PDA

View Full Version : [JX] Lỗi bị quái trên map luyện công đánh dis cả sever + client

DuongDaiCaJX
05-10-12, 10:35 PM
Mình dev trên nền của lzsky dựa theo nền của mình, tất cả đều ok, không có báo lỗi nào hết nhưng 1 vấn đề là lên map luyện công vẫn bình thường, đánh quái không sao nhưng quái đánh lại 1 cái là dis cả sever + clinet, ai từng gặp trường hợp này chưa. DIS ở đây là bị dis ra ngoài hết.

vnpt1983
06-10-12, 02:42 AM
Mình dev trên nền của lzsky dựa theo nền của mình, tất cả đều ok, không có báo lỗi nào hết nhưng 1 vấn đề là lên map luyện công vẫn bình thường, đánh quái không sao nhưng quái đánh lại 1 cái là dis cả sever + clinet, ai từng gặp trường hợp này chưa. DIS ở đây là bị dis ra ngoài hết.

mình cũng làm dựa trên nền server trên ko có hiện tượng bị quái đánh thì dis. mình dùng map, script, setting của server rai, cai setting lấy một số trong item của server thehades quần áo, gầy , mũ....npc, skill, queskey vẫn là server rai. thỉnh thoảng đăng nhập vào client bị tắt phát thôi, đăng nhập lại là ok -- có thể do máy cùi hoặc lỗi.
duong có add đc thêm đồ vào ko, sao mình copy cái item của server khác vào nó ko có vòng sáng hoàng kim nhỉ ?

DuongDaiCaJX
06-10-12, 06:43 AM
mình cũng làm dựa trên nền server trên ko có hiện tượng bị quái đánh thì dis. mình dùng map, script, setting của server rai, cai setting lấy một số trong item của server thehades quần áo, gầy , mũ....npc, skill, queskey vẫn là server rai. thỉnh thoảng đăng nhập vào client bị tắt phát thôi, đăng nhập lại là ok -- có thể do máy cùi hoặc lỗi.
duong có add đc thêm đồ vào ko, sao mình copy cái item của server khác vào nó ko có vòng sáng hoàng kim nhỉ ?

Vòng sáng hoàng kim ở sever sky nằm ở dòng nào quên rồi, nhưng số 2 là vòng vàng, số 1 là vòng tím, chỉ có opito mình không biết chỉnh chỗ nào thôi.

SIR.ThaiBinh
06-10-12, 06:47 AM
Vòng sáng hoàng kim ở sever sky nằm ở dòng nào quên rồi, nhưng số 2 là vòng vàng, số 1 là vòng tím, chỉ có opito mình không biết chỉnh chỗ nào thôi.

cái đó là dùng hàm additem chứ không phải chỉnh ở trong item dương à o=>o=>

DuongDaiCaJX
06-10-12, 07:16 AM

Chỉnh vòng sáng hoàng kim thì chỉnh trong setting/item mới có chứ dùng hàm additem gì? additem chỉ lấy ra món đồ đó thôi.

SIR.ThaiBinh
06-10-12, 07:17 AM
Chỉnh vòng sáng hoàng kim thì chỉnh trong setting/item mới có chứ dùng hàm additem gì? additem chỉ lấy ra món đồ đó thôi.

vì nó có hàm nữa mà như isboss vậy =D>=D>

vnpt1983
06-10-12, 08:44 AM
vì nó có hàm nữa mà như isboss vậy =D>=D>

chính xác tìm ra là dòng j.nhưng thay item khác vào thì ko có vòng sáng hk mà option kinh khủng toàn -xxxxx % các thứ đeo vào vỡ mồm. bác nào hướng dẫn cách add với sửa option.

ps1990
06-10-12, 09:07 AM

hàm là đó dùng để lấy đồ =)) vòng soáng item không phải dư thế mà.Chỉnh ở cột Au( bật excel lên) rồi điền vào các số lớn hơn 0 rồi test.

DuongDaiCaJX
06-10-12, 10:10 AM
Mà đang hỏi về vấn đề fix cái quái đánh bị dis sever mà sao lại bàn luận về cái này ^^.

Mà thôi đã fix được rồi, bị bên skill ^^

vnpt1983
06-10-12, 12:19 PM
Mà thôi đã fix được rồi, bị bên skill ^^

như thế nào vậy bạn chỉ giáo chút kinh nghiệm đc không ?. Có mấy server cũ cũng bị cái lỗi này, quái đánh là đơ client.

DuongDaiCaJX
06-10-12, 12:24 PM
như thế nào vậy bạn chỉ giáo chút kinh nghiệm đc không ?. Có mấy server cũ cũng bị cái lỗi này, quái đánh là đơ client.

Copy cái scrip/setting/skill của TKH hay của của mình bỏ vào là hết.