn).
Click phải vào file gs đó chọn properties rồi thay số trong đó thành 0777, mấy dấu check nó thay đổi gì thì kệ nó. OK.
Mở file ptemplate.conf cũng trong gamed rồi sửa exp_bonus.
Lên web chạy server (192.168.203.100), chú ý xem dòng cuối cùng gs, nếu thông báo offline (chữ tàu màu đỏ) thì restart server rồi chạy lại, nếu vẫn đỏ thì coi chừng set chmod 777 bị sai/lỗi gì đó.

*Mấy file này toàn file quen mà, mình tưởng nói vậy là mọi người hiểu rồi chứ.

Thanks nhé. Mình đã chỉnh được rồi.

gamestghm
25-10-12, 02:34 PM
Các bạn ơi cho mình hỏi là tao acc kiểu gì nhỉ

Cô Hồn
25-10-12, 08:05 PM
Các bạn ơi cho mình hỏi là tao acc kiểu gì nhỉ

xài Iweb .

gunnu25199
25-10-12, 08:16 PM
Ai leech lại link dùm với. ĐỢi dow cái này xong chắc chết :((

Cô Hồn
25-10-12, 09:42 PM
Ai leech lại link dùm với. ĐỢi dow cái này xong chắc chết :((

xài client 198 của DECO
sv thì đợi xem bác nào mạng tốt úp thôi

gamestghm
26-10-12, 07:48 AM
xài Iweb .

thanks bạn nhé mình vào đc rồi.

Bạn nào có path chuẩn cho mình xin với, mình vào game mà không hiện nhân vật, NPC, quái mà chỉ hiện tên thôi

Cô Hồn
27-10-12, 07:45 AM
thanks bạn nhé mình vào đc rồi.

Bạn nào có path chuẩn cho mình xin với, mình vào game mà không hiện nhân vật, NPC, quái mà chỉ hiện tên thôi

xài client 1.98 của DECO không cần update. chỉ cần ném cái element.exe và elementskill.dll vào là chơi đc
element.data bạn tìm lại mấy trang trước có người share element.data VH chép vào sv và client là xong

hienteo
29-10-12, 10:22 AM
#:-s ai có lòng tốt hướng dẫn sơ qua về cách config VMnet giúp mình với, không hiểu sao mình mở máy cái file notepad trong server nó toàn chữ ký tự không có đọc được --> không config được -> không biết lệnh chạy server đành ngồi nhìn.

snoxl2009
30-10-12, 06:41 PM
#:-s ai có lòng tốt hướng dẫn sơ qua về cách config VMnet giúp mình với, không hiểu sao mình mở máy cái file notepad trong server nó toàn chữ ký tự không có đọc được --> không config được -> không biết lệnh chạy server đành ngồi nhìn.

bạn vào WMware>Edit>Virtual Network Editor > click vào dòng WMnet8 NAT .... > Nhìn ở dòng Subnet IP > bạn sửa thành 192.168.203.0 > Apply > OK . Mở file slax mà bạn vừa giải nén > nhớ chọn dòng Network Adapter là NAT nha... sau đó start và ping 192.168.203.100 và vào web cũng bằng ip đó lun > các bước còn lại đơn giản

gamestghm
31-10-12, 01:24 PM
Mình đã làm theo các cách các bạn hướng dẫn mà vẫn không hiện được nhân vật và quái. Còn nguyên nhân nào dẫn đến không hiện hình ảnh của nhân vật và quái không các bạn nhỉ. Ai giúp mình với

Cô Hồn
31-10-12, 07:48 PM
Mình đã làm theo các cách các bạn hướng dẫn mà vẫn không hiện được nhân vật và quái. Còn nguyên nhân nào dẫn đến không hiện hình ảnh của nhân vật và quái không các bạn nhỉ. Ai giúp mình với

198 xài đc có thấy sao đâu
bạn không đc update lên 207
up lên là nó không hiện hình đâu

gamestghm
01-11-12, 08:06 AM
198 xài đc có thấy sao đâu
bạn không đc update lên 207
up lên là nó không hiện hình đâu

Mình dùng bản 198 của deco mà, cả bản client của tàu khựa và copy patch vào mà cũng không hiện hình ảnh nhân vật và máy. Mình đọc thấy các bạn không ai bị như vậy cả, không biết có phải làm j trên server nữa không. Đang háo hức với bản 1.4.5 mà...... bạn nào up patch chạy mà không bị looic hiển thị nhân vật và quái cho mình xin với.

Thanks all

helios0
01-11-12, 08:59 AM
Mình dùng bản 198 của deco mà, cả bản client của tàu khựa và copy patch vào mà cũng không hiện hình ảnh nhân vật và máy. Mình đọc thấy các bạn không ai bị như vậy cả, không biết có phải làm j trên server nữa không. Đang háo hức với bản 1.4.5 mà...... bạn nào up patch chạy mà không bị looic hiển thị nhân vật và quái cho mình xin với.

Thanks all

gamestghm
01-11-12, 09:59 AM

Vậy à, Mình dùng win 8 pro thản nào không được.

helios0
01-11-12, 12:33 PM
iweb có chạy chỉnh sửa nhân vật được không vậy mọi người, của tôi không chạy được

thanhthiep
06-11-12, 09:03 AM
ai cho mình xin cái map list của server bên này đi:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)
à có cách nào edit gshop + npc không bạn cho mình xin 1 bản + hướng dẫn hơi cụ thể 1 chút (vì là dân gà của xã hội)

Cô Hồn
06-11-12, 12:05 PM
ai cho mình xin cái map list của server bên này đi:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)
à có cách nào edit gshop + npc không bạn cho mình xin 1 bản + hướng dẫn hơi cụ thể 1 chút (vì là dân gà của xã hội)

Cuồng Lang Động - 06
Hỏa Nham Động - 05
Xà Hạt Động- 07
Thanh Y Trủng - 08
Anh hùng trủng - 02
U Minh Cư - 09
Lí Sương Bí Cảnh - 10
Thiên Kiếp Cốc - 11
Oán Linh Chi Môn - 12
Bí Bảo Quật - 15
Tiên Huyễn Thiên - 16
Ma Huyễn Thiên - 17
Map Ma Giới – 22
Thần Vô Cốc – 28
Vô Cực – 33
Vận Mệnh Ma Vương – 32
Nghịch Thiên Cư – 26
Phiêu Miễu Thành 25
Long Cung – 18
Tùng Lâm Di Tích – 12
Dạ Khốc Đảo – 19
Quỷ Vực Huyễn Cảnh – 13
Vạn Xà Đảo – 20
Thần Nguyệt Cốc – 27
Phúc Sương Thành – 29
Hoàng Hồn Thánh Điện - 31
Tiên Giới – 21
tạm thời mới tìm đc thế :))
còn edit gshop với element thì bạn lục lại các bài trước mấy cái đó có hướng dẫn khá đầy đủ.

thanhthiep
07-11-12, 08:07 AM
Cuồng Lang Động - 06
Hỏa Nham Động - 05
Xà Hạt Động- 07
Thanh Y Trủng - 08
Anh hùng trủng - 02
U Minh Cư - 09
Lí Sương Bí Cảnh - 10
Thiên Kiếp Cốc - 11
Oán Linh Chi Môn - 12
Bí Bảo Quật - 15
Tiên Huyễn Thiên - 16
Ma Huyễn Thiên - 17
Map Ma Giới – 22
Thần Vô Cốc – 28
Vô Cực – 33
Vận Mệnh Ma Vương – 32
Nghịch Thiên Cư – 26
Phiêu Miễu Thành 25
Long Cung – 18
Tùng Lâm Di Tích – 12
Dạ Khốc Đảo – 19
Quỷ Vực Huyễn Cảnh – 13
Vạn Xà Đảo – 20
Thần Nguyệt Cốc – 27
Phúc Sương Thành – 29
Hoàng Hồn Thánh Điện - 31
Tiên Giới – 21
tạm thời mới tìm đc thế :))
còn edit gshop với element thì bạn lục lại các bài trước mấy cái đó có hướng dẫn khá đầy đủ.

bạn hiểu tiếng trung ko? mình sẽ đưa list tên cho bạn dịch chứ mình tìm ra chỗ rồi mà google dịch tên bị loạn hết lên

gamestghm
17-11-12, 03:56 PM
bạn nào biết cách chỉnh để khi nhân vật tạo ra đã đạt được cấp tu chân và 2 chân nguyên như trong bản này không?

vtuan
17-11-12, 09:32 PM
Fixx lỗi không hiện nhân vật = cái này.
Fix cho max nguyên thần và chân nguyên thì dùng iweb role thôi.
Tìm và sửa lại.
Chân nguyên 3 cục:
<variable name="property" type="Octets">
050000000500000005000000050000004b0000002d00000003 00000002000000000000400000a040000040400000a0400000 00000100000001000000100000000000204000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000100000001000000000000000000000000 000000000000000000000001000000000000008f010000
</variable>
Danh vọng:
<variable name="reputation" type="int">600000</variable>
Level:
<variable name="level" type="int">102</variable>
Nguyên thần:
<variable name="level2" type="int">32</variable>

tgioihmy1991
30-11-12, 12:26 AM
Mọi người ơi sao cái Iwed role của mình nó không save được nhỉ toàn báo lỗi javalang gi gi đó. ai bít fix ko nhỉ