PDA

View Full Version : [KT] [HỎI] Cách mod Kiếm Thế

Kunedo
09-10-12, 08:51 PM
Mình thấy server của bác Xoan mod skill cả hình ảnh các kiểu có cả đồ jx lẫn fs, không biết có topic nào dạy mod đơn giản không nhỉ mình muốn mod đồ cả thú cưỡi game fs vào :D

vipbk
09-10-12, 09:01 PM
dùng RPGviewer view file jx, fs ... export ra file .out đổi thành .spr

mở file gameserver\setting\fightskill\missile.txt xem tên skill muốn đổi, để ý thấy đường dẫn spr, đổi tên file spr vừa export thành tên file như trong missile rồi bỏ vào đúng đường dẫn trong client là dc

tham khảo server satthupro95 có một số skill như Thiên Địa Vô Cực, skill 9x Ngũ độc ...

Kunedo
10-10-12, 05:24 PM
À tiện cho mình hỏi cái hình ảnh túi tân thủ ở đầu vậy :D, mình thích kiểu cũ hơn ^^

vipbk
10-10-12, 06:04 PM
Bạn dùng đường dẫn spr của túi tân thủ cũ là dc:

\image\item\other\scriptitem\shengdanlihe.spr

satthupro95
10-10-12, 10:03 PM
À tiện cho mình hỏi cái hình ảnh túi tân thủ ở đầu vậy :D, mình thích kiểu cũ hơn ^^

Bạn vào theo đường dẫn của hình ảnh muốn xóa xóa đi .
Còn k mod được đồ của FS qua đâu bạn nhé nó sẽ bị lệch hình đó

Kunedo
11-10-12, 04:30 PM
Bạn vào theo đường dẫn của hình ảnh muốn xóa xóa đi .
Còn k mod được đồ của FS qua đâu bạn nhé nó sẽ bị lệch hình đó

dùng tool unpack KT cũng unpack được pak của fs hả bạn :D

vipbk
11-10-12, 07:41 PM

unpack được nhưng sẽ bị lệch hình

satthupro95
11-10-12, 08:45 PM
Chỉ unpatck được bản Phong Thần của VNG , bản FS1 của KS còn FS2-3 không unpatck được click chọn file don't send nhé

nokia_htc
11-10-12, 09:48 PM
EM đang tập tành fake skill KT , nhưng chưa đâu vào đâu cả . Ai có lòng giúp pm em nhé:> yh:mua_dong_tuyet_roi_2610

vipbk
11-10-12, 10:25 PM
EM đang tập tành fake skill KT , nhưng chưa đâu vào đâu cả . Ai có lòng giúp pm em nhé:> yh:mua_dong_tuyet_roi_2610

bạn tham khảo cái này:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>