PDA

View Full Version : [JX] Giúp về cài server

mrtran0781
07-10-12, 11:26 AM
mấy pro cho mình hõi mình cài Jx ỡ tiệm nét , cài trên máy chủ , máy chủ cài chuơng trình tính tiền Netcafe khi mình cài SQL 2000 và sever chạy thành công , nhưng chương trình tính tiền lại khôg hoạt động , mấy pro giúp mình với đang nhứt đầu cái nèy :-<

mrtran0781
07-10-12, 12:35 PM
không ai giúp hết sao :( 30 charrrrrrrrrrrr

haquocvu
07-10-12, 02:40 PM
Mình ko quản lý tiệm net nên chưa bao giờ xài NetCafe và cũng ko biết cách fix vụ này. Nhưng mình mách bạn 1 giải pháp tạm thời là dùng server trên máy ảo. Bảo đảm 100% chạy ngon :))

SIR.ThaiBinh
07-10-12, 03:43 PM
mấy pro cho mình hõi mình cài Jx ỡ tiệm nét , cài trên máy chủ , máy chủ cài chuơng trình tính tiền Netcafe khi mình cài SQL 2000 và sever chạy thành công , nhưng chương trình tính tiền lại khôg hoạt động , mấy pro giúp mình với đang nhứt đầu cái nèy :-<

bạn làm liều quá sql của tình tiền là khác + sql của server là khác
xem lại đi =D>=D>=D>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình ko quản lý tiệm net nên chưa bao giờ xài NetCafe và cũng ko biết cách fix vụ này. Nhưng mình mách bạn 1 giải pháp tạm thời là dùng server trên máy ảo. Bảo đảm 100% chạy ngon :))

đâu phải là netcafe nữa bây giờ sài CSM hết ồy cái của vnpt ấy o=>o=>

Edward_Newgate
07-10-12, 06:19 PM
CSM xung đột với SQL, đc cái này thì mất cái kia thôi...

bạn làm liều quá sql của tình tiền là khác + sql của server là khác
xem lại đi =D>=D>=D>

--- Chế độ gộp bài viết ---

đâu phải là netcafe nữa bây giờ sài CSM hết ồy cái của vnpt ấy o=>o=>

CSM của VNG mà ta :-?

nhocken2030
07-10-12, 07:04 PM
CMS của VNG ^^
Hôm bữa mình thấy có thằng chạy đc SQL trên CMS lun
kô bít nó làm sao nữa
Nó test Sv như vậy ák ^^

haquocvu
07-10-12, 11:36 PM
Nếu đã là máy chủ cài CSM thì đừng có mà dại dột phá nó. Hơn nữa máy chủ là máy quan trọng trong phòng net, đừng có mà táy máy JXoff kẻo virus nó lây lan hết phòng. Bây giờ có 2 phương pháp : 1 là cài máy ảo trên máy chủ, 2 là hy sinh 1 cái máy con để chạy server, nếu giàu thì mở luôn trên VPS :D