PDA

View Full Version : [KT] Ai biết lỗi làm nhiệm vụ thương hội bị sao không vậy

kakakura
10-10-12, 01:23 PM
Mình test làm nv chính tuyến 50v hết rùi nói chung ok hết nhưng khi đến nhận nhiệm vụ thương hội thì không báo gì, f4 cũng không hiện lên nhiệm vụ ( trong khi đó đên là nó báo có dấu nhận nhiệm vụ thương hội ). tưởng do plugin mà xóa đi cũng không nhận được ai từng fix lỗi này hướng dẫn dùm mình cái thank ;;)

kakakura
10-10-12, 05:24 PM
up lên nào không ai dô hướng dẫn dùm mình tí à :(

vipbk
10-10-12, 05:57 PM
Uy danh đạt 50 điểm mới nhận được nhiệm vụ bạn nhé :)

__Jie__
10-10-12, 08:54 PM
Mình test làm nv chính tuyến 50v hết rùi nói chung ok hết nhưng khi đến nhận nhiệm vụ thương hội thì không báo gì, f4 cũng không hiện lên nhiệm vụ ( trong khi đó đên là nó báo có dấu nhận nhiệm vụ thương hội ). tưởng do plugin mà xóa đi cũng không nhận được ai từng fix lỗi này hướng dẫn dùm mình cái thank ;;)
Lỗi này có 2 trường hợp có thể xảy ra .
1. là do bạn không đủ Uy danh như vipbk đã nói
2. Lỗi này là do file task_publish.pak của VNG do update lên 4.0.8 nên hệ thống nhiệm vụ hoàn toàn đổi khác không phù hợp với private hiện tại .
Lỗi này có thể khắc phục bằng cách thay task_publish.pak của bản 4.0.1 là OK :D

Để phát hiện có bị lỗi thứ 2 không tạo 1 nhân vật lvl 110 nhận thử NV 110 MP là sẻ biết có bị không.
Chúc bạn thành công!

kakakura
10-10-12, 09:13 PM
Lỗi này có 2 trường hợp có thể xảy ra .
1. là do bạn không đủ Uy danh như vipbk đã nói
2. Lỗi này là do file task_publish.pak của VNG do update lên 4.0.8 nên hệ thống nhiệm vụ hoàn toàn đổi khác không phù hợp với private hiện tại .
Lỗi này có thể khắc phục bằng cách thay task_publish.pak của bản 4.0.1 là OK :D

Để phát hiện có bị lỗi thứ 2 không tạo 1 nhân vật lvl 110 nhận thử NV 110 MP là sẻ biết có bị không.
Chúc bạn thành công!

Ok cảm ơn bạn mình fix được lỗi rùi do thiếu file task_publish trong thư mục pak.