PDA

View Full Version : [JX] Chỉnh Sửa trong queskey dis sever.

DuongDaiCaJX
06-10-12, 11:56 AM
Có 1 vấn đề thế này, ở sever Sky add item trong queskey không sao, nhưng queskey của sky không có lệnh chuột phải đến scrip/item, mình thêm lệnh chuột phải vào item thổ địa phù thì dis sever, có ai biết vấn đề này không.

thaihoa91
06-10-12, 12:08 PM
Bạn thêm lệnh ra sao ??????? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

DuongDaiCaJX
06-10-12, 12:12 PM
Cụ thể không phải thêm lệnh gì, mình copy 2 đoạn này hòa sẽ hiểu:
1 . item thổ địa phù không có lệnh chuột phải:
Thổ địa phù (vĩnh viễn) 4 148 \spr\item\special\Obj_TownPortal.spr 38 1 1 "Su dung se hoi thanh phu, tac dung vinh vien !" 10000 1 0 0 0
2. Item có lẹnh chuột phải (copy dòng này của queskey sever mình):
Thổ địa phù (vĩnh viễn) 4 148 \spr\item\special\Obj_TownPortal.spr 38 1 1 \script\item\thodiaphuvv.lua "Độ hiếm : <color=water>1<color><enter> Sử dụng để hồi thành phù , thời hạn vĩnh viễn" 0 0 0

Nếu không có dòng scrip/item/thodiaphu.lua thì không thể nào ấn thổ địa phù mà về thành được, nhưng thêm vào lại dis sever, không hiểu nổi, hòa giúp giùm mình.

thaihoa91
06-10-12, 12:37 PM
Thêm vậy nó báo lỗi fải rùi, mún load dc LUA cần viết để load từ Source, đâu fải cứ thêm cột ở .txt là nó load đâu ! Source nó ko load cột đó thì dù thêm 100 cột như thế cũng chả load !

DuongDaiCaJX
06-10-12, 01:58 PM
Thêm vậy nó báo lỗi fải rùi, mún load dc LUA cần viết để load từ Source, đâu fải cứ thêm cột ở .txt là nó load đâu ! Source nó ko load cột đó thì dù thêm 100 cột như thế cũng chả load !

Vậy hòa có cách sửa nào không trợ giúp mình với, không thì bảng item đâu thể xài được chuột phải, và thổ địa phù vô tác dụng rồi.[-O<

assaa
06-10-12, 02:07 PM
Cách sử dụng chuột phải của sv sky giống sv CBT đã share

tagtag15
06-10-12, 02:42 PM
dương phải coi số id của vật phảm là bao nhiêu .. ví dụ item đó là 1 . vao server/item/ tạo file lửa đặt tên là 1 xong

DuongDaiCaJX
06-10-12, 02:45 PM
Thực thi 1 sxcrip có nghĩa là trong phần scrip/item/thodiaphu.lua (ví duuj vậy) mình đã thêm hàm move về 3 lăng , và chuột phải ở đây là từ queskey đã thêm dòng sử dụng chuột phải đó, ở các bản awjx mình đều thêm được, ở bản này thêm là lỗi và tóm gọn lại là sever này khả năng sử dụng được chuột phải ăn event là bất khả vì không thể thêm dòng chuột phải thực thi item trong scrip.

--- Chế độ gộp bài viết ---

dương phải coi số id của vật phảm là bao nhiêu .. ví dụ item đó là 1 . vao server/item/ tạo file lửa đặt tên là 1 xong

Điều này thì tất nhiên là đúng rồi, có thể xem phần mình ví dụ ở trên. Vấn đề ở đây là không thể đưa dòng thực thi item.lua ở item trong scrip, thêm là không chyaj được sever.

tagtag15
06-10-12, 02:51 PM
Thực thi 1 sxcrip có nghĩa là trong phần scrip/item/thodiaphu.lua (ví duuj vậy) mình đã thêm hàm move về 3 lăng , và chuột phải ở đây là từ queskey đã thêm dòng sử dụng chuột phải đó, ở các bản awjx mình đều thêm được, ở bản này thêm là lỗi và tóm gọn lại là sever này khả năng sử dụng được chuột phải ăn event là bất khả vì không thể thêm dòng chuột phải thực thi item trong scrip.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Điều này thì tất nhiên là đúng rồi, có thể xem phần mình ví dụ ở trên. Vấn đề ở đây là không thể đưa dòng thực thi item.lua ở item trong scrip, thêm là không chyaj được sever.

đạt xài chuột phải bình thường - với lại quetkey max vật phẩm hình như 261 ID ... nhiều quá dis gameserver

DuongDaiCaJX
06-10-12, 02:55 PM
đạt xài chuột phải bình thường - với lại quetkey max vật phẩm hình như 261 ID ... nhiều quá dis gameserver

Xài thử thổ địa phù xem, dù thế nào cũng chắc chắn rằng thổ địa phù vĩnh viễn không xài được.

DuongDaiCaJX
06-10-12, 03:19 PM
vì sky nó có code load link thực thi trong questkey đâu mà thêm vào. thêm vào GS nó dis là đúng rồi. Muốn sử dụng như awjx thì phải edit source và tất nhiên sẽ không sử dụng được thổ địa phù vĩnh viễn, muốn xài vĩnh viện thì edit source code :D

:Laluot_241: Và sky không share sound và thổ địa phụ vĩnh viễn mãi mãi không xài được ... 1 câu nói bất hủ : muốn có thì tự build suond sẽ có ... 1 câu nói nữa: con đường học suond rất là gian nan khi ngành chính không phải là CNTT nên muôn hiểu chịu khó tự học. ^^.

thaihoa91
06-10-12, 03:20 PM
:Laluot_241: Và sky không share sound và thổ địa phụ vĩnh viễn mãi mãi không xài được ... 1 câu nói bất hủ : muốn có thì tự build suond sẽ có ... 1 câu nói nữa: con đường học suond rất là gian nan khi ngành chính không phải là CNTT nên muôn hiểu chịu khó tự học. ^^.

Bạn à, AWJX là của China, ko ai ở VN này nắm giữ Source của AWJX cả !

DuongDaiCaJX
06-10-12, 03:37 PM
Bạn à, AWJX là của China, ko ai ở VN này nắm giữ Source của AWJX cả !

>:) nhưng ý mình là đang làm trên sv sky ý, chỉnh lại thêm cột trong queskey đó, mình đâu nói awjx đâu.

thaihoa91
06-10-12, 04:28 PM
>:) nhưng ý mình là đang làm trên sv sky ý, chỉnh lại thêm cột trong queskey đó, mình đâu nói awjx đâu.

Vậy bạn ko hỉu rùi, Server mà Sky share dc dev trên nền AWJX, chính cái nền AWJX đã có sẵn chuột fải item, chứ ko fải Sky code fần chuột fải item vào đâu bạn ! Code chuột fải item nằm tận source lận bạn !